จะใส่ล้อลายไหนดี?

PeeSard · 5635

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
ถึงฤดูกาลอยากเปลี่ยนล้ออีกแล้ว

อันแรก ออกแนว BBS ขอบ 14 ขอบตรงความต้องการ..!

อันที่ 2 ดีไซน์โดนใจดี ดูดุดันอีกแล้ว ขอบ 15 เช่นเดิม

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
อันที่ 2 ครับ น้าพี่ท่านนุ่น...เข้ากับความภูมิชายเจ้าของ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
อันที่2 ด้วยคน  ;) ;) :D

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
อันที่ 2 ครับ น้าพี่ท่านนุ่น...เข้ากับความภูมิชายเจ้าของ
UP ไม่เหมือนใครและใครก็ไม่มีสวยดีด้วย หรือถ้านุ่นไม่ชอบก็ :ไถ:

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline aor

อันที่ 2 คล้ายของ Keskin (ผลิตในไทย ส่งขายยุโรป) รุ่น KT5 (ตามรูปข้างล่าง) แต่ดู ๆ ไปไม่น่าจะใช่ Keskin
ถ้าเป็น Keskin ละก็ โอเคเลยครับ

เป็นของไทยก๊อป Keskin แบบไม่ให้เหมือนครับ เพราะมันมีแค่ 5 รู ของแท้ 6 รู  8)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline aor

ขอร่วมแจมหน่อยน๊า แบบว่าชอบล้อแม็คอ่ะนะ
ไม่สนับสนุนรูปที่ 1 มันเชยมากครับพี่ แล้วดูเป็นของโหล ๆ เหมาะกับพวก BMW รุ่นเก่าในยุค 1970/1980 (ขออภัยท่านที่เป็นเจ้าของ
แม็คและ BMW ด้วย)
ส่วนรูปข้างล่างนี้ ของ ATS เป็นรุ่น Classic ก็ดีไซน์เก่าแก่แล้วเช่นกัน แต่มันสวยมากมาย (สำหรับผมนะ) แต่ต้องเลือกที่หน้ากว่า
และ Off ลึกหน่อย เพราะก้านด้านในมันจะโค้งขึ้น (อย่างในรูป) สวยกว่าแบบตรงทื่อ ๆ ยิ่งทำสีด้านในให้เข้ากับตัวรถด้วยแล้ว แจ่มเลย
เข้ากันกับคอร์ซ่า ขอบสัก 14-15 โหลดลงนิด ๆ อูยยย์ ใจสั่นเลย

Offline aor

ส่วน Schmidt รุ่น Space-Line เล็กสุดก็ขอบ 16 เลือกหน้ากว้าง ยางล้น ๆ บวมหน่อย โหลดนิด สวยดี แต่ปัญหาใหญ่คือเรื่องราคา
เดี๋ยวรอให้คนแถวนี้ใส่ให้ดูก่อนดีกว่า

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
ตัวนี้ครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

ตัวนี้ครับ
ขายบ้านซื้อแน่นอน.. :dead:

Offline aor

ขายทั้งบ้านเล็ก บ้านใหญ่ ก็ไม่พอซื้อครับพี่ เห็นในรูปเขียนราคา $1,000,000.00 ถ้าดูไม่ผิดนะครับ ล้อฟังเพชร
รู้สึกว่า จะลงในหนังสือ Toys for Boy ด้วย ไอ้เจ้าโคตรล้อวงนี้

ล้อ KT5 ก็มีแบบ 5 ช่องครับ เคยเห็นแบบขอบ 16 ถ้าเป็น Keskin แท้ก็แจ่มอ่ะครับ น่าจะหาได้ในไทย เพราะบางรุ่นของ Keskin
ก็เคยมีคนสอยของใหม่มาได้ แต่ลาย KT5 ดู ๆ แล้วลายคล้าย ๆ แม็คบางยี่ห้อที่อยู่ในเบนซ์อ่ะครับ

Offline monkygod

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมอยากได้ล้อแมกขอบ 13" อ่ะครับ มันจะหายากไหม ดูในเว็บไม่ค่อยมีเลย

No body can stop me.

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

ผมอยากได้ล้อแมกขอบ 13" อ่ะครับ มันจะหายากไหม ดูในเว็บไม่ค่อยมีเลย
ยังเห็นขายเยอะอยู่นะครับ..

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ตัวนี้ครับ
ขายบ้านซื้อแน่นอน.. :dead:

ขายบ้านซื้อล้อแม็คฝังเพรช จอดรถต้องนอนข้างล้อ รถชั่งมัน 8) 8)

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

แม็กซ์ขอบ 13 4/100 ใส่รถเก๋งได้หลายรุ่นครับ สภาพสวยๆไม่มีซ่อม ไม่คด ไม่ดุ้ง ราคาชุดละ 3600 บาท
ราคาต่อรองได้
รวมค่าบริการทุกอย่างไม่มี+ ครับ
DR.ยางยนต์ แม่กลอง
คุณดำรงค์ ศุภผล 08-1930-4906

แม็กซ์ขอบ 13 4/100 ใส่รถเก๋งได้หลายรุ่นครับ สภาพสวยๆไม่มีซ่อม ไม่คด ไม่ดุ้ง ราคาชุดละ 3600 บาท
ราคาต่อรองได้
รวมค่าบริการทุกอย่างไม่มี+ ครับ
DR.ยางยนต์ แม่กลอง
คุณดำรงค์ ศุภผล 08-1930-4906

อยู่แม่กลองโน่นเลยเหรอครับบ...    การเลือกล้อที่จะมาใส่ corsa ต้องสเปคไหนอ่ะครับ  ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่
หรือว่าใส่ของรถทั่วๆไปก็ได้เลยครับ 

ต้องใช้ ออฟเท่าไหร่  กว้างเท่าไหร่  อย่างนี้อ่ะครับ

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

Offline Omega VIP

ผมคิดว่าใส่ล้อ 13" ไม่ได้อ่ะครับ เพราะ ตัวเครื่อง X14XE พี่สินคงเปลี่ยนระบบเบรคเป็นของตัว 16V. ใส่ได้ต่ำสุด คือ 14" ครับ  แต่ยังไงก็ลองเชคก่อนนะครับ

อยู่แม่กลองโน่นเลยเหรอครับบ...    การเลือกล้อที่จะมาใส่ corsa ต้องสเปคไหนอ่ะครับ  ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่
หรือว่าใส่ของรถทั่วๆไปก็ได้เลยครับ 

ต้องใช้ ออฟเท่าไหร่  กว้างเท่าไหร่  อย่างนี้อ่ะครับ
สะดวกแถวไหนล่ะคับ จะได้ชี้แหล่งให้ครับ

ต้องใช้ ออฟเท่าไหร่  กว้างเท่าไหร่  อย่างนี้อ่ะครับ
สะดวกแถวไหนล่ะคับ จะได้ชี้แหล่งให้ครับ

ผมอยู่แถวนนทบุรีครับพี่...
รถผมตอนนี้ขอบ 14 ครับ  อยากได้ 14-16 นิ้ว ราคาเบาๆครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง