[ Corsa ] เอา...อีเน่า ไปแปลงโฉมมาค่า..

ปูดำปิ๊ดปี๋ · 26690

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
แอบ เอา..อีเน่า .. ไปแปลงโฉมมาค่า ..   :สำนึก: คือ เิดิมที กะไว้ ว่าเด๋ว ค่อย เปลี่ยนที่หลัง แต่ จังหวะ พี่บัติ ประกาศขาย กันชน หน้าเลยคว้าสะ ..ก้อเลย ได้ เพิ่มนู่นเพิ่มนี่มานิดส์นึง .. เหลือ เเต่ คิ้ว ของพี่โทนี่ เด๋ว รอไป ปัดมาสค่าร่า ก่อนน่ะค่ะ   :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:
« Last Edit: 27 Apr 2011, 19:37 by ยัยแมวอ้วน »

Offline ple

• DekGayRay's
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
ดูไม่ได้อะ

"...only a life lived for otherIs a life worthwhile..."

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
2 รูปแรกดูได้ แต่แหมตั้งชื่อ E-Now (คล้าย ๆ จะไปพร้องชื่อรถใครแถว ๆ นี้) ถ้าผมเป็นรถจะงอนด้วยการไม่ยอมสตาร์ทซัก 3 วัน

:เครียด: :ตาปิ้ง:

จบท้าย ด้วย ออก สื่อ ยาง ล้อ ขวา เด๋วจา ประกาศขาย เเบบเดี่ยวๆ อ่ะค่ะ เมื่อเช้า นี้ ยางล้อ ซ้าย บวม เลย ต้องไปเปลี่ยน ทั้ง สอง ข้าง  :แงๆ: :แงๆ:

2 รูปแรกดูได้ แต่แหมตั้งชื่อ E-Now (คล้าย ๆ จะไปพร้องชื่อรถใครแถว ๆ นี้) ถ้าผมเป็นรถจะงอนด้วยการไม่ยอมสตาร์ทซัก 3 วัน

8) พี่อ้อค่ะ จริงๆๆ คือ รถนู๋ ไม่ได้เน่า น่ะค่ะ แต่ บรรดา ผองเพื่อน ร่วมใจ กันตั้งชื่อให้ เหมาะ กะ เจ้าของ อ่ะค่ะ .. เพราะ เจ้าของ มัน ค่อน ข้าง ซกม๊กก นิดส์ นึง  :น้ำร้อน:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เอ้า  ใส่คางใหม่  ไมไม่เอาคางมาอวดเล่า.. ???

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ล้อมันสกม๊ก มันดูเสียราคาแม็คหมดเลย 8)

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

เอ้า  ใส่คางใหม่  ไมไม่เอาคางมาอวดเล่า.. ???

:มั้ง: คางไหนอ่ะค่ะ พี่โทนี่ นู๋ งง

ล้อมันสกม๊ก มันดูเสียราคาแม็คหมดเลย 8)

:น้ำร้อน: ขนาดตัวนู๋ เองน้ำยังไม่ค่อยจะ อาบ นับประสาอาราย กับ ล้อรถ ล่ะค่ะพี่  8) 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
กล้องรูเล็กไปรึป่าว ?
รูปมันดูอึดอัดเหลือเกิน ทำให้ดูรถแล้ว ไม่เริ่ดอ่ะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline moimoi

ใกล้จะสวยแล้วครัับ  สู้ๆ   :D :D   ขาดแต่ความสะอาด   ;D

Offline SaMaNTa

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
น้องปูจ้า เติมอีกนิด แต่งอีกหน่อย ก้อสวยแล้วแหละจ้า...รถนะจ๊ะ  โอ๋ โอ๋ แซวเล่นจ้า

แหม รถน้องปูไม่ได้เน่าซักกะหน่อยเนอะ แค่ไม่ค่อยได้อาบน้ำเท่านั้นเนอะ ไม่เป็นไรเนอะ เจ้าของรถออกจะน่าร้ากกกกซะ  8) :o 8)

:สำนึก: พี่ตู๋ ชมนู๋ จิงๆ อ้ะป่ะค่า ....   แต่นู๋ น้อมรับน่ะ รับไว้ ด้วยความจิงใจว่า นู๋อ้ะ น่ารัก จิงๆๆ ไม่อยาก ปฎิเสธเลย กลัวพี่ตู๋ น้อยใจ ..  :-[ :-[

Offline Omega VIP

:สำนึก: พี่ตู๋ ชมนู๋ จิงๆ อ้ะป่ะค่า ....   แต่นู๋ น้อมรับน่ะ รับไว้ ด้วยความจิงใจว่า นู๋อ้ะ น่ารัก จิงๆๆ ไม่อยาก ปฎิเสธเลย กลัวพี่ตู๋ น้อยใจ ..  :-[ :-[

:-\ :-\ :-\ :-\  ชั้นพูดอะไรไม่ออกแล้วอ่ะ  :please: :please: :please:

Offline SaMaNTa

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
:สำนึก: พี่ตู๋ ชมนู๋ จิงๆ อ้ะป่ะค่า ....   แต่นู๋ น้อมรับน่ะ รับไว้ ด้วยความจิงใจว่า นู๋อ้ะ น่ารัก จิงๆๆ ไม่อยาก ปฎิเสธเลย กลัวพี่ตู๋ น้อยใจ ..  :-[ :-[

:-\ :-\ :-\ :-\  ชั้นพูดอะไรไม่ออกแล้วอ่ะ  :please: :please: :please:

ดีแล้วกอล์ฟ เงียบๆไว้ อย่าเอ็ดไป คนสวยเค้าชมกัน    :  :-[ :-[  :-[

ปล. ขอนอกเรื่องนิดนะคะ... กอล์ฟโทรไปคุยกับประกันรถพี่ยัง ???? รายงานด่วนนนนจ้า

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

:น้ำร้อน: ขนาดตัวนู๋ เองน้ำยังไม่ค่อยจะ อาบ นับประสาอาราย กับ ล้อรถ ล่ะค่ะพี่  8) 8)

ถ้ารถปูเรียกว่าซกมกแล้วรถพี่ละจะเรียกว่าอะไร6เดือนไม่เคยเจอแชมภูแจอแต่น้ำฝนอย่างเดียว วันไปทริปพระบาทน้ำพุก็เห็นแล้วนี่ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

:D :D ของน้าหมอ อ่ะ เขาเรียก ว่า คราบฝังเเน่น ติดทน นาน เป็น ปติมากรรม ชิ้นเยี่ยมเลย อ่ะค่า .... ถ่ายรูป ยังเห็น คราบโคลน สะชัดเเจ๋วววว   8) 8)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
น้องปูจ้า เติมอีกนิด แต่งอีกหน่อย ก้อสวยแล้วแหละจ้า...รถนะจ๊ะ  โอ๋ โอ๋ แซวเล่นจ้า

แหม รถน้องปูไม่ได้เน่าซักกะหน่อยเนอะ แค่ไม่ค่อยได้อาบน้ำเท่านั้นเนอะ ไม่เป็นไรเนอะ เจ้าของรถออกจะน่าร้ากกกกซะ  8) :o 8)

พี่ครับ ตอนไปทริป ขากลับ ยัยปูนั่งรถกลับมาด้วย ชิมิ พอวันรุ่งขึ้นได้ข่าวว่า พี่เอารถไปเข้าคาร์แคร์ รื้อเบาะออกมาซักเลยไม่ใช่ เหรอครับ  8)  8)  8)   เห็นว่าล้างตู้แอร์ด้วยเพราะกลิ่น มันติด ทน นาน ๆๆๆๆๆๆ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:D :D ของน้าหมอ อ่ะ เขาเรียก ว่า คราบฝังเเน่น ติดทน นาน เป็น ปติมากรรม ชิ้นเยี่ยมเลย อ่ะค่า .... ถ่ายรูป ยังเห็น คราบโคลน สะชัดเเจ๋วววว   8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียวของพี่นะถ้าเข้าคาร์แคร์ล้างรถซะหน่อยก็แหร่มแต่พี่ไม่ต่อยชอบรถปิ๊งๆนะตามนิสัยซกม๊ก  ดูแลแค่อุปกรณ์หัวใจที่จะทำให้เค้าวิ่งได้โดยไม่โยเยจะขึ้นวออย่างเดียวเหมือนเพื่อนพี่ รถพี่สีจะสวยดูสะอาดมีชาติตระกูลแบบชาวบ้านเค้าก็เฉพาะงานถ่ายรูปหมู่เท่านั้นแหละปู  เออนี่พูดถึงเรื่องสกปรกเลอะเทอะนี่นะ เมื่อวานกลับมาจากสังขละบุรี ระหว่างทางมีแก๊งค์ off road ขี้โคลนคลักทั้งคันเลยวิ่งมาเป็นขบวน เราก็เลยทำเนียนเข้ากลางขบวนเค้าเลยดูเนียนมากขี้โคลนเต็มคันเหมือนกันขับไปมีแต่คนมองว่ามันไปกับเค้ามาด้วยเหรอเนี่ย ทั้งๆที่หลังคารถสูงกว่ากันชนพวก off road เค้านิดเดียวแต่ภูมิจายกลมกลืน 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

น้องปูจ้า เติมอีกนิด แต่งอีกหน่อย ก้อสวยแล้วแหละจ้า...รถนะจ๊ะ  โอ๋ โอ๋ แซวเล่นจ้า

แหม รถน้องปูไม่ได้เน่าซักกะหน่อยเนอะ แค่ไม่ค่อยได้อาบน้ำเท่านั้นเนอะ ไม่เป็นไรเนอะ เจ้าของรถออกจะน่าร้ากกกกซะ  8) :o 8)

พี่ครับ ตอนไปทริป ขากลับ ยัยปูนั่งรถกลับมาด้วย ชิมิ พอวันรุ่งขึ้นได้ข่าวว่า พี่เอารถไปเข้าคาร์แคร์ รื้อเบาะออกมาซักเลยไม่ใช่ เหรอครับ  8)  8)  8)   เห็นว่าล้างตู้แอร์ด้วยเพราะกลิ่น มันติด ทน นาน ๆๆๆๆๆๆ

>:( >:( >:(อ้าวพี่กิ๊ฟทำไมพูดอย่างงั้นล่ะอย่างงี้ป้าตู๋ก็เสียหายหมดจิ :( :( :(

ป้าตู๋ก็อุสาห์บอกแล้วว่าอย่าให้ปูรู้เดี๋ยวเค้าจะเสียใจ 8) 8) 8)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้

พี่ครับ ตอนไปทริป ขากลับ ยัยปูนั่งรถกลับมาด้วย ชิมิ พอวันรุ่งขึ้นได้ข่าวว่า พี่เอารถไปเข้าคาร์แคร์ รื้อเบาะออกมาซักเลยไม่ใช่ เหรอครับ  8)  8)  8)   เห็นว่าล้างตู้แอร์ด้วยเพราะกลิ่น มันติด ทน นาน ๆๆๆๆๆๆ

>:( >:( >:(อ้าวพี่กิ๊ฟทำไมพูดอย่างงั้นล่ะอย่างงี้ป้าตู๋ก็เสียหายหมดจิ :( :( :(

ป้าตู๋ก็อุสาห์บอกแล้วว่าอย่าให้ปูรู้เดี๋ยวเค้าจะเสียใจ 8) 8) 8)

8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

??? ??? ???  :แงๆ: :แงๆ: ไม่เจงงงงงงงงงงง นู๋ฟอกหอม ทั้งตัวน่ะ วันนั้น อ้ะ  ลืมไป ป่าว ก่อนนู่ มานั่ง มี ใคร ขับให้ พี่ตู๋ อ้ะ.... ไอ้ ต้น น่ะเเหล่ะ ฟอก กลิ่นไว้เเต่ เช้าเลยยย   :หนาว: :หนาว:

:D :D ของน้าหมอ อ่ะ เขาเรียก ว่า คราบฝังเเน่น ติดทน นาน เป็น ปติมากรรม ชิ้นเยี่ยมเลย อ่ะค่า .... ถ่ายรูป ยังเห็น คราบโคลน สะชัดเเจ๋วววว   8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียวของพี่นะถ้าเข้าคาร์แคร์ล้างรถซะหน่อยก็แหร่มแต่พี่ไม่ต่อยชอบรถปิ๊งๆนะตามนิสัยซกม๊ก  ดูแลแค่อุปกรณ์หัวใจที่จะทำให้เค้าวิ่งได้โดยไม่โยเยจะขึ้นวออย่างเดียวเหมือนเพื่อนพี่ รถพี่สีจะสวยดูสะอาดมีชาติตระกูลแบบชาวบ้านเค้าก็เฉพาะงานถ่ายรูปหมู่เท่านั้นแหละปู  เออนี่พูดถึงเรื่องสกปรกเลอะเทอะนี่นะ เมื่อวานกลับมาจากสังขละบุรี ระหว่างทางมีแก๊งค์ off road ขี้โคลนคลักทั้งคันเลยวิ่งมาเป็นขบวน เราก็เลยทำเนียนเข้ากลางขบวนเค้าเลยดูเนียนมากขี้โคลนเต็มคันเหมือนกันขับไปมีแต่คนมองว่ามันไปกับเค้ามาด้วยเหรอเนี่ย ทั้งๆที่หลังคารถสูงกว่ากันชนพวก off road เค้านิดเดียวแต่ภูมิจายกลมกลืน 8) 8) 8)

:มั้ง: :น้ำร้อน: น้าหมอ ค่า นู๋ ว่า เรื่องโคลนอ้ะ เนียน ได้อยู่ เเต่สี ล้อ สีส้ม เนี่ย มันต้องเตะตา ให้ เขา ฉงนสงสัยได้ บ้าง อ่ะค่า ;D ;D แต่นู๋ ว่า เสาวิทยุรถพี่ น่าจะสูสี หลังคาเข้าได้น่ะค่า  8)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
??? ??? ???  :แงๆ: :แงๆ: ไม่เจงงงงงงงงงงง นู๋ฟอกหอม ทั้งตัวน่ะ วันนั้น อ้ะ  ลืมไป ป่าว ก่อนนู่ มานั่ง มี ใคร ขับให้ พี่ตู๋ อ้ะ.... ไอ้ ต้น น่ะเเหล่ะ ฟอก กลิ่นไว้เเต่ เช้าเลยยย   :หนาว: :หนาว:

ปากดีจริง... เอาตัวอ้วนๆของแกให้รอดก่อนเหอะ...  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอาตัวอ้วนๆของแกให้รอดก่อนเหอะ...  ;D ;D ;D
ตัวอ่ะรอดแล้ว แต่หน้ายังไม่รอด..ทำไมสิวกัดหน้าแกเยอะจัง?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline aor

เอาตัวอ้วนๆของแกให้รอดก่อนเหอะ...  ;D ;D ;D
ตัวอ่ะรอดแล้ว แต่หน้ายังไม่รอด..ทำไมสิวกัดหน้าแกเยอะจัง?

สงสัยสิวติดจากน้องหมาหรือเปล่า ใกล้ชิดกันซะขณะนั้น

8) 8) เอาไงดี อ่า.... ตอบเเบบ ไม่รักษาภาพพจน์เลยน่ะค่าพี่ ... อิอิ ปู่สันติ วันนั้นเจอ ก้อ ถามมาเหมือนกัน ว่าไปทำรัยสิวขึ้นเห่ออ  :-[ ก้อ ช่วง ก่อนไป ทริป มีช่วงนึง ต่อม ขี้เกียจ เยอะมาก (เดิมทีก้อเยอะอยู่เเล้ว) แบบ งานเยอะ กลับถึง บ้าน ก้อ นอนนน หน้า ก้อมันอยู่เเล้ว น้ำก้อไม่ อาบบบ กลับมาถึง ก้อดึก หิว ก้อ สั่งข้าวกิน อิ่ม ก้อ ง่วง ง่วง เเล้ว ขี้เกียจ อาบน้ำ นอน คา เครื่อง คอม เกือบทุกคืนนน สิว ก้อเลย เห่อๆ ตรงแก้ม ขวา  8) .. แต่ ตอนนี้  :น้ำร้อน: หายเเล้ว น้าสิวไม่ขึ้นเเล้ว .. แต่ อยู่ ในช่วง รักษาแผลเป็น  :หึหึ: :หึหึ: ครายก้อได้ บริจาคยาหน่อย

ปากดีจริง... เอาตัวอ้วนๆของแกให้รอดก่อนเหอะ...  ;D ;D ;D

:ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: ......อย่าให้เห็นน่ะน่ะ ว่า ได้ แฟน หุ่น บวมๆๆ แบบ ฉันน่ะ  :P

Offline nui

แต่งรถออกมาได้ขนาดนี้ ก็สุดยอดแล้วครับ :D

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง