[ Corsa ] เอา...อีเน่า ไปแปลงโฉมมาค่า..

ปูดำปิ๊ดปี๋ · 26659

Offline newbie_corsa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมว่าเป็นที่มุมกล้องครับ....  :)

รถยนต์ เป็น 3 มิติ ถ้าให้อธิบายให้คนอย่าง ปู ก็ต้องบอกว่า เวลาสาวๆถ่ายรูปยังมีมุมสวยเลย... ว่าต้องทำหน้ายังไงจะได้ขึ้นกล้อง... จริงม่ะ

แกก็ลองไปดูรถตัวเองสิ รถมันรุ่นเดียวกัน ใส่ หางหลังแบบเดียวกัน มันจะ ป้อมๆ ได้ยังไง... สังเกตุไหมว่า คันดำเขาย่อตัวลงถ่าย ส่วนของแกอ่ะ ยืนถ่ายชัวร์ แม้ว่าจะไม่สูงมากเพราะว่าตัวเตี้ย... แต่มันก็คนละมุมครับ...

ส่วนเรื่องการออกแบบ ผมว่า แง่ง ตรง ซุ้มล้อหน้า มันอาจจะทำให้ดูแปลกๆตาครับ... :มั้ง:

เอาออกใน Ps แล้วมัน ดูคุ้นตาขึ้นครับ...  :มั้ง:

ต้องทำซุ้มล้อใหม่ ทำให้เป็นเนื้อเดียวกัน ซึ่งอันเก่าเป็นพลาสติก

..

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมว่าเป็นที่มุมกล้องครับ....  :)

รถยนต์ เป็น 3 มิติ ถ้าให้อธิบายให้คนอย่าง ปู ก็ต้องบอกว่า เวลาสาวๆถ่ายรูปยังมีมุมสวยเลย... ว่าต้องทำหน้ายังไงจะได้ขึ้นกล้อง... จริงม่ะ
แกก็ลองไปดูรถตัวเองสิ รถมันรุ่นเดียวกัน ใส่ หางหลังแบบเดียวกัน มันจะ ป้อมๆ ได้ยังไง... สังเกตุไหมว่า คันดำเขาย่อตัวลงถ่าย ส่วนของแกอ่ะ ยืนถ่ายชัวร์ แม้ว่าจะไม่สูงมากเพราะว่าตัวเตี้ย... แต่มันก็คนละมุมครับ...

ส่วนเรื่องการออกแบบ ผมว่า แง่ง ตรง ซุ้มล้อหน้า มันอาจจะทำให้ดูแปลกๆตาครับ... :มั้ง:

เอาออกใน Ps แล้วมัน ดูคุ้นตาขึ้นครับ...  :มั้ง:

:ตาปิ้ง: ต้น ค่า ไขข้อข้องใจได้ เเจ่มเเจ๋วว แต่  แต่ อ่านดีๆๆ แหม๋ แก ตามจิก ฉันทุกเม็ดเลยน่ะ ไอ บร้า  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

อ่าว..แล้วอ่านง่าย เข้าใจดีใช่ไหมล่ะ...  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ต้องทำซุ้มล้อใหม่ ทำให้เป็นเนื้อเดียวกัน ซึ่งอันเก่าเป็นพลาสติก

ผมว่า เอาง่ายๆ ก็ตัด ในแนวระนาบเดียวกันกับ ชิ้นสเกิต อ่ะครับ..ไม่ต้องทำแง่งขึ้นมา...

ถ้าสังเกตุ เจ้าแง่ง เนี้ย ของ คันดำก็มีครับ แต่ว่ามันอยู่หน้าซุ้มล้อหลัง... พอเห็นหน้าตาแบบเดียวกัน อยู่หลังซุ้มล้อหน้า...มันเลย ดูไม่ค่อยคุ้นครับ... เพราะว่าไม่เคยเห็นมันอยู่ตำแหน่งนี้ฮะ...  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

1. น่าจะเป็นที่ skirt ข้างที่รถคุณปูน่ะครับ ลักษณะแบบนั้นมันทำให้เส้นนำสายตาจากล้อหน้าไปยังล้อหลังหยุดชะงัก
และ 2. ลองดูที่ระดับความสูง (จากพื้น) ของกันชนหน้าคันดำ มันอยู่ในระดับเดียวกับ skirt ข้างเลย เลยทำให้เห็นเป็นเส้นตรง
เป็นแนวเดียวกันน่ะ เลยดูตัวรถยาว และ 3. ฟิลม์กระจก โดยเฉพาะที่ทึบมาก ๆ (ฉาบปรอท) มันกลับดึงสายตาไปที่กระจกแทน body รถ (ผมวิเคราะห์มั่ว ๆ น่ะ)

ขออนุญาตท่าน newbie_corsa หน่อยนะครับ
- อยากจะให้ความเห็นนิดหน่อยน่ะครับ (หวังว่าคงไม่ทำให้ท่านขุ่นเคืองใจ) เกี่ยวกับการออกแบบ aero part
ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญหรือมีความรู้ด้านการดีไซน์มาจากไหน จบก็จบรัฐศาสตร์ เพียงแต่ชอบโอเปิ้ลเป็นชีวิตจิตใจ แบบเข้าเส้นน่ะ
และเห็นว่าท่านก็อยู่ในฐานะที่จะเนรมิตรความสวยงามให้แก่โอเปิ้ลเรา ๆ ท่าน ๆ ได้
- การที่ลูกค้าจะนำแบบมาเอง หรือคิดเอง ท่านน่าจะให้ข้อเสนอแนะเรื่องความสวยงาม ความเข้ากันได้กับดีไซน์เดิม ๆ ของรถรุ่นนั้น ๆ
ซึ่งอาจเป็นการทำให้ลูกค้าได้ฉุกคิด ว่ามันควรทำอย่างนั้นหรือไม่ หรือควรจะเป็นแบบไหนที่จะดูแล้วดูอีกก็สวย ไม่ใช่ว่า แค่แปลก
ไม่เหมือนใคร ไม่มีใครเหมือน อาทิ คอร์ซ่า บี ที่มีดีไซน์ที่โค้งมน พอจับชุดแต่งที่มีลักษณะเป็นเหลี่ยมเป็นมุมใส่เข้าไป มันอาจดูแปลก
หรือสวยในสายตาของหลายคน แต่มันมีความขัดแย้งกันอยู่ (ซึ่งมันคงมีอยู่ในทฤษฎีการออกแบบ การดีไซน์อยู่) มันไม่เข้ากัน
- สำหรับโอเปิ้ล ในยุโรปเขามีหลายสำนักที่ออกแบบ ดีไซน์ชุดแต่งให้โอเปิ้ล ท่านอาจศึกษาหน่อยเพื่อเป็นแนวทาง ท่านลองเข้าไปโหลด catalog ของ Lexmaul ดูเป็นแนวทางได้ ผมมีเป็น hard copy อยู่ หากท่านยังผลิตชุดแต่งให้โอเปิ้ลเรา ๆ อยู่ ก็ยินดียกให้เลยครับ

ด้วยความเคารพครับ

จากประสบการณ์ที่ผ่านมานะครับ ไม่ได้เก่งมากมายมาจากไหน แต่ก็พอทำตามความพอใจของลูกค้าได้ในระดับหนึ่ง
สิ่งที่พูดมามันดูอาจจะเหมือนง่ายแต่ทำยากครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมันเกิดได้หลายกรณีครับเช่น
1.ไปแนะนำลูกค้าเกิดแนะนำไป ลูกค้าถูกใจเพื่อนลูกค้าถูกใจ เรื่องมันก็จบครับ แฮปปี้ทั้งสามฝ่าย
2.ไปแนะนำลูกค้าเกิดแนะนำไป ลูกค้าถูกใจเพื่อนลูกค้าไม่ถูกใจ มันก็ยังพอถูไถได้อาจจะโดนด่าบ้าง
3.ไปแนะนำลูกค้าเกิดแนะนำไป ลูกค้าไม่ถูกใจเพื่อนลูกค้าไม่ถูกใจ ร้านผมโดนด่าเละครับ
4.ลูกค้าเลือกแบบเอง ลูกค้าถูกใจ เพื่อนลูกค้าไม่ถูกใจ  มันก็ยังพอถูไถได้อาจจะโดนด่าบ้าง
5.ลูกค้าเลือกแบบเอง ลูกค้าถูกใจ เพื่อนลูกค้าถูกใจ เรื่องมันก็จบครับ แฮปปี้ทั้งสามฝ่าย
6.ลูกค้าเลือกแบบเอง ผมทำออกมาไม่ได้ตามแบบ ร้านผมเละครับ
7.ผลิตแต่ชุดแต่งทรงศูนย์ ลูกค้าแฮปปี้ ผมแฮปปี้ แต่ผมไม่ชอบครับคนทำกันเยอะแล้ว ก็อบมาแย่งตลาดกันก็ผิดใจกันปล่าวๆ

แต่ผมเลือกข้อ 4-5 ครับ ผมสบายใจที่สุด (ไว้แต่ลูกค้าจะตื้อให้แนะนำจริงๆ ถึงจะแนะนำครับ)

..

ผมว่า เอาง่ายๆ ก็ตัด ในแนวระนาบเดียวกันกับ ชิ้นสเกิต อ่ะครับ..ไม่ต้องทำแง่งขึ้นมา...

ถ้าสังเกตุ เจ้าแง่ง เนี้ย ของ คันดำก็มีครับ แต่ว่ามันอยู่หน้าซุ้มล้อหลัง... พอเห็นหน้าตาแบบเดียวกัน อยู่หลังซุ้มล้อหน้า...มันเลย ดูไม่ค่อยคุ้นครับ... เพราะว่าไม่เคยเห็นมันอยู่ตำแหน่งนี้ฮะ...  :)

มันเป็นแบบที่คุณปูเลือกครับคุณต้น แต่จริงๆ แล้วแบบสเกริซแบบที่มาอยู่ข้างหน้านี้ปัจจุบันลูกค้า 10 คัน คนเลือกทำไปแล้ว 3 คัน   :'(

..

มันเป็นแบบที่คุณปูเลือกครับคุณต้น แต่จริงๆ แล้วแบบสเกริซแบบที่มาอยู่ข้างหน้านี้ปัจจุบันลูกค้า 10 คัน คนเลือกทำไปแล้ว 3 คัน   :'(

ไม่เป็นไรหรอกครับ... ผมแค่บอกว่า ทำไมมันดูแล้วไม่คุ้นตาเท่านั้นเอง... :)

เนี้ยๆ ถ้าแก้ให้มันเนี้ยนก็แบบเนี้ยฮะ ตัดแงงๆ ออก แล้วโป้ว เรียบ...

lap Time

ไม่เป็นไรหรอกครับ... ผมแค่บอกว่า ทำไมมันดูแล้วไม่คุ้นตาเท่านั้นเอง... :)

เนี้ยๆ ถ้าแก้ให้มันเนี้ยนก็แบบเนี้ยฮะ ตัดแงงๆ ออก แล้วโป้ว เรียบ...

:D

..

น่าจะเป็นที่ skirt ข้างที่รถคุณปูน่ะครับ ลักษณะแบบนั้นมันทำให้เส้นนำสายตาจากล้อหน้าไปยังล้อหลังหยุดชะงัก (ตรงนี้มีเหน็บแต่เอาออกไปด้วยแหะ)
แล้วอีกอย่าง ลองดูที่ระดับความสูง (จากพื้น) ของกันชนหน้าคันดำ มันอยู่ในระดับเดียวกับ skirt ข้างเลย เลยทำให้เห็นเป็นเส้นตรง
เป็นแนวเดียวกันน่ะ เลยดูตัวรถยาว (ผมวิเคราะห์มั่ว ๆ น่ะ)
แล้วอีกอย่าง ฟิลม์กระจก โดยเฉพาะที่ทึบมาก ๆ (ฉาบปรอท) มันกลับดึงสายตาไปที่กระจกแทน body รถ

ทำจากอู่ผมเองแหละครับ สงสัยฝีมืออู่ผมคงจะไม่ถึงขั้นสำหรับชาวโอเปิ้ลจริงๆ สงสัยคงต้องขอถอนตัวจากเวบ opel ซะแล้ว (ไว้พร้อมเื่มื่อไรค่อยกลับมานะครับ) ส่วนถ้าคุณปูถ้าเห็นว่าเพื่อนๆ มองแล้วไม่ถูกใจกันผมยินดีรับคืนนะครับ

:วิญญาณ: :วิญญาณ: รายอ้ะค่ะ ไม่เกี่ยวกันเลย อย่าคิดมาก เน้อออ  ปูมอง เเล้วจำมาน่ะค่ะ เลยไม่ได้เอารูปมา ของ อย่างงี้มันอยู่ที่ใจ บริการดีเอาใจใส่ดี ชิว ชิว ค่า งานออกมาพอใจ  :ตาปิ้ง:   :ตาปิ้ง: ไว้ เด๋ว ว่างๆ จะกลับไปปั่นสี ต่อน่ะค่า อิอิ ...ไปเร่งคุณวอลล์มากไปหน่อย
ที่เปรียบ ให้ดู ก้ออาจจะเป็นเพราะเรื่อง สี ด้ว เเละ อาจจา สาเกิต ตามพี่อ้อ ว่า อ่ะค่ะ (แต่สาเกิต ปูเลือกเองอ่ะค่า ....อิอิ เขินนน)
และแฝงขำๆ ว่ามัน ดูอ้วน ตาม หุ่นปู ตะหากกก  :น้ำร้อน:

วันอาทิตย์ร้านสีปิดครับ เลยต้องซื้อวันจันทร์ช่วงสายๆ งานสีปกติแล้ว.. 1 วัน มันจะแห้งไม่ค่อยดีเท่าที่ควร จึงไม่สามารถปั่นขัดเงาได้เต็มที่ครับ ของคุณปูมีพ่นกันชนหน้าเต็ม+กันชนหลังเต็ม สปอยเลอร์หลัง ซุ่มล้อ 4 ชิ้น สเกริซข้าง 2 ชิ้น หูกระจก 2 ชิ้น

เดี๋ยวไว้ว่างๆ คุณปูเข้ามาใช้เวลาซัก 1 ชม. น่าจะเก็บงานได้เรียบร้อยกว่านี้ครับ

..

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

วันอาทิตย์ร้านสีปิดครับ เลยต้องซื้อวันจันทร์ช่วงสายๆ งานสีปกติแล้ว.. 1 วัน มันจะแห้งไม่ค่อยดีเท่าที่ควร จึงไม่สามารถปั่นขัดเงาได้เต็มที่ครับ ของคุณปูมีพ่นกันชนหน้าเต็ม+กันชนหลังเต็ม สปอยเลอร์หลัง ซุ่มล้อ 4 ชิ้น สเกริซข้าง 2 ชิ้น หูกระจก 2 ชิ้น

เดี๋ยวไว้ว่างๆ คุณปูเข้ามาใช้เวลาซัก 1 ชม. น่าจะเก็บงานได้เรียบร้อยกว่านี้ครับ
[/quote]

วันเสาร์นี้ช่วงสายๆเจอกันครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline aor

ไม่รุว่าเปิดเข้าไปดูได้หรือเปล่านะ แต่เป็นตัวอย่างและแนวทางที่ดีครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1770.0.html

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไม่ขอติ แต่ขอแก้ไขไปเลยได้ป่ะ?
เอาไอเดียปรับมาให้ดูเป็นแนวทางนะ

:)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline aor

ตัวอย่าง skirt ข้างและกันชนหน้าจากสำนัก Rieger (จากเว็ปของ Lexmaul)

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
พี่นุ่นน พี่อ้อ ขอบคุณค่า ....  ;D สีล้อ ทำเป็นสีเดียว กับตัวรถ ก้อ กิ๊บเก๋ ดี น่ะเนี่ย ... ชอบ ชอบ ชอบบบบ  ที่บ้านคราย สีเหลือออ บ้าง จะ อนุเคราะห์ อุปถัมป์ หนูหน่อยก้อได้น่ะค่ะ นู่ ไม่รังเกียจ น้อมรับ ด้วยความยินดี ...อิอิ..   :-*

Ps. คุงพี่ นุ่นน ค่า  พี่อย่าเขียน ชื่อนู๋ ภาษาปะกิด เป็น Poo  จิ... นู๋ ไม่ใช่ ขี้ น่ะ   :แงๆ:

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
รถวสวยครับ ถ้าติดลิ้นกันชนหน้า อีกนิด ก็แหล่มไปอีกเยอะครับ :D

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline nirong88

• นักรบพเนจร
  • **
แบบว่ากันชนหน้า อันเก่าอยู่ป่าวครับ ของมันมันแตกอะครับ ขอซื้อต่อได้ป่าว

แบบว่ากันชนหน้า อันเก่าอยู่ป่าวครับ ของมันมันแตกอะครับ ขอซื้อต่อได้ป่าว

:หึหึ: ขาย ค่ะ ว่าจะประกาศ แต่ไม่ได้ ลงสักที กะจะประกาศวันนี้ เเต่โหมดเครียดเรื่องงานสะก่อน  :-X
ตามรูปเลยค่ะ ขาย 1,000 บาทค่ะ ที่ เป็นรอยๆ ก้อ เป็น พวก โคลนอ่ะค่ะ ยังไม่ได้เช็ดเลย  T_T

รถวสวยครับ ถ้าติดลิ้นกันชนหน้า อีกนิด ก็แหล่มไปอีกเยอะครับ :D

ขอบคุณค่า แล้วอะไร ตรงไหน เรียกว่า ลิ้น อ่ะค่ะ ไม่รู้ จริงๆ อ้ะ  :มั้ง: :สำนึก:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แกอัาปากดิ เด๋ว ก็เห็น 55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

แกอัาปากดิ เด๋ว ก็เห็น 55

:dead: อ้าปาก ตอนนี้ คงเจอ เเต่ลิ้นห้อย .... อ้าว นี่ เที่ยงคืนกว่าเเล้วเหรออ ยังอยู่ออฟฟิศ อยู่เลยยยย  :แงๆ: :แงๆ: งานไม่เส็ดด หิวววววววววววว  :'(

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
แบบนี้ครับ

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline saran atthakorn

• นักรบพเนจร
  • **
  • ศรัณย์ อัตถากร 082-4669545
 :D :D  ทำ 3 ล.ก้อน่าจะสวยแล้วครับ
          1.ล้าง ล้อสะอาดๆ
          2.ลิ้นหน้า สวยๆ
          3.โหลด หน้าหลังให้คันดำ  รับรองสวยมาก                 

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
น้องปรูดามปิ๊ดปรี๋....มะไร จะมารับคิ้วละจร๊ะ...ของฟรีๆ มะยอมสนจายเลยน๊า :o 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

น้องปรูดามปิ๊ดปรี๋....มะไร จะมารับคิ้วละจร๊ะ...ของฟรีๆ มะยอมสนจายเลยน๊า :o 8) 8)

:-[ :-[ :-[ พี่กร้ออออ  จุ๊ จุ๊ เด๋ว เขารู้หม้ดดดดด .....    :-*
เข้าใจ ว่า น้า บัติ รับมาเผื่อ เเว้วววว  ไว้เด๋ว โทรนัดเน้อค่า    สนจายย ตะหากก แต่เขินนนนน    :น้ำร้อน:

Offline godgi

• No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14
0-o จิง อ้ะๆ เห็น รถ คันดำนี้เเล้วชอบ เลย เพราะมันเรียบๆ เท่ห์ๆ ดี อ่ะค่ะ เลยแอบ ลอกเลียนเเบบ แต่ไหง อีเน่า ของ ปู ออกมา ถึงได้ ดู ป้อมๆๆ แต่คันดำ เขาดู เรียวๆ ทั้งที่เป็น รุ่นเดียวกัน  :สำนึก:  :น้ำร้อน: :มั้ง:
นอกจากสเกิรตซ์แล้วคันดำใส่ยาง ซีรีย์ ต่ำกว่า+เตี้ยกว่าหรือป่าวเลยดูต่างกันหน่ะแก   

แอบ กลับมา เมาท์ เพิ่งสังเกต อ่ะค่ะ ประ เด็น ตรง สเกิต ด้านข้าง ที่ ตอนนั้น พากัน แอบ (เป็นประเด็น) จริงๆๆ มัน ช่วยปูได้เยอะเลย อ้ะ ชอบ ๆๆๆ มันช่วย บัง โคลน จากล้อ (ขอบ 15 ได้ดีเลย) เพราะ เมื่อก่อน เวลา หลง หลุม หรือ ถนน โคลนๆๆ ทีไร มัน จะ สาด ขึ้นมา สะ เต็มประตูเลย อ่ะค่ะ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แอบ กลับมา เมาท์ เพิ่งสังเกต อ่ะค่ะ ประ เด็น ตรง สเกิต ด้านข้าง ที่ ตอนนั้น พากัน แอบ (เป็นประเด็น) จริงๆๆ มัน ช่วยปูได้เยอะเลย อ้ะ ชอบ ๆๆๆ มันช่วย บัง โคลน จากล้อ (ขอบ 15 ได้ดีเลย) เพราะ เมื่อก่อน เวลา หลง หลุม หรือ ถนน โคลนๆๆ ทีไร มัน จะ สาด ขึ้นมา สะ เต็มประตูเลย อ่ะค่ะ

โคลนสาดเต็มประตูนี่แหละสุดยอดเลยแหละชอบๆๆๆๆๆ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline baskgame

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
อยากไปทำอยู่พอดีเลยอะครับ อยากทราบค่าเสียหาย+สถานที่ด้วยครับ ใช้เวลากี่วันเสร็จครับ :ตาปิ้ง:

อยากไปทำอยู่พอดีเลยอะครับ อยากทราบค่าเสียหาย+สถานที่ด้วยครับ ใช้เวลากี่วันเสร็จครับ :ตาปิ้ง:

ตอนนั้น ปู ทำ สเกิร์ต 2 ข้าง + ทำสี (กันชน หน้า/หลัง + กระจก 2 ข้าง + สปอยเล่อ ข้าง หลัง) หมด ค่าเสียหายไป ประมาณ 10,000 บาท ค่ะ  ถ้า จำไม่ ผิด
อู่ คุณ วอลล์ ตรง แถวแฟชั่นไอร์แลนด์ อ่ะค่ะ

ถ้าเสกิร์ต ก้อ มี แบบให้เลือก เยอะ อยู่ อ่ะค่ะ เเล้ว เเต่ เรา ชอบ อ่ะน่ะ พอดี อันนี้ ปูได้ อานิสง ค์ มันเป็น บังโคลน ไปในตัว ไอ แง่งๆๆ ที่ ขึ้นมาน่ะค่ะ  8) 8) ใช้เวลา ทำ ประมาณ 2 - 3 วัน (ถ้าเขาเร่งให้เราน่ะค่ะ)

Offline baskgame

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
มีเบอร์โทรติดต่อมั้ยครับ :ตาปิ้ง:

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ูํึอู่โปรดน้าหมอครับ ปรึกษาได้เลย ถ้่าอยากได้แบบเร่งด่วน  :หนาว: :shock: :omg: :จุก: ผู้ร่วมชะตากรรมอีกหลายราย ป้่าตู๋ คุณAstra5

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง