จะทำฝากระโปรงหน้าใหม่ขอไอเดียหน่อยครับ

jook_corsa · 5195

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
เนื่องจากเบื่อฝากระโปรงแบบเดิมเต็มทีแล้วกะว่าหมดฝนนี้จะเอาไปทำใหม่

แต่ในใจตอนนี้ไม่อยากได้เป็นจมูกโด่งขึ้นมาแล้วครับเพราะอินเตอร์ย้ายไปแล้ว

พี่ๆท่านใดมีแบบสวยๆไอเดียเจ๋งๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ที่คิดไว้ในหัวอยากได้ประมาณสองแบบนี้ครับ

หรือถ้าไม่รบกวนมากเกินไปทำเป็น Photoshop เป็นตัวอย่างให้เห็ันภาพจักเป็นพระคุณยิ่งครับ

ข้างล่างคือรถของผม

Offline jabuck

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 171
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : ฟ้า-ดำ
  • เครื่องยนต์: 4e fe at 1300 cc
ถ้าเปลี่ยนขอจองคิว 1 นะครับ :)

ถ้าเปลี่ยนขอจองคิว 1 นะครับ :)

ไม่ได้เปลี่ยนอะครับพี่แค่จะเลาะจมูกอันเก่าออกแล้วทำแบบใหม่เฉยๆครับพี่

โว๊ะ !! ..... ไม่มีใครแนะนำเลย  :ตาย:

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i

หรือเน้นถูกๆ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
แบบนี้ชอบป่าวครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

ปามานนี้ก็น่าสนครับแต่เหนไม่ค่อยชัดอะ

สองแบบนี้ทำแล้วจะเข้ามั้ยครับ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมชอบ Minimalist อ่ะ แบบ R34 ผมว่าสวยกว่า ใช้งานโอด้วย แต่ระวังตอนฝนตกหน่อยล่ะกัน ฝ้ามันจะขึ้นกระจกเวลาจอด เพราะไอร้อนมันจะมาปะทะกระจกหน้าเวลาพัดลมหม้อน้ำทำงาน จะให้ดีทำครีบหักเหทิศทางลมจะดีมาก

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

ผมชอบ Minimalist อ่ะ แบบ R34 ผมว่าสวยกว่า ใช้งานโอด้วย แต่ระวังตอนฝนตกหน่อยล่ะกัน ฝ้ามันจะขึ้นกระจกเวลาจอด เพราะไอร้อนมันจะมาปะทะกระจกหน้าเวลาพัดลมหม้อน้ำทำงาน จะให้ดีทำครีบหักเหทิศทางลมจะดีมาก

ขอบคุณครับพี่ว่าแต่ไอ่ครีบหักเหทิศทางลมที่ว่าหน้าตามันเป็นแบบไหนครับ

แล้วก็ผมสงสัยว่าตากฝนมันจะเป็นอะไรมั้ยครับถ้าน้ำมันไหลลงไปโดนเทอร์โบหรือท่อไอเสียตอนจอดแล้วก็เวลาวิ่งตอนร้อนๆ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

แหมนำเสนออดีตคู่ขาเก่าเหลือเกินนะ ระวังนะเดี๋ยวคู่ขาใหม่เค้าจะเคืองเอา พี่จุกเค้าบอกว่าไม่อยากจมูกโด่งแล้วเพราะย้ายอินเตอร์มิลานมาหน้ากระจังแล้ว คงอยากเน้นช่องทางเอาความร้อนออกมากกว่าดักลมเข้า

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

แหมนำเสนออดีตคู่ขาเก่าเหลือเกินนะ ระวังนะเดี๋ยวคู่ขาใหม่เค้าจะเคืองเอา พี่จุกเค้าบอกว่าไม่อยากจมูกโด่งแล้วเพราะย้ายอินเตอร์มิลานมาหน้ากระจังแล้ว คงอยากเน้นช่องทางเอาความร้อนออกมากกว่าดักลมเข้า

ช่ายครับ  :D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
งั้นก็....

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เอ๊ะ.....ตานี่ี่นี่ เค้าจะเอาความร้อนออกจากรถก็จะหาแต่แบบดักลมเข้ารถเดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยว :o :o :o

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
http://www.one2car.com/HUMMER_H2/D06100015

เอาแบบรถ HUMMER สิครับ ดุดันดี
แต่ไม่รู้ว่า บอดี้เล็ก ๆ แบบเราจะดูดุขึ้นไหมอ่ะครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...

ขอบคุณครับพี่ว่าแต่ไอ่ครีบหักเหทิศทางลมที่ว่าหน้าตามันเป็นแบบไหนครับ

แล้วก็ผมสงสัยว่าตากฝนมันจะเป็นอะไรมั้ยครับถ้าน้ำมันไหลลงไปโดนเทอร์โบหรือท่อไอเสียตอนจอดแล้วก็เวลาวิ่งตอนร้อนๆ

เรื่องน้ำเข้าผมไม่ห่วงนะ มันไม่ได้โดนเต็มๆ แค่หยดๆเ้ข้า ไม่น่ามีอะไร

เรื่องครีบ ก็ตรงตัวเลยอ่ะ ทำครีบเบี่ยงให้ลมมันออกไปข้างๆ เฉียงซัก 45 องศา เพื่อไม่ให้ไอร้อนปะทะกระจกหน้าตรงๆครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง