งาน คือ เงิน คือ ชีวิต จริงหรือ???

bassoat · 10444

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ตอนนี้อยากเปลี่ยนงานอีกแล้วครับ ไม่ใช่งานไม่ดีนะครับ งานงั้นๆ เงินงั้นๆ แต่เริ่มเบื่อหน่ายกับชีวิตในตอนนี้ซะแล้วซี.........

ใครมีข้อคิดดีๆ ช่วยโฟสกระตุ้นพลังงานให้ผมหน่อยครับ

ตอนนี้เหมือนเป็นคนเหยียบขี้ไก่ไม่ฟ่อยังไงไม่รู้ครับ

หาตัวเองไม่เจอสักทีว่าชาตินี้จะทำอะไรดี

ตอนนี้อายุก็จะเข้าไป 26 ขวบแล้ว ยังไม่มีอะไรเลยนอกจากเจ้าซ่าคู่ใจ 1 คันที่แลกด้วยเงินเก็บที่หามาได้

:สำนึก: เศร้า.............. มาก  :วิญญาณ:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
26 ยังเป็นช่วงหาประสพการณ์นะ ถ้าเป็นต้น ไม่ใช่ว่าไม่ทำงานนะ แต่ว่า ทำเอามันส์ ในสิ่งที่อยากทำ...

ถ้าจะให้ดี เมื่อยก็พักครับ... สักแปบนึงแล้วกลับมาไฟจะแรงขึ้น...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

พักแปปนึง แบบลางาน 1-2 วันหรือครับ

ถ้าแบบนั้นลองแล้วครับ แต่มันไม่ช่วยเลยครับ..............

ตอนนี้อยากหยุดงานสัก 1-2 เดือน แล้วกลับมาทำใหม่ แต่เขาคงไม่ให้ลาหยุดหรอกครับ เขาคงให้ลาออกไปเลย เหอะๆ

:สำนึก:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

“การทำงาน คือการพักผ่อน”  ท่านปัญญา นันทภิกขุ เคยกล่าวไว้

"จงมองไปข้างหน้า เพื่อก่อความหวัง

จงมองไปข้างหลัง เพื่อแก้ความผิด

ถ้าไม่มีความหวัง ก็เหมือนคนสิ้นคิด

ถ้าไม่มีความผิด ก็เหมือนไม่ใช่คน."....นโปเลียน

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

ผมชอบให้กำลังใจตัวเองด้วย ประโยคนี้ครับ  " เราทำสำเร็จ แน่นอน.."

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ต้องดูว่าปัญหามันเกิดจากอะไรครับ..

ลองเล่ามาจิ :)

ถ้ายังไงลอง หาอะไรทำเพื่อผ่อนคลายที่มันไม่ใช่การกินเหล้าดูหนังฟังเพลงฮะ

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ปกติทำงานไรอยู่ครับ ขอถามก่อนผผมขึ้นจะช่วยคิดนะครับ

ถ้าตัวผมนะ การงาน-การชีวิต เพราะในชีวิตคนเรา ทำงานมากกว่าทุกสิ่งอยู่แล้ว ฉะนั้นถ้าทำในสิ่งที่ชอบ ก็จะอยากทำและ สนใจศึกษา ในที่สุดก็ทำได้ดีไปเองครับ
พูดง่ายๆ ถ้าเล่นให้เป็น มันก็สนุกทุกๆอย่างและครับ มันต้องรู้ก่อนว่า ทำแบบไหน จะได้แบบไหน ทีนี่ก็จะสนุกไปเอง ถ้าทำดี ก็มีคนยอมรับ
แต่คน 1 คนก็มี หลายๆอย่างในชีวิต ถ้าไม่ทำให้ชีวิตสมดุล สุดท้ายก็พังหมดอยู่ดีครับ ผมว่ามันต้อง เหวี่ยงไปเท่าๆกันนะครับ
1.ครอบครัว
2.งาน
3.เพื่อน
ประมาณนี้นะครับ แต่ริงๆ ทำได้แบบไหน ก็ได้แบบนั้นนะครับ
-----------------------------------------
งานที่มีความสุขเรื่อง1 งานที่ทำเอารวย1 แต่จะให้ดี มันต้องพอเพียงครับ ง่ายๆใช้ได้จริงๆ
เอาง่ายๆคุณไม่ชอบอะไรก็อย่าทำแบบนั้นกับคนอื่นครับ หลักเดียวกันเลย

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline bat

• bat
อาการนี้เคยเป็น  ;D  ข้อห้าม 3 อย่างที่เราต้องหลีกเลี่ยงความเบื่อคือ
1.เบื่องาน
2.เบื่อแฟน
3.เบื่อชีวิต

3 สิ่งนี้จะทำให้ชีวิต พัง  ;D  ถ้าเบื่องาน ลองเอาวิธีที่พี่เคยใช้ดูซิ
เวลาที่เราเบื่องานก็ลองหันหน้าเข้าหางานแล้วบ้าไปกะมัน แบบชนแหลกไปเลย 8) 8) 8) (แบบนี้พี่เคยมาแล้ว แต่เหนื่อย เมื่อเสร็จแล้วลางานไปพักซักอาทิตย์นึงเลย ;D)

กับอีกอย่าง หาวิธี ให้เรามีความสุขที่ได้ทำงาน (อันนี้ได้ผลที่สุด)

Offline aor

ฝากถึงหนุ่ม 26 ที่กำลังค้น หาคำตอบให้ชีวิต   คงไม่ผิด คิดเปลี่ยนงาน เพราะหน่ายแหนง
คำครหา เหยียบขี้ไก่ไม่ฟ่อ น่าเคลือบแคลง      คนหรือฟ้าจะแกล้ง ให้ค้นหา คุณค่าคน
ลองนึกย้อน กลับไปดู งานประจำที่คุณว่า      มันวกเวียนหนักหนา เกินไขว่คว้าหาเหตุผล
เช้ายันค่ำอยู่อย่างนั้น เข้าใจว่า อาจเหลือทน   แต่ใยดั้นด้น กลับตั้งคำถาม ที่ห่างใจ
คงได้ยิน “คุณค่าคนอยู่ที่ผลของงาน” ใช่หรือไม่   อย่างนั้นไซร้ ใช่ปัญหาอยู่ที่งาน คิดบ้างไหม
เพราะเมื่อคุณทุ่ม ทั้งใจกาย เทให้ลงไป      แล้วเหตุไฉน จึงไร้คุณค่า หรือคิดไปเอง

ตอบถึงพี่ ร่ายคำกลอน ข้างบนนี้
ตัวผมนี่ เข้าใจดี ถึงเหตุผล
ไม่ใช่ว่า มีปัญหา เรื่องงานตน
แต่ตัวคน คือปัญหา น่าเศร้าใจ

คนคนนั้น ก็ไม่ใช่ ใครที่ไหน
อยู่ไม่ใกล้ และไม่ไกล นั่งพิมพ์อยู่
อย่างที่บอก เงินก็ดี เงินพอได้
แต่แล้วไง ไม่มีสุข กับงานเลย

ขอบคุณครับ

Offline aor

หากจะถาม “งานคือเงินคือชีวิต” จริงหรือไม่   ขึ้นอยู่ว่าใคร จะเป็นคนใช้ นิยามนั่น
เงินอาจคือ สิ่งจำเป็นของชีวิต ในทุกวัน      แต่คุณค่าคนนั้น ใช่ซื้อหา ด้วยเงินทอง
อยากฝากน้อง ให้คิดถึง “ปัจจุบันขณะ”      เป็นพันธะ ต้อง full-filled ไว้ ไม่ให้พร่อง
อีกบทบาท และหน้าที่เป็นเช่นไร ให้ไตร่ตรอง   ด้วยมือสอง อีกหนึ่งหัวใจ ไม่จำนน
ขอยกคำ ท่านพุทธทาส มาบอกต่อ      “กิน-กาม-เกียรติ” ยกเป็นข้อ คิดให้ไม่สับสน
ค่อย ๆ ลด 3 ตัวนั่น ย่อมบันดาลดล      เกิดมรรคผล พบคำตอบ ชีวิตเอย

Offline Omega VIP

เหมือนกลับมานั่งเรียนกลอนสมัยประถมเลยครับ  รึว่าอ่านใบเซียมซีเนีย  :) :) :)

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ผมคิดอยู่ตลอดเลยครับว่าเงินไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต  ทุกวันนี้ผมยังอยากกลับไปดำเนินฯปลูกผักทำไร่ทำสวนเล็กๆแค่พอมีพอกินครับ แต่ด้วยหนี้สินก็ต้องก้มหน้าทำงานหาเงินใช้หนี้ครับ โชคดีที่อาชีพที่ทำอยู่เป็นอาชีพที่ชอบจริงๆเลยไม่คิดมากครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ :-*

ตอนนี้ผมหนี้ไม่มี ไม่มีภาระอะไร(จะว่าแบบนั้นก็ไม่ถูก เพราะ ยังมีครอบครัว หมายถึง แม่ และน้อง) อยู่ตัวคนเดียว

แต่ยอมรับตรงนี้เลย ว่า หา ตัว เอง ไม่ เจอ ครับ

เลยไม่รู้จะทำอะไรดี

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) งั้นคำตอบง่ายมาก หาให้เจอครับ ใจคุณ ตัวคุณ ไม่มีใคร รู้ดีเท่าคุณ เช่น กันครับ
ขอให้โชคดีเหอะๆ ดีพอ และ พอดี มันเป็นเรื่องเดียวกันครับ
พยามหาว่าเรา ไม่ใช่ ใครเน้อ . . . เหอะ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline aor

ถ้าปัญหาคือตัวคนนั้น มันทั้งหนักและเศร้านัก   จะมัวหยุดพัก ร่ำสุรา คงไม่ไหว
เอ้า! ช่วยกันวิเคราะห์ว่า แท้จริงแล้วคือสิ่งใด   อยากช่วยให้ น้องพ้นทุกข์ ด้วยหวังดี
อันความทุกข์ ตามหลักธรรมที่ท่านว่า       อยู่ที่ล้าหรือขาด “ศรัทธา” เพราะหน่ายหนี
ศรัทธานั้นคือเชื่อใน “ความถูกต้องและความดี”    เป็นพื้นฐานที่ จะพบมีใน “สาธุชน”
ยินดีด้วย (เอาใจช่วย) ว่าน้องมา ถูกทางแล้ว   ทั้งกล้าแกล้ว มุ่งหาคำตอบ ด้วยเหตุผล
อีก “กัลยาณมิตร” นั้น ย่อมช่วยให้ พ้นทุกข์ตรม   ไม่ระทม ผ่านคืนวัน พบทางไป

Offline zoom

• นักรบพเนจร
  • **
 :D  ได้ข้อคิดดีมากๆเลยค่ะ  นู๋ก็เบื่อเบื่อทุกอย่างโดยเฉพาะความอ่อนแอ และงี่เง่าของตัวเอง  มีอะไรที่คิดอยากทำตั้งมากมาย แต่กลัวการเปลี่ยนแปลง หาตัวเองไม่เจอเหมือนกันค่ะ (รู้แต่ว่าชอบสีชมพู  8))   กะลังมองหาหาตัวเองอยู่เหมือนกัน ขอบคุณที่มีกระทู้นี้

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
i u set your mind free, baby. . . .

someday จะ understand นะจ๊ะ

ไปฟังเพลงของ bodyslam ซิ  "ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน"

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
นูJๆ ทั้งหลาย ใช้ชีวิตไปเรื่อยๆ ให้ประสบการณ์สอนเอง ว่าชอบอะไร อยู่ตรงไหนแล้วมีความสุข ตอนนี้อาจจะยังไม่รู้หรอกว่าฉันคือใคร
ตอนนี้นู๋น่าจะไม่เจอความทุกข์เลย เลยไม่รู้ว่าที่เป็นอยู่น่ะดีกว่าคนอื่นเค้าแค่ไหนแล้ว
แนะนำให้ไปลองใช้ชีวิตลำบากๆ ดูนะจ้ะ ^____^ แล้วจะรู้ว่าสิ่งที่ชั้นมีอยู่นะเลิศที่สุดแล้วววววววววว

หาตัวเองเจอแล้วไงต่อ ใช่ว่าทุกคนจะได้ทำอย่างที่อยากเป็น มีเงื่อนไขอีกมากมาย รู้จักรักษาสมดุลในชีวิตละกัน
นู๋ก้อตั้งเป้าหมายไว้ละกัน ว่าอยากอยู่จุดไหนของโลกใบนี้ แล้วหาวิธีทางสนุกๆ ไปหามันให้เจอนะจ้ะ

ออกไปทำอะไรสนุกๆ ที่ไม่เคยทำซะนะนู๋นะ ละจะสดชื่นนนขึ้นนจ้าาาาา 5555

ปล. พี่ก้อชอบสีชมพูค่า

คิดดี ทำดี พูดดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดีๆครับ ฮิๆ.
อีกอย่างจริงๆแล้วทุกๆสิ่งล้วนเป็นสิ่งที่ดี ถ้าคุณมองเป็นครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตอนนี้ผมหนี้ไม่มี ไม่มีภาระอะไร(จะว่าแบบนั้นก็ไม่ถูก เพราะ ยังมีครอบครัว หมายถึง แม่ และน้อง) อยู่ตัวคนเดียว

แต่ยอมรับตรงนี้เลย ว่า หา ตัว เอง ไม่ เจอ ครับ

ผมขอแนะนำนิดนึงนะครับผมก็เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกันคือหาตัวเองไม่เจอ  ใช้เวลาหาอยู่นานจนกระทั่งวันหนึ่งผมได้ค้นพบตัวเองอย่างบังเอิญหลังจากหาตัวเองไม่พบมานาน  โดยคำแนะนำจากอาจารย์สอนวิทยาศาสตร์ท่านหนึ่งในงานเลี้ยงแต่งงานของคู่บ่าวสาวคู่หนึ่งในโรงแรมใหญ่กลางเมือง  ท่านได้แนะนำให้ผมเข้าไปในห้องน้ำของโรงแรมแล้วจะพบกับตัวเอง  ด้วยความงงๆปนไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเข้าไปในห้องน้ำด้วย  จึงได้สอบถามท่านว่าทำไมถึงต้องเข้าไปในห้องน้ำด้วย  ท่านได้บอกผมว่าอย่าถามอะไรมากให้เข้าไปละกัน  ผมจึงคิดว่าอาจารย์ท่านนี้คงคิดมิดีมิร้ายกับผมแน่นอนเพราะตอนนั้นผมก็กำลังหนุ่มกำลังแน่นหน้าตาก็หล่อเหลาเอาการ ;D ;D ;D  อีกใจหนึ่งก็คิดว่าคงจะให้เราไปเป็นเด็กนวดในห้องน้ำมั๊ง  บอกตรงๆตอนนั้นสับสนมากไม่รู้ว่าอาจารย์ท่านนั้นคิดอย่างไร  คิดอยู่นานสุดท้ายก็ตัดสินใจเข้าห้องน้ำไปกับอาจารย์ท่านนั้นอย่างงงๆ  เมื่อเข้าไปในห้องน้ำแล้วผมก็จ้องหน้าอาจารย์ท่านนั้นอยู่ตลอดเวลาเพราะเกรงว่าถ้าเผลออาจพลาดพลั้งได้  อาจารย์ท่านนั้นได้บอกกับผมว่ามัวแต่มองหน้าผมอยู่แล้วคุณจะพบตัวเองได้อย่างไร  และบอกให้ผมหันหลังให้อาจารย์ (นั่นไงว่าแล้วท่าทางไม่น่าไว้ใจแล้วคงต้องจ้องตุ๋ยผมแน่นอน) ยังไงผมก็ไม่ยอมหันหลังให้สุดท้ายอาจารย์ท่านนั้นได้ยื่นมือมาจับที่บ่าผมทั้งสองข้าง  บอกตามตรงตอนนั้นผมตกใจมากตัวสั่นเลยด้วยความที่เป็นเด็กจึงมิอาจทัดทานแรงของอาจารย์ท่านนั้นได้จึงต้องหันหลังไปตามแรงบิดของอาจารย์ท่านนั้น โอ้.....สวรรค์ผมได้พบตัวเองแล้วจริงๆอย่างที่อาจารย์ท่านนั้นบอกจริงๆ(ไม่ใช่ว่าผมถูกตุ๋ยนะครับ)เพราะเบื้องหน้าผมนั้นเป็นกระจกเงาบานใหญ่เลยครับและพบว่าในกระจกเงาบานนั้นมีหนุ่มน้อยคนหนึ่งหน้าตาดี  ใช้เวลาพิจารณาอยู่ชั่วครู่ดูแล้วหน้าตาคุ้นๆนั่นมันตัวเรานี่นา  ไชโย.....ผมได้พบตัวเองแล้ว  ต้องขอขอบพระคุณอาจารย์ท่านนั้นจริงๆ  ตั้งแต่นั้นมาเมื่อผมหาตัวเองไม่เจอผมจะไปส่องกระจกแล้วจะพบกับตัวเองเสมอครับ  ลองทำดูก็ได้นะครับไม่สงวนสิทธ์ครับ  หวังว่าท่านคงจะหาตัวเองเจอแบบผมนะครับ

เอ้าออกเรือ..........

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

^
^
^ นับวัน...! :o :o :o :( ??? 8) 8) 8)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เอ็งอยากทำอะไรบ้างล๊ะ อยู่ไปวัน ๆ ลองอยู่แต่ในห้องซัก 1 วันโดยไม่ต้องออกไปไหนได้ไหมครับ เดี๋ยวมันก็ค้นหาตัวเองเจอแหละครับ ว่าความรู้สึกของเราต้องการอิสระหรืออยู่ได้ในห้องโดยไม่ต้องเจอใคร หรือทำอะไร ลองทำดูก่อนครับ แล้วมาเล่าให้ฟัง แล้วผมจะมาเสริมครับ   ส่วนตรงนี้ขอเล่าเฉย ๆ น๊ะครับ ผมอายุ 30 ครับ ทำงานเป็นคนขับรถ เงินเดือนแค่ 7 พันกว่าบาทครับ ผมก็แบบคุณแหละครับ เบื่อตัวเองบ่อย เรียนก็ไม่เรียน งานก็งั้น ๆ ( ผมถึงทำอะไรได้หลาย ๆ อย่าง ในทุก ๆ ด้าน แต่เอาดีไม่ได้เลย เพราะแค่ งู ๆ ปลา ๆ ) เลยต้องแสวงหา และก็เจอ เพราะเป็นคนชอบขับรถ (ในราชการอาชีพนี้เหมือน ขี้ข้าครับ) แต่ผมไม่คิดอะไรมาก แค่มีงานที่สุจริต และอาชีพนี้มีเวลาว่างเยอะ ทำให้ผมคิดกลับมาเรียน ตอนนี้ผมก็เรียนเพิ่มครับ เพื่ออยากมีอนาคตที่ดีกว่านี้ครับ นี่ยังไม่รวมเรื่องครอบครัวน๊ะนี่ เพราะตราบใดที่เราไม่หยุด ชีวิตพวกเขาต้องดีกว่านี้ครับ ผมขอแค่นี้ครับ   (ถ้าเลิกกินแมว ป่านนี้เงินเก็บเยอะน๊ะเรา)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline GSI GODZILA

หาเมียเหมือนพี่ชายผม แล้วรีบมีลูก นั่นแหละแบตลูกใหญ่ ทำอะไรก็ไม่เบื่อ เพราะทำเพื่อลูกทั้งนั้น แม่งโครตไฟล์เลย :จุก: :จุก: :จุก:

เอ็งอยากทำอะไรบ้างล๊ะ อยู่ไปวัน ๆ ลองอยู่แต่ในห้องซัก 1 วันโดยไม่ต้องออกไปไหนได้ไหมครับ เดี๋ยวมันก็ค้นหาตัวเองเจอแหละครับ ว่าความรู้สึกของเราต้องการอิสระหรืออยู่ได้ในห้องโดยไม่ต้องเจอใคร หรือทำอะไร ลองทำดูก่อนครับ แล้วมาเล่าให้ฟัง แล้วผมจะมาเสริมครับ   ส่วนตรงนี้ขอเล่าเฉย ๆ น๊ะครับ ผมอายุ 30 ครับ ทำงานเป็นคนขับรถ เงินเดือนแค่ 7 พันกว่าบาทครับ ผมก็แบบคุณแหละครับ เบื่อตัวเองบ่อย เรียนก็ไม่เรียน งานก็งั้น ๆ ( ผมถึงทำอะไรได้หลาย ๆ อย่าง ในทุก ๆ ด้าน แต่เอาดีไม่ได้เลย เพราะแค่ งู ๆ ปลา ๆ ) เลยต้องแสวงหา และก็เจอ เพราะเป็นคนชอบขับรถ (ในราชการอาชีพนี้เหมือน ขี้ข้าครับ) แต่ผมไม่คิดอะไรมาก แค่มีงานที่สุจริต และอาชีพนี้มีเวลาว่างเยอะ ทำให้ผมคิดกลับมาเรียน ตอนนี้ผมก็เรียนเพิ่มครับ เพื่ออยากมีอนาคตที่ดีกว่านี้ครับ นี่ยังไม่รวมเรื่องครอบครัวน๊ะนี่ เพราะตราบใดที่เราไม่หยุด ชีวิตพวกเขาต้องดีกว่านี้ครับ ผมขอแค่นี้ครับ   (ถ้าเลิกกินแมว ป่านนี้เงินเก็บเยอะน๊ะเรา)
MAN KOTE :D

Offline nuchavee

• นักรบพเนจร
  • **
หาเมียเหมือนพี่ชายผม แล้วรีบมีลูก นั่นแหละแบตลูกใหญ่ ทำอะไรก็ไม่เบื่อ เพราะทำเพื่อลูกทั้งนั้น แม่งโครตไฟล์เลย :จุก: :จุก: :จุก:

:D :D :D :D :D :D :D :D :D  ;D ;D ;D ??? ??? ??? :วิญญาณ: :วิญญาณ:

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
เคยคิดว่าเรามีเวลาเหลือเฟือ มีเวลาอีกมากมาย
ให้เรากลับไปแก้ตัวหรือแก้ไขในสิ่งที่เราทำที่ผ่านมา
แต่จริงๆแล้วเวลาไม่ได้มีเหลือเฟือ ไม่ได้มีอยู่
สิ่งที่เราเห็นก็แค่นาฬิกาก็แค่ปฏิทิน ที่เรานับมัน
และเราก็ย้อนเวลากลับไปไม่ได้ แต่เริ่มใหม่ได้
 :ปลิว:

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

:'(

คิดมากจนล้มป่วยแล้วครับตอนนี้......................

ใจไม่ไป กายมันไม่ขยับเลยครับ  :ตาปิ้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

คิดมากจนล้มป่วยแล้วครับตอนนี้......................

ใจไม่ไป กายมันไม่ขยับเลยครับ  :ตาปิ้ง:

ถ้าล้มแล้วป่วย  จงรีบลุกขึ้นครับจะได้หายป่วย

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ถ้าล้มแล้วป่วย  จงรีบลุกขึ้นครับจะได้หายป่วย

ขอบคุณมากครับ ^^

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง