สายน้ำมันที่ทน โซฮอล์ 95 ราคาเท่าไร

bushsaba · 3137

Offline bushsaba

• นักรบพเนจร
  • **
  • บุษ 0875350138
วันนี้ไปถามที่อนุวัฒน์ชลบุรีบอกเมตรละ 500-600 บาทเป็นสายสีฟ้า ๆ เลยถอยก่อนเพราะจำได้ว่าเคยอ่านในเวปเราเคยบอกว่าประมาณ 140 (ในกทม.) ที่อื่น ราคาจะแรงอย่างอนุวัฒน์มั้ยเนี่ย

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
เปลี่ยนไปใช้ 91 ธรรมดาดีกว่ามั้ยคุณบุต  ;D  ผมเองก็เปลี่ยนไปใช้91 ธรรมดาแล้วละ ลดปัญหาสายบวมไปเลย 8) 8)

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พี่ช่วยจัดชุด สายกินน้ำผักหน่อยดีกว่า ผมก็อยากได้นะครับ ช่วยหน่อยนะนะ น้าบัติ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
นอกจากมันจะกินสายยางบวมแล้วมันยังกินลูกยางต่างๆในระบบทางเดินเชื้อเพลิงด้วยนะครับอร่อยมากมาย ผมเปลี่ยนเมตรล่ะ100ก่าๆ  

ตอนไปทำผมเข้าอู่ช่างเขาเสนอมา 2แนวทาง
1.ทำเป็นแป๊บอลูก็ได้เดินอลูทั้งเส้นไปกลับ((ต้องเหมาแป๊บอลูมาเป็นม้วน)แล้ว+(ค่าแรงช่างคุยกันอีกที)
2.หรือจะเอาแบบสายยางอย่างปานกลางเมตร100กว่าสีดำ+ เปลี่ยนตามจริง ค่าแรง80บาท หรือจะเอาอย่างดีพวก เกดดี๊ เฮดเคเอส เมตร4-500 มีทุกสี(มัดจัดสั่ง)รอNTC.โอนเช้าได้เย็น/โอนเย็นได้พรุ่งนี้ตอนเช้า

เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง (ผมเลือกแบบที่2 เมตร100กว่าๆ)แล้วก็เปลี่ยนแค่จุดที่มันบวมอ่ะครับ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
นอกจากมันจะกินสายยางบวมแล้วมันยังกินลูกยางต่างๆในระบบทางเดินเชื้อเพลิงด้วยนะครับอร่อยมากมาย ผมเปลี่ยนเมตรล่ะ100ก่าๆ 

เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง (ผมเลือกแบบที่2 เมตร100กว่าๆ)แล้วก็เปลี่ยนแค่จุดที่มันบวมอ่ะครับ

ใช้มานานเท่าไหร่แล้วอ่ะครับของเก่าที่เปลี่ยน แล้วของใหม่ใช้มาเท่าไหร่แล้วครับ

คุณเจี๊ยบสรุปว่า บัตรบางจากแนะนำให้ทำไว้ใช้บริการ แต่น้ำมันเติม 91 เหมือนเดิมใช่มั๊ยครับ 8)

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~

ใช้มานานเท่าไหร่แล้วอ่ะครับของเก่าที่เปลี่ยน แล้วของใหม่ใช้มาเท่าไหร่แล้วครับ

คุณเจี๊ยบสรุปว่า บัตรบางจากแนะนำให้ทำไว้ใช้บริการ แต่น้ำมันเติม 91 เหมือนเดิมใช่มั๊ยครับ 8)

ของเดิม ประมาณ15ปีครับ ตามอายุรถเลย ไม่เคยเปลี่ยน ตัวใหม่พึ่งเปลี่ยนได้ประมาณ2ปีครับ เหตุการณ์ยังปกติดี  :D

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

• **
ตอนนี้บุษก็เติม 91 อยู่ค่ะ พอดีเคยอ่านเจอว่ามีสายน้ำมันที่ใช้กับ โซฮอล์ 95 ได้เมตรละ 140 เลยลองไปถามร้านดู ปรากฎบอกตั้ง 500-600 ร้อย เลยจะขอลอกเลียนแบบคุณOakbannoonดีกว่าเปลี่ยนที่บวมเมตรละ 100++ ก็โอมั้ง เห็นของ godji ในเวปมันแตกลายงาแล้วรั่ว ไปดูบ้างมันก็เริ่มเปื่อย ๆ แล้วนะเจ้าของเดิมคงไม่เคยเปลี่ยนมั้ง เปลี่ยนแล้วก็คงเป็น 91 เหมือนเดิมอ่ะค่ะ แต่เผื่อไว้ว่าถ้าจำเป็นต้องไปเติมโซฮอล์สายก็ยังพอได้

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
สายราคานี้(ร้อยกว่าบาท)...ผมว่ามันก้อทนได้ไม่นานครับ....

แต่อย่างว่าแหละ...รถใช้แก๊สเป็นหลัก ผมแนะนำใช้น้ำมัน 91 ไม่โซฯครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมบอกตรงๆเลยน้ำมันบางจากบางปั้มห่วยมากครับ เติมที200 ก็พอรักษาบัตรไว้
พอเติมจริงๆ ผมก็เติมคาเท็ค 95 อยู่ดีครับ ใช้แก็สเป็นหลัก เหอะๆ แต่วิ่ง ตจว. ทางยาวๆ บางทีก็วิ่งน้ำมันบ้างครับ เพื่อความสะใจและ รักษาเครื่องไว้บ้าง

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
อย่าคุยที่ราคาสายยางเลยครับ พี่ บุษ ปัญหามันไม่ได้อยู่าตรงนั้นหรอกน๊ะคับ ไอ้ที่แตกลายงาข้างนอกน๊ะ เด็ก ๆ ขำ ๆ ครับ แต่ที่มันสำคัญมันอยู่ในถังน้ำมันครับ มันแช่อยู่เลยครับ ต่อให้พี่เปลี่ยน ราคา เมตรล๊ะ 5-600 บาท แต่พี่ไม่ได้เปลี่ยนตรงปั๊มติ๊ก ปัญหามันก็มีอยู่ดี แถมรื้อยากอีกตะหาก เพื่อน ๆ เตือนอย่าไปคบโซฮอล ก็อย่าเติมเลยครับ ผมว่ามีไม่ได้จนขนาดนั้น ราคาไม่ต่างกัน รถใช้แก๊สจะเติมน้ำมันเยอะ ๆ ให้แบกน้ำหนักตลอดทางไปทำไม แก้ปัญหาให้ตรงจุด จ้า  ด้วยรักและห่วงใย จากน้องคนนี้ที่พูดตรง ๆ แต่จริงใจน๊ะครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Got

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ไปซ์้อมาแล้ว 3 เมตร
หามานานแล้ว

• **
อย่าคุยที่ราคาสายยางเลยครับ พี่ บุษ ปัญหามันไม่ได้อยู่าตรงนั้นหรอกน๊ะคับ ไอ้ที่แตกลายงาข้างนอกน๊ะ เด็ก ๆ ขำ ๆ ครับ แต่ที่มันสำคัญมันอยู่ในถังน้ำมันครับ มันแช่อยู่เลยครับ ต่อให้พี่เปลี่ยน ราคา เมตรล๊ะ 5-600 บาท แต่พี่ไม่ได้เปลี่ยนตรงปั๊มติ๊ก ปัญหามันก็มีอยู่ดี แถมรื้อยากอีกตะหาก เพื่อน ๆ เตือนอย่าไปคบโซฮอล ก็อย่าเติมเลยครับ ผมว่ามีไม่ได้จนขนาดนั้น ราคาไม่ต่างกัน รถใช้แก๊สจะเติมน้ำมันเยอะ ๆ ให้แบกน้ำหนักตลอดทางไปทำไมแก้ปัญหาให้ตรงจุด จ้า  ด้วยรักและห่วงใย จากน้องคนนี้ที่พูดตรง ๆ แต่จริงใจน๊ะครับ

โดนมากเลยกิ๊ฟ  ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง