ทำไงดีคับตูหลังเปิดไม่ได้(corsa 3d)

เอ · 6109

Offline เอ

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เวลากดเปิดประตูหลังมันไม่ปลดล๊อคให้คับก็เลยเปิดไม่ได้มา1อาทิตย์แล้วคับ
ผมต้องเปลี่ยนกุญแจใหม่หรือเอาซ่อมได้คับ
แล้วหาซื้อที่ไหนคับราคาเท่าไหร่คับ

Offline opleBaby

• นักรบพเนจร
  • **
ต้องใช้ลูกกุญแจเสียบแล้วหมุนมาอีกล๊อกนึงครับ ไม่งั้นจะเปิดไม่ได้ครับ  8)

Offline มหิงสา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
เวลาล็อค รูกุญแจ จะตั้งตรง
เวลาไขออก บิดตามเข็มไป 90องศา (ขนานพื้น) ก็กดเปิดออกครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมว่าท่านเจ้าของรถคงจะเปิด-ปิดฝาปิดท้ายรถของตัวเองเป็นอยู่แล้วกระมังครับและก็คงจะเปิด-ปิดอยู่บ่อยๆด้วยคงไม่ต้องบอกวิธีการใช้งานเพราะรู้อยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ใช่หรือเพิ่งซื้อรถมาใหม่ก็ตามลุงๆข้างบนบอกเลยครับ  แต่ถ้าไม่ใช่อีกอย่างนั้นสงกาสัยแกนใส้กุญแจคงจะหักซะแล้วมั๊งครับถ้าเป็นอาการนี้คงเสียสตางค์แน่นอน ผมก็มั่วๆตอบไปตามที่เคยเห็นเค้าโพสไว้น่ะครับ อาจมีวิธีอื่นๆอีกครับคงจะต้องรอให้ทาง opel service team มาช่วยเพิ่มเติม exit ให้อ่ะครับ ;D ;D ;D 

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
oน้าหมอ โยนมาทางนี้ซะแล้ว... :o

ขั้นแรก... อาจจะฉีดโซแนค ก่อนครับ ลงไปในรูกุญแจเลย... ;D

ต่อไปลอง กดๆ ประตูพร้อมกับเพยายามเปิดครับ  :ตาย:

ถ้าไม่ได้... โทรมาครับ... สงสัยไกล๊อคอาจจะหัก... เดี๋ยวบอกทางไปอู่ซ่อมให้ครับ  :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline BBS

• *
อยู่กรุงเทพฯ หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ไกลจากย่านรามอินทรา,บางกะปิ
โทรมาครับ 081-3438049 อาจช่วยได้

Offline เอ

• *
ผมอยู่นครศรีฯคับ

เวลาบิดกุญแจแล้วกดมันวืดๆคับเปิดไม่ออก
ร้านซ่อมกุญแจซ่อมได้ไหมคับ

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
งานเข้าแล้วครับ น่าจะอาการเดียวกับของผม ตัวพลาสติกที่ไปดันแกนล๊อคหัก  :ตาย: :ตาย: มุดลูกเดียวครับ เปิดเบาะหลังแล้วมุดไปเปิด แกะตัวล๊อคแผ่นปิดออกก่อนนะครับ มีประมาณ 5-6 ตัว แล้วใช้ไขควงปากแบนแงะตัวล๊อค พอเปิดประตูได้ก็จัดการเอาไปให้ร้านซ่อมลำโพง เค้าจะใช้กาวที่ใช้ติดวอยล์ลำโพงติดให้ ผมซ่อมมาจะ 2 ปีแล้วยังใช้ได้ปกติดีอยู่เลยครับ  :D :D

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
ของผมเคยเป็นปุ่มมันจมลงไปไม่ยอมเด้งออกมาใช้ต้องใช้กุญแจเสียบคาไว้บิดให้ตรงล็อค แล้วดึงปุ่มมันออกมาให้ได้ก่อนก็จะเปิดได้ ไม่รู้เหมือนกันหรือป่าว
เลยไปให้ช่างแก้ดูเห็นเค้าดัดแปลงนิดหน่อยปุ่มมันก็ไม่จมครับ ก็ใช้ได้ครับ ไม่กี่ร้อยครับ แต่ก็ไม่ใช้ลูกกุญแจเปิดปิดนะครับเพราะกลัวมันจะค้างอีก
ตอนนี้ผมจะใช้เปิดปิดด้วยเซ็นทรัลล็อคแทน

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline bat

• bat
ถ้ากดแล้ววืด ก็น่าจะหักแล้วละครับ พยามถอดออกมาดู(ตามรูป) แก้ได้ครับ

Offline เอ

• *
มีรูปวิธีการถอดไหมคับ
ลองเเล้วถอดไม่ออกคับ :ไม่:

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
อาการนี้เหมือนท่านบิดล๊อคผิดทาง

การปลดล๊อกจากข้างใน...ทำได้โดย มุดเข้าไปแล้วดึงแผ่นปิดชุดล๊อกที่ฝากระโปรงท้ายออก

แล้วก้อเอาไขควงทิ่มๆแทงๆงัดๆ มันก้อจะหลุดออกมา หรือ เอามือดึงก้านเหล็กเล็กๆของชุดล๊อก

มันก้อจะหลุดออกโดยง่ายครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
สุดยอดเลนครับน้า :D :D :D

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
แหล่มเลย  :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ถ้าทำเองได้ลองเลยครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ส่วนวิธีแก้ไข...

เอาไว้เจอกันที่สระบุรีแล้วจะอธิบายให้ฟังครับ

หรือไม่ก้อ เอาชิ้นส่วนที่มันหักไปด้วยพร้อมกับอีฟ๊อกซี่แบบผสมไปด้วย

ทำกันตรงนั้นเลยครับ

การถอดชุดสลักกับชุดกุญแจก้อตามรูปครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ขยันจริงๆเลยน่ะครับลูกพี่ผม สุดยอด  :D

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ส่วนวิธีแก้ไข...

เอาไว้เจอกันที่สระบุรีแล้วจะอธิบายให้ฟังครับ

หรือไม่ก้อ เอาชิ้นส่วนที่มันหักไปด้วยพร้อมกับอีฟ๊อกซี่แบบผสมไปด้วย

ทำกันตรงนั้นเลยครับ

การถอดชุดสลักกับชุดกุญแจก้อตามรูปครับ

สรุปว่าพี่ชายผมไปด้วยใช่ไหมครับ ทริปนี้  8)  8)  8)   เดี๋ยวจะแบก เรด ฮอส ไปซัก ลัง  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ลังนึงจาเอาไอ้พวกนี้ไม่อยู่น่ะครับ พี่กิ๊พ ต้องตะกิล่า+วอดก้าอ่ะครับ  :o :o

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ลังนึงจาเอาไอ้พวกนี้ไม่อยู่น่ะครับ พี่กิ๊พ ต้องตะกิล่า+วอดก้าอ่ะครับ  :o :o

เกินๆเข้าไว้...อย่าให้ขาดนะเฟ้ย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ลองดูนะครับ... สุดท้าย...ง่ายๆ มากๆๆๆๆๆครับ...

ลงเบอร์ โทรกลับ และบอกว่า อยู่ ประเทศอะไร เมืองอะไร จังหวัดอะไร เขตอะไร อ.อะไร ต.อะไร คนใกล้ๆจะได้ช่วยได้ครับ...

แทนที่จะ คุยกัน 5 นาทีเสร็จ... เข้าเวบ วันละครั้ง ถามคำ ตอบคำ มันไม่ได้งานครับ... กว่าจะ คุยกันรู้เรื่อง ก็ปาไป เป็นอาทิตย์ครับ...  :สำนึก:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ขาเตะปลดล็อค มันหักครับ ถ้าชิ้นส่วนยังอยู่ก็เอามาประกอบแล้วใช่แผ่นเหล็กบางๆประกบแล้วใช้
 กาว อีฟ็อกซี่ ช่วยประสาน ส่วนของผมไม่มีชิ้นส่วนเหลือก็ให้ช่างทำกุญแจ ใช้แผ่นสแตนเลสบาง
 ทำแบบแทนของเดิมครับ

:D :D :D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline เอ

• *
ลองดูนะครับ... สุดท้าย...ง่ายๆ มากๆๆๆๆๆครับ...

ลงเบอร์ โทรกลับ และบอกว่า อยู่ ประเทศอะไร เมืองอะไร จังหวัดอะไร เขตอะไร อ.อะไร ต.อะไร คนใกล้ๆจะได้ช่วยได้ครับ...

แทนที่จะ คุยกัน 5 นาทีเสร็จ... เข้าเวบ วันละครั้ง ถามคำ ตอบคำ มันไม่ได้งานครับ... กว่าจะ คุยกันรู้เรื่อง ก็ปาไป เป็นอาทิตย์ครับ...  :สำนึก:

ผมอยู่ อ.ทุ่งสง จ.นครศรีฯคับ
tel..0855768042

ขอบคุณสำหรับรูปคับ พี่หนานมา

นคร....

ใครใกล้หว่า....(สงสัยจะภูเก็ต 555)

แล้วสรุปว่า ตอนนี้เป็นยังไงบ้างฮะ...

lap Time

Offline เอ

• *
วันนี้ลองถอดตามรูปที่พี่หนานมาให้มา เปิดออกได้แล้วครับ แล้วก็เอากุญแจให้ช่างทำกุญแจทำให้คับ(300บ.) เห็นช่างบอกว่าอะไรหักสักอย่างนี่แหละคับ

ขอขอบคุณทุกคนคับโดยเฉพาะพี่หนานมาคับ

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ภูเก็ตต้นก็มาด้ายยยยยยยย

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

ภูเก็ตต้นก็มาด้ายยยยยยยย

:น้ำร้อน:

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง