ถามเรื่องการใช้น้ำมันคับ

suradet · 2349

Offline suradet

• นักรบพเนจร
  • **
  • Tong
รถ OPEL CORSA ใช้น้ำมัน แก๊สโซออส 91 กับ แก๊สโซออส 95 ได้ไม่คับ เพราะตอนนี้ ได้ปรับ ที่ปลั๊ก การใช้น้ำมัน จาก 95 เป็น 91 แล้วคับ  เพราะเมื่อก่อนเคยใช้ แก๊สโซออส 91 แล้วเมื่อรถเข้าโค้ง รถจะวุ้บคับก็เลยไม่ใช้มาตั้งแต่นั้น  แต่ตอนั้นไม่ได้ปรับที่ปลั๊ก 95 เป็น  91 นะคับ รบกวนผู้รู้บอกด้วยคับว่าใช้ได้หรือเปล่า

suradet@mju.ac.th
Tong 083-3248274
อยู่เชียงใหม่
ขับ Opel corsa 5Dr สีเขียว เดิมๆๆ

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
ผมใช้แก๊สโซออส 95 และปรับปลักมาใช้ 95 ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะ

แต่ต้องให้ผู้รู้ตอบดีกว่าครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
C14 ใช้ได้ทั้ง 2 อย่างแระ แต่ถ้าจะเอาแบบสบายใจ ก็โซฮอล 95 ล้วนๆไปเลยดีกว่า
นู๋เขียวสวิง ไม่เคยมีปัญหา เรื่องน้ำมันเลย ยกเว้นตังค์ที่จะเอาไปเติม...หายากจริงๆ อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ใช้ โซฮอล 95 ดีกว่าครับ... โซฮอล 91 มัน เหมือนจะ ออคเทนจริงไม่พอจุดระเบิดครับ....  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ช่วงนี้โดนท่อน้ำมันในถังบวมอย่างเดียวเลยง่ะ เซ็ง ท่อที่ออกแบบมาสำหรับ e 85 ก็แพงอิบ  :dead:

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ช่วงนี้โดนท่อน้ำมันในถังบวมอย่างเดียวเลยง่ะ เซ็ง ท่อที่ออกแบบมาสำหรับ e 85 ก็แพงอิบ  :dead:

ผมมียาแก้อักเสบลดบวมเอาป่ะครับพี่เอ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ช่วงนี้โดนท่อน้ำมันในถังบวมอย่างเดียวเลยง่ะ เซ็ง ท่อที่ออกแบบมาสำหรับ e 85 ก็แพงอิบ  :dead:
มันแพงยังไงละ หรือว่าถ้ามันบวมแล้วต้องเปลี่ยนทั้งหมด หรือบางส่วนดี ขอบคุณครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ผมยังวัยรุ่นอยู่น่ะ ยังสเลนเดอร์ ฟิตแอนเฟิรม์ น้าหมอน่ะระวังมือจาบวมเพราะชักกระเป๋าเติม gas บ่อย  :ไถ: :ไถ:

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

ผมมียาแก้อักเสบลดบวมเอาป่ะครับพี่เอ ;D ;D ;D

ยาน้าหมอเขาคิดเป็นชั่วโมงนะครับ แบบต้องสองอย่างต่ำ แล้วจะติดใจ.... ;D

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
*-* รู้สึกป่าว ว่ามันผิดห้อง

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
*-* รู้สึกป่าว ว่ามันผิดห้อง

ม่ะผิดหรอกเสี่ยย้ง ผมน่ะใครๆเค้าก็เบื่อไม่ใส่ใจกันแล้วรู้ๆอยู่ว่าผมน่ะอยู่ หน่วยป่วนเว็บ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ใช้ของปลอมก็เป็นอย่างงี้แระ
นู๋แดงผม 6 ปีแล้วที่ โซฮอลล้วนๆ ก็ยังเฉยๆ ...อุอุอุ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
ผมก็ปลั้ก95แล้วเติมโซฮอล95มาหลายปีแล้วครับ ตอนนี้ยังโอเคอยู่ครับ ไม่ก็ลอง V-power ดูครับ ขับแล้วรู้สึกดีกว่าโซฮอล95ธรรมดาอยู่บ้างครับ :)

Offline suradet

• นักรบพเนจร
  • **
  • Tong
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำทุกท่านคับ ผมคงจะเปลี่ยนมาใช้ แก๊สโซออส 95 ดีกว่าคับ 

suradet@mju.ac.th
Tong 083-3248274
อยู่เชียงใหม่
ขับ Opel corsa 5Dr สีเขียว เดิมๆๆ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง