ถามเรื่องความหนึบช่วงล่างของ Opel เราหน่อยครับ

godgi · 15318

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
จากที่เคยขับ corsa แล้วตอนนี้ มาขับ ee90  คนละเรื่องเลย โคตรแย่ๆ อยากได้ corsa อีกแล้วแต่แม่คงไม่ยอมแล้วล่ะ
 คิดถึงCORSA GTจัง

แอสต้าไง... :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จากที่เคยขับ corsa แล้วตอนนี้ มาขับ ee90  คนละเรื่องเลย โคตรแย่ๆ อยากได้ corsa อีกแล้วแต่แม่คงไม่ยอมแล้วล่ะ
 คิดถึงCORSA GTจัง

แอสต้าไง... :D
VEC B ไปเลย แต่ง VIP ก็ได้ หรือจะแต่งแบบ GT ก็ได้ แล้วแต่เอ็งชอบ.... ราคาก็แพงกว่า Corsa นิดเดียวเอง

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
เคยเห็นใน โฆษณา นะ

วี บิลด์ ฟอร โปรเฟสชันแนล......

เราสร้างไว้ให้ ....คนที่รู้ใจเท่านั้น.......

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ช่วงล่าง vec b ดีกว่า astra อีกเหรอคับ!

ดีกว่าครับ  แม้ว่าเจ้า GT จะทำช่วงล่างมา  แต่ถ้าเจอ Vec B ทำช่วงล่างอ่ะ  สู้ไม่ได้แน่นอน  ในการเข้าโค้งอ่ะ
แล้วถ้าเทียบเดิมๆกับเดิมๆละ่ะครับเป็นไง :มั้ง:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหรียญมันมี 2 ด้าน เวคบีดีกว่า ทุกๆอย่าง รวมถึง ซ่อมแพงกว่าด้วย ทนหน้อยกว่า เป็นปีกนก 4 แอสตร้าคานแข็ง ทน เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เหรียญมันมี 2 ด้าน เวคบีดีกว่า ทุกๆอย่าง รวมถึง ซ่อมแพงกว่าด้วย ทนหน้อยกว่า เป็นปีกนก 4 แอสตร้าคานแข็ง ทน เหอะๆ

ผมมองอีกแบบนะครับ...

คือ รถที่มันออกแบบมาให้ นุ่มๆ ขับสบายๆ กับรถเกาะถนน มากๆ ตอบสนองดีมากๆ มันต่างกันครับ...

ตอนนี้ รถผม corsa กับ omega b เกาะเป็นตุ๊กแกพอๆกัน... ต่างกันที่

คันเล็ก เซ็ทรถไว้ตอบสนองไว ขับที่ 120 เกาะแน่นอน ที่ 180 ก็ยังเกาะ แต่ว่าต้อง ใช้ สมาธิในการขับมากกว่าเพราะว่าพวงมะลัย ตอบสนองไว(ผมเป็นคนบอกให้ช่วงตั้ง 0 ล้อตั้งค่าตามที่ผมต้องการเอง) ขับ โยนโค้ง ก็แก้ได้ในระดับนึง กลับรถดึงเบรคมือเป็นเรื่องปรกติ

แต่เวลาขับไปไหนมาไหน จับความรู้สึกจากถนนได้ชัดมาก ถ้าคนไม่ชินจะไม่ชอบ...

คันใหญ่ ทำไว้ขับบ้านๆ ล้อ 17 ช่วงล่างเดิม แต่ผมขับ เลี้ยวตาม 4 แยก ดริฟได้ทุกครั้งที่สั่ง( 2 j vv auto) และยังเกาะอยู่ ขับไปไหนก็ชิว วิ่ง 200 ก็เอามือคีบ พวงมะลัยได้ แต่ไม่ควรทำนะครับ

แต่ให้ถามว่าคันไหน วิ่งในสนามไวกว่า ยังไง ก็ คันเล็กครับ...

ผมเลยบอกไงว่า มันไม่ใช่ปัญหา ที่ตอบง่ายๆ ว่า 1+1= 2 เสมอไป อยากรู้อะไรให้โทรมา จะอธิบายให้ฟังครับ  :)

รถก็ส่วนนึง คนก็ส่วนนึง การปรับแต่งเพื่อการใช้งานก็อีกส่วนนึงครับ...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

รู้สึกจะภูมิใจกับ 2 J VVT จริงๆนะ  ลองกับใหม่อีกรอบป่ะ  เดี๋ยวจะลองกับรถพี่เขมอ่ะ  ;D ;D ;D  สนามเฉพาะกิจ

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
รู้สึกจะภูมิใจกับ 2 J VVT จริงๆนะ  ลองกับใหม่อีกรอบป่ะ  เดี๋ยวจะลองกับรถพี่เขมอ่ะ  ;D ;D ;D  สนามเฉพาะกิจ
^
^
^
ผมต่อให้ก่อน 20 เมตรเลย 2J ก็ 2J เถอะ หุ หุ  8) 8)

เข็นแข่งกันนา  ;D ;D ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ช่วงล่าง vec b ดีกว่า astra อีกเหรอคับ!

ดีกว่าครับ  แม้ว่าเจ้า GT จะทำช่วงล่างมา  แต่ถ้าเจอ Vec B ทำช่วงล่างอ่ะ  สู้ไม่ได้แน่นอน  ในการเข้าโค้งอ่ะ
แล้วถ้าเทียบเดิมๆกับเดิมๆละ่ะครับเป็นไง :มั้ง:

ช่วงล่างดีไม่ดีผมไม่รู้นะครับ  วันเกิดเว็บเมื่อปีที่แล้วผมขับเจ้าซ่าส์ชาเขียวแบเต็มที่สวมวิญญาณรถแข่งเลยครับสาดทุกโค้งในสนามพีระเซอร์กิต ไม่มีหลุดครับความเร็ว 60บ้าง80บ้างตามสภาพรถไม่แรงครับเพราะทางตรงมันสั้น แต่สาดชนิดที่ว่าถ้าสาดซ้ายคนขับนี่เบียดกับประตูแน่นเลยนะครับคนโดยสารแทบจะมานั่งตักคนขับอ่ะครับ เดิมๆนะครับช่วงล่างโช๊คเดิมๆGMสปริงเดิมๆ ไม่มีหลุดสักโค้งครับถามเพื่อนๆที่วิ่งตามท้ายผมได้เลย ตอนนั้นสะใจมากพอมารู้ที่หลังหลังจากนั้นมา 2เดือนแทยเป็นลม ยางรถผมตอนนั้นที่ใช้บริจสโตน ดูรันซ่า 175/70-13 ปี02  :omg: :omg: :omg:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

ช่วงล่างดีไม่ดีผมไม่รู้นะครับ  วันเกิดเว็บเมื่อปีที่แล้วผมขับเจ้าซ่าส์ชาเขียวแบเต็มที่สวมวิญญาณรถแข่งเลยครับสาดทุกโค้งในสนามพีระเซอร์กิต ไม่มีหลุดครับความเร็ว 60บ้าง80บ้างตามสภาพรถไม่แรงครับเพราะทางตรงมันสั้น แต่สาดชนิดที่ว่าถ้าสาดซ้ายคนขับนี่เบียดกับประตูแน่นเลยนะครับคนโดยสารแทบจะมานั่งตักคนขับอ่ะครับ เดิมๆนะครับช่วงล่างโช๊คเดิมๆGMสปริงเดิมๆ ไม่มีหลุดสักโค้งครับถามเพื่อนๆที่วิ่งตามท้ายผมได้เลย ตอนนั้นสะใจมากพอมารู้ที่หลังหลังจากนั้นมา 2เดือนแทยเป็นลม ยางรถผมตอนนั้นที่ใช้บริจสโตน ดูรันซ่า 175/70-13 ปี02  :omg: :omg: :omg:

แล้วปีนี้ก็อย่าลืมมาจ่ายค่าลงสนามตอนลงวิ่งปีที่แล้วด้วยนะครับ ไม่ได้โม้.........ดีนัก  ;D ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

แล้วปีนี้ก็อย่าลืมมาจ่ายค่าลงสนามตอนลงวิ่งปีที่แล้วด้วยนะครับ ไม่ได้โม้.........ดีนัก  ;D ;D

ก็เค้าให้วิ่งฟรีรันเล่นได้นินา

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

ก็เค้าให้วิ่งฟรีรันเล่นได้นินา

ก็เขาให้วิ่งFree Run วิ่งอิสระไม่ได้หมายถึงว่าวิ่งได้โดยไม่จ่ายเงินนืครับ  :-X   ถ้าไม่ต้ิองจ่ายเงินเขาต้องบอกว่าRun Freeครับน้าแปลตรงตัว วิ่งฟรี ..... อย่าลืมจ่ายละ  ;D ;D  แกรมม่าม่ายค่อยรู้เรื่องหรอก แต่ชักแม่น้ำทั้ง5ให้จ่าย :ไถ:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง