เรื่องมัน....เฮ้อ

gsi-u.d. · 2226

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
คิดอยู่แล้วสักวันมันต้องโดนครับ  แบบว่าพ่อตายืมรถไปดดนวีโกโฟรวิลสอยมาครับ :o  สภาพก็อย่างที่เห็น  :( เลยใด้โอกาศทำใหม่ทั้งหมดเดี๋ยวเส็จแล้วจะเอามาอวดอีกทีครับ ;D

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
Reply #1 on: 03 Oct 2010, 02:26
แง้ว !!  หายไวนะครับ

Offline pakavat

Reply #2 on: 03 Oct 2010, 02:33
โอวแทบร้องง เสียใจด้วยครับ ขอให้กลับมาสวย เร็วๆๆนะครับบ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #3 on: 03 Oct 2010, 03:33
ช่วงนี้ผู้หลักผู้ใหญ่ ใช้รถสีบรอนเงินโดยสอย ติดๆ กันเลยนะครับ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Omega VIP

Reply #4 on: 03 Oct 2010, 10:38
เดี๋ยวก็กลับมาหล่อยิ่งกว่าเดิมครับ  :) :) :)

Offline แบงก์

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
Reply #5 on: 03 Oct 2010, 11:01
 :shock:หนักเลยอะครับ หายเร็วๆครับกลับมาหล่อเหมือนเดิม :ตาปิ้ง:

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #6 on: 03 Oct 2010, 12:22
อยากเห็นสภาพรถคู่กรณีจังเลยครับ ว่ามันจะ . . . .  ขนาดไหนครับ หายไว ไว เน้อ พี่ชาย  โครงการจะเสริมหล่ออะไรไว้ ก็ถือโอกาศนี้แต่งได้แล้วครับ พี่ ผลิกวิกฤต เป็นโอกาศเลยครับพี่ คนไม่เป็นอะไรถือว่าดีที่สุดแล้วครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
Reply #7 on: 03 Oct 2010, 14:41
เสียใจด้วยนะครับ รีบหายไวๆนะครับ :D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #8 on: 03 Oct 2010, 18:53
ดีใจด้วยนะครับน้าที่อยู่ดีๆมีคนมาให้โอกาสเราทำรถใหม่ตามแผนที่เคยวางไว้แถมไม้ต้องเสียตังเองด้วย

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #9 on: 03 Oct 2010, 20:58
โดนท่าไหนเนี่ยครับพี่  :(

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
Reply #10 on: 03 Oct 2010, 22:34
ความจริงก็เสียดดายอยู่ ตอนรู้ที่แรกช๊อกเหมือนกัน :o  ไปถึงที่เกิดเหตุไม่มีใครเป็นอะไร ก็ถือว่าโชคดีมากๆ เพราะในรถมีผู้ใหญ่นั่งกัน5คน ส่วนผมเอาคอซ่าแยกกับแฟนและลูกสองคอออกมาก่อน เพราะก่อนหน้านั้นเด็กๆพึ่งออกมาจากรถแวนนี้เองไม่งันเด็กๆคงบาดเจ็บแน่  จากการคุยกับคู่กรณี เป็นรถหลวง...แต่เอามาใช้นอกราชการ  8)  คู่กรณียินยอมชดใช้  หลังจากนั้มเช้าวันต่อมาเห็นสภาพเต็มๆ ตอนแรกคิดจะซ่อมแล้วขาย ???  แต่พอถอดกันชนออก  กันเช็กดูความเสียหาย ทั้งหมดมีอาการหนักก็แค่คานบน  ส่วนคานล่างกับแพล้างไม่โดน ก็เลยโลงครับ :)  สรุปหม้อน้ำแผงแอร์กันชนฝากระโปรงแกมไปหมดครับ   เลยสั่งตัดศอกมาเป็ตัวeletมีสปออตร์ไลกับไฟปรับสุงต่ำด้วยไฟฟ้า  แล้วก็ทำสีใหม่ท้งคัน เพราะคันนี้ทำมารวมอายุก็ประมาณ6ขวบ เลยถือโอกาสที่เดียวเลย  ตามแผนที่วางไวก็ทำออกมาก็หน้าจะเหมือเดิมครับ  เพราะกันชนหน้าของastra gsi ยังมีสำรองอีกตัวเลยรอดไปครับ 8)   ที่ขาดตอนนี้ก็อยากใด้sun roof จะใด้ทำมันที่เดียว แต่เท่าที่ตามคิดว่าอยาก เพราะช่วงนี้ของไม่มี

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
Reply #11 on: 03 Oct 2010, 22:40
อยากเห็นสภาพรถคู่กรณีจังเลยครับ ว่ามันจะ . . . .  ขนาดไหนครับ หายไว ไว เน้อ พี่ชาย  โครงการจะเสริมหล่ออะไรไว้ ก็ถือโอกาศนี้แต่งได้แล้วครับ พี่ ผลิกวิกฤต เป็นโอกาศเลยครับพี่ คนไม่เป็นอะไรถือว่าดีที่สุดแล้วครับ

+1 อยากเห็นเหมือนกันครับ  หล่อแบบไม่ได้ตั้งใจ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #12 on: 03 Oct 2010, 23:25
 :-X สบายๆครับพี่ ของผมหนักกว่านี้ ยังปิ๊งๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
Reply #13 on: 04 Oct 2010, 08:59
เดียวก็ดูดี กว่าเก่าเยอะเลย อย่างนี้ละครับรถ Opel ถ้าใครได้ลองขับต้องโดนขอยีมบ่อยครับ ขอให้เสร็จไว้นะ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #14 on: 04 Oct 2010, 10:42
ใจสลายไปวูบนึง..ที่เหลือก็วางแผนว่า จะทำยังงัยให้สวยกว่าเดิม ..
เอาเงินประกันมาทำ น่าจะเอาให้แหล่มเลยนะท่าน

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #15 on: 04 Oct 2010, 17:28
โอ่... วันนั้นโทรมา... คิดว่า น่าจะ ไม่มาก... นี่มันเยอะกว่าที่คิดเยอะเลยครับ...  :o

หายไวๆฮะพี่...  ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14
Reply #16 on: 05 Oct 2010, 20:33

ไม่มีใครเป็นอะไรก็ดีแล้วครับพี่

ดีนะครับที่เป็น opel ถ้าไม่ใช่ opel คงจะหนักมากกว่านี้อ่ะครับ (ผมก็มีประสบการณ์ชนมาเหมือนกัน)

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #17 on: 15 Oct 2010, 12:46
แปปเดียว เด๋วก็หล่อ..... แล้วครับ

โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร ^^

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง