ขาย Opel Calibra ปี 95 จดทะเบียนปี 2000 เกียร์ธรรมดา เครื่อง X20XEV เบาะหนัง

PT3 · 20272

Offline PT3

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขออนุญาต www.opel.in.th ประกาศขาย Opel Calibra ปี 95  จดทะเบียนปี 2000  เกียร์ธรรมดา เครื่อง X20XEV  เบาะหนัง ล้อแม๊กซ์ 17 นิ้ว
- สภาพคันนี้เดิมๆ ผมไม่ค่อยได้ทำอะไร  เบาะหนังก็อันเดิมที่ติดกับตัวรถ
- พวงมาลัย Airbag
- แม๊กซ์ 17 นิ้ว ยาง Dunlop 215/17/45 เพิ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปี 53
- แปลงเครื่องเสียงเป็นเล่น VCD ได้ + จอแบบพับไฟฟ้าอีก 1 อัน
- หัวเกียร์มาจาก Opel Vectra C ไม่จำเจดี
- ฝาปิดถังน้ำมัน Steinmetz
- ก้านไฟเลี้ยวเป็นรุ่นมาจาก Vectra B เพราะเตรียมทำ Cruise control แต่คงไม่ได้ทำแล้ว
- เกียร์เปลี่ยนจาก F18 อันเปราะบาง เป็น F20 ที่บึกบึนเรียบร้อยแล้ว
- หม้อน้ำ+พัดลมไฟฟ้า+สวิทซ์หัวโต เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่เกิน 2 เดือน
- ท่อไอเสียพันฉนวนใหม่ กันร้อน
- ไฟหน้าเป็นรุ่นมี spotlight แต่ผมไม่ได้ใส่สวิทซ์เพิ่มเลยช่างมันเถอะอยู่แบบนั้น
- กระจังหน้าตรา Opel + ตัวอักษรที่ฝากระโปรงท้าย เปลี่ยนเป็นของรุ่นปี 97/98
- ไมล์ขาว  เข็มสีส้มจากรุ่นปี 97/98

ขอขายในราคา 220,000 บาท (เท่ากับ Vectra B อีกคันที่กำลังขายอยู่)
ติดต่อ ภาสกร  โทร.086 6332235
ก้อหวังว่ามันจะได้เจ้าของใหม่ที่รักรถ Opel และดูแลรถได้  :bye:

Offline PT3

• *
เอ....แปลกแฮะ  ผมคิดว่าจะมีคนสนใจ Calibra ปี 95  X20XEV เกียร์ธรรมดาคันนี้ มากกว่า Vectra B เสียอีก
งั้นผมเล่าให้ฟังว่า
1.ขับ Calibra ต้่องขับเกียร์ธรรมดา, X20XEV ที่ผมเห็นคันอื่นๆมักจะเป็นเกียร์ออโค้  ดังนั้นคันนี้น่าจะเป็นหนึ่งในไม่กี่คันที่เป็นเกียร์ธรรมดาในรุ่นของมัน
2.ปี 95 ก็จริง แต่ถอยป้ายแดงปี 2000  แสดงว่าอายุรถใช้มา 10 ปี  ไม่ใช่ 15 ปี
3.X20XEV กวาดความเร็วช่วง 120 - 160 เร็วกว่า C20XE  แต่ตีนปลายแพ้
4.Shock up คู่หลัง  คันนี้ยังเป็น KONI กระบอกเหลืองปรับเกลียว  แต่คู่หน้าผมเปลี่ยนเป็นของ GM ไปแล้ว แต่ KONI กระบอกเหลืองคู่หน้าชุดเก่ายังอยู่หรือเปล่า ต้องค้นดูก่อน  ถ้าอยู่และเจ้าของใหม่อยากได้เอาไปซ่อม ก็เอาไปเลย
ผมว่าเป็นคันนึงที่ใหม่กว่าและหายาก  เมื่อเทียบกับ Calibra อื่นๆ

สนใจมากขึ้นรึยังอ่า...... :หึหึ:

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
  ;)คุณ เอ้ รีบเลย ครับ เห็นว่าอยากได้ :ปลิว:

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline nuchavee

• **
เอ....แปลกแฮะ  ผมคิดว่าจะมีคนสนใจ Calibra ปี 95  X20XEV เกียร์ธรรมดาคันนี้ มากกว่า Vectra B เสียอีก
1.ขับ Calibra ต้่องขับเกียร์ธรรมดา, X20XEV ที่ผมเห็นคันอื่นๆมักจะเป็นเกียร์ออโค้  ดังนั้นคันนี้น่าจะเป็นหนึ่งในไม่กี่คันที่เป็นเกียร์ธรรมดาในรุ่นของมัน
2.ปี 95 ก็จริง แต่ถอยป้ายแดงปี 2000  แสดงว่าอายุรถใช้มา 10 ปี  ไม่ใช่ 15 ปี
3.X20XEV กวาดความเร็วช่วง 120 - 160 เร็วกว่า C20XE  แต่ตีนปลายแพ้
4.Shock up คู่หลัง  คันนี้ยังเป็น KONI กระบอกเหลืองปรับเกลียว  แต่คู่หน้าผมเปลี่ยนเป็นของ GM ไปแล้ว แต่ KONI กระบอกเหลืองคู่หน้าชุดเก่ายังอยู่หรือเปล่า ต้องค้นดูก่อน  ถ้าอยู่และเจ้าของใหม่อยากได้เอาไปซ่อม ก็เอาไปเลย
ผมว่าเป็นคันนึงที่ใหม่กว่าและหายาก  เมื่อเทียบกับ Calibra อื่นๆ

สนใจมากขึ้นรึยังอ่า...... :หึหึ:

ถึงว่า ....X25XE เลยตามไม่ทัน ....หุหุ  ...รถเพื่อนผมเองก๊าบ   :ตาปิ้ง:  ครบๆๆแบบนี้ หายากนา  :D :D

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ลงรูปสิครับ..น่าจะไปไว

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PT3

• *
ลงรูปสิครับ..น่าจะไปไว
ลงสิครับ แต่ตอนนี้สารภาพว่ายังไม่ได้ล้างรถเลย  :red:

Offline PT3

• *
  ;)คุณ เอ้ รีบเลย ครับ เห็นว่าอยากได้ :ปลิว:
คุณเอ้ มิชชิลิน รึเปล่าครับ  ถ้าใช่ คุณเอ้รู้จัก Calibra คันนี้แน่นอน

Offline PT3

• *

ถึงว่า ....X25XE เลยตามไม่ทัน ....หุหุ  ...รถเพื่อนผมเองก๊าบ   :ตาปิ้ง:  ครบๆๆแบบนี้ หายากนา  :D :D

ลูกโตไวจัง.....แล้วพวกเราจะไม่แก่ไหวรึ :เครียด:

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :ถูกต้อง...แล้ว คร๊าบ...เพิ่งคุยกัน ตอนไป ทริป ทำบุญฯ นี่แหละ..... :ปลิว:

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline PT3

• *
:ถูกต้อง...แล้ว คร๊าบ...เพิ่งคุยกัน ตอนไป ทริป ทำบุญฯ นี่แหละ..... :ปลิว:
งั้นเชิญคุณเอ้มาเป็น Candidate รายแรกเลยครับ  คนกับรถคู่แล้วไม่แคล้วกัน  คุณเอ้เคยถามๆผมเมื่อสัก 3-4 ปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นยังไม่คิดขาย
ถ้าเป็นคุณเอ้.....ผมยินดีมากเลย เพราะดูแลเจ้าตาหยีต่อจากผมได้แน่นอน :)

• **

ลูกโตไวจัง.....แล้วพวกเราจะไม่แก่ไหวรึ :เครียด:

ก็เพราะลูกโตไวเนี้ยแหละ เพื่อนถึงเล่นแต่โอเมะเวกอน .....สบาย สบาย ชีวิตมีความสุขม๊ากมากเลยแหละเพื่อน ...เหนื่อยจัด ก็ไปนอนตีพุงอยู่หลังรถ  :หึหึ: ลูกๆก็นอนอ่านหนังสือ นอนคุยกันตามประสาพี่น้อง  ;D  พ่อก็เป็นพลละขับไป ตามสภาพ  :ตาปิ้ง:  ....ว่าแต่ว่า พีทีเพื่อนรัก จะให้ชี้เป้าโอเมะเวกอนให้สักคันไม๊   :ไถ: :ไถ:  หุหุ   :D :D :D

• **
 :) :)  อ้อ ลืมไป ...เป็นธุระ โืทรไปแจ้งพี่เอ้มิชชลินให้แหละ  ....สักพัก พี่เค้าคงได้โทรไปเจรจากะเพื่อนอ่ะมั้ง  :bye: :bye:

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
จะย้ายค่ายไปใช้อะไรครับ

ที่จริงผมเล็ง vec b ไว้  แต่คงไม่ใช่ตอนนี้

ส่วน calibra นี่ไม่อยู่ในหัวเลยจริงๆ

ชั่วโมงนี้เอา 4x4ก่อน แล้วค่อยเอา vec b มาแว๊น น น น น นส์

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline PT3

• *
จะย้ายค่ายไปใช้อะไรครับ

ที่จริงผมเล็ง vec b ไว้  แต่คงไม่ใช่ตอนนี้

ส่วน calibra นี่ไม่อยู่ในหัวเลยจริงๆ

ชั่วโมงนี้เอา 4x4ก่อน แล้วค่อยเอา vec b มาแว๊น น น น น นส์
ผมไม่ได้คิดเรื่องย้ายค่ายเลยจริงๆครับ   แค่ต้องการเปลี่ยนแปลงให่เหมาะสมกับสถานะปัจจุบันที่ต้องการรถมาเพื่อบริการครอบครัวมากกว่าเท่านั้นเอง :น้ำร้อน:

Offline Michelin Man

• ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ
Hello Opel in

I have been searching for a nice Calibra for 5 years.  Only few passed my standard cirteria but most of the time I was too late.

K.PT3's Calibra is one of the top rated Calibra in Thailand. However, I have not seen this car for at least 3 years.

Therefore, if K.Pt3 could send me a picture to my email sudasnakit@gmail.com .. I will be very much appreciate.

Offline omegaman

• *

Offline Omega VIP

เอาเลยพี่เอ้ ประชาขอเชียร์ :)

นานๆโผล่มา  พี่ชายเป็นเฮียดันเลยนะครับ  เอา Miyabi ในเซฟของพี่อ่ะ   ;D ;D;D ;) ;) ;)

Offline PT3

• *
หายไปนาน  ไม่ได้ลงรูปซะที  ลงซะเลย

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
หัวเกียร์สวยดีครับ หาได้ที่ไหนจะไปหาบ้าง

ผมว่าที่มีคนสนใจเวก B มากกว่าคงจะเป็นเพราะการใช้งานที่เป็นครอบครัวมากกว่านะครับ ไม่น่าเกี่ยวกับรถดี ไม่ดี

ผมชอบรถ 2 ประตูเป็นผมก็เลือกที่จะดูคาริบ้ามากกว่ามันสวยดี

Offline phit

• *
  • บูรพาไม่เคยแพ้
สนใจครับ รถอยู่ที่ใหนครับ  วิ่งมากี่กิโลแล้ว จะขอดูตัวเป็นๆอะ่ครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สนใจครับ รถอยู่ที่ใหนครับ  วิ่งมากี่กิโลแล้ว จะขอดูตัวเป็นๆอะ่ครับ

อยู่ กทม ฮะ โทรหาแกได้เลยครับ.... :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PT3

• *
ผมไม่ค่อยได้กลับเข้ามาดูใน Opel.in.th เท่าไหร่เลย  รถก็ไม่ค่อยได้วิ่งแล้วเพราะถอยป้ายแดงมาใช้งานในบ้าน เป็นม้าใช้หลักไปแล้ว  อยากขายทั้งสองคันจริงๆ เพราะจะเลิกใช้อย่างแน่นอน  โทรหาผมได้ตลอดครับ 086-6332235 ไม่ได้ไปลงขายในตลาดรถดอดคอม หรือที่ไหน เพราะอยากให้คนรู้จักโอเปิ้ลเอาไปใช้มากกว่า 

Offline PT3

• *
เอ..แล้วโฆษณาขาย Vectra B ของผมมันหายไปไหนหว่า  ดูเหมือนว่าเวปกำลังปรับปรุงใช่มั๊ยเนี๊ยะ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เอ..แล้วโฆษณาขาย Vectra B ของผมมันหายไปไหนหว่า  ดูเหมือนว่าเวปกำลังปรับปรุงใช่มั๊ยเนี๊ยะ

อันนี้รึป่าวคะพี่

http://www.opel.in.th/index.php/topic,6461.msg115921.html#msg115921

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Karavapong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
รถสวยครับชอบมาก มีโอกาศคงจะหามาไว้ชักคัน แต่ตอนนี้ติดปัญหาอยู่นิดเดี่ยว :สำนึก: :สำนึก:ไม่มีตัง

Offline PT3

• *
รถสวยครับชอบมาก มีโอกาศคงจะหามาไว้ชักคัน แต่ตอนนี้ติดปัญหาอยู่นิดเดี่ยว :สำนึก: :สำนึก:ไม่มีตัง
บางครั้งเวลาที่เราจะได้ลองอะไรๆมันก็ไม่เคยได้รอเราน๊ะครับ  แม้ไม่มีโอกาสได้แบบเต็มๆ ได้สัมผัสก็ยังดี
และผมเห็นว่า  รถและคน(a man)เป็นของคู่กัน  ถ้าคู่กันแล้วไม่แคล้วกัน   แต่ถ้าไม่ใช่  มันก้อคงไม่ใช่ครับ
ขออวยพรให้ได้รถในฝันไว้ใช้ในที่สุดน๊ะครับ :bye:

Offline PT3

• *

http://www.opel.in.th/index.php/topic,6461.msg115921.html#msg115921

ใช่แล้วครับ...ขอบคุณครับ :ตาปิ้ง:

Offline PT3

• *

หลุดไปอยู่ใน Price reference แหะ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

หลุดไปอยู่ใน Price reference แหะ

เช็คแล้วอยู่ที่ Market Place for CAR Products นี่คะ

:มั้ง: :มั้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline PT3

• *
หัวเกียร์สวยดีครับ หาได้ที่ไหนจะไปหาบ้าง
ผมว่าที่มีคนสนใจเวก B มากกว่าคงจะเป็นเพราะการใช้งานที่เป็นครอบครัวมากกว่านะครับ ไม่น่าเกี่ยวกับรถดี ไม่ดี
ผมชอบรถ 2 ประตูเป็นผมก็เลือกที่จะดูคาริบ้ามากกว่ามันสวยดี
หัวเกียร์เป็นของ Vectra B Manual ครับ เป็นหัวเกียร์แต่งเฉพาะ Opel เลย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง