Astra F Van รายงานตัวครับ

jungskie · 17547

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
คันนี้ ???  http://www.opel.in.th/index.php/topic,4256.msg71168.html#msg71168

คันที่ไม่ได้ถามถึง ชื่อ  Show Jung ครับ  เป็น สตาเร็ท jing jing   อิอิ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
คันนี้ ???  http://www.opel.in.th/index.php/topic,4256.msg71168.html#msg71168

กะอยู่แล้วว่าต้องเอาอันนี้มาบอกของเดี่ยวๆเค้าก็มีไม่เอามา :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :ใบเหลือง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
คันนี้ ???  http://www.opel.in.th/index.php/topic,4256.msg71168.html#msg71168

คันที่ไม่ได้ถามถึง ชื่อ  Show Jung ครับ  เป็น สตาเร็ท jing jing   อิอิ

กะอยู่แล้วว่าต้องเอาอันนี้มาบอกของเดี่ยวๆเค้าก็มีไม่เอามา
ครือ....จะได้ไม่ต้องมีใครถามถึงภาพคู่ไง เสียเวลา

.....อะน่าขอเค้าทำ Rating มั้งจิ 

คันแดงๆนี่เดี๋ยวว่า..จะเปลี่ยนชื่อเป็นเจ้า Stark ละ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เริ่มจะเข้าหน้าฝนแล้วครับ  ฟิล์มทำทีหลังได้  สีถ้าตัวถังไม่ผุทำที่หลัง  ถ้าตัวถังผุ ปะผุก่อน 

ติดแก๊สเงินเหลือแน่นอนครับ

ผมก็ติดแก๊สมาตั้งจะ2ปีแล้วม่ะเห็นมีเงินเหลือเลยอ่ะเพื่อนกอล์ฟ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เอากล้องไปขายดิ  เหลือเงินลงอ่าง  บานเลยอ่ะ   ;D ;D ;D
ทุกวันนี้ที่ไม่ค่อยจะเหลือ ก็เพราะอ่างนี่แหละกร๊อฟฟฟ เอ้ย....อีกซักพักกล้องก็จะไม่เหลือ...ลงอ่างมือหมด(เลอะน้ำมันเครื่อง) 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ครือ....จะได้ไม่ต้องมีใครถามถึงภาพคู่ไง เสียเวลา
.....อะน่าขอเค้าทำ Rating มั้งจิ  
คันแดงๆนี่เดี๋ยวว่า..จะเปลี่ยนชื่อเป็นเจ้า Stark ละ

ถ่ายจาก เวดดิ้งสตูดิโอ ก็อย่างเนี่ย ......

มาใหม่ก็ Red In Love หว่านเสน่ห์จนสาวๆแตกฮือ  พออยู่ไปก็ได้โลโก้จากคุณต้นมาแปะตรูดก็เรียก Stich   ตอนนี้ Stark อีกและ เพิ่งไปดูภาคสองมาหรือครับ ไม่หนุกอะภาคนี้   ท่าน Tony Stark ตั้งชื่อแบบไม่.......
ระวังจะเป็น stack นา ขึ้นไปซ้อนกันเป็นชั้นๆไม่จืด  :omg:   เปลี่ยนชื่อหนีใครหรือคร๊าบ
โชว์จัง อะเหมาะแล้ว หรือจะชื่อ ลำไย
 ลองทำVoteดูไหมครับ  ........ สร้างกระแสดี ไม่เชื่อถามน้องหมอดู ....... อิอิ  
« Last Edit: 08 May 2010, 12:28 by Korza »

เฮียมารดำขาว มะตร้องมาอิจฉาเค้า  การพัฒนาก็คือการเปลี่ยนแปลง  คันผมมันก็เปลี่ยนตามเทรนด์แหละจร้า
วันนี้เป็น Stark  เพื่อก้าวส ู่stack ในอนาคต ไงน้า อิอิ

ว่าแต่ ปอยเล่อร์มินิ ท่าจะลำบากละ  วางฝาหลังไงก็ไม่ได้ วางกลาง sunroof ดีก่ามั้ย  รู้ก่อนก็มะยอมบอกน๊า

ว่าแต่ ปอยเล่อร์มินิ ท่าจะลำบากละ  วางฝาหลังไงก็ไม่ได้ วางกลาง sunroof ดีก่ามั้ย  รู้ก่อนก็มะยอมบอกน๊า

งะ.......ร่ายวะ.....ตอนไปซื้อก็ไม่ถามใคร พอติดไม่ได้ก็มาโทษว่ามะยอมบอก.....ติดถอยออกมาแล้วเสริมฐานติดตรงกระจกอะครับ

หรือไม่ก็ไปถอย มินิ มาเลยครับ ติดได้ชัวร์  8) 8) 8)
« Last Edit: 08 May 2010, 13:51 by Korza »

ว่าแต่ ปอยเล่อร์มินิ ท่าจะลำบากละ  วางฝาหลังไงก็ไม่ได้ วางกลาง sunroof ดีก่ามั้ย  รู้ก่อนก็มะยอมบอกน๊า

งะ.......ร่ายวะ.....ตอนไปซื้อก็ไม่ถามใคร พอติดไม่ได้ก็มาโทษว่ามะยอมบอก.....ติดถอยออกมาแล้วเสริมฐานติดตรงกระจกอะครับ

หรือไม่ก็ไปถอย มินิ มาเลยครับ ติดได้ชัวร์  8) 8) 8)
มันจะเก้งก้างนา....ยึดจุดเดียว ที่เหลือกาว ติดกระจกมันล้นๆ... กับอีกอย่าง เจื๋อนตรีน...ว่าคร่อมเสาอากาศเลย

ว่าแต่เราไปหารือกัน กระทู้ STM style ดีก่า เดี๋ยว จขกท.ว่าเอา อิอิ

Offline jungskie

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • Astra Van X20xev
 6 เืดือนผ่านไปไวเหมือนโกหก

• *
น้ำอะไรไหลมาจากใต้ท้อง  :หนาว:

• *
ขอฝากตัวอีกครั้งนะครับ หลังจากไปนอนเล่นที่อู่มาซะครึ่งปี

• *
รับรถมาก็เปลี่ยนแม็ก เลือกไว้อย่างไรไม่ได้อย่างนั้น เจ้านายไปด้วยต้องตามใจเจ้านายฮะ :สำนึก:

• *
แล้วก็ไปทำท่อร้านเฮียครับ

เฮียบอกรู้จักต้นไหม เมื่อก่อนต้นมาอยู่ที่นี่ทั้งวัน

แต่เด๋วนี้ไปติดผู้ชายอยู่เชียงใหม่หายไปเลย  8) (อันนี้แถมเองนะคับ)

ทะเบียนขาดยังไม่ได้ไปต่อ ก็ได้แต่ลองรถอยู่ในซอยบ้านครับ

ฝากเนื้อฝากตัวอีกทีนะครับ มีอะไรแนะนำ :ตาปิ้ง: เด็กน้อยผู้ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์ด้วยนะครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เฮียเต๋ออะดิ เหอะๆ รถสวยครับ ยินดีได้รู้จัก ชาวแวนเตรียมตัวครับ เนื่องจากตอนนี้ ชาวแวนน้อยลงมาก ผมจึงอยากจะชวน ชาวแวนมาราวโต๋กัน ชักภาพบ้างพอเป็นกะสัย เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
คุณเจี๊ยบใช่แวนคันขาวที่ทำที่อู่เฮียสินใช่ไหมคับ

ผมเข้าไปทีหลังแป๊ปนึง เพิ่งได้รถนี่ละฮะ นานจริง ๆ

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เอ.......นานขนาดไหนครับ ผมเรารถมาใช้เป็นเดือนแล้วนะครับ เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

• *
6 เดือนกับอีก 10 วันฮะ

รอจนลืมไปแล้วน้องเปิ้ลไฟเลี้ยงอยู่ข้างซ้าย :shock:

Offline aor

ถามสั้น ๆ ง่าย ๆ ว่าทำไมมันถึงได้นานขนาดนั้นหล่ะท่าน

:P นั่นซิเอารถไปทำอะไรเหรอครับ ของผมขนาดยกรถเปล่าๆเข้าไปยัง 3 เดือนก็วิ่งแล้ว ปิ้ว....

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
6 เดือนกับอีก 10 วันฮะ

รอจนลืมไปแล้วน้องเปิ้ลไฟเลี้ยงอยู่ข้างซ้าย :shock:

ผมขับใหม่ๆ จะเลี้ยวทีไร ปัดกระจกเรื่อยเลย 8)

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

• *
 :ตาปิ้ง:จอดอยู่ยกเครื่องก็สองสามเดือนแล้วฮะ
ไปตาแป๋วอยู่อู่สีอีกสองเดือนกว่าได้
อู่สินช่วงงานชุกโอวันอาทิตย์เลย
ทำสีช่างขาดอีก  :ปลิว:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง