เมื่อเจ๊เปิ้ลลาป่วย

suny11 · 8382

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
วีโก้ ไม่เป็นอะไรเลยหรือครับ astra ชนเนี้ยนะ เป็นไปได้อย่างไร

วีโก้กันชนหลังแบนติดกับฝาท้าย ชายล่างเรียบกับใต้ท้อง

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline LukTarn

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
ขอให้รถสวยขึ้นในเร็ววันนะค่ะพี่
คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วคะพี่
สรุป ไม่เข้าใจตำหมวดในตอนแรกเล้ย..
แต่ตอนท้ายก็ ดีดี๊ดี...สงกาสัยพึ่งจะคิดได้มั่งค่ะ
แบบคิดช้าอ่ะ..

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
แบบว่าลุงสนคงจะเส้นหย่าย ชนท้ายเขา โดนปรับสี่ร้อย 555++  :จุก:

« Last Edit: 29 Oct 2010, 17:30 by ขอยลอนผาบี้ »

Offline theone_357

• นักรบพเนจร
  • **
  • หนึ่งครับ 081-1736306
แล้วอย่างนี้เราต้องซ่อมรถเราเองเหรอ

แบบว่าลุงสนคงจะเส้นหย่าย ชนท้ายเขา โดนปรับสี่ร้อย 555++  :จุก:

เส้นม่หย่ายหร้อก แต่มันเยอะ 8) 8) 8)

แล้วอย่างนี้เราต้องซ่อมรถเราเองเหรอ
โห :shock:หลุดมาได้ ซ๋อมรถเองอย่างเดียวก็โอละคร้าบบบบบบบบบบบบบบ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

Offline bushsaba

• นักรบพเนจร
  • **
  • บุษ 0875350138
ดีใจด้วยค่ะเรื่องจบลงด้วยดี รถก็สวยงามทันใจ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
จริงๆมันน่าจะเอาให้มันจ่ายให้เราด้วยนะฮะ... แต่ช่างมันเถอะ...  :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline rmphuket

:ปลิว:น้าสนผมมีโปรแกรมขึ้น กทม. เย็นวันที่ 4/11/53 แต่ไม่ชัวร์...ถ้าชัวร์แล้วจะบอก...จะได้ปายด้วยกัน.... :สำนึก:

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
จะมาวันใหน แจ้งด้วย พี่น้องเราว่างจะได้แห่กันไปดู  55  55 5

แต่ว่านะครับ น้าสนพลาดนิดนึง เป็นผม ไม่ยอมย้ายรถนะนั่น ต้องถ่ายรูปก่อน  ผมเดาว่า vigo ยังคร่อมเลนอยู่ใช่มะ???

ตัดหน้าระยะประชิด ถ้าพิสูจย์ได้ และฝั่งนั้นยอมรับผิด ต้องเล่นประกันให้หนัก ที่จริง case นี้มันต้องซ่อมเราด้วย

การที่เราไปชนคนอื่น ไม่ได้หมายความว่าเราจะผิดเสมอไปนะ นี่มันทำมาเนียนชัดๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

มันเข้ามาเต็มเลนแล้วครับ พอชนแล้วมันยังขยับวิ่งไปหน่อย คล้ายจะขหนี แล้วค่อยจอดห่างจากจุดชนซัก 10 เมตร

เลยป่วยการถ่ายรูปแล้วจราจรที่เข้ามาดูก็พูดจาดีอีก ก็เลยเลื่อนให้ เพราะรถเยอะจริงๆ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
แสดงว่าพีสนโดนขับรถโดยประมาท ขับตามคันหน้าในระยะกระชั้นชิด ด้วยหรือเปล่าครับ :please:

ไม่ได้ตามระยะกระชั้นหรอกครับ มันเข้ามาแล้วตูดมันก็จ่อหน้าผมเลย 8) 8)

ฮาโหลเทสต์

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) จานหนาดีจังครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
ตรงรุ่นเลยลุงสน

ดิสหลังขนาด 258/10 มม. คาลิปเปอร์ เบอร์ 35

ถอดดรัมเดิมออก เอาชุดนี้ใส้ขันน๊อตสี่ตัว
ที่เหลือก็ทำสายเบรคมือ แหล่ม.... :D

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ทำแล้วอย่าลืมปรับแรงดันนะครับ ไม่งั้นเวลากระทันหันนิล๊อคมาอันตรายกว่า ดรัมเยะครับพี่ เหอะๆ ถ้าทำดิสหลัง ดิสหน้าควรเปลี่ยนเป็น อย่างน้อยของแอสตร้า 16 วาวว์ครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ทำแล้วอย่าลืมปรับแรงดันนะครับ ไม่งั้นเวลากระทันหันนิล๊อคมาอันตรายกว่า ดรัมเยะครับพี่ เหอะๆ ถ้าทำดิสหลัง ดิสหน้าควรเปลี่ยนเป็น อย่างน้อยของแอสตร้า 16 วาวว์ครับ

เสริมอีกนิดครับ....

เป็นดิสหน้าของแอสตร้า ที่เป็นเครื่องพันแปด หรือ สองพันครับ

ถ้าเป็นพันหกจานมันจะเล็กกว่าตัวที่เป็นเครื่องที่ว่ามา

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

ดิสก์หน้าทำแล้วครับ........

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ฝนไม่ตก ถนนไม่ลื่น ขับก็ไม่เร็ว(ไม่เกิน80)

ผมอยู่เลนในสุดตรงแยกศาลายาขาเข้า กะบะวีโก้เป็นรถขนของหลังคาสูงส่งของให้แมคโดนัลปาดเข้าแล้วไปไหนไม่รอด(รถติด)

แล้วมันก็จิ้มเบรกจึ๊กผมก็หวดตู้ม มุดเข้าท้าย

กันชนไม่โดนอะไรเลย จริงๆผมเองที่ชะลอรถให้มันเข้า จอดรถมันก็ลงมาขอโทษ

ผมก็ถามว่าคุณมีประกันมั้ยผมไม่มีประกัน มันก็บอกว่ามีชั้น1 ผมก็บอกว่างั้นคุณก็เล่าเหตุการณ์ให้ประกันคุณฟังก็แล้วกัน

รถก็โดนลากเข้า สน.ธรรมศาลา ชนตั้งแต่บ่าย2ครึ่ง มัน+ประกันเข้ามา3โมงกว่า(สงสัยไปเตี้ยมกันอยู่)

จากนั้นก็ไปพบร้อยเวร ท่านร้อยเวร(ไม่รู้ปลุกผักรึปล่าว ง่วนเชียว)ให้คุยกับประกัน บลาๆๆๆๆๆๆ ฝั่งผมมีคนเดียว+กำลังใจจากสมาชิก

ฝั่งนู้นมี3+ร้อยเวร(น่าจะ)ประกันมันจะให้ผมจ่ายค่ากันชน12000+ทำสี3000ผมไม่ยอม ไม่ทะเลาะ ไม่โวยวาย ไม่คุยด้วย(เวลาจะพูกก็หันไปพูดกับร้อยเวร แต่ท่านก็ไม่คุย(เก็บผักมั้ง)

บอกอย่างเดียวผมไม่จ่าย ร้อยเวรแหงะหน้ามาบอกว่าผมผิดตามกฏหมาย ผมว่าทั้งที่ผมให้ทางแล้วมันเบรกให้ชนเนี่ยนะ

ท่านบอกกลับว่าผมให้ทางหน่ะถือว่าเป็นคนดี :D แต่ผิด >:( ผมก็บอกว่าถ้าเป็นอย่างนี้คนดีไม่ต้องมีแล้วมั้ง :(

ผมก็ขอออกมาข้างนอก รอ ผบ. ซักพักผบ.ก็มา 555มีพวกแล้วโว้ย(คิดในใจ)

เดินกลับเข้าไป ผบ.ก็เจรจาใหม่ บลาๆๆๆๆๆ

ประกันมันก็บอกเดี๋ยวจะลดให้ ซักพักก็บอกว่า ลดให้9000 ท่านร้อยเวร(สงสัยเพิ่งนึกได้ว่าต้องช่วยคนดี 8) 8))

ท่านก็เอื้อนเอ่ยด้วยเสียงชัดถ้อยชัดคำว่า ชนแค่นี้เอ็งเรียกเค้าขนาดนั้นจะซ๋อมใหม่ทั้งคันเลยรึไง

กันชนไม่เห็นประกันไหนเบิกใหม่เลยมีแต่ซ่อมของเก่า ทำงานไม่เป็นนี่หว่า เรียกเค้าซักสี่ซ้าห้าพันเอ็งก็ได้เงินสดกลับบ้านแล้ว ไม่เป็นนี่หว่า

แล้วก็พลิกใบหน้าท่านมาที่ผมกะผบ.พร้อมบอกว่า

คุณไปเสียค่าปรับที่ข้างหน้านู่น400แล้วกลับบ้านไปเลย มันอยากได้ให้มันฟ้องเอา แต่ผมไม่เคยเห็นมันฟ้องได้ซักราย ชนแค่นี้ทำเป็นเรื่องใหญ่

อ่าแล้วหนูเอารถกลับได้มั้ยค่ะผบ.เอ่ย เอากลับไปเลยจะจอดไว้ทำไมหล่ะ

เรื่องก็เป็นเช่นนี้แล

กม. เอาเปรียบ :'(

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

ถึงบ้านแล้วครับ หลังจากป่วยอยู่เกือบเดือน.............

อาการดีขึ้นผิดหูผิดตา............กับรถบ้านๆ................

หลังจากเสริมเจ้านี่..... :D :D

แล้วแอบแรดดู ;) ;)

:-[ :-[ :-[ :-[

ใครไปทำอะไรเจ้เปิ้ลเราหว่า..........

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
รถมะห่วงฮะ ห่วงคนขับ...วายซะก่องอ่ะฮะ

อิอิอิและอิ...ทำไมไปได้.. ;D ;D

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เป็นเรื่องธรรมดาออกจากอู่แล้วต้องแรงอยู่แล้วครับลุงสน :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ใครไปทำอะไรเจ้เปิ้ลเราหว่า..........

>:(เฟสอ๊อฟใส่หน้า 16 วาล์วมันก็ต้องแรงขึ้นสิ่  555++

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง