วางกำหนดการท่องปายให้หน่อย....

ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน · 5151

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 จะไป"ปาย" เดินทางจาก กทม.ประมาณ๑๒.๐๐น.วันที่ ๕ ธ.ค. ๕๓จองทีพักปายไว้ วันที่ ๖ ธ.ค.๕๓ อีกวันตั้งใจ จะไปนอน ที่ปางอุ๋งวันแรกของการเดินทาง ควรพักที่ไปหนดี ครับ ตาก ลำพูน หรือตียาวไปนอนเชียงใหม่เลย แต่กลัวว่า ทั้งคนทั้งรถ จะเหนื่อยก่อนเป็น ทริป  สว ครับ  :มั้ง: (ออกจาก ก.ท.ม. ช้า เพราะต้องรอ น้องเฟลอ รำถวายพระพรฯ ที่ ร.ร.ก่อน)

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แนะนำว่า พักที่ ตากครับ..

มี 2 ตัวเลือก

1 อชตาก อยู่ทางไป แม่สอดครับ ขับขึ้นเขาไม่กี่ กิโล ฮะ บรรยากาศกี หนาวแน่นอน ตั้งเตนท์ได้ ผมจำชื่อไม่ได้ลองเช็คในเน็ตนะครับ...

2 บ้านร่มไม้หรืออะไรสักอย่างเนี้ยครับ ที่จี๊ดพักบ่อยๆ ราคาไม่กี่ 100 ครับ  :)

แล้วค่อยขับต่อไป เชียงใหม่ จะได้ไม่เพลียครับ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline bat

• bat
ช่วงวันดังกล่าวทั้งคนทั้งรถเยอะมาก ลุงชัยต้องทำใจนะ เพราะมันจะเยอะมาก เบื้องต้น ไปพักที่ตาก บ้านแมกไม้ ราคาถูกห้องสะอาด แล้วขับไป ปายเลย  ส่วนอื่นๆโทรมาละกัน ไม่แน่ผมอาจจะยังอยู่ที่ปาย

• คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :-*ขอบคุณครับ ตัดสินใจคืนวันที่ ๕ ธ.ค.๕๓ พักที่ เขื่อนภูมิพล อาคารริมปิง ราคาพิเศษ จาก แปดร้อย ลดเหลือ  ห้าร้อยกว่า ลุงเคยรับราชการที่ อ.สามเงา เมื่อ สิบกว่าปีมาแล้ว เลยพอรู้จัก จนท.เขื่อนฯอยู่บ้าง แต่ระยะทางจากเขื่อนฯไป เชียงใหม่ ขับรถ ใช้เวลา กี่ ช.ม เอ่ย และแอสตร้า แวน ขึ้นปายไหวรึเปล่า  ลูกชายแนะนำให้ทิ้งรถไว้ เชียงใหม่(ฝากต้นได้ใหม)แล้วขึ้นเครื่องไป หรือรถตู้ แล้วไปหารถเช่าขับที่ปาย เอา เฮ้อ ทริป สว ก็ยังงี้แหละ :ปลิว:
ป.ล. ปาย ได้ที่พักแล้ว "ปายหวาน" ส่วนปางอุ๋ง ยังไม่ได้จอง มีที่พักแนะนำใหม...

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
:-*ขอบคุณครับ ตัดสินใจคืนวันที่ ๕ ธ.ค.๕๓ พักที่ เขื่อนภูมิพล อาคารริมปิง ราคาพิเศษ จาก แปดร้อย ลดเหลือ  ห้าร้อยกว่า ลุงเคยรับราชการที่ อ.สามเงา เมื่อ สิบกว่าปีมาแล้ว เลยพอรู้จัก จนท.เขื่อนฯอยู่บ้าง แต่ระยะทางจากเขื่อนฯไป เชียงใหม่ ขับรถ ใช้เวลา กี่ ช.ม เอ่ย และแอสตร้า แวน ขึ้นปายไหวรึเปล่า  ลูกชายแนะนำให้ทิ้งรถไว้ เชียงใหม่(ฝากต้นได้ใหม)แล้วขึ้นเครื่องไป หรือรถตู้ แล้วไปหารถเช่าขับที่ปาย เอา เฮ้อ ทริป สว ก็ยังงี้แหละ :ปลิว:

ฝากที่บ้านได้ฮะ...

แต่ว่า รถตู้มัน ช้า+เมานะครับ... บินไปไม่แน่ใจครับ รถเราค่อยๆขับไปได้อยู่แล้วอะฮะ... ถ้ามันสมบูรณ์ครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เกียร์ออโต้ ลุยโลดครับ :ปลิว:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ที่แน่ๆ เกียร์เนียนแล้วหรือครับ? พยายามลองวิ่งยาวๆ หลายๆรอบดูก่อนนะครับ
แต่ถ้าทำเกียร์มาเนียนแล้ว ก่อนไปเช็ค-เปลี่ยนถ่าย น้ำมันเกียร์ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค ชุดใหม่ไปเลยนะครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
1. ออกเที่ยง   ตียาว ใช้เวลาประมาณ 10 ชั่วโมง ไปนอนถึงเชียงใหม่ประมาณ สี่ทุ่มพอดี (แบบจอดพักข้างทางบ้าง...อย่าจอดพักกลางทางนะครับ ขวางชาวบ้านเค้า อิอิอิ..)
2. กรณี กังวลเรื่องรถ ก็ฝากไว้เเล้ว...เช่า Vios หรือ City หรือ Yaris ฯลฯ ไม่แพงวันละประมาณ 700-1,500บาท/ต่อวัน มีให้เช่าเยอะครับ  ผมขอเสนอแนะ..Yaris ครับ ขับขึ้นเขามันโคตรๆ  คล่องตัวดีครับ....แต่ถ้าอยากสบายๆต้อง Camรี่ ครับ...สองพันกว่า

3. ออกจากเชียงใหม่เช้าๆ ชิลๆ ไปถึงปายประมาณ เกือบเที่ยงใช้เวลาประมาณ 100กิโลแม้ว...ใช้เวลา 2-3 ชั่วโมงเอง  :เครียด:

อย่าลืมแผนที่เมืองปายครับ...ผมวิ่งเข้าป้อมตำรวจท่องเที่ยว ขอเขามา..ใช้นำทางขับรถรอบๆเมืองปาย 3 รอบใน 2 วัน..แบบว่า ตระเวณเกือบทุก resort เลยครับ..สวยๆๆๆทั้งน้าน.. :ไม่: :ไม่:

ตอนผมไปกันสามคนพี่น้อง..ผมก็ลงเครื่องที่หนามบินแล้วก็เช้า Yaris เกียร์ธรรมดาขับไปปายครับ..ชิลดีครับ  ;D

ขอให้เดินทางปลอดๆๆภัย และสนุกๆๆนะครับ... :หึหึ: :-*  

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
น้าโทนี่ พอจะมีเบอร์ติดต่อร้านเช่ารถมั้ยครับ อยากเช่าฟลอจูนเนอร์ เพราะต้องพาน้องๆไปอีก7คน เลยอยากได้รถใหญ่ๆที่เชียงใหม่อ่ะ :-[ :-[

ผมเคยใช้ รูบี้ กับ  บีคาร์เร้น  กับ ศรีภูมิ กับ AVis ครับน้า
บริการไม่ค่อยต่าง...แต่ต่างกันที่ค่าเช่า กับ ประเภทรถ และจำนวนรถที่มีครับ  ;D

http://www.beecarrent.com/car_rental_th.html

http://www.carrent4u.com

http://www.northcarrent.com

http://northcarrental.com

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

มีอีกราย ใช้บ่อยมาก
บิ๊กจั๊ม.....คุณสนั่น  รายนี้อ้างชื่อผม (โทนี่ ปูนซิเมนต์) ได้เลยครับ...มี Foretuner  อยู่คันเดียว ที่เหลือเป็น Altis ,Yaris, Vios สารพัด
053 260 099
081 030 0736

เงื่อนไข : ที่ต้องมีเหมือนกันเกือบทุกราย คือ รูดการ์ด กันวงเงินมัดจำไว้ประมาณ 10,000บาท
              แต่ที่ Big jump  ปูนฯไม่ต้องใช้ครับ

ราคาต่อรองกันเองนะครับ..น่าจะลดได้อีก
หนาวแล้ว...แต่ควรจองแต่หัววันครับ  ไม่งั้นหนาวกว่า

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ทางไปปาย ถ้ารถน้อยๆ 1 ชมครึ่งก็ถึงครับ ถ้ารถเยะๆนินรก......... เพราะถ้าหยุดกลางเนิน และเกียร์ไม่เ้ขานะพี่งานเข้าอย่างหนักแน่นอน

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ถึงตากประมาณ หกโมงเย็น หรือ..จะนอนเขื่อนภูมิพล ซักคืนหนึ่งก่อน..พักผ่อนเอา.. (แรง) แต่หัววัน....แล้วค่อยร่อนขึ้นไปไต่เขาเมืองปายคับ

แหม...(อ่านว่า แฮ๋ม)..ถึงตอนนั้น ลุงชัยฯก็ได้เกียร์ใหม่แล้วนี่ครับ....ขับยาวไปเร๊ยจร้า  มะต้องเช่าแล้วรถ  อิอิ.. :-[ :-[
ช่วง High Season  รถเยอะ...แต่คนช่วยมีไม่เยอะ ..ก็เสี่ยงกินข้าวลิงเล็กน้อยครับ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เลยอยากได้รถใหญ่ๆที่เชียงใหม่อ่ะ :-[ :-[
ที่บ้านมี 6 ล้อให้ยืม เอาไปเติมน้ำมันเอาเองนะ  :)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

เลยอยากได้รถใหญ่ๆที่เชียงใหม่อ่ะ :-[ :-[
ที่บ้านมี 6 ล้อให้ยืม เอาไปเติมน้ำมันเอาเองนะ  :)
ขับทางไกลอาจจะอยากหน่อยคับ...

แวะลำปาง...มั้ย...ที่บ้านแม่ผมมีคันนี้ว่างอยู่คันหนึ่งอ่ะให้ยืมได้ครับ..ถ้าเขาว่างจากการส่งเซรามิกส์อะนะ

Offline bat

• bat
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: เอาไปรับสาวๆ แล้วใครจะนั่งไปด้วยล่ะ :omg:

อ้าว...เหรอ       งั้นป๋า Bat พาขึ้นเรือบินไปเถอะครับ  BKK-CNX-PAI  ประหยัด(เวลา)กว่าเยอะครับ
ว่าแต่จะไปมะไหร่อ่ะครับ...รีบจองนะ

อ้าว...เหรอ       งั้นป๋า Bat พาขึ้นเรือบินไปเถอะครับ  BKK-CNX-PAI  ประหยัด(เวลา)กว่าเยอะครับ
ว่าแต่จะไปมะไหร่อ่ะครับ...รีบจองนะ

1-2-go ไปครั้งเดียวเอาป่าว?

:-*ขอบคุณในความกรุณา ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์ ยังไมทันเดินทาง ก็มีความสุข กับคำแนะนำซะแล้ว ขอบคุณครับ ;)

Offline songkiat

• **
ผมก้อกะว่าจะไปวันปายวันที่26 นี้เหมือนกันเสียดายน่าจะไปวันเดียวกัน

Offline Supakanun

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :) กลางเดือนธันวาคมมีโปรแกรมไปปายเหมือนกันค่ะ แต่ทริ๊ปนี้ยาวประมาณ 1 สัปดาห์ วิ่งไปอีสาน สกลนคร แล้ววิ่งผ่าขวานทองไปปาย ก่อนไปคงต้องเช็คชุดใหญ่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งผ้าเบรค น้ำมันต่างๆ ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับการเดินทางสู่ดินแดนแห่งความรักครั้งนี้นะคะ

Offline bat

• bat
หลัง25คงปักหลักอยู่ที่ปายถึงวันที่2มกรา ใครต้องการทักทาย หรือมีปัญหาอะไร ก็แวะมาทักทาย ที่บ้านกะทิสด นะครับ หรือไม่มีที่พักก็บอกนะครับ :)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
หลัง25คงปักหลักอยู่ที่ปายถึงวันที่2มกรา ใครต้องการทักทาย หรือมีปัญหาอะไร ก็แวะมาทักทาย ที่บ้านกะทิสด นะครับ หรือไม่มีที่พักก็บอกนะครับ :)

ใครไม่มีปัญหาแต่หากอยากมีปัญหาก็แวะหาได้นะครับเดี๋ยวน้าบัติจัดให้ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
อ่าาาาาาาา....  พี่ช่อคะ  นู๋ลืมเอาถนนเส้นปายมาลงให้อ่ะคะ  + ที่พักบ้านกระทิสด  new look  อิอิ

เด๋วจัดการให้นะคะ  เพิ่งเคลียร์จากงานได้วันนี้เอง

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง