เง้อ ภาษี พรบ หมด วันนี้ ทำไงดี

bassoat · 1791

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เง้อ ภาษี พรบ หมดตั้งแต่วันที่ 14 ต.ค. ทำไงดีครับ เพราะต้องไปวิ่งไปสอบที่ กทม ด้วย

จะโดนไหมเนี่ย.......... กำ

แถมทำงานยังไม่ผ่านโปรก็ลาไม่ได้อีก  :(

:-X หนังสือก็ไม่อ่าน จะผ่านไหมละเนี่ย

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
วิ่งเข้าขนส่งที่ จังหวัดไหนก้อไ้ด้ค่ะ ต่อได้หมด

แต่อย่าลืมเอาเล่มทะเบียนติดรถมาด้วยนะคะ

ป.ล. ช่วงนี้ตะหนวดกุงเทพ เต็มเมืองเลยย........

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

มันต้องไป ตรอ.  อีกสิครับ

Offline anupanr

• นักรบพเนจร
  • **
  • นนทบุรี
ตรอ อยู่รอบๆขนส่งครับ
อย่างไร ก็ต้องขูดเลขทะเบียนรถครับ

บางที่ (ปีนี้) ไม่เปิดกระโปรง ซะด้วยซ้ำ
ใจจริงอยากเปิดมาก 

Phone 089-764-4576

กระโปรงอารายครับ

เมื่อกี้ไปดูหน้าคนขายลูกชิ้นมา..........        อยากเปิดมั่ง ฮิฮิ

ปกติค่าตรวจเท่าไรครับ+พรบ.ด้วยง่ะ

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
... ใช่ อยู่ ระยองหรือ ป่าว ค่ะ ...  ;D
ปู พึ่งงไป ต่อมา ล่าสุด ไป ตรวจ รถ ตรง ศูนย มาสด้า  200 บาท ซื้อ พรบ อีก 640 ( จิง ๆ ถ้า วันธรรมดาไป วันเสาร์ ก้อได้ นะค่ะ เหมือนจะเปิด ตรง ตรวจ สภาพรถ) และ วันธรรมดา ก้อแว้ป ไป แป้ป นึง ไป ยื่น ตรงซุ้ม เหลืองๆ อ้ะ ต่อภาษีใน ขนส่งระยอง แป้ป เดียว อ้ะค่ะ 700 กว่าบาท  (น่าจะไม่เกิน 20 นาที )

ps. อันนี้ ไม่เเน่ใจ ว่า จะเหมือนกันหรือ ป่าว สำหรับ คนที่พรบ หมด เกินกำหนด น่าจะโดนปรับเพิ่มอีกนิดนึงมั้ง

Offline anupanr

• นักรบพเนจร
  • **
  • นนทบุรี
กระโปรงหน้ารถครับ ดูเลขเครื่อง ตรวจไฟ ม่ายเห็นดูให้เราเลย
ปีที่แล้ว ตรวจระยะเบรค ตรวจไฟ ตรวจควัน ปีนี้ ม่ายมี

สงสัยจัง คนขายลูกชิ้น ใส่กระโปรงขาย หรือ จะถนัดไหมเนี้ย ส่วนมาก ไม่กางเกง ก็ ผ้าถุง ฮ่าๆๆๆ
ม่ายรู้ใครเคยอ่านอีเมล์ ที่เกี่ยวกับแม่ค้าขายลูกชิ้นคนสวยบ้าง

ค่าตรวจ 200 ครับ พรบ แล้วแต่ที่ครับ บางที่ก็มีลดอีกนิดหน่อย
พรบ ถ้าเราขาด ก็แจ้งนับวันเริ่มวันที่เราไปต่อก็ได้ครับ

Phone 089-764-4576

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
กรุงเทพ ..โทรหา น้า Bat ครับ  จบๆๆๆๆ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline krish

ไปปรึกษาเจ้าเอ็มดู มันรับตรวจสภาพรถพร้อมต่อทะเบียนด้วยหรืออย่างไรนี่แหละ สำนักงานอยู่เส้นขนส่งระยองแห่งใหม่ใกล้สุดถนนซึ่ง
ถ้าเลี้ยวซ้ายก็จะไปตัวเมืองระยอง เดี๋ยวมันจัดการให้เสร็จ

โทรหาพี่เอ็มแล้วครับผม ^^

วันพรุ่งนี้จัดไป...........  ;D

Offline m_pong

• mmmm
รับทราบครับ  ผม :bye:

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง