สถานที่นัดท่านข้าว วันอาทิตย์ที่ 14 พ.ย. 53

หนานมา · 14457

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
เป็นแผนที่คร่าวๆนะครับ

ถ้ามาจากรุงเทพฯ หรือชลบุรี ก้อวิ่งมาทางมอร์เตอร์เวย์ ต่อด้วยถนนหมายเลข 36

คือเส้นที่จะวิ่งไประยอง แล้วมาเลี้ยวซ้ายที่แยกมาบข่า

จากจุดเลี้ยววิ่งตรงจนผ่านแยกไฟแดงไปประมาณสัก 3 กิโลเมตร มันจะมีป้ายเล็กๆบอกว่าอ่างเก็บน้ำดอกกราย

จุดที่ป้ายอยู่มันจะลงเนินนิดๆครับ

จากนั้นก้อวิ่งเข้าไปสุดถนนเลย  :)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Ton_Oo

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • """Tomorrow Never Come""" 080-0914411
ขอบคุณสำหรับเส้นทาง ค่ะ คุณหนานมา

:D :D :D :D

อุปสรรคที่ทานทน จะสร้างคนให้ทนทาน
### มื่อใหม่ ใจปลาซิว แต่วิ่งฉิวไม่เคยรอใคร...###
E-mail : oo_sukanya@hotmail.com
            oo_sukanya@yahoo.com

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :-*เสียดายจัง.....ติดงานขึ้นบ้านใหม่ เพื่อน ส.ว.รุ่นเดียวกัน ที่ ราด.. รี ซะแล้ว..... :ตาปิ้ง:

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline Ton_Oo

• """Tomorrow Never Come""" 080-0914411
น่าเสียดายจังเลยค่ะ

:แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

บ่ายวันอาทิตย์ก้อยังทันนะคะ

จาาาาาาาาาารอ

อุปสรรคที่ทานทน จะสร้างคนให้ทนทาน
### มื่อใหม่ ใจปลาซิว แต่วิ่งฉิวไม่เคยรอใคร...###
E-mail : oo_sukanya@hotmail.com
            oo_sukanya@yahoo.com

Offline ไพบูลย์ เอี่ยมชม

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :ตาปิ้ง:อยากไปร่วมด้วย ครับจะรีบซ่อมรถให้เสร็จก่อนยังไม่เคยไปเที่ยวไหนเลย :ตาปิ้ง:

ฟ้าขาว

Offline bassoat

ผมอยู่ขนำไร่ใกล้ๆนี่เองครับ

แต่ไปไม่ได้แน่นอน เพราะ ต้องกลับอุทัยเพื่อขึ้นศาลวันจันทร์  :-X

น้อยใจน่ะเนี่ย ทริปเล็ก ทริปน้อย ไม่ได้ไปไหนกะเขาเลย  :omg:

บอกได้คำเดียว  เสียดาย...........................................

เหอะ...ไปอุทัยก้อ โทรหาพี่โหน่งเลยครับ

ผมก้อจะไปอุทัยในเย็นวันจันทร์เหมือนกัน กลับวันอังคารเย็น
:ตาปิ้ง:อยากไปร่วมด้วย ครับจะรีบซ่อมรถให้เสร็จก่อนยังไม่เคยไปเที่ยวไหนเลย :ตาปิ้ง:

รถเสียเป็นอะไรเหรอครับ...ต้องการข้อมูลก้อบอกได้นะครับพี่... :)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แต่ไปไม่ได้แน่นอน เพราะ ต้องกลับอุทัยเพื่อขึ้นศาลวันจันทร์  :-X
ผมไปวันอาทิตย์เช้า-เย็นกลับ จะร่วมขบวนขากลับ เข้ามา กทม. พร้อมกันก็ได้นะครับ  :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ผมไปวันอาทิตย์เช้า-เย็นกลับ จะร่วมขบวนขากลับ เข้ามา กทม. พร้อมกันก็ได้นะครับ  :)

ขอบคุณมากครับพี่ แต่

ผมขึ้นมาอุทัยตั้งแต่วัน พฤหัส แล้วครับ ลากยาวไปถึงวันอังคารเลย กว่าจะได้กลับระยอง T_T

แผนที่เพิ่มเติม ปากทางเข้าอ่างเก็บน้ำครับ

ระยะทางจากทางแยก 36 มาบข่า ถึงอ่างเก็บน้ำไม่น่าจะเกิน 10 กิโลเมตร

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:-*เสียดายจัง.....ติดงานขึ้นบ้านใหม่ เพื่อน ส.ว.รุ่นเดียวกัน ที่ ราด.. รี ซะแล้ว..... :ตาปิ้ง:

ว้า..........เสียดายจังเหมือนกัน ต้องไปงานขึ้นเมียใหม่เพื่อนรุ่นน้องที่โอเร็นเทล ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
ขอ คอนเฟริม์ ด้วย วัน พฤหัสน่ะค่า ตอนเเรก ไป ชัวร์ ไปแน่ ... แต่ แต่  :สำนึก: ตอนนี้ งานเข้า อ้ะะ

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .

ว้า..........เสียดายจังเหมือนกัน ต้องไปงานขึ้นเมียใหม่เพื่อนรุ่นน้องที่โอเร็นเทล ;D ;D ;D

เสียดายจังเหมือนกัน ต้องไปงานขึ้นเมียใหม่เพื่อนรุ่นน้องที่โอเร็นเทล

??? ??? ??? :วิญญาณ: 8)

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

พี่ต้องจับน้องมันขึ้นด้วยป่าว?
พี่ไม่ไป น้องมันก็ขึ้นเองได้นะ มากับพวกผมดีกว่า.. รู้ใจกันแล้ว อิอิอิ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline ไพบูลย์ เอี่ยมชม

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เหอะ...ไปอุทัยก้อ โทรหาพี่โหน่งเลยครับ

ผมก้อจะไปอุทัยในเย็นวันจันทร์เหมือนกัน กลับวันอังคารเย็น

รถเสียเป็นอะไรเหรอครับ...ต้องการข้อมูลก้อบอกได้นะครับพี่... :)
:ตาปิ้ง:ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ตอนนี้เปลี่ยนลูกยางปั้มเบรคอยู่ครับได้ของที่บางไผ่แล้วครับเดี๋ยวจะรีบทำเลยครับ :ตาปิ้ง:

ฟ้าขาว

Offline nuchavee

• **
 :) :)......กุ้งเต้นรสแซ่บจี๊ดๆ ....แกล้มกะเบียร์เย็นเป็นวุ้น อ่ะเหน๊าะ  ;D ;D ;D

คู่ไปกะบรรยากาศแบบนี้......อ่ะเหน๊าะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

^
สะพานไม้พาเลซอย่างงี้ ขาไปกินไม่เท่าไหร่
แต่กินเสร็จ ขากลับนี่สิ.. ขอกลับก่อนนายเอ็มนะ 555

Offline godgi

• No.: 109
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: X14
^
สะพานไม้พาเลซอย่างงี้ ขาไปกินไม่เท่าไหร่
แต่กินเสร็จ ขากลับนี่สิ.. ขอกลับก่อนนายเอ็มนะ 555

ถ้าไปกันเยอะแล้วศาลามันจะรับน้ำหนักไหวมั๊ยเนี่ย   :เครียด:

:) :)......กุ้งเต้นรสแซ่บจี๊ดๆ ....แกล้มกะเบียร์เย็นเป็นวุ้น อ่ะเหน๊าะ  ;D ;D ;D

คู่ไปกะบรรยากาศแบบนี้......อ่ะเหน๊าะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

พอจะว่างไหมครับพี่....

มาเย็นวันเสาร์เลยก้อได้ครับ....

เพราะผมก้อจะไปนอนที่นั่นครับ...

Offline nuchavee

• **

พอจะว่างไหมครับพี่....

มาเย็นวันเสาร์เลยก้อได้ครับ....

เพราะผมก้อจะไปนอนที่นั่นครับ...

อยากไปมากๆๆเลยอ่ะ  :-X :-X แต่กิจกรรมวาดภาพส่งประกวดต่างประเทศของลูกๆพี่ ....ทำให้่พี่ไม่ว่าง กระดิกไปไหนเล้ย ต้องเป็นพลละขับกะเป็นพี่เลี้ยงดูแลลูกๆ  :สำนึก:  กิจกรรมพบปะเพื่อพี่น้องแบบนี้ น้องหนานก็แปะที่บ้านเลิฟมั่งดิจ๊ะ  :D :D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สะพาน...เท่อ่ะ...

ป.ล. อยากลองกินเบียร์วุ้น...  :ไม่:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline LukTarn

สะพาน...เท่อ่ะ...

ป.ล. อยากลองกินเบียร์วุ้น...  :ไม่:

WOW WOW น้องต้นอยากกินเบียร์วุ้น เอ!! มันยังไงเนี่ย
ทุกทีสั่งนมปั่นมายช่ายเหรอ.. 
;D ;D ;D

อารมณ์เสี่ยก็ต้องเบียร์วุ้น.................ใช่ไหมเนี่ยครับ พี่ต้น 555+

อิอิ  ;D ;D

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ป่าวนา... ก็ อยากลองอ่ะฮะ.... โค๊ก วุ้น โคตรอร่อยเลย... เบียร์วุ้น อาจจะอร่อยก็ได้...  8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline cherryjaa

โอ้ววว ;) ;) ;) สถานที่สวยมากเลยค่ะพี่.... ;D ;D
แต่ว่าอาทิตนี้ต้องไปงานบวชน้องที่พิจิตรอ่า.....เสียดาย :'( :'(

Offline m_pong

• mmmm
แต่กินเสร็จ ขากลับนี่สิ.. ขอกลับก่อนนายเอ็มนะ 555   :-X :-X :-X :-X :-X

:ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

พี่นุ่นครับบบบ.....รูปสะพานน่าจะคนล่ะร้านนะ  แต่ถ้าร้านเดียวกันสะพานเค้าทำใหม่แล้ว  เป็นปูนพี่รู้สึกว่าน่าจาเปงพื้นซีแพคนะ

:ไถ: :ไถ:น้องต้นเบียรวุ้นพี่ทำได้เดี๋ยวไปยกตุ่มมาจัดการเลย แต่ถ้าเองใม่ดื่มนะ  8) 8) 8) พี่จะไห้กิ๊ฟมันจับเองกรอกเลยอิอิอิ :drink: :drink: :-\ :-\

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

ไปพร้อมกันไหม๊คะพี่นุ่น  ออกจาก กทม.กี่โมงอ่ะคะ

นู๋ไปด้วยยยยยยยยยยยย  ไผ่ จี๊ดค่ะ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ขอไปด้วย...ของผมมีอีบอมส์ ต่องและผม ครับ ขอแฝงตัวหารค่าแก็สไปด้วยยย รถผมโช๊ครัวกินยางคาดว่าถ้าขับไป คงสละยางหน้าซ้ายเป็นแน่ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ง่ะ... โดนขู่แย้ว...

ไว้งาน วันเกิด เจอกันฮะ...

ออ ผมสงสัย... ได้ น้ำขวด ใส่ ตุ่ม หมุนๆเนี้ย... ทำยังไงจะรู้ว่ามันยังไม่ใกล้ระเบิดครับ...

หรือว่า มันไม่ระเบิด แน่ๆอยู่แล้ว... :มั้ง:

lap Time

ไปพร้อมกันไหม๊คะพี่นุ่น  ออกจาก กทม.กี่โมงอ่ะคะ

นู๋ไปด้วยยยยยยยยยยยย  ไผ่ จี๊ดค่ะ

:) :)

คงออกไปช่วงก่อน 8 โมงแระจ้า
ตกลงเจอะเจอกันก่อนแถวที่พักมอร์เตอร์เวย์มั้ย?

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง