[Zafira] น้า สู้ซ่า ( Zoo-Za ) ด๋วมารายงานตัวครับ

Korza · 59936

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
^
^
ผมสาวก Brother White Tuning  ครับ  :D :D :D

+1 ครับ  ของป๋าสวยกว่าของแท้ๆอีกครับ  :) :) :) :) :)

Offline golf german

• นักรบพเนจร
ชุดแต่ง steinmetz งามกว่าเยอะครับพี่ยิ่งได้ทั้งคันยิ่งดี 8) 8) 8)แต่ถ้าจะยากกกกกกกกกกกก ??? ??? ???

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
^
^
ผมสาวก Brother White Tuning  ครับ  :D :D :D

+1 ครับ  ของป๋าสวยกว่าของแท้ๆอีกครับ  :) :) :) :) :)

ขอบใจมากก๊อฟ เดี๋ยวมาเก็บค่าโฆษณานะ

Offline aor

- ของแต่งโอเปิ้ลรุ่นใหม่ ๆ โดยเฉพาะที่เป็นของประดับสวยงาม เป็นพลาสติกกันแทบทั้งหมด (แต่ก็ยังคงเป็น ABS พลาสติกอยู่มังครับ)
แม้แต่แป้นเหยียบของ Irmscher หรือ OPC ก็ต้องดูกันดี ๆ ครับ เดี๋ยวนี้เขาผลิตเป็นแบบสวมแทนที่จะเป็นแบบเจาะแล้วยึดด้วยน๊อต
(แบบของ Steinmetz รุ่นเก่า ๆ) จะเอามาใส่กับโอเปิ้ลรุ่นเก่า ๆ ในไทยก็คงไม่ได้แล้ว หรือไม่ก็ต้องแปลงบ้าง ฝาถังของ Lexmaul
สำหรับ Zafira A เป็นอลูมิเนียมอย่างบาง ก็ติดด้วยกาวครับ (อันล่างสุดในรูปน่ะครับ)

^
^

ขอบใจมากก๊อฟ เดี๋ยวมาเก็บค่าโฆษณานะ

เค๊ก 2 ชิ้น นะครับป๋า ที่บ้าน + กาแฟ 1 แก้ว ครับ

Offline Korza

พี่ขาวครับ อีกหนึ่งจองนะครับ กระจังหน้า โอเมะ .... จะเอามาแปลงใส่Zafอะครับ ขอบคุณครับ

ชุดแต่ง steinmetz งามกว่าเยอะครับพี่ยิ่งได้ทั้งคันยิ่งดี 8) 8) 8)แต่ถ้าจะยากกกกกกกกกกกก ??? ??? ???

ด๋วไปซื้อหวย เผื่อถูกมีเฮ .... เพราะเขาส่งทุกชิ้นครับ แต่ม่ายเคยถูกและม่ายเคยซื้อด้วยอะดิครับ  :สำนึก:

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมว่าผมเคยทำให้ zaf แต่ไม่รู้ยังมีอยู่หรือเปล่านะคุณเบิร์ด เดี๋ยวกลับบ้านไปหาก่อน

ผมว่าผมเคยทำให้ zaf แต่ไม่รู้ยังมีอยู่หรือเปล่านะคุณเบิร์ด เดี๋ยวกลับบ้านไปหาก่อน

ขอบคุณครับพี่  :-* :-* :-* :ไถ: :ไถ: :ไถ:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ขอบคุณครับพี่  :-* :-* :-* :ไถ: :ไถ: :ไถ:

จะสวยอีกแล้ว 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ฝาถังมันเป็นของzafira bครับพี่เบิร์ด แต่เอามาใส่กับ aได้ครับ :)

ขอบคุณครับท่านกับปิตัน แต่ผมคงรอใส่ของพี่ขาวดีกว่า  ฝาirmscherอันนี้ก็คงเก็บไว้ดูเล่น
ผมก็ดูตามแกลลอรี่ของกัปตันละครับ แล้วก็หามาบ้างตามที่จะพอมีปัญญา อิอิ
ล่าสุดก็กระจกหลังตัดแสงอัตโนมัติของVec C ที่กระบะติดXenonตามหลังก็เฉยๆ สายสัญญาณไฟเก๋ง กะเกียร์ถอยที่จะไม่ให้กระจกDimเองตอนถอยกะเปิดไฟเก๋งก็หาแล้ว แต่ม่ายกล้าลงมือเองครับ ด๋วเรือหายอีก  คืนนี้ติดเสร็จจะไปลองประสิทธิภาพกันแสงสะท้อนเข้าตาดูครับ

แต่ชุดแต่งรอบคัน OPC กะแม็กลายเกล็ดหิมะgsiของกัปตันนี่ ม่ายมีปัญญาอะครับ.....

ฝาถังผมว่าใส่แล้วสวยนะครับไม่ลองใส่ดูก่อนละครับถ้าไม่ชอบผมรับเลี้ยงดูก็ได้นะครับ ตอนแรกว่าจะซื้อของพี่ขาวเหมือนกันครับ :ตาปิ้ง: ส่วนกระจกตัดแสง ให้พี่สินจัดการเลยครับ :D
ล้อกับชุดOPC ถ้าผมไม่ได้ไปทำงานก็คงไม่ได้มาครับพี่เบิร์ด :please:

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขอบคุณครับท่านกับปิตัน แต่ผมคงรอใส่ของพี่ขาวดีกว่า  ฝาirmscherอันนี้ก็คงเก็บไว้ดูเล่น
ผมก็ดูตามแกลลอรี่ของกัปตันละครับ แล้วก็หามาบ้างตามที่จะพอมีปัญญา อิอิ
ล่าสุดก็กระจกหลังตัดแสงอัตโนมัติของVec C ที่กระบะติดXenonตามหลังก็เฉยๆ สายสัญญาณไฟเก๋ง กะเกียร์ถอยที่จะไม่ให้กระจกDimเองตอนถอยกะเปิดไฟเก๋งก็หาแล้ว แต่ม่ายกล้าลงมือเองครับ ด๋วเรือหายอีก  คืนนี้ติดเสร็จจะไปลองประสิทธิภาพกันแสงสะท้อนเข้าตาดูครับ

แต่ชุดแต่งรอบคัน OPC กะแม็กลายเกล็ดหิมะgsiของกัปตันนี่ ม่ายมีปัญญาอะครับ.....

จริงเร้อ...... 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

http://page14.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/s197634733

ฝากเค้าสั่ง ผมเคยฝากเค้าสั่ง ST1 ของ Omega ตอนนั้นได้มาประมาณ 14000 บาทไทย
มัน 18000 yen + ค่าสั่งค่าดำเนินงาน 8000 บาทไทย
รอ ร่วม 2 เดือน วงแรกมา รอบแรก (อาทิตย์ที่2ที่สั่ง) อีก 3 วง มาทีหลัง (คนส่งมันหยิบของใส่มั่ว)
ถ้าสนใจเดี๋ยวให้เบอร์โทรไปคุยกับเค้า

เหลืออีก 10 ชม.ก็จะสิ้นสุดประมูลแล้วครับ ราคาซื้อเลยพร้อมส่ง สองหมื่นสาม คนติดต่อที่ให้มาก็ยังไม่ตอบกลับเลยครับ
เช็คกับที่อื่นก็ต้องวาง 20% ถ้าประมูลได้ต้องจ่ายทั้งหมดเลยภายใน24ชม. แล้วรออีกสองเดือน(ยังกับเราไม่รู้ตารางเรือ) คนสั่งรับความเสี่ยงไปเต็มๆ
แต่ราคาประมูลตอนนี้ไม่รวมค่าส่งแค่ พันสามกว่าๆบาท คนประมูลก็แค่สองคน จะจัดการบริหารความเสี่ยงไงดีนิ....

Offline aor

http://page14.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/s197634733

ฝากเค้าสั่ง ผมเคยฝากเค้าสั่ง ST1 ของ Omega ตอนนั้นได้มาประมาณ 14000 บาทไทย
มัน 18000 yen + ค่าสั่งค่าดำเนินงาน 8000 บาทไทย
รอ ร่วม 2 เดือน วงแรกมา รอบแรก (อาทิตย์ที่2ที่สั่ง) อีก 3 วง มาทีหลัง (คนส่งมันหยิบของใส่มั่ว)
ถ้าสนใจเดี๋ยวให้เบอร์โทรไปคุยกับเค้า

เหลืออีก 10 ชม.ก็จะสิ้นสุดประมูลแล้วครับ ราคาซื้อเลยพร้อมส่ง สองหมื่นสาม คนติดต่อที่ให้มาก็ยังไม่ตอบกลับเลยครับ
เช็คกับที่อื่นก็ต้องวาง 20% ถ้าประมูลได้ต้องจ่ายทั้งหมดเลยภายใน24ชม. แล้วรออีกสองเดือน(ยังกับเราไม่รู้ตารางเรือ) คนสั่งรับความเสี่ยงไปเต็มๆ
แต่ราคาประมูลตอนนี้ไม่รวมค่าส่งแค่ พันสามกว่าๆบาท คนประมูลก็แค่สองคน จะจัดการบริหารความเสี่ยงไงดีนิ....

น่ากลัวเหมือนกันครับพี่
พี่ยุ่นเนี่ย เรื่องความซื่อสัตย์ ผมไม่ค่อยกลัว กลัวแต่พี่ไทยนี่แหล่ะ ปิดมือถือหนีก็จบแล้ว แถมรออีกตั้งหลายเดือน
หรือจะลองเสี่ยงดู 2-3 พัน ถ้าไม่ได้ ก็ตัดใจได้ไม่ยาก แต่เจ้าของเขาคงไม่ขายแน่ในราคานั้น
แต่พี่ขาวเคยลองใช้บริการมาแล้ว ก็น่าจะโอเคนะครับ

อิิอิ ตั้งชื่อหยั่งกะหนัง เจมส์บอนด์  8)
ไปติดจอที่บอกตำแหน่งเกียร์ Otop มาครับ พี่ที่Zafเขาทำเองเลยจัดเสียหน่ิอย ตามใจ สว ที่บ้านครับ
ไหนๆไปแล้วเลยๆไปคลองถม ไปสอยไฟเดย์ไลท์มาให้เขาติดด้วย เห็นเพื่อนติดจนขาดไปและ เลยอยากมีบ้างอะครับ

ติดจอด้านล่างของกระจกหน้าด้านซ้ายว่า ว่าง ด้วยดีไหมเนี่ย ....  ;D

เวอร์ชั่นเกือบสุดท้ายแลัวละครับ เห็นเขาใส่กันทั้ง เฟสลิฟท์ OPC แิอมเชอร์แถบเงิน สวยทั้งนั้นแต่จาก5000ถึงหมื่นกว่า
แค่อยากแตกต่าง(ม่ายแตกแยก)แต่ทุนม่ายมีอะึครับ เห็นเป็นโครมเมี่ยมเรียบๆก็เลยบิทมาได้ถูกๆ แต่ค่าส่งบานตะโก้
พอของมาถึงตกกะจัยกล่องใหญ่จัง เปิดมาเป็นโลหะชิ้น8ชิ่นหนักๆกะกาวหนึ่งขวด  :-X ที่แย่หนักกล่ิองนิดเดียว
ดันส่งดีเอชแอลแบบ2โล ถ้าเป็นยูำพีเอสได้มีโวยถึงต้นทางแน่ๆ :ตาย:

เลยต้องวิ่งไปหาพี่สิน สอยกระจังหน้่าตัวที่อยู่ในตู้มา ติดแล้วเป็นOPELอย่างนี้ละครับ   ดูVIPดีปะ
ยังรอของสไตเมทพี่ขาวมาใส่กับST1....ต่อไป

ตังเหลือพูดยาก :) :) :)

ตังเหลือพูดยาก :) :) :)

พูดง่ายๆหน่อยละกันนะครับน้าหมอ กู้ซักแสนห้าซิครับ จะไปถอยแอสต้าGSIแล้วโำพกผ้าไปมัฆวารฯ25นี้อะครับ

Opel Zafira แล้วนะครับ อะโพสท์ต่อ .....  :D

ฝาล้อแม็ก Opel เมืองเบียร์  :)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พี่เบริด์ ครับ ปรึกษาเ รื่อง กระจก ตัดแสง มองหลัง หน่อย ครับ อยากได้ มั้ง ไม่ไหวแล้ว ซีม่อน กะจะลงไปด่า ก็กลัวว่าจะโดนไล่ยิ่ง นะครับ เหอะๆ เพื่อน ทราบ ปหล่ง รู้ราคา ขอขอมูลด้วยย เน้อ ขอบคุณครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

PM ไปให้แล้วครับ  :)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :o เร็วมาก เหอะๆ ขอบคุณครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

พี่เบิร์ดได้มาแพงไหมครับพอจะบอกได้หรือเปล่าครับ ที่จริงมันจะมีฝาครอบฐานกระจกของซาฟิร่าด้วยนะครับ ของvec c มันจะเป็นสีขาวยาวๆใส่แล้วไม่สวยครับ :มั้ง:

bidมาครับกัปตัน เลยได้มาถูกครับ 2,540 รวมค่าส่ง มีฝาครอบฐานVec Cกับตัวเซ็นเซอร์จับความเร็วมาให้ด้วยครับแต่ต่อไม่เป็น  ของBMWมีเยอะไม่แพงด้วยครับ
กระจกข้างด้านคนขับของ Vec C ก็ตัดแสงอัตโนมัติครับ แต่ไม่กล้าสั่งมา ท่าทางแปลงเยอะครับ

น้าครับ รบกวนด้วยครับ กระจกตัดแสงอ่ะครับ พอดีชุดสายไฟของ k20a มันมีมาให้ด้วยอ่ะ  เลยจะใส่ option ให้ครบๆ proto type กันไปเลย

Sent from my GT-I5700 using Tapatalk

^
^
โห....เพื่อนกอล์ฟมาเรียก น้าๆ ไม่อยากตอบเลยอะครับ  ;D
ตอนผมบิท โอเมะ ตรงรุ่นก็มีนะครับ ราคาไม่แรงด้วยครับ แต่ตอนนี้ไม่เห็น วาลลิ่งตามนี้ครับ เครดิตท่าน MooZa Z1073 ท่าน นนนี่ Z970  จาก ZafiraLover ครับ

http://www.zafiralover.com/board/index.php?topic=14602.0

กระจกตัดแสงมีสายทั้งหมด 4 เส้น เรียงตามลำดับดังนี้
A1. ดำ - 12VDC
A2. น้ำตาล - Ground
A3. เทา - Ground Sensor (-)
A4. ขาวคาดดำ - 12VDC Sensor (+)

ไฟห้องโดยสารมีทั้งหมด 3 เส้น ดังนี้
B1. แดงคาดขาว - 12VDC
B2. น้ำตาล - Ground
B3. เทา - Door/Switch Ground

สายไฟถอย 12VDC (B4) ของเกียร์ถอยหลังจะมีสีขาวคาดดำ จุดที่อยู่ใกล้มากที่สุดคือที่บริเวณเท้าซ้ายของคนนั่ง
ให้ถอดช่องวางของข้างเบาะออก่อน (ใช้ยางรองจะมีน๊อต 2 ตัว) แล้วค่อยถอดชิ้นถัดไป จะพบปลั๊กสาย 2 อัน
สีเขียวใหญ่ และน้ำเงินเล็ก ไฟถอยจะอยู่ที่ปลั๊กสีเขียวใหญ่ ตำแหน่งตามรูป ให้ต่อสายแล้วร้อยขึ้นมาข้างบน
จนถึงช่องไฟโดยสารด้านหน้า

แล้วทำการต่อสายเข้าด้วยกันดังนี้

A1 - B1, A2 - B2, A3 - B3, A4 - B4

เพียงเท่านี้ การเปิดไฟในห้องโดยสาร และการถอยหลัง จะไม่รบกวนการทำงานของกระจกตัดแสงอัตโนมัติอีกต่อไป

ขอบคุณครับน้า แต่อยากลองขวดขาว-ดำ เมื่อชาติที่แล้วอ่ะ เหล้าชอกโกแลค น้าจัดงานช่วงเทศกาล น้องกอล์ฟพลาดทุกที

Sent from my GT-I5700 using Tapatalk

เห็นเขาใส่แล้วหรูดีอะครับ แบบรสนิยมสูงรายได้ต่ำเลยหามาติดเองบ้างง่ายๆ เป็นของโอเมะครับ โดนภาษีไปเกือบ500
้เหลือไฟท่องแผนที่4จุด ต้องเดินสายใหม่รอให้ช่างทำละกันครับ

เห็นเขาใส่แล้วหรูดีอะครับ แบบรสนิยมสูงรายได้ต่ำเลยหามาติดเองบ้างง่ายๆ เป็นของโอเมะครับ โดนภาษีไปเกือบ500
้เหลือไฟท่องแผนที่4จุด ต้องเดินสายใหม่รอให้ช่างทำละกันครับ

อ้าว.....น้ามาเขียนลายเซ็นต์แบบนีอยากมีเรื่องกาบป๋มเหยอค๊าบ :P :P :P

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง