ใครเคยถอดเหล็กเส้นดำๆบนหลังคาที่เค้าไว้ใส่แร็คบ้างครับ

youth · 1895

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
ใครเคยถอดเหล็กเส้นดำๆบนหลังคาที่เค้าไว้ใส่แร็คบ้างครับ ถอดอย่างไรครับ สีมันซีดเต็มที ของ corsa ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ต้น กามนวัด...!

ของพี่ก็กะลังเล็งๆ อยู่ แต่หาจุดเริ่มต้นไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่ามันจะมีหัวล็อค/เขี้ยวล็อคตรงไหนบ้าง?
ต้องให้กามนวัด สำรวจร่องแล้วมาบอกอีกทีนะ.. จัดมาเป็นรูปปลากรอบเลยก็ดี

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :)

เอาไขควงแบน 1 อัน ขนาดพอดีมือ เสียบแล้วงัดจากด้านท้ายรถครับ... จะไม่พัง... พอมันหลุดออกมาหน่อยนึง ก็ เอามือแกะๆๆๆๆ เลย....

[size=1ถpt]ห้ามงัดจากด้านหน้า[/size] เพราะว่า มันบางกว่า อาจจะทำเสียรูปได้ครับ...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chanat

• Tel 0896762564
แต่ถ้า ถอดออก แล้ว ต้องเก็บให้ดีนะครับ เด๋วโดน เอาไปทิ้ง เหมือนของคนบางคน  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แต่ถ้า ถอดออก แล้ว ต้องเก็บให้ดีนะครับ เด๋วโดน เอาไปทิ้ง เหมือนของคนบางคน  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

:เครียด:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline youth

• Love me Love my dog
งัดได้เลยเหรอ แล้วเวลาใส่กลับละครับทำไง ต้องใส่จากข้างไหนเข้าไปก่อนครับ
แล้วที่เส้นเหล็กข้างบนมันมีเป็นแถบที่มีลูกศรเป็นสัญลักษณ์มันกดลงไปอย่างไรครับ
มีภาพ(หนู)ทดลองให้ดูมะครับ  ;D ;D 8) 8)

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
งัดได้เลยเหรอ แล้วเวลาใส่กลับละครับทำไง ต้องใส่จากข้างไหนเข้าไปก่อนครับ
แล้วที่เส้นเหล็กข้างบนมันมีเป็นแถบที่มีลูกศรเป็นสัญลักษณ์มันกดลงไปอย่างไรครับ
มีภาพ(หนู)ทดลองให้ดูมะครับ
 ;D ;D 8) 8)

กดลงตรงลูกศรแล้วเลื่อนไปตามทิศทางลูกศรครับแต่ระวังนิ้วนะครับผมเลือดมาแล้ว :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:
« Last Edit: 13 Oct 2010, 20:46 by มือใหม่corsa »

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
มีภาพ(หนู)ทดลองให้ดูมะครับ  ;D ;D 8) 8)

:'( :'( :'(

งัดจากด้านท้าย แล้วค่อยๆดึงออกมาจนหลุดหมด อาจจะมีเสียงดังน่ากลัว เหมือนกับมันจะแตกหรือหัก
 ไม่ต้องสนใจครับ ดึงออกแล้วตรวจดูตัวล็อคด้านล่างว่าหลุดหรือเปล่า ถ้าหลุดก็จับใส่เข้าไปง่ายๆครับ
 เวลาใส่ก็กะให้ขอบด้านหน้าให้ชิดกับขอบยางกระจกหน้า แล้วก็กดล็อคโดยใช้มือตรบๆก็เข้าได้แล้วครับ
 ไม่ยากอย่างที่คิด ใครไม่เคยถอด ผมแนะนำให้ถอดออกมาทำความสะอาดในรางแร็ค อาจจะมีเศษใบไม้
 หรือดินอยู่ด้านใน เป็นเหตุให้ภายในเป็น น้องสนิมได้ครับ

:bye: :bye: :bye:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ผมถอดออกก่อนจะไปเข้าอู่ทำสี ตอนแรกก็ไม่กล้าดึงครับ เลยไปถามที่อู่สุรชัยดึงออกได้เลย เรียบร้อย คือกิ๊บหัก  :เครียด: มีข้างละ 4 หรือ 5 ตัวจำไม่ได้ แต่ไปหาซื้อมาตัวละ 70 บาทโดนไป 8 ตัว   :-X

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

ต้องดึงตรงๆ ทีเดียวเลยครับ...  :shock:

lap Time

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
มีงานให้ทำอีกแล้น... :)   :D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kenny

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • อยากเห็นเมืองไทยมีแต่ opel
แบบที่พี่โหน่งบอกเลย ดันทั้งเส้นให้ถอยหลังปลายแลบออกมา จากนั้นก็เริ่มดึงมันขึ้นจากด้านท้าย ดึงตรงๆแบบที่ต้นว่ามานั่นแหล่ะ กิ๊บจะได้ไม่หัก ห้ามโยกห้ามคลอนเป็นอันขาด ประเดี๋ยวเสียตัง

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
ผมถอดออกก่อนจะไปเข้าอู่ทำสี ตอนแรกก็ไม่กล้าดึงครับ เลยไปถามที่อู่สุรชัยดึงออกได้เลย เรียบร้อย คือกิ๊บหัก  :เครียด: มีข้างละ 4 หรือ 5 ตัวจำไม่ได้ แต่ไปหาซื้อมาตัวละ 70 บาทโดนไป 8 ตัว   :-X

ใครบอกว่าอะไหล่ OPEL หายาก เห็นไหมละอะไหล่บางตัวที่เราคิดว่าหาไม่ได้...ยังมีเลยครับ

:D :D :D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

ใครบอกว่าอะไหล่ OPEL หายาก เห็นไหมละอะไหล่บางตัวที่เราคิดว่าหาไม่ได้...ยังมีเลยครับ

เก่าเก็บอะครับ...ปกติไม่มีใครต้องใช้กันหรอก  เพื่อนผมมือบอนไปหน่อย..โชคดีที่พระนครยังมีอะหลั่ยค้างสต๊อก ซึ่งเป็นอะหลั่ย ที่ไม่มีใครควรได้ใช้ อิอิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง