ขอความช่วยเหลือนิดนึงนะคะ.... แต่ไม่ใช่เรื่องรถ เป็นเรื่อง Noote Book อะค่ะ

jar · 7785

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

มี 15 กะ 16 ค่ะ
แล้ว 17 ต่างจาก 15 16 มากมั้ยคะ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
พี่น้าน้องมหาหมอ มีวิธียังไงให้เรียนจบอะคะ ทำไมสถิติมันยากจัง ฟังเลคเชอร์อาจารย์มะเข้าใจเลยอะค่ะ
ตำราที่อาจารย์เค้าเขียนก็มีแต่ภาษาปะกิต เห็นแกบอกแกจบจากอเมริกา ไอ้เราก็แค่ครูบ้านนอก ฟัง ดร.มะค่อยเข้าใจ
ต้องแปลภาษาอังกฤษ เป็นภาษาไทย แล้วต้องแปลไทยเป็นไทยอีก......งง ค่ะ
 ??? ???

อาจารย์ที่สอนผมทุกๆท่าน ก็ ศ.ดร. รศ.ดร. ผส.ดร.จาก ตปท.กันทุกท่านแหล่ะครับแต่เค้าก็สอนเป็นภาษาไทยเพราะ อ.บอกว่าผมเป็นคนไทยพูดไทยได้ 8) 8) 8)
มีตำราสถิติไทยเล่มไหนที่พอจะอ่านแล้วงงน้อยๆ บ้างอะคะ
:-X :-X

รุ่นผมจับฉลากลูกปิงปองจบกันมาอ่ะครับเลยชิวๆม่ะซีเรียส แค่หัวหงอกไปครึ่งกระบาลเอง 8) 8) 8)  เดี๋ยวผมจะลองหาข้อมูลวิธีการใช้แบบภาษาไทยให้นะครับผมมีอยู่น่าจะเป็นไฟล์ PDF ถ้าอย่างไรแล้ว คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ก็ PMแจ้งสถานที่ที่จะให้จัดส่งไว้ละกันครับเดี๋ยวผมจะจัดส่ง SPSS Ver 17 + การใช้งานไปให้ทาง ปณ.ครับ มันก็ไม่แตกต่างอะไรกันมากมายหรอกครับเพียงแต่ปรับปรุงส่วนที่บกพร่องในรุ่นเก่าๆบางอย่าง เช่นบางรุ่นใช้ภาษาไทยไม่ได้ไม่แน่ใจรู้สึกว่ารุ่น 15 จะใช้ภาษาไทยไม่ได้หรื่อเปล่าหว่า :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: เผื่อเป็นประโยชน์แล้วไว้เป็นแนวทางครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยังงัย ก็ดู CPU ความเร็วสูงๆไว้ก่อนแระดี เพราะไม่ถึงปีมันก็ตกรุ่น และล้าหลังเร็วมาก...
ขนาดแต่ก่อน Macintosh ไม่เคยเป็น แต่เด๋วนี้ ใช้ Mac แค่ 2-3 ปี มันก็ตกรุ่นแล้ว

ส่วนเรื่อง RAM มันช่วยได้แค่เรื่องโปรแกรม ไม่ได้ช่วยเรื่องความเร็วอะไร ยัดไปก็เท่านั้น
ยก ต/ย ตอนนี้ ผมใช้ G5 QuadCore (x 2) 2.6 Ghz มี RAM สแตนดาร์ดแค่ 6 Gb
แค่นี้ก็ทำงานชิ้นใหญ่ๆ แบบไฟล์ละ 5-10 Gb ได้สบายๆเลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

แล้ว 17 ต่างจาก 15 16 มากมั้ยคะ
พี่น้าน้องมหาหมอ มีวิธียังไงให้เรียนจบอะคะ ทำไมสถิติมันยากจัง ฟังเลคเชอร์อาจารย์มะเข้าใจเลยอะค่ะ
ตำราที่อาจารย์เค้าเขียนก็มีแต่ภาษาปะกิต เห็นแกบอกแกจบจากอเมริกา ไอ้เราก็แค่ครูบ้านนอก ฟัง ดร.มะค่อยเข้าใจ
ต้องแปลภาษาอังกฤษ เป็นภาษาไทย แล้วต้องแปลไทยเป็นไทยอีก......งง ค่ะ
 ??? ???

อาจารย์ที่สอนผมทุกๆท่าน ก็ ศ.ดร. รศ.ดร. ผส.ดร.จาก ตปท.กันทุกท่านแหล่ะครับแต่เค้าก็สอนเป็นภาษาไทยเพราะ อ.บอกว่าผมเป็นคนไทยพูดไทยได้ 8) 8) 8)
มีตำราสถิติไทยเล่มไหนที่พอจะอ่านแล้วงงน้อยๆ บ้างอะคะ

รุ่นผมจับฉลากลูกปิงปองจบกันมาอ่ะครับเลยชิวๆม่ะซีเรียส แค่หัวหงอกไปครึ่งกระบาลเอง 8) 8) 8)  เดี๋ยวผมจะลองหาข้อมูลวิธีการใช้แบบภาษาไทยให้นะครับผมมีอยู่น่าจะเป็นไฟล์ PDF ถ้าอย่างไรแล้ว คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ก็ PMแจ้งสถานที่ที่จะให้จัดส่งไว้ละกันครับเดี๋ยวผมจะจัดส่ง SPSS Ver 17 + การใช้งานไปให้ทาง ปณ.ครับ มันก็ไม่แตกต่างอะไรกันมากมายหรอกครับเพียงแต่ปรับปรุงส่วนที่บกพร่องในรุ่นเก่าๆบางอย่าง เช่นบางรุ่นใช้ภาษาไทยไม่ได้ไม่แน่ใจรู้สึกว่ารุ่น 15 จะใช้ภาษาไทยไม่ได้หรื่อเปล่าหว่า :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: เผื่อเป็นประโยชน์แล้วไว้เป็นแนวทางครับ

ใช่แล้วค่ะ รุ่น 15 มีปัญหาใช้ภาษาไทยไม่ได้ในบางเครื่อง ตอนนี้กำลังใช้รุ่น 15 อยู่ค่ะ
แสดงว่าถ้าอยากจบไวๆ วิธีการก็คือต้องผมหงอกเยอะๆ หรือค่ะ.....ทำยากอะค่ะ พี่น้าน้องมหาหมอ คริคริ
 :-[ :-[ :-[
เดี๋ยว PM ไปค่ะ  .....ขอบคุงมากมายค้า
 :bye: :bye: :bye:

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

??? ???

ได้รับหลายวันแล้วค่ะ แต่ช่วงนี้ฟ้าฝนมันคลึ้ม เข้าเนทมะได้เลย
วันนี้เข้าได้แล้ว ก้อเลยรีบแวะมาขอบคุณ พี่น้าน้องมหาหมอ นะคะ
ver 17 18 ที่นี่ยังมะมีใครมี  อาจารย์ก็บอกว่าเดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะหามาให้
สงสัยจาร์ จะได้เร็วกว่าอาจารย์อีกนะคะเนี่ย
คงจะได้เผื่อแผ่เพื่อนๆ ในรุ่นเดียวกันอีกหลายคนเลย
อานิสง มากโขอยู่นะคะ พี่น้าน้องมหาหมอ.....ขอบคุงนะค้า

:-* :-*
ขอบคุณแทนเด็กๆ สำหรับ CD ที่ พี่น้องมหาหมอ ส่งมาเผื่อ เด็กๆ ด้วยค่ะ
เป็นประโยชน์อย่างมากเลยค่ะ

ส่วนเรื่องโน๊ตบุ๊ค ก็คงจะดูๆ รุ่น ที่พี่ๆ น้องๆ แนะนำ....แต่คงต้องรอเก็บตังอีกหน่อย
เฮ้อ......เสาร์หน้าก็จะสอบแล้วค่ะ....ยังมะจะรู้เอาอะไรไปสอบเลย

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ยินดีครับที่ได้ประโยชน์คร๊าบ :) :) :)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
นู้ด บู๊ค....ไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ.. :หึหึ:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jar

วันนี้ว่าจะไปเดินดู note book ซักหน่อย
ไม่รู้จะมีรุ่นที่น้องๆ แนะนำมารึเปล่า พี่เข้าดูเวปที่น้องต้นให้มา รู้สึกมันจะอัพใหม่รึเปล่า
หารุ่นที่จอ 12 นิ้วมะเจอ
 :มั้ง: :มั้ง:

วันนี้ว่าจะไปเดินดู note book ซักหน่อย
ไม่รู้จะมีรุ่นที่น้องๆ แนะนำมารึเปล่า พี่เข้าดูเวปที่น้องต้นให้มา รู้สึกมันจะอัพใหม่รึเปล่า

ผมว่านะครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ซื้อขนาดซัก14"มาตรฐานดีกว่าครับราคามันจะไม่แพงมากเพราะผลิตออกมาเยอะแล้วอีกอย่างนึงจอ12"น่ะดูเหมือนดีสะดวกตอนซื้อน่ารักพกพาง่ายดีไม่เกะกะ แต่ถ้าลองใช้งานแล้วจะรู้สึกไม่สะดวกเลยมันมองยากตัวมันเล็กไม่เหมาะกับผู้สูงวัยครับ 8) 8) 8) หรือไม่ก็16"ไปเลยครับใหญ่เต็มตานี่หวังดีนะครับ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
จอใหญ่ อ่ะดี แต่จะขอบอกเรื่องจริงอยู่อย่างนะครับ
ซื้อจอใหญ่ ดูดี ดูง่ายสบายตา
แต่จะสะดวกหิ้วไปไหนมาไหนแค่ช่วงแรก
หลังๆจะขี้เกียจ เพราะหนัก
ผมเองใช้แค่ 10.4 นิ้ว ตัว Fujitsu P7120 นะครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

ผมใช้ TOSHIBA PORTEGE รุ่นอะไรจำไม่ได้แล้วเดี๋ยวกลับไปบ้านจะไปดูซื้อมานานแล้วครับประมาณ5ปีได้สีขาวมุข จอ13" 8หมื่นทอน2พัน มันเท่ห์มากเลยจอเล็กกว่าชาวบ้านเค้า ใหม่ๆก็ใช้ดีครับเพราะเห่อ ใช้ไปใช้มาประมาณ4-5เดือนไม่ไหวครับมันเล็กแล้วดูยากเวลาแต่งภาพมันไม่ถนัดเลยตาผมไม่ค่อยดีด้วยเลยต้องไปถอยเบนคิว14.3" มาอีกตัวค่อยยังชั่วหน่อยตัว TOSHIBA ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้ครับเอาไว้คุยเอ็มมั่งพิมพ์งานมั่งสรุปใช้งานไม่คุ้มถ้าซื้อใหม่ผมกำลังรอจอ 17"อยู่ครับเพราะมีแป้นพิมพ์ตัวเลขในตัวเหมือนKeyBordปกติเลยชอบๆๆๆๆ 

Offline jar

ผมว่านะครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ซื้อขนาดซัก14"มาตรฐานดีกว่าครับราคามันจะไม่แพงมากเพราะผลิตออกมาเยอะแล้วอีกอย่างนึงจอ12"น่ะดูเหมือนดีสะดวกตอนซื้อน่ารักพกพาง่ายดีไม่เกะกะ แต่ถ้าลองใช้งานแล้วจะรู้สึกไม่สะดวกเลยมันมองยากตัวมันเล็กไม่เหมาะกับผู้สูงวัยครับ 8) 8) 8) หรือไม่ก็16"ไปเลยครับใหญ่เต็มตานี่หวังดีนะครับ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

อืม....พี่น้าน้องมหาหมอคงถนัด 16''  แน่เลย.....คริคริ ;D ;D
จาร์เน้นที่น้ำหนักเบา ถือง่ายน่ะค่ะ เรื่องสายตา ยังพอไหว น่าใช้การได้อีกหลายสิบปี  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

จอใหญ่ อ่ะดี แต่จะขอบอกเรื่องจริงอยู่อย่างนะครับ
ซื้อจอใหญ่ ดูดี ดูง่ายสบายตา
แต่จะสะดวกหิ้วไปไหนมาไหนแค่ช่วงแรก
หลังๆจะขี้เกียจ เพราะหนัก
ผมเองใช้แค่ 10.4 นิ้ว ตัว Fujitsu P7120 นะครับ

รุ่นนี้ เป็น netbook หรือ notebook คะ
จริงๆ ก็อยากได้เครื่องเล็ก แต่หลายคนแนะนำว่า notebook น่าจะเหมาะกับการใช้งานมากกว่า
 :) :)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เน็ตต้องหาลูกบอล เล่นคนเดียวไม่มันหรอก
โน๊ตต้องหาเครื่องดนตรี เล่นคนเดียวก็ได้

เอาแบบชัวร์ๆ โน๊ตบุ๊คเลย...มันเรื่องเดียวกันน้าาาาาาาาาา.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jar

ตอนนี้เก็บตังค์ได้พอประมาณแล้วค่ะ....ไปเดินดู เห็นบางค่าย มีโปรโมชั่น แถมเครื่องปริ้นด้วยค่ะ
ควรรีบคว้าไว้มั้ยคะ  :) :)

ช่วงนี้ดูเหมือนจะมีโปรโมชั่นกันเยอะ ควรรีบซื้อช่วงนี้มั้ยอะคะ หรือควรจะรอซื้อตอนปีใหม่ดี ปีใหม่เค้าจะมี
โปรโมชั่นรึเปล่าคะ อีกมะกี่วันก็ปีใหม่ละ ....เผื่อปีใหม่เค้าจะมีอะไรใหม่ๆ ....
ไม่มีความรู้เรื่อง notebook เลยไม่ค่อยมั่นใจในการตัดสินใจ ......รบกวนด้วยนะคะ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
 :) :) :)

Offline bat

• bat
แหมๆ ช่วงนี้รถคงไม่ค่อยงอแงเลยมีเงินเหลือเก็บซินะ  ;D ;D ;D

รถสวยครับ ;D ;D :D :D  แล้วใครมายืนบังรถล่ะน่ะ   8) 8) 8)

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v

สรุปว่าได้รึยังครับ อ.จาร์ เห็นเอาลิงค์จาก KKL มาแปะๆ

ถ้าจะซื้อหรือจะเข้ามาดูที่ขอนแก่นยังไง ติดต่อผมนิดนึงนะครับ  แถวนี้พื้นที่ผมครับ :o

จะไปช่วยดูให้ จะได้ให้มันเหมาะสมกับงบประมาณและการใช้งาน และไม่โดนเบิกเนตรจาก เซลที่จ้องจะขายแต่ของ

หรือยังไงจะสอบถามหรือนัดแนะเวลาก็ติดต่อมาได้นะครับ ปรึกษาก่อนก็ได้ 080-3202745 นนท์ครับ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
ผมว่าอาจารย์ ตั้งงบมาดีกว่าครับ มีงบมา และก็จะใช้งานแบบไหนบ้าง จะได้จัดชุดให้ได้ ถูกคอถูกใจครับ สบายๆ

ก้อประมาณว่า อยากได้เครื่องน้ำหนักเบาๆ งบก็เบาด้วย อะค่ะน้องเจี๊ยบ
 :) :) :)
ไม่ได้ใช้งานอะไรมากมายค่ะ พอดีเรียนสถิติ คงต้องลงโปรแกรม SPSS โปรแกรมตัวนี้ก็ไม่ได้ใหญ่ซักเท่าไหร่
อีกตัวก็เป็นโปรแกรม GSP ที่เกี่ยวกับคณิตศาสตร์น่ะคะ ตัวนี้ก็มะค่อยใหญ่นะ
ก็คงใช้เข้าเนท พิมพ์เอกสารดูหนังฟังเพลงบ้าง น่ะค่ะ
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

แนะนำอันนี้เลยครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ ตรงตามเจตนารมย์ ราคาถูก พกง่าย ไม่ใหญ่เทอะทะ น้ำหนักเบาครับ :D :D :D

อืมน่าสนนะคะ....แต่มันรันโปรแกรม SPSS มะได้อะค่ะ พี่น้าน้องมหาหมอ
เพราะอาจารย์บอก มะสนใจการจำสูตร สนใจว่ารันโปรแกรมได้มั้ยมากกว่าอะค่ะ
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์มี SPSS Ver อะไรครับ ของผมมี Ver17 ถ้าอยากได้บอกนะครับจะจัดส่งไปให้ครับ ของผมม่ะใช้แล้ว

น้าหมอครับขอด้วยคนสิครับ ผมมีแต่11 เกินนี้ลองโหลดมาแล้วใช้ไปเหมือนมันกั๊กไว้อ่ะครับประมาณว่าไม่มีตัง เหอๆ ;D

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์มี SPSS Ver อะไรครับ ของผมมี Ver17 ถ้าอยากได้บอกนะครับจะจัดส่งไปให้ครับ ของผมม่ะใช้แล้ว

น้าหมอครับขอด้วยคนสิครับ ผมมีแต่11 เกินนี้ลองโหลดมาแล้วใช้ไปเหมือนมันกั๊กไว้อ่ะครับประมาณว่าไม่มีตัง เหอๆ ;D

ยินดีครับครับเรื่องสนับสนุนด้านการเรียน แจ้งชื่อที่อยู่มาทาง PM ครับแล้วผมจะจัดส่งไปให้ทาง EMS ครับ แล้วตอนนี้สอนเด็กชั้นไหนอยู่ครับเผื่อมีเอกสารหรือสื่อการสอนที่เหมาะสมจะได้แถมไปให้ด้วยครับ แต่ต้องค่อยๆค้นครับคอมมันหลายเครื่องไม่รู้ว่าเก็บไว้ที่เครื่องไหนไฟล์มันเยอะอาจช้าหน่อยแต่ได้ชัวร์ครับ  :) :) :)

Offline jar

สรุปว่าได้รึยังครับ อ.จาร์ เห็นเอาลิงค์จาก KKL มาแปะๆ

ถ้าจะซื้อหรือจะเข้ามาดูที่ขอนแก่นยังไง ติดต่อผมนิดนึงนะครับ  แถวนี้พื้นที่ผมครับ :o

จะไปช่วยดูให้ จะได้ให้มันเหมาะสมกับงบประมาณและการใช้งาน และไม่โดนเบิกเนตรจาก เซลที่จ้องจะขายแต่ของ

หรือยังไงจะสอบถามหรือนัดแนะเวลาก็ติดต่อมาได้นะครับ ปรึกษาก่อนก็ได้ 080-3202745 นนท์ครับ

:-* :-* :-*

คงต้องได้รบกวนคุณนนท์แล้วค่ะ

:) :)

แหมๆ ช่วงนี้รถคงไม่ค่อยงอแงเลยมีเงินเหลือเก็บซินะ  ;D ;D ;D

รถสวยครับ ;D ;D :D :D  แล้วใครมายืนบังรถล่ะน่ะ   8) 8) 8)

:o :o :o
 >:( >:( >:(
 :ตาย: :ตาย: :ตาย:

พูดถึงรถแล้ว คงต้องช่วยจาร์แก้ปัญหาอีกแล้วล่ะ
ไปเปิดกระทู้ถามก่อนนะคะ.....เฮ้อ
 :'( :'(

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง