โชว์บ้าน สวย สุด ๆ

สิงห์แดง · 9359

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
Reply #30 on: 26 Oct 2010, 20:10
มาให้กำลังใจค่ะ สู้ สู้ นะคะ

Offline สิงห์แดง

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #31 on: 26 Oct 2010, 20:57
ขอขอบคุณ...อีกครั้ง สำหรับ ทุกกำลังใจ....
และความห่วงใยที่มีให้ จาก...พี่น้องทุกๆคน ครับ!!!!

เจ้า ซ่าแดง แรงฤทธิ์ 3D เป็นสุขสบายดีมากๆ ลุยน้ำได้อย่างไม่น่าเชื่อ....
แต่ตอนนี้ เก็บไว้ในเซฟเฮ้าท์ ที่ปลอดภัยแล้ว (กลัวจะน็อคซะก่อน เดี๋ยวเสียฟอร์ม)
ทรัพย์สินและของมีค่าทั้งหลาย ไม่มีอะไรเสียหาย เพราะคาดการณ์และตั้งหลักทัน...
เรือ แพ ห่วงยาง อุปกรณ์การแสดงทางน้ำ ตอนนี้มีเพียบพร้อม ...

แรกๆยอมรับว่าเครียดพอสมควร  แต่เห็นข่าวที่คนอื่นมีหนักกว่าเรามากมาย...
ก็รู้สึกเห็นใจเขามากกว่า และยังช่วยบริจาคสิ่งของไปบ้างนิดหน่อย!!!!

สู้ไหว และ สบายมากครับ!!! ( เพราะแรงใจ... จาก พี่น้องทุกท่าน ในเวปฯ นี้แหละครับ!!!!!

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #32 on: 26 Oct 2010, 21:16
ขอขอบคุณ...อีกครั้ง สำหรับ ทุกกำลังใจ....
และความห่วงใยที่มีให้ จาก...พี่น้องทุกๆคน ครับ!!!!

เจ้า ซ่าแดง แรงฤทธิ์ 3D เป็นสุขสบายดีมากๆ ลุยน้ำได้อย่างไม่น่าเชื่อ....
แต่ตอนนี้ เก็บไว้ในเซฟเฮ้าท์ ที่ปลอดภัยแล้ว (กลัวจะน็อคซะก่อน เดี๋ยวเสียฟอร์ม)
ทรัพย์สินและของมีค่าทั้งหลาย ไม่มีอะไรเสียหาย เพราะคาดการณ์และตั้งหลักทัน...
เรือ แพ ห่วงยาง อุปกรณ์การแสดงทางน้ำ ตอนนี้มีเพียบพร้อม ...

แรกๆยอมรับว่าเครียดพอสมควร  แต่เห็นข่าวที่คนอื่นมีหนักกว่าเรามากมาย...
ก็รู้สึกเห็นใจเขามากกว่า และยังช่วยบริจาคสิ่งของไปบ้างนิดหน่อย!!!!

สู้ไหว และ สบายมากครับ!!! ( เพราะแรงใจ... จาก พี่น้องทุกท่าน ในเวปฯ นี้แหละครับ!!!!!

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline aor

Reply #33 on: 26 Oct 2010, 21:37
ตู้ ๆ ครับพี่ ลองดู Opel Icona เป็นแนวทางด้วย

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #34 on: 26 Oct 2010, 21:45
สู้ ๆ ครับพี่ อีกหน่อยก็ชินครับ  ผมเป็นคน จันทบุรี โดนทุกปีครับ แต่มาปีนี้ รอดได้ไงก็ไม่รู้  8)  8)  8) แถมบ้านอยู่ติดคลอง ไม่มีใครกล้าลุยเอาข้าวเอาน้ำเข้าำไปให้อ๊ะครับ มีปี นึงครับ เจ็ตสกี ครับ อาสา เข้าไปส่งให้ โน้นครับ คลองมันดูดออกไปเลยครับ เกือบเป็นโศกนาฏกรรม แนะ โชคดีที่ เจ็ตสกีมันไม่จมน้ำกับเขาใส่ชูชีพ + เชือกพันที่ข้อเท้าเลยไม่ได้หลุดแยกออกจากกันไกลครับ รอดไป

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #35 on: 26 Oct 2010, 22:09
คลองมันดูด ออกไป... หมายความว่ายังไงฮะ... น้ำมันแรงเลยโดนพัดออกทะเล... เหรอครับ... :มั้ง:

ผมไม่รู้จริงๆนะฮะ อธิบายให้หน่อยอ่ะครับ.. :ตาปิ้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #36 on: 26 Oct 2010, 22:14
คลองมันดูด ออกไป... หมายความว่ายังไงฮะ... น้ำมันแรงเลยโดนพัดออกทะเล... เหรอครับ... :มั้ง:

ผมไม่รู้จริงๆนะฮะ อธิบายให้หน่อยอ่ะครับ.. :ตาปิ้ง:

บ้านพี่เป็นซอยครับ อยู่ติดคลอง น้ำในคลองมันเชี่ยวครับ อธิบายไม่ถูก  8)  8)  8) คือว่าน้ำในซอยหรือที่ถนน มันเหมือน นิ่ง แต่ที่คลองมันไหล มันก็เลยมี แรงดูด อ๊ะครับ เขาเรียกว่านำพา อ๊ะป่าวหว่า

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #37 on: 26 Oct 2010, 22:17

บ้านพี่เป็นซอยครับ อยู่ติดคลอง น้ำในคลองมันเชี่ยวครับ อธิบายไม่ถูก  8)  8)  8) คือว่าน้ำในซอยหรือที่ถนน มันเหมือน นิ่ง แต่ที่คลองมันไหล มันก็เลยมี แรงดูด อ๊ะครับ เขาเรียกว่านำพา อ๊ะป่าวหว่า

ออ... กลายเป็นล่องแก่ง...นั้นเอง....  :omg:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14
Reply #38 on: 26 Oct 2010, 22:18
เอาใจช่วยครับพี่ สู้ๆครับ

Offline Dsky

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #39 on: 26 Oct 2010, 22:30
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ ๆ นะคะ

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
Reply #40 on: 27 Oct 2010, 16:57
อ่าว เจอคนบ้านเดียวกันละ :)

สิงห์บุรีน้ำท่วมหนักมากจริงๆเลยคับปีนี้

บ้านผมก็ลุ้นอยู่คับว่าจะท่วมรึป่าว ตอนนี้เหลืออีกฟุตเดียวเท่านั้น

ตอนนี้ก็ทำเป็นใจดีสู้เสืออยู่ แต่ถ้าบ้านผมท่วมอย่างไงเด๋วจะพายเรือไปหานะคับ ;) ;)

Offline Omega VIP

Reply #41 on: 27 Oct 2010, 20:04
อ่าว เจอคนบ้านเดียวกันละ :)

สิงห์บุรีน้ำท่วมหนักมากจริงๆเลยคับปีนี้

บ้านผมก็ลุ้นอยู่คับว่าจะท่วมรึป่าว ตอนนี้เหลืออีกฟุตเดียวเท่านั้น

ตอนนี้ก็ทำเป็นใจดีสู้เสืออยู่ แต่ถ้าบ้านผมท่วมอย่างไงเด๋วจะพายเรือไปหานะคับ ;) ;)

เอา Vec B ทำเป็นรถสะเทิน้ำ สะเทินบกเลย  ว่าแต่บ้านไหนอ่ะ  ในตลาด รึ บ้านในสวน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง