opel corsa 1.4i เสื้อสูบแตก

orap · 5640

Offline orap

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รถใช้อยู่ที่พิดโลกค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ opel corsa 1.4i สตาร์ทรถแล้วมีน้ำไหลออกมาจากท่อไอเสียค่ะ แล้วก็ดับเลย ช่างบอกว่าเสื้อสูบแตกค่ะ ถ้าซ่อมค่าซ่อมจะแพงมาก ประมาณ 12000 ช่างแนะนำให้เปลี่ยนเครื่อง เป็น โดโยต้า 4E รวมทั้งค่าค่าเครื่องและค่าแรง ประมาณ30000 ตัดสินใจไม่ได้ค่ะ ขอข้อมูลพี่ ๆ หน่อยได้ไหมคะ ว่าควรจะมีทางเลือกเครื่องเบอร์อื่นอีกไหม ข้อดีข้อเสียของแต่ละทางน่ะค่ะ อีกอย่างหนึ่งถ้าจะทำสีรถด้วยเลยจะต้องใช้งบอีกประมาณเท่าไดคะ ช่วยตอบด้วยค่ะ

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
1.เอารถออกจากอู่ก่อนเลยครับ
2.ลงเบอร์โทรไว้ เดี๋ยวหน่วยกู้วิกฤติจะได้ติดต่อไป
3.หรือโทรมาเอาเบอร์เพื่อนสมาชิกที่ 081-958-7920

ป.ล. ที่พิดโลก มีเพื่อนหลายคน ใจเย็นๆ อย่าไปร้อนตามช่าง เดี๋ยวกู่ไม่กลับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ปะเก็นเสื้อแตกครับ...ค่าปะเก็น 800 ที่เหลือเป็นค่าช่าง+ค่าน้ำมันเครื่อง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่เสี่ยจุ๊ฟ หรือต้น กลมวรรธ ได้เลยครับ

ชื่อ:จุ๊ฟ..ครับ
เบอร์โทร:089-7038552
Email:phuntana@hotmail.com

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
อยู่ตรงทางเข้าวัดเจดียอดทอง ค่ะ หรือขับไปในซอยโรงเรียนผดุงราษฎฺ์ ขับไปเรื่อยๆๆ ร้านพี่จุ๊ฟ อยู่ขวามือ ชื่อร้านมนัสอิเล็คทริค ถ้าพิมพ์ไม่ผิดนะคะ
ที่พิษโลก คุณเบียร์ก็โดนไปเยอะนะครับ ลากออกมาจากอู่ก่อนไหม..... :ตาปิ้ง: ให้พี่จุ๊ฟดูแลให้ดีกว่าครับ  :D

ผมพลาดไปแล้ว เชื่อใจกับคนรู้จักมันวางไม่ได้เรื่องเลยครับ แถมเอาเครื่องเน่ามาให้ เสียไป50000 กว่าบาทแถมขับไม่ดีมากๆครับ 4-5 วันๆ เจ๊ง ตามแก้เป็นหมื่นไม่หาย ตอนนี้เลยยกเครื่องออกมา ฟิตใหม่ 5500 (เพิ่งวางได้ 3 เดือน เปิดฝามาเน่ามากมีที่ไหน) เปลี่ยนเกียร์ใหม่(เกียร์เก่ามันไม่มีคัขนำมันแถมมี4 เกียร์) พร้อมวาง 12500 แก้วายสายมาไม่ดี 1500 ทำแท่นเครื่องใหม่อีก 3000 ครับ รวมๆวางเครื่องเกือบ 90000 มี คนเดียวในโลกครับ เพราะไอ้อู่แรกมันทำไว้แสบมาก
ทางที่ดีไปสั่งเครื่องเองครับ แล้วเอามาให้ร้านที่ชื่อติดหู หรือ คนในเว็บเเนะนำจะดีที่สุดครับ ผมโดนมาแล้ว เพื่อ เป็นตัวอย่างครับ  
« Last Edit: 11 Oct 2010, 15:07 by Korza »

Offline Omega VIP

1. เอารถออกมาจากอู่ก่อนครับ
2. ลองโทรฯหาพี่จุ๊ฟ ( ตามข้างบน )  รึ ผม ก็ได้ตามเบอร์ที่แนบ    ไม่อยากให้เป็น Case ประวัติศาสตร์อีกครับ รึที่นี่http://www.opel.in.th/index.php/topic,4169.0.html 

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
โทรมาก่อนเลย......

เดี๋ยว จ่ายแพงครับ...

วาง 4e fe  30000 ไม่มีทางพอครับ....บานแน่ๆ :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

นาท...ไปช่วยน้องหน่อยครับ

:หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline beer3000

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
ราคาเครื่องที่ขายในพิษณุโลก 4E พร้อมเกียร์ ออโต้ เทอร์โบ 21000-23000 ไม่มีคันเกียร์(ถ้าสั่งจาก กทม.ถูกกว่า2000-3000พัน)
ถ้าไม่มีเทอร์โบ 16000-20000 ไม่มีคันเกียร์
คันเกียร์ 1500
ทำหม้อน้ำ 4000-4500
ท่อเลส 1000-2000
ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ 200-300
ค่าวางเครื่องพร้อม อุปกรณ์ 10000-15000
วายสาย3000-4500 ไม่รวมอุปกรณ์
ราคาในพิษณุโลกนะครับ

อู่ที่ชื่อดังติดหูนะครับ ที่อู่อื่นไม่แนะนำ เพราะชื่อไม่ติดหูเลย
อู่ช่างแกะ ทางไปเมคโคร ข้างปั้ม Q8 เห็นผลงานมาแล้วโดนครับสวยงามมาก ราคาวางเครื่องจบที่ 40000 อัพ
อู่วายสายเฉลิมพลมอเตอร์ อยู่ทางไป ขนส่งเก่า ชื่อดังมากใครเข้าไปก็ว่าจบดีทุกคน แต่ผมเข้าไปไม่จบ เสีย 2000 สงสัยไม่ถูกฉโหลกกัน
อู่ทำรถแข่ง อู่พี่ต่อ วางดี วางบาลานดี ราคาตึงหน่อยแต่งานมีคุณภาพครับ เงินถึงงานถึง วายสายดีมาก อู่วายสายเพื่อนแกอยู่สุโขทัย ผมมาจบที่นี่แหละ การันตี ราคาการวางเครื่องแก 4E เทอร์โบ ที่ 50000 รับรองว่าจบสวย

อู่ที่ไม่แนะนำนะครับ
อู่ทำสีบังทางไปสนามกีฬากลาง
อู่ช่างตู่ 4 แยกประโดก
อู่ทศพล ช่างหนุ๋ย วายสาย หน้าฉัตรแก้ว

เกียร์ออโต้มี 3 แบบ นะครับ
1.=3สปีด กินน้ำมัน
2.=4สปีด กินน้อยกว่าอันบน
3.=3สปีด หรือ 4สปีด ทีมี over drive เวลาขับรถริวไปที่ 60ขึ้นแล้วใช้ over drive รอบเครื่องจะลง แต่ความเร็วยังสูงอยู่ ช่วยประหยัดน้ำมัน

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
จะลากออกมาทันไหมเนี่ย :omg:

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

ม่ายทันแล้วมั้งครับ เขาไปตอบที่บ้่านโน้นว่าจะลุยต่อ อาเมน...... :-X

http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=6324

Offline Omega VIP

ม่ายทันแล้วมั้งครับ เขาไปตอบที่บ้่านโน้นว่าจะลุยต่อ อาเมน...... :-X

งั้นขอให้โชคดีครับ  ทำบุญเยอะๆๆ

Offline baskgame

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ตะกี้ไปอ่านมาครับ สรุปว่ารอดพ้นได้ครับ ดีแระที่มาโพสที่นี้ก่อนนะครับไม่งั้น....:หนาว: :หนาว: :หนาว:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ก็ ว่ากันไปครับ... ไม่โดนไม่รู้....  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อาเมน.......

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline karnt

ดูเหมือนจะขายทิ้งซะแล้วครับ น่าเสียดาย

กานต์ครับขับ Astra van 8v. 1.6

ผมซ่อมรถไม่เป็น แต่ยินดีช่วยเหลือเพื่อนๆ ในเรื่องอื่นๆ เช่น จั๊มแบต บอกทาง พาไปอู่/แนะนำอู่ในพื้นที่ 080-222-5231 ถ้าไม่สะดวกรับสายจะโทรฯกลับนะครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง