เหนื่อยๆ เพลียๆ กับการขายของ

มหิงสา · 1771

Offline มหิงสา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
หุหุ ขอพูดลอยๆ ตามประสาคนแก่ นะครับ
ก็เรื่องค้าๆขายๆ นะครับ บ่นไปตามประสา เหอๆๆ
ปีนี้ มีเรื่องใช้เงินเยอะ เงินเก็บทั้งหมดที่มีมา ก็หมดล่ะ
เลยขุดๆ หาของที่มีๆเก็บๆ เอาออกมาปล่อยบ้างขายบ้าง
ปล่อยราคาถูกๆ แถมๆก็มี ยกให้ก็มี แต่ก็กระนั้นนะ มีทุกรูปแบบ
- รับของไปล่ะ บอกของใช้ไม่ได้ อ่ะ ไม่ว่ากัน ออกค่าส่ง EMS ฟรี ไม่เป็นไร
- รับไปละ เงินไม่พอ ขอพลัดผ่อนไปก่อน อ่า .. ก็ได้
- หิ้วของไปมาหลายรอบ มารับของไป พอเอาใช้ บอกใช้ไม่ได้ ขอเงินคืน

เห้อ ก็เข้าใจครับเหตุผลแต่ละคนไม่เหมือนกัน
แต่จะมีคนใจพ่อค้าแบบผมไหมเนี่ย
กำไรตรูก็ไม่ได้เอาเยอะ แค่พอเอามาซื้อผ้าอ้อมลูกก็พอ
ทุกวันนี้พยายามประหยัด corsa ก็จอดนิ่งๆไว้
ใช้มอไซค์ไปก่อน

ต่อไปก็ไม่ดิ้นรถไปประมูลหรือหาของมาปล่อยล่ะ
หมด lot ที่มีอยุ่ จะซื้อนั่งทับคนเดียวล่ะ  ไปล่ะ

ปล. ไม่ได้มีจุดประสงค์ว่าใคร นะครับ แค่อยากระบาย
 :drink:

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เข้าใจเลยพี่

บางครั้ง มันต้องใจเขา-ใจเรา อ่ะคับ
ช่วยค่ารถกันบ้าง อะไรบ้าง

ทำการค้ายังไงก็ต้องมีกำไรกันบ้างคับ
ไม่งั้นก็อยู่เฉยๆดีกว่า ไม่เจ็บ ไม่จน

สู้ๆครับพี่

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
มาเป็นกำลังใจให้ครับ  :)

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

ก็เข้าใจนะ แต่บางอย่าง หาข้อมูลมาบ้าง
จะได้ไม่เข้าใจผิด
บางคนโทรมาบอกว่าจอง
พอเปลี่ยนใจไม่เอา ก็ไม่ยอมโทรบอก
ให้เราโทรไปถามเอง

เอาน่า ไม่นานล่ะ จะอยู่เฉยๆ

.
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆธรรมดาครับ ทำไรก็ใจเขาใจเรา แต่บางที่ถ้าขายแบบใจดีมากๆก็เจ๋งครับ เหอะๆ โหดมากก็ไม่มีใครแถมด่าสาปส่งมาอีก เหอะๆ
ผมว่าทำอะไรที่เราถนัดดีกว่าครับ สบายใจ ได้ตัง และมีความสุข

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline anupanr

• นักรบพเนจร
  • **
  • นนทบุรี
ต้องขอโทษพี่มหิงสา ด้วยครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่ทำให้พี่ลำบาก
คือสั่งพัดลม Corsa จากพี่ เนื่องจากรถผมพัดลมเสีย ทำให้เครื่อง Heat จึงหวังพึ่งพัดลมของพี่
ซึ่งนัดกับพี่ไว้วันศุกร์ บอกให้พี่ช่วยแบกมาที่ศิริราช ผมจะนั่งรถเมล์ไปเอา(รถเสียจึงต้องพึ่งรถโดยสาร)
พอดีที่อู่แจ้งมาว่า พัดลมยังใช้ได้อยู่  จึงต้องลำบากให้ทางพี่มหิงสา ช่วยส่งพัสดุโดยจะบวก ให้ 100 บาท

แต่มีเหตุจำเป็นอีก ซึ่งที่อู่โทรมาแจ้งว่าพัดลมไหม้ไปแล้ว
ผมก็เลยต้องโทรหาพี่มหิงสา ว่าอย่าพึ่งส่งวันจันทร์จะขอไปรับที่ศิริราชอีกที
ซึ่งโทรติดเอาวันอาทิตย์ และคิดว่าโชคดีมากที่วันศุกร์และเสาร์พี่ยังไม่ส่งมา

วันจันทร์ก็ทำให้พี่ลำบากแบกไปที่ศิริราช
ซึ่งต้องขอโทษด้วยครับ เพราะทำให้พี่ลำบาก แทนที่พี่จะขี่มอเตอร์ไซด์ต้องหารถมาแทน

ผมดีใจที่ว่า รู้สึกพี่ในเว็ปใจดีช่วยเหลือกันดี
ผมแบกมาที่อู่ พบว่า ที่สั่งมามีไซด์และขนาด ที่ใส่ในตัว Corsa 3 Dr 1.4i Swing ไม่ได้
ซึ่งก็เป็นความผิดผมเองแหละ ที่เข้าใจว่าใส่ Corsa ได้แล้วจะใส่รถเราได้ (ความหลังต้องศึกษา
ให้ดีๆก่อน)

ก็เลยโทรไปหาพี่มหิงสาอีกที
ซึ่งผมแจ้งพี่ไปว่าขนาดไม่เท่ากันผมลองยัดใส่แล้วใส่ไม่ได้
จะบิดมุมไหนก็ใส่ไม่ได้ ก็เลยโทรไปสอบถามว่ามีตัวอื่นอีกไหม ซึ่ง
ผมรู้สึกดีมาก ที่ได้ยินพี่เขาบอกว่า ส่งคืนได้ครับ
ผมจึงขอส่งคืน

ซึ่งกลับทำให้พี่ลำบาก
ผมต้องขอโทษด้วยแล้วกันครับ
ในส่วนนี้ผมรับผิดชอบเองครับ

ผมต้องขอขอบคุณพี่ๆในเว็บที่คอยช่วยเหลือจนรถพอใช้ได้แล้วครับ

Phone 089-764-4576

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
มาให้กำลังใจครับ สู้ๆครับ...น้าย้ง
น้า..อย่าใจดีเกินไปสิค๊าบ.. ;D ;D

เชื่อมั้ยตอนแรกเห็นของ ก็คิดว่า..เอามาจากไหนนักหนาเนี่ย....เออ คิดอีกที คนมี Vision นินา..แจกไปเลยน้า...แก้เซ็ง

(อย่านะว้อย...กรุ สนิทกับน้าย้ง)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ของผมใช้เองไปหลายตัวแล้ว..
ดีนะที่มีแต่กรอง เหลือแต่กรองเบนซิล ที่คงต้องขายให้พวกๆในอู่
เพราะดูๆแล้ว ไม่เหมาะสำหรับรถเราแล้วแระ (ไม่อยากให้แปลงมาก)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ดีนะที่มีแต่กรอง เหลือแต่กรองเบนซิล ที่คงต้องขายให้พวกๆในอู่
เพราะดูๆแล้ว ไม่เหมาะสำหรับรถเราแล้วแระ (ไม่อยากให้แปลงมาก)

พอเหลือบ้างไหมครับ กรองเบนซิลอะครับ ขอปันมั่งซิครับ  :ไถ: :ตาปิ้ง:

ผมไม่ได้เจาะจงว่าใครหรอก
แต่พอเจอ  เจอทีเดียว 4-5 เอ้อ..ยังไงหว่า ชีวิตตรู
ผมรับปากแล้วไม่คืนคำหรอกครับ
ไม่ต้องห่วง สบายใจได้

.

อ่า...Avatar มีเจ้า Foggy โผล่มาตอนไหนเนี่ย...ดูสมบูรณ์แบบขึ้นเยอะเลยฮะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

พอเหลือบ้างไหมครับ กรองเบนซิลอะครับ ขอปันมั่งซิครับ  :ไถ: :ตาปิ้ง:
วันอาทิตย์ ผมจะเอาติดรถไปนะครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

อ่า...Avatar มีเจ้า Foggy โผล่มาตอนไหนเนี่ย...ดูสมบูรณ์แบบขึ้นเยอะเลยฮะ
ไม่รักกันจริงนี่นาถึงไม่เห็น  โผล่มาตั้งแต่วันแรกๆที่เขาคลอดแล้วนะครับ

.

ไม่รักกันจริงนี่นาถึงไม่เห็น  โผล่มาตั้งแต่วันแรกๆที่เขาคลอดแล้วนะครับ
เค้า  ตาถั่วอะจิ  ข้าน้อยสมควรตาย  แบร่ๆ :please: :dead:

คุณ anupanr ครับ
pm เต็ม ผม pm หาไม่ได้
แจ้งตรงนี้เลยนะครบ
ตามที่ผมเคยบอกไว้นะครับ

ขอหมายเลขบัญชีด้วยนะครับ
พัดลมฝากไว้ก่อนนะครับ
ถ้ามีคนต้องการ ค่อยแจ้งอีกที

.

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง