อยากได้โทรศัพท์ใหม่แนะนำหน่อยครับ

jook_corsa · 4724

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
พอดีรู้สึกว่าตอนนี้ตกเทรนด์มากเลยหันไปไหนก็ BB หันไปไหนก็ Touch phone แต่ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยถ้าเป็นเมื่อก่อนยังพอติดตาม

ก็เลยกะจะตั้งงบไว้ที่ 9 พัน - หมื่นนิดๆ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนยี่ห้อไหนน่าเล่นสุดครับเอาแบบครบๆคุ้มๆช่วยแนะนำทีครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ซื้อ สปีกก้า มือ 2 มา 4200 ฮะ หมดกระกัน เดือน 5/11  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ซื้อ สปีกก้า มือ 2 มา 4200 ฮะ หมดกระกัน เดือน 5/11  ;D ;D ;D

คืออะไรหรอพี่

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ซัมซุงก็น่าสนสวยดีฮะแต่ว่าไอ่เจ้าแอนดรอยด์มันคืออะไรหว่า

แล้วมันต่างจากพวก BB ตรงไหนเอ่ยอัันไหนน่าเล่นกว่ากัน  :มั้ง:

อยู่ที่การใช้งานครับ...

หาข้อมูลเองดีกว่านะ...

ต้นเลือกสิ่งที่ตอบสนองความต้องการได้ในราคา ถูกอ่ะ..

เครื่องเ่ก่ามันรวนพอดีแล้วด้วย... :แงๆ:

lap Time

หามาหลายวันละพี่จนงงไปหมดแล้ว  :ไม่:

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ผมจะอธิบายคร่าวละกันนะครับ ไม่เข้าใจถามผมได้ฮะ แอนดรอยคือระบบปฏิบัติการบนมือถือ แล้วอะไรคือระบบปฏิบัติการ เอาง่ายๆครับ เปรียบเทียบในสิ่งที่เราคุ้นๆกัน อย่างเช่น windows ที่ลงในคอม มันก็คือระบบปฏิบัติการฮะ ตอนนี้พอจะนึกภาพออกมั้ยฮะ  ในคอมนั้นมันก็ระบบปฏิบัติการหลายยี่ห้อ หลายระบบ เช่น windows linux mac ฯลฯ ส่วนในทางของมือถือก็เหมือนกันฮะ มีหลายระบบปฏิบัติการให้เราได้ใช้กันยกตัวอย่างเช่น แอนดรอย  วินโดวโมบาย ซิมเบี้ยน ส่วนของ BB นั้นก็เป็นระบบปฏิบัติการของ BB เองที่เค้าเขียนมันขึ้นมาสำหรับ BB และ ไอโฟน ทางแอบเปิ้ลเค้าก็เขียนระบบปฏิบัติการของเค้าเองเช่นกันเพื่อสำหรับใช้ในไอโฟน ส่วนยี่ห้ออื่นพวกซัมซุง แอลจี เค้าเลือกที่จะใช้ระบบปฏิบัติการแอนดรอยซึ่งกุเกิ้ลเป็นผู้พัฒนา

ระบบปฏิบัติการในมือถือมันก็มีลิขสิทธิ์เหมือนกันฮะ เหมือนในคอมพิวเตอร์เลย แต่แอนดรอย์นั้นเป็นระบบปฏิบัติการแบบ open source หรือระบบปฏิบัติการฟรี ใครจะเอาไปพํมนาต่อก็ได้ตามใจ ดังนั้นมือถือพวกแอลจี ซัมซุงถึงเอาแอนดรอยไปพัฒนาเพื่อให้เหมาะสมกับมือถือของตัวเอง ส่วนระบบปฏิบัติการใน BB ก็เป็นของเค้าเอง เราได้เพียงแค่ลงโปรแกรมลงไปเท่านั้น

แล้วคำถามก็จะถามมาว่า แล้วมือถือยี่ห้อนี้ เอาระบบปฏิบัติการอื่นมาลงได้มั้ย  ตอบว่าไม่แน่นอนเสมอไป ส่วนคำตอบสำหรับพวกโปรแกรมเมอร์คือได้ ฝรั่งทำกันเต็ม ลงแอนดรอยลงบนไอโฟน แต่เรามันคนใช้มือถือธรรมดาอย่าไปสนใจมันเลยฮะ อธิบายคร่าวๆแบบบ้านๆยกตัวอย่างเช่น อย่างเช่น BB ไม่สารมาถลง วินโดวโมบาย ได้ หรือ มือถือยี่ห้อโนเกียที่ระบบปฏิบัติการมันเป็นซิมเบี้ยน ก็ไม่สามารถลงวินโดวโมบายได้เช่นกัน

คำถามต่อมาแล้วไอ้ระบบปฏิบัติการเนี่ย มันเปลี่ยนได้มั้ยที่อยู่บนมือถือ คำตอบคือได้ แต่บนรากฐานของระบบปฏิบัติการเดิม นั่นก็การอัพเกรด ยกตัวอย่างที่เราได้ยินมากัน เครื่องยี่ห้อ A เป็นระบบปฏิบัติการแอนดรอย 2.1 สามารถอัพเป็นแอนดรอย 2.2 ได้ในอนาคต ก็คือมันจะเพิ่มความสามารถให้กับระบบปฏิบัติการที่เราใช้อยู่  แล้วมันจะอัพได้ทุกเครื่อง ทุกยี่ห้อมั้ย คำตอบคือไม่แน่นอน ก็เหมือนคอมพิวเตอร์ครับ เครื่องความเร็ว cpu 400 MHz ram 128  มันจะลงวินโดว 7 ก็ไม่ได้เพราะว่าความเร็วมันน้อยไป หรือเครื่องคอมพิวเตอร์ cpu 1GHz ram 256 ลงวินโดว 7 มันก็ลงได้ฮะ แต่มันไม่เหมาะสม ลงแล้วช้าเป็นเต่า ดังนั้นคำตอบในมือถือก็เหมือนกันฮะ เครื่องแรงลงโปรแกรมได้เยอะ อัพระบบปฏิบัติการได้ไม่หน่วง

เอาแค่นี้พอก่อนฮะ เดี๋ยวจะยาว + งง เกินไป

ขอแต่เราตอบโจทย์การใช้งานมือถือให้ได้ก่อนครับว่าเราซื้อมาจะเอามาทำอะไร โทรเข้า โทรออก ส่ง sms เล่น wifi หรืออยากแชต ฯลฯ

มีอะไรสงสัยก็ถามได้ฮะ

ปล ซื้อที่ไหนอะพี่ spica 4200 ชี้ช่องนำทางหน่อย ตอนนี้อยากเล่นแอนดรอย

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
โนเกีย5800ก็คุ้มค่าดีนะครับราคาตอนี้ไม่แรงมาก

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เอา bb 8520 สีขาวมั้ยน้อง  detail โทรมาคุย ไม่ก็โทรหาต้น

ขายให้ 4500 บาท

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

เอา bb 8520 สีขาวมั้ยน้อง  detail โทรมาคุย ไม่ก็โทรหาต้น

ราคานี่น่าสนฮะเครื่องมีประกันอยู่ป่าว

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD

ราคานี่น่าสนฮะเครื่องมีประกันอยู่ป่าว

ไม่มีแน่นอน ของหิ้วจากเมืองนอก

โทรมาคุยก่อนแล้วค่อยคิดว่าจะเอา  ราคามือ 2 ปกติเค้าขายกัน 6000-6500 นะแก

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จุกจะไปกลัวอะไร ถ้าไม่มีประกัน..
HTC ของพี่ ซื้อมา 3ปี ยังไม่เคยได้ยุ่งอะไรกับประกันเลย
มันมายังงัย กรูก็ใช้อย่างงั้นแระ ก็ไม่เห็นมันเจ๊ง
เล่นเน็ตบ้าง เล่นเกมส์บ้าง เก็บ Source ไฟล์ไว้เต็มเลย ก็เฉยๆ

สรุป 3ปี ระบบวินโดว์อะไร มันก็ยังอยู่เหมือนเดิมอย่างนั้น 55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline new corsa b

• ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
 :D

A88  Android 2.1 กล้อง 5 Px หน้าจอไวพอๆ IPhon ฟั่งซั่นมีพอ ๆ กับ ซัมซุง กาแลคซี่ แต่ราคา 8900

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า

ใช้อยู่เลยครับตัวนี้ ติดใจมาก

แต่ แนะนำ A88 สเปคเครื่อง ดีกว่ามาเอนดรอยก็ 2.2 เสียที่ประกัน ถ้าอยู่ ตจว.ก็เคลมนานหน่อยครับ ((ถ้าเครื่องมีปัญหา))
http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/a88.htm

แนะนำอีกตัวก็  LG Optimus One ครับ เป็นเอนดรอย 2.2เหมือนกัน

http://www.siamphone.com/catalog/LG/optimus_one.htm

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Iphone ก็อยากได้แฮะ  :-X

Offline zince

จุก ลองไปเดินดูแถวๆ คลังพลาซ่า2  อะครับ ตรงย่าโม  พี่เคยไปเดินเจอมือ 2 ประกันเหลือเกือนปี 5500 แต่หลายเดือนมาแล้วนะ ตอนนี้น่าจะเยอะขึ้น
หรือไม่ก็รออีกหน่อยช่วงบอลเปิดฤดูกาล ของมือ 2 น่าจะออกวางตลาดเพิ่มอีกมากมาย "เห็นไผ่บอกมา" อิอิ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~

เครื่องใหญ่ดีครับจับกระชับมือดี หายก็หาเจอง่าย ใช้เป็นอาวุธป้องกันตัวได้  ;D ;D ;D

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

จุก ลองไปเดินดูแถวๆ คลังพลาซ่า2  อะครับ ตรงย่าโม  พี่เคยไปเดินเจอมือ 2 ประกันเหลือเกือนปี 5500 แต่หลายเดือนมาแล้วนะ ตอนนี้น่าจะเยอะขึ้น
หรือไม่ก็รออีกหน่อยช่วงบอลเปิดฤดูกาล ของมือ 2 น่าจะออกวางตลาดเพิ่มอีกมากมาย "เห็นไผ่บอกมา" อิอิ

ขอบคุณครับว่าแต่พี่ไปทำอะไรที่คลังมาโคราชไม่บอกกันเลยนะ

Offline zince

ขอบคุณครับว่าแต่พี่ไปทำอะไรที่คลังมาโคราชไม่บอกกันเลยนะ

ไปโคราช ส่วนใหญ่ไปในนามของสมาคมนะครับ ทางฮุก 31 เขาให้ไปช่วยงานเกี่ยวกับทางด้านพิธีต่างๆ ครับ ไปอยู่มามาเป็นเดือนเลย

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

ไปโคราช ส่วนใหญ่ไปในนามของสมาคมนะครับ ทางฮุก 31 เขาให้ไปช่วยงานเกี่ยวกับทางด้านพิธีต่างๆ ครับ ไปอยู่มามาเป็นเดือนเลย

ไม่บอกซักคำ  :-X

Offline naxalez

อยากได้มือถือที่ลงโปรแกรม Meta4 Trader ได้อ่ะคับ
จะเอามาดูราคาทองครับ

ซอยข่อยแน

Offline pecth

• สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
ผมมี 1 รุ่นคับอันนี้หน้าใช้มากมายคับ... คือ 3310 คับใช้ดีๆกันมามากละคับเคยได้ยินกันไม่คับว่า สูงสุดคืนสู่สามันชนคับ...อะล้อเล่นนะงัฟ ตอนนี้ผม BB9700 อยู่คับแต่ในวันข้างหน้าอย่ากได้ Bold ตัวใหม่คับ ชอบ
BB มะละคับจะได้มีเพื่อนคุยกันเยอะ...เยอะ

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ต้องหาตัวเองให้เจอก่อนครับ แล้วค่อยซื้อ ;D

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง