ยางเบ้าโช้ค omega a ใช้แบบไหนคุ้มกว่าครับ

ARCHBALLER · 2923

Offline ARCHBALLER

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สั่งศูนย์บางเบ้าโช้ค omega a 1800 แหวนรองด้านบน อีก 688   ร้านบางไผ่ยางเบ้าโช้ค 800 แหวนคงไม่กี่ร้อย

ซื้อแบบไหนคุ้มค่ากว่าครับ

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ถ้าเป็นผม....

ผมเลือกของแท้ครับ.... เหตุผลง่ายๆ

มันเป็นชิ้นส่วนที่สำคัญ   และมันก้อถอดยากโครตๆครับ...

ถ้าเป็นยางหัวโช๊คหลังก้อว่าไปอย่าง ถอดง่ายใส่ง่าย

แอสตร้าแวนผมใช้ตัวละห้าบาท สำหรับหัวโช๊คหลัง หกเดือนเปลี่ยนที...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• *
คือผมไม่แน่ใจอายุการใช้งาน เบ้าของร้านบางไผ่อะครับ ถ้าอายุการใช้งานไม่ถึงครึ่งของของแท้ ก็ตัดสินใจง่ายครับ ยางมันอยู่ใต้เหล็กมองไม่เห็น  ทางบ้านผมไม่นิยมของแท้ยกเว้นผม บอกว่าผมเป็นไอ้พวกบ้ายี่ห้อ ไม่จำเป็นต้องใช้ของแท้  สั่งมาจากนอก ดีไม่ดีไม่รู้ หมดอายุรึปล่าว รับประกันมั้ย นานแค่ไหน ชอบเวอร์  ใช้ของแค่ที่มันใส่ได้ก็พอ แบบพอเพียง  มีใครที่อธิบายผลดีผลเสียแบบเห็นชัดๆของของแท้กับของเทียม ได้มั้ยครับ พูดยากจริงๆครับการอธิเบายเรื่องนี้ให้ทางบ้านทราบ ซื้อของแท้มาเป็นที่รังเกียจของคนในบ้านครับ  กรรมจริงๆ ไม่มีใครเข้าใจคำว่าคุณภาพเลยครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
อ่า....

หลักการที่จะอธิบาย ก้อคงเป็นเรื่องของความคุ้มค่าอะครับ...

อันดับแรก...ข้อเสียก้อคือมันแพง....

แต่ข้อต่อๆมาก้อคือ...ค่าแรงในการเปลี่ยนแต่ละครั้ง มันหลายตั้งอยู่ เนื่องจากมันไม่ได้ถอดประกอบง่ายอย่างรถญี่ปุ่นทั่วๆไป

ต่อมาก้อเรื่องอายุการใช้งานครับ...ของแท้...ผมว่ามันไม่น่าจะต่ำกว่า 5 ปี

เรื่องการรับแรงกระแทกอีก...

อีกอย่าง...รถเราตังค์เราครับ... ความปลอดภัยมันเป็นของเรา

ผมเองก้อเคยเจอ...ไอ้คำที่ว่า...ทำไมต้องของแท้...

สิ่งที่ผมบอกไปก้อคือ...ผมขี้เกียจเข้าอู่บ่อย ถึงจะเปลี่ยนเองได้ผมก้อขี้เกียจทำบ่อย

เวลาจำเป็นต้องใช้รถอย่างเต็มที่ผมก้อขี้เกียจมาพะวงว่า มันจะทนไหวหรือเปล่า...

ประมาณนี้แหละครับถ้าคนที่แนะนำให้ใช้ของเทียม

ยอมจ่ายค่าแรง และค่าเสียหายที่เกิดจากการใช้ของเทียม

รวมทั้งค่ายุกค่ายาเวลาเข้าโรงบาลด้วย มันก้อน่าลองใช้ครับ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
+1 พี่นพครับ  ตอบได้ตรงประเด็น  :D :D :D

• *
ถ้าเป็นยางหัวโช๊คหลังก้อว่าไปอย่าง ถอดง่ายใส่ง่าย

แอสตร้าแวนผมใช้ตัวละห้าบาท สำหรับหัวโช๊คหลัง หกเดือนเปลี่ยนที...

ครับไปแนะนำทางบ้านมาแล้วครับ ว่า มีพี่คนนึงแนะนำว่ามันไม่ใช่ส่วนที่ต้องประหยัด ส่วนที่ประหยัดเงินได้ก็มี พี่เค้าใช้เบ้าโช้คแท้ครับ แต่ด้านหลังเค้าใช้ตัวละ5บาทเอง หกเดือนเปลี่ยนที่ ปีละ40คุ้มครับ  เท่านั้นละครับเข้าใจทันที  ต้องขอบคุณพี่นพเจ้าของประโยคข้างบนครับ 

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
+1 พี่นพ ฮะ...

ประหยัดกว่า 10 % (รวมค่าแรง) แต่อายุการใช้งานสั้นเหลือ 30 % มันไม่เรียกว่าของดีครับ...

มันถูกแต่ว่า ไม่คุ้มค่า...ครับ

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เวลาเป็นทรัพย์ที่มีค่าสูงยิ่งในชีวิตนะครับ ก็ลองคิดเอา

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง