สวัสดีค่ะ พอดีสนใจเอสตร้ามือสองแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถขอคำแนะนำ และอู่แถวชลบุรีค่ะ

bushsaba · 8054

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

เอา.....ป้าหนึ่งมาแนะนำอู่เด็ดๆแถวชลบุรีหน่อยเร้ว :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
อย่าสร้างตำนานอีกนะ  ขอร้องล่ะครับ  อยู่ชลบุรี ไปหาพี่นพ สัตหีบดีกว่าครับ

Offline bushsaba

• นักรบพเนจร
  • **
  • บุษ 0875350138
 :มั้ง: พี่นพสัตหีบนี่คนเดียวกับหนานมาหรือเปล่าคะ มาแอบอ่านบ่อย ๆ อะค่ะ แต่ยังไม่ค่อยรู้จักใคร  :มั้ง:

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ถูกต้องครับ... :D ;D

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
โดยมากก้อจะซ่อมเองอ่ะครับ

แหล่งอะไหล่หลักๆ ก้อตลาดนัด(พวกสายไฟตัวเสียบหัวสายต่างๆ ท่อน้ำท่อหุ้ม)

เอสโอ จอมเทียน หรือไม่ก้อสั่งจากกรุงเทพฯครับ...

มีข้อสงสัยอะไรก้อโทรมาปรึกษาได้ครับ :)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เข้าถูกจุด พูดถูกคน แค่นี้ก็ได้รถราคาถูก สมรรถนะเยี่ยมแล้วครับ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
อู่แถวชลบุรี-ระยองที่มีเครื่องไม้เครื่องมือครบและรู้เรื่องระบบเครื่องและไฟของโอเปิลนั้นน่ะ อาจกล่าวได้ว่าไม่มี แต่ร้านอะไหล่พอมี
แต่ระหว่างชลบุรีกับกรุงเทพฯมันไม่ไกลกันเท่าไร ถ้าหนักหนาก็เข้าอู่หลักๆ ในกรุงเทพฯเลย แต่ถ้าเล็กน้อยก็รุมทืบกันเอง ซึ่งไม่ได้
หมายความว่ารถโอเปิลมันน่ากลัวสำหรับการซ่อมบำรุงนะ มันก็เหมือนกับรถทั่วไปนั่นแหละ บางอย่างก็ทำเองได้ แต่บางอย่างก็ต้อง
อาศัยช่าง ผมก็ใช้แอสตร้าเหมือนกันและก็รักมันรองจากเมียนิดหน่อยเท่านั้นเอง  ;) ;)

Offline bat

• bat
อู่แถวชลบุรี-ระยองที่มีเครื่องไม้เครื่องมือครบและรู้เรื่องระบบเครื่องและไฟของโอเปิลนั้นน่ะ อาจกล่าวได้ว่าไม่มี แต่ร้านอะไหล่พอมี
แต่ระหว่างชลบุรีกับกรุงเทพฯมันไม่ไกลกันเท่าไร ถ้าหนักหนาก็เข้าอู่หลักๆ ในกรุงเทพฯเลย แต่ถ้าเล็กน้อยก็รุมทืบกันเอง ซึ่งไม่ได้
หมายความว่ารถโอเปิลมันน่ากลัวสำหรับการซ่อมบำรุงนะ มันก็เหมือนกับรถทั่วไปนั่นแหละ บางอย่างก็ทำเองได้ แต่บางอย่างก็ต้อง
อาศัยช่าง ผมก็ใช้แอสตร้าเหมือนกันและก็รักมันรองจากเมียนิดหน่อยเท่านั้นเอง   ;) ;)

:o :o  คนหลักหรือคนรองล่ะพี่ที่ว่าน้อยกว่าอ่ะ   ;D ;D ;D

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อาศัยช่าง ผมก็ใช้แอสตร้าเหมือนกันและก็รักมันรองจากเมียนิดหน่อยเท่านั้นเอง   ;) ;)

:o :o  คนหลักหรือคนรองล่ะพี่ที่ว่าน้อยกว่าอ่ะ   ;D ;D ;D

เอ้า....ฮิ้วววววว ขอน้ำมันหน่อยน้าบัติจุดไฟแล้ว

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline aor

- เห็นด้วยกับพี่ krish ครับ กทม.ก็ไม่ไกลเลย จะขับมาเองหรือจะลาก/ขึ้นสไลด์มาก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ หลายอู่ใน กทม.ที่วางใจได้
และแก้ปัญหาได้จบครับ ผมว่าสำคัญในช่วงปีแรกที่คุณได้รถมา มันอาจต้องเข้าอู่บ่อยหน่อย (เพราะไม่ใช่รถป้ายแดง และไม่รุว่า
เจ้าของเดิมปล่อยปะละเลยมานานแค่ไหน) ก็อย่าเพิ่งท้อซะก่อนหล่ะ รถมันเก่าแล้ว ชิ้นส่วนต่างทะยอยพากันกลับเยอรมัน เป็นธรรมดา
ที่สำคัญ 1)มีความตั้งใจ ไม่ท้อ 2)ศึกษาหาความรู้ และ 3)มีเงินในกระเป๋า ก็ใช้ Opel ได้อย่าง happy ๆ แล้วครับ
- ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนก่อนเถอะครับ เหตุสุดวิสัยจริง ๆ ค่อยรบกวนพี่หนานมา (พี่เขาท่าจะงานเยอะ เพราะเป็นคนของประชาชนไปซะแล้ว)
- หาข้อมูลเรื่องอู่ก่อน เป็นสิ่งที่ดีมากเลยครับ แล้วค่อยตัดสินใจเรื่องรถทีหลังก็ยังได้ ราคารถเก่ามันก็ตกลงไปทุกปี (แต่ในขณะเดียวกัน
ค่าใช้จ่ายในการซ่อมแซม ดูแลรักษาจะมากขึ้น สวนทางกัน เพราะความที่อายุมันมากขึ้น เหมือนคนแก่นั่นแหละ)
- ผมใช้แอสตร้าอยู่ ปี 97 เกียร์ธรรมดา ตั้งแต่ป้ายแดง บอกได้เลยว่าประทับใจครับ ในเรื่องความปลอดภัย การทรงตัวการเกาะถนน
ค่าใช้จ่ายในการบำรุงดูแลรักษา ค่าน้ำมัน (รับได้ และไม่ได้ติดแก๊ส) และไม่เคยคิดจะไปเล่นรุ่นที่ใหญ่กว่านั้น คันที่ 2 และ 3 ก็ซื้อ
คอร์ซ่ามือสอง ก็ประหยัดขึ้นไปอีก แต่แน่นอนว่ารถมันเล็กกว่า จะขับข้ามจังหวัด/ภาค ก็เหนื่อยหน่อย (สำหรับคนที่อายุเยอะ) แต่ก็
อย่างที่บอกครับ ความที่มันเป็นรถมือสอง ช่วงปีแรกที่ได้มา ก็เข้าอู่บ่อยครับ แต่ผมก็สนุกกับปัญหาต่าง ๆ ที่มีเข้ามา มันเป็นเรื่องท้าทาย
บางครั้งอาจทำให้ท้อและเซ็ง แต่ในที่สุดมันให้ความรู้กับเรา ยังไม่นับรวมถึงมิตรภาพที่ได้รับจากเพื่อน ๆ ในที่นี้ด้วย

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

เอ้า....ฮิ้วววววว ขอน้ำมันหน่อยน้าบัติจุดไฟแล้ว
จัดให้...

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
อ่า...เรื่องนั้นเป็นเรื่องที่กำลังช่างใจอยู่น้าบัติ...เฮ้ยไม่ใช่มีสนมคนเดียว... :ตาย: :ตาย: :ตาย: :'( :'( :'(

อ่า...เรื่องนั้นเป็นเรื่องที่กำลังช่างใจอยู่น้าบัติ...เฮ้ยไม่ใช่มีสนมคนเดียว... :ตาย: :ตาย: :ตาย: :'( :'( :'(

แสดงว่ามีสนมหลายคนแน่นอนนี่ขนาดยังไม่รวมมเหสีนะเนี่ย :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

• **
ค่ะ เคยอ่านเจอเหมือนกันว่า คุณกฤษก็ใช้โอเปิ้ลรุ่นที่กำลังสนใจอยู่ อยากถามพอดีเลยค่ะว่าค่าซ่อมบำรุงแพงมากมั้ยอ่ะคะ ที่ดูอยู่จดทะเบียนปี 2002 อยู่ กทม. เค้าบอกว่า 3 มือแล้ว ราคาก็ประมาณ 125 k แล้วก็เพิ่งติดแก๊สมาอ่ะค่ะ แต่สภาพจริงยังไม่ได้ไปดูได้แต่ดูรูปทางเนต แล้วก็โทรสอบถาม กังวลเหมือนกันว่าค่าซ่อมจะแพง เพราะสามีบอกว่าอู่หายาก อะไหล่แพง แต่สามีไม่เคยมาอ่านใน Opel.in นะคะ แต่ที่บุษสนใจเพราะเห็นว่าเป็นรถเยอรมันนี่แหละเหล็กคงแข็งดี น่าจะปลอดภัยกว่ารถยี่ป่น หรือรถเกาหลี อยากถามว่าอะไหล่บางอย่างใช้ของโตโยต้า หรือยี่ห้ออื่นทดแทนได้หรือเปล่าคะ ท่านอื่นก็เข้ามาแจมด้วยนะคะ

ค่ะ เคยอ่านเจอเหมือนกันว่า คุณกฤษก็ใช้โอเปิ้ลรุ่นที่กำลังสนใจอยู่ อยากถามพอดีเลยค่ะว่าค่าซ่อมบำรุงแพงมากมั้ยอ่ะคะ ที่ดูอยู่จดทะเบียนปี 2002 อยู่ กทม. เค้าบอกว่า 3 มือแล้ว ราคาก็ประมาณ 125 k แล้วก็เพิ่งติดแก๊สมาอ่ะค่ะ แต่สภาพจริงยังไม่ได้ไปดูได้แต่ดูรูปทางเนต แล้วก็โทรสอบถาม กังวลเหมือนกันว่าค่าซ่อมจะแพง เพราะสามีบอกว่าอู่หายาก อะไหล่แพง แต่สามีไม่เคยมาอ่านใน Opel.in นะคะ แต่ที่บุษสนใจเพราะเห็นว่าเป็นรถเยอรมันนี่แหละเหล็กคงแข็งดี น่าจะปลอดภัยกว่ารถยี่ป่น หรือรถเกาหลี อยากถามว่าอะไหล่บางอย่างใช้ของโตโยต้า หรือยี่ห้ออื่นทดแทนได้หรือเปล่าคะ ท่านอื่นก็เข้ามาแจมด้วยนะคะ

ขอลิ้งค์ รถคันที่จะดูหน่อยครับ

เพื่อนๆพี่ๆที่อยู่ใกล้ๆจะได้ไปดูให้ครับ  เรื่องอะไหล่ ตัวไหนสำคัญใช้ของแท้ครับ

จะเป็นมือสอง(พวกพัดลม ลูกหมาก เพลา เครื่องยนต์) มือหนึ่ง(พวกสายพาน)

สรุปรวมๆ มันไม่ได้ยุ่งยากครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้ การสื่อสารไร้ขอบเขต

สั่งของไม่เกินสามวันได้รับ ไม่ว่าจะอยู่ส่วนไหนของประเทศ

มือที่เท่าไหร่ยังไม่น่าสนใจเท่าสภาพรถที่ได้มาครับ...

ขออย่าได้แบบชนหนักมาเป็นใช้ได้

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

• **
 :)ลิงค์นี้เลยค่ะ http://topcar.sanook.com/item/6904-%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81-opel-astra-18-16-v.html

ยาวหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านผู้ใจดีที่จะไปดูรถให้นะคะ คือบุษมือใหม่อย่างแรงค่ะ เพิ่งหัดขับรถเองค่ะ :น้ำร้อน:

โห๋..... :o ตัวแรงนี่นาาาา

เครื่องพันแปดอีโคเทค...ถ้าใจถึง เหยียบสองร้อยน่านจะถึงอะนะ ;D

ภายในยังเดิมๆพวกวิทยุนาฬิกา เบาะดูแล้วน่าจะมีออฟชั่นปรับสูงต่ำมาให้ด้วเป็นแบบมือหมุน

เกียร์ธรรมดา แต่มาพร้อมระบบเบรคABS

เครื่องน่าจะผ่านการทำมาบ้างแล้วเพราะที่ครอบท่อไอเสียไม่อยู่

ถ้าเครื่องมันแย่เกินเยียวยา ผมเห็นอยู่ที่เอสโอฯจอมเทียนหนึ่งตัว แต่เป็นเครื่องสองพัน

มันสามารถยกใส่แทนเจ้าตัวนั้นได้เลยโดยไม่ต้องทำอะไรนอกจากถอดน๊อตเสียบปลั๊ก

สรุปโดยรวมเจ๋งดี

• **
คุณหนานมาดูว่าน่ารับมาดูแลใช่ไหมคะ ;) บุษจะได้ลองไปดูรถของจริง ว่าจะนั่งรถตู้ไปลงเสาวรีย์ แล้วนั่งรถเมล์ไปเซ็นทรัลลาดพร้าวให้เค้าเอาไปให้ดูที่นั่น ไม่กล้าไปที่บ้านเค้า :)

บอกตรงๆนะครับ ถูกใจแค่ตัวเครื่องอย่างเดียว
อย่างอื่น เฉยๆครับ สาเหตุ...
1. เพราะมันเป็นรถซีดานแระ ราคาเลยดูสูงไปหน่อย
2. ไอ้ที่บอกรถนำเข้า ... Opel ทุกคันก็นำเข้ามาทั้งคันหมดแระครับ
3. ถ้าเราไม่ใช่คนขับรถเร็ว ก็ดูตัว C16SE ก็ได้ มันจะดูแลง่ายกว่า ราคาก็ถูกกว่า
4. ตัวนี้ ถึงจะเครื่องแรง แต่ถ้าช่วงล่างไม่ดี มีสิทธิ์ปัดตูด แต่ถ้าเป็นตัว 5D หรือแวน อย่างงั้น OK เลย..

โทรหาสมาชิกที่อยู่กรุงเทพฯไปเป็นเพื่อนช่วยดูจะดีกว่าครับ

พี่บัติ น่าจะว่างนา

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=471280

ในตลาดรถคันเดียวกันตอนนี้ลงมา 110,000 ครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=484371
คันนี้บอก 1.8 เหมือนกันแต่ไม่เห็นเครื่องครับ 85,000

• **
ขอบคุณทุกคนที่ช่วยให้คำแนะนำนะคะ ถ้าไปดูแล้วคงต้องต่อรองมาให้เหลือซัก 100 K อ่ะค่ะ เพราะคงต้องเปลี่ยนโน่นนี่นั่นอีกหลายอยู่ ต่อมาเป็นค่าซ่อม แต่ไม่รู้จะให้รึเปล่าน้า เอ่อ ขอเบอร์พี่บัติหน่อยได้ไหมคะ เผื่อจะชวนไปดู

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยให้คำแนะนำนะคะ ถ้าไปดูแล้วคงต้องต่อรองมาให้เหลือซัก 100 K อ่ะค่ะ เพราะคงต้องเปลี่ยนโน่นนี่นั่นอีกหลายอยู่ ต่อมาเป็นค่าซ่อม แต่ไม่รู้จะให้รึเปล่าน้า เอ่อ ขอเบอร์พี่บัติหน่อยได้ไหมคะ เผื่อจะชวนไปดู
ขออนุญาตแจกเบอร์นะครับพี่บัติ

เบอร์นี้ครับ เปลี่ยนเบอร์ติดต่อ จาก 087-812-1116 มาเป็น 086-985-1653

• **
ขอตัว พาลูกไปเล่นก่อนนะ เดี๋ยว 2 ทุ่มจะกลับมาใหม่ ขอบคุณ ขอบใจ สำหรับทุกคำแนะนำจ้า :bye:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ขอตัว พาลูกไปเล่นก่อนนะ เดี๋ยว 2 ทุ่มจะกลับมาใหม่ ขอบคุณ ขอบใจ สำหรับทุกคำแนะนำจ้า :bye:

;D ;D ;D

ผมว่า กระทู้นี้ พี่บัติ ไม่มาตอบแน่นอน....  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=471280

ในตลาดรถคันเดียวกันตอนนี้ลงมา 110,000 ครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=484371
คันนี้บอก 1.8 เหมือนกันแต่ไม่เห็นเครื่องครับ 85,000

สีนี้สวยดี.. แต่ดูเหมือนสาดสีมาใหม่เนาะ มันสดเกินไปอ่ะ

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel

สีนี้สวยดี.. แต่ดูเหมือนสาดสีมาใหม่เนาะ มันสดเกินไปอ่ะ

น้านุ่นครับ ผมว่าสีสดใสทั้ง 2 คันเลย แต่คันเขียวเหมือเป็นพ่อค้าครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

• **
นึกว่าเดินธูปจะเสร็จซัก 2 ทุ่ม เพิ่งไปเป็นครั้งแรก เนี่ยเพิ่งกลับมาเอง ??? แต่ก็รู้สึกดีมากเลย เย็นสบายใจดี เอต้น ทำไมพี่บัติถึงจะไม่มาตอบล่ะจ๊ะ :)

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
^
^
^

;D ;D ;D

แต่ว่า..เดินธูปคืออะไรครับ...  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง