สวัสดีค่ะ พอดีสนใจเอสตร้ามือสองแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถขอคำแนะนำ และอู่แถวชลบุรีค่ะ

bushsaba · 8048

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
เดินธูปนี่หมายถึงเจ๊เค้า กินเจใช่ป่ะ ..
ผมไปดูเป็นเพื่อนได้ครับ ไปได้หมดละ แซวกันมากๆเดี๋ยวงานเข้าแบบยัยปูนะ ;D ;D

คันสีน้ำเงินน่าสนใจมากครับ   ;)

Offline bushsaba

• นักรบพเนจร
  • **
  • บุษ 0875350138
ช่ายจ้า กินเจเป็นเพื่อนลูก ลูกเค้าเห็นเพื่อนกิน เค้าก็อยากกิน ก็เลยกินกันทั้งบ้าน จะได้หากินง่าย เอ่อ เดินธูปนี่พี่ก็ไม่ค่อยลึกซึ้งเท่าไรนะ ประมาณบูชาเทพเจ้า เจ้าแม่กวนอิม อะไรทำนองนี้แหละ เพิ่งไปเป็นครั้งแรกเหมือนกัน พอดีวันที่ 10 ที่ผ่านมาเค้ามีไปวันนึงแล้ว ตอนกินเจอยู่เค้าประกาศเรื่องเดินธูปนี่แหละแล้วลูกสาวคึกอยากเดินกับเค้า แต่ ไม่ได้ใส่ชุดขาวกันไป ก็เลยบอกลูกว่าจะพาไปเดินวันที่ 13 ก็วันนี้ไง ใช้เวลานานเหมือนกันนะประมาณ 2 ชั่วโมง ลูกบอกเมื่อยมาก อยากกลับบ้าน แต่ทำไงได้่ล่ะ มาแล้วก็ต้องประกอบพิธีจนเสร็จล่ะจ้ะ ก็จะมีผู้นำสวดมนต์ภาษาจีน แล้วก็เดินวนในศาลเจ้า ไหว้เทพเจ้า 3 รอบ แล้วก็ทำจิตใจให้ผ่องใส ฟังสวดสรรเสริญเทพเจ้า และเจ้าแม่กวนอิมอีกพักใหญ่ ก็ประมาณนี้แหละ

• **
เอ่อ คุณบัติคะ ที่บุษดูสีน้ำเงินรถปี 1995 แต่สีเขียวรถปี 2002 ก็เลยสนใจสีเขียวน่ะค่ะเพราะเห็นว่าปีมันยังไม่ไกลเท่าไหร่ ช่วงล่างอาจจะยังดีอยู่ แต่อาจคิดผิดก็ได้ค่ะ ท่านผู้ใดมีข้อเสนอแนะประการใดก็ช่วยเสนอนะคะจะได้ไม่พลาดค่ะ

Offline bat

• bat
astra โฉม ปี 2002  ปี 2002 มันมีด้วยเหรอ (ผมไม่ทราบจริงๆ)  เรื่องดูรถ ผมไม่ได้เก่งอะไรมากมายหรอกครับ ไปเพราะผมเองก็ใช้โอเปิลคนนึงเท่านั้นละ แต่ก็เต็มใจช่วยเท่าที่จะช่วยได้ละครับ :)

• **
ไม่ทราบเหมือนกันค่ะพอดีโทรไปสอบถามคนขาย เค้าบอกรถจดทะเบียนปี 2002 อ่ะค่ะ ขอขอบคุณในน้้ำใจทุกคนในเวปนี้มากนะคะไว้จะไปดูเมื่อไหร่จะโทรไปรบกวนคุณบัตินะคะ วันนี้คงต้องไปนอนเป็นเพื่อนลูกแล้วล่ะค่ะ ลูกไม่ยอมไปนอนเห็นเราไม่นอน  :bye:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไม่ทราบเหมือนกันค่ะพอดีโทรไปสอบถามคนขาย เค้าบอกรถจดทะเบียนปี 2002 อ่ะค่ะ ขอขอบคุณในน้้ำใจทุกคนในเวปนี้มากนะคะไว้จะไปดูเมื่อไหร่จะโทรไปรบกวนคุณบัตินะคะ วันนี้คงต้องไปนอนเป็นเพื่อนลูกแล้วล่ะค่ะ ลูกไม่ยอมไปนอนเห็นเราไม่นอน  :bye:

ถ้าเป็นรถสถานฑูตจริงอย่างเค้าว่าก็อาจเป็นไปได้ครับคือตอนแรกจดแบบใช้เอกสิทธิ์ทางการฑูตพอหมดวาระการใช้งานก็ประมูลออกมาแล้วมาจดทะเบียนใหม่กับขนส่งว่าเป็นรถประมูลตามปกติเลยกลายเป็นจดปี2002(กลายเป็นรถตายจากที่นึงแล้วมาเกิดใหม่อีกที่นึง)มากกว่าแต่รถก็คงใช้งานตามปกติปีที่เริ่มใช้งานก็คงจะไล่ๆกับรถทั่วไปในบ้านเราที่ใช้กันอยู่มั๊งครับแล้วรถเกรดนี้หากอยู่ในสถานฑูตจริงๆผมว่าคงไม่ใช่รถประจำตำแหน่งของท่านฑูตเป็นแน่แท้คงจะเป็นรถใช้งานทั่วๆไปหลายมือหลายเท้าเผลอๆเน่ากว่ารถชาวบ้านใช้ทั่วๆไปอีกอ่ะครับเพราะพวกนี้ส่วนใหญ่ใช้รถไม่สนใจจะดูแลรักษาอยู่แล้ว :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
สนับสนุนความคิดนี้ของน้าหมอด้วย ผมว่ามันต้องเห็นของจริง ดูภายใน ภายนอกให้ละเอียด ติดเครื่องฟังเสียงและอีกหลายอย่าง อย่าเพิ่งใจร้อน ถ้าไม่ถูกใจไม่ต้องเอา เพราะเวลาอยู่กับเราแล้วมันต้องใช้เงินเราซ่อมหรือเปลี่ยนวัสดุบางชิ้นที่เราไม่ชอบใจ กำเงินไว้แล้วใจ  เย็นๆ ถ้าไหนคันมีประวัติดี และสภาพพอรับได้ ประเดี๋ยวเพื่อนพ้องน้องพี่ที่สถิตอยู่ ณ สถานที่แห่งนี้ก็จะเชียร์เอง ถึงตอนนั้นก็ซัดเปรี้ยงไปเลย :D :D :D :ตาย: :ตาย: :ตาย:

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
สนับสนุนความคิดนี้ของน้าหมอด้วย ผมว่ามันต้องเห็นของจริง ดูภายใน ภายนอกให้ละเอียด ติดเครื่องฟังเสียงและอีกหลายอย่าง อย่าเพิ่งใจร้อน ถ้าไม่ถูกใจไม่ต้องเอา เพราะเวลาอยู่กับเราแล้วมันต้องใช้เงินเราซ่อมหรือเปลี่ยนวัสดุบางชิ้นที่เราไม่ชอบใจ กำเงินไว้แล้วใจ  เย็นๆ ถ้าไหนคันมีประวัติดี และสภาพพอรับได้ ประเดี๋ยวเพื่อนพ้องน้องพี่ที่สถิตอยู่ ณ สถานที่แห่งนี้ก็จะเชียร์เอง ถึงตอนนั้นก็ซัดเปรี้ยงไปเลย :D :D :D :ตาย: :ตาย: :ตาย:

เห็นด้วยสนับสนุนครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ถ้า ได้ดูรูปภายนอกภายใน ก็อาจจะบอกได้ครับ ว่าเป็น ตัวไหนฮะ... มันยังมีรุ่นย่อยสเปคแปลกๆอีก พวกอีลิท อะไรแบบนั้นครับ  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
ดีใจจังที่ได้รู้จักเวปนี้ ทุกคนมีน้ำใจทั้งนั้นเลย  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอ่อ คุณบัติคะ ที่บุษดูสีน้ำเงินรถปี 1995 แต่สีเขียวรถปี 2002

อาจจะเป็นรถค้างสต็อคก็ได้ แต่จริงๆแล้วมันก็รุ่นเดียวกันทั้งหมดแระ เพราะ Astra F มันอยู่ช่วงระหว่าง 1994-1999
ก็เหมือนกันกับ Corsa GSi ของผม 1998 แต่ของท่านศักดิ์ภูเก็ต กลับเป็น 1995 และถ้าเจ้าเก่าของผมซื้อปี 2000 มันก็ดูใหม่กว่าแน่นอน

ดูที่สภาพรถเป็นหลักดีกว่า อย่าไปดูที่ตัวปี ปีเก่าสภาพดีกว่า ปีใหม่มีเยอะแยะ
และไอ้คนตั้งราคานี่ก็คิดว่า รถตัวเองปีใหม่กว่า แต่ขาดการดูแลรักษา อย่างงี้เอามาก็จะเหมือนรถคุณนู๋อ้อม ซ่อมไม่มีวันจบ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
เดี๋ยวจะไปดูรถสีเขียววันจันทร์นี้ล่ะค่ะ แล้วจะถ่ายรูปมาฝากนะคะ นัดคุณบัติไว้แล้ว ตามที่หนานมาแนะนำ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
จะดูซะหน่อยว่างานนี้จะได้เกิน12หน้าหรือเปล่า ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
จะดูซะหน่อยว่างานนี้จะได้เกิน12หน้าหรือเปล่า ;D ;D ;D

ม่ายน่ามีนะครับ เพราัะตั้งเป้่าหมายไว้แล้ว ....  ;D  ตอนนี้ราคากลับมา 125K อีกและ
« Last Edit: 14 Oct 2010, 20:11 by Korza »

Offline bat

• bat
ไม่น่าจะเกิน 12 หน้าแน่ๆครับ เพราะเป้าหมายแน่วแน่  8) 8) 8)
แต่เรื่องราคา ยังไงก็ไม่ถึงที่เค้าตั้งไว้แน่ๆ ถึงผมจะต่อรองไม่เก่งเหมือน....................... ;D ;D  แต่ราคาก็จะต้องสมเหตุสมผล  :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง