จีบกันใหม่ๆ พอเนิ่นนานไป และผลสุดท้าย

มือใหม่corsa · 2175

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
พอดีได้รับเมล์จากเพื่อนไม่รู้ว่าเคยอ่านกันหรือยังเห็นมันขำๆดีเข้ากับชีวิตจริงของชีวิตคู่หลายๆคน แต่ของผมไม่ค่อยเหมือนเท่าไหร่ ;D ;D ;D ลองอ่านดูละกันนะครับ

จีบกันใหม่ๆ..นานไป...สุดท้าย ...

เรื่องโทรศัพท์

จีบกันใหม่ๆ.....โทรหากันทุกวัน โทรจนสายจะไหม้ก็ไม่วางซะที
พอนานไป.....โทรหากันทุกวัน โทรคุยให้ตายยังไงก็ไม่ได้ 5 นาที
สุดท้าย......ไม่มีธุระแล้วโทรมาทำไม ว่างมากเหรอ

จีบกันใหม่ๆ........สวัสดีค่ะ สวัสดีครับ ที่รัก ดาร์ลิ้ง
พอนานไป.........หวัดดี อยู่ไหน
สุดท้าย........ ว่าไง โทรมาทำไม มีอะไรว่ามา

จีบกันใหม่ๆ.....อดกิน อดนอน ทะเลาะกับคนรอบข้างเพื่อให้ได้โทรศัพท์
พอนานไป......กินข้าวอยู่เดี๋ยวโทรมาใหม่นะ
สุดท้าย.......ไม่รู้จักเวลารึไง คนกำลังจะกิน กำลังจะนอน

จีบกันใหม่ๆ.....ค่าโทรศัพท์เดี๋ยวเราจ่ายให้ก็ได้
พอนานไป.....ไปจ่ายค่าโทรศัพท์ให้หน่อยนะ
สุดท้าย......โทรศัพท์โดนตัดแล้ว ทำไมไม่ไปจ่ายเงินซะที เฮงซวยจริงๆ

จีบกันใหม่ๆ......มือถือเปิดตลอด 24 ชั่วโมง
พอนานไป......ปิดมือถือตอนเข้านอน
สุดท้าย........ตอนไหนปิดได้ให้ปิด

ภาครถเก๋ง

จีบกันใหม่ๆ.....เปิดประตูให้ทุกครั้งเมื่อจะขึ้น-จะลงจากรถ
พอนานไป.....ช่วยตัวเองก็แล้วกัน
สุดท้าย......ปิดประตูเบาๆไม่เป็นหรือไงอีแก่

จีบกันใหม่ๆ.....รถสะอาด ปัดกวาดเป็นเงางามทุกวัน
พอนานไป.....อาทิตย์นึงล้างทีนึง
สุดท้าย.......มองไม่เห็นสีรถแล้ว
เมื่อไหร่มันจะล้างรถซะทีสกปรกจริงๆ

จีบกันใหม่ๆ....เดี๋ยวไปรับที่บ้านนะ
พอนานไป.....ไปเจอที่งานแล้วกัน เดี๋ยวขากลับไปส่ง
สุดท้าย......ไปคนเดียวไม่เป็นรึไง

จีบกันใหม่ๆ.....รถเป็นรอยนิดเดียวไม่เป็นไรหรอก คุณเจ็บมากไหม
พอนานไป.....ให้ประกันเขาจัดการก็แล้วกัน
สุดท้าย.....ขับรถยังไงวะ ให้เป็นรอยทั้งคัน โง่จริงๆ
 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมเลยเนี่ย

เป็นระยะสุดท้ายทุกข้อเลย :omg:

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
เห็นภาพเลย :หนาว:

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline aor

ผมเลยเนี่ย

เป็นระยะสุดท้ายทุกข้อเลย :omg:

น้ำผึ้งขมหรือครับ อะไรถ้ามันไม่ใช่ ยังไม่ถึงขนาดมีลูกมีเต้าด้วยกัน ก็ปล่อยมันไปเถอะครับ เสียเวลา
แล้วเมื่อเวลาผ่านไป คุณก็จะมานั่งคิด ว่าทำไมกูโง่ได้ใจขนาดนี้ เสียเวลาให้กับเรื่องไม่เป็นเรื่อง ผมก็เคยเกิดขึ้นกับตัวเองมาแล้ว
หลายครั้งหลายหน ถึงขนาดเทียบเลยว่า เอาเวลาที่เสียไปนั่น ไปอยู่กับพ่อแม่พี่น้องเราคุ้มค่ากว่ามากมาย
ถ้ามันไม่ใช่ก็ไม่ใช่ครับ ถ้าเรียกว่า แม้แต่กัลยาณมิตร เขายังเป็นไม่ได้ แล้วคุณคิดจะเอามันมาเป็นคู่ชีวิตอีกหรือ

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมเลยเนี่ย

น้ำผึ้งขมหรือครับ อะไรถ้ามันไม่ใช่ ยังไม่ถึงขนาดมีลูกมีเต้าด้วยกัน ก็ปล่อยมันไปเถอะครับ เสียเวลา
แล้วเมื่อเวลาผ่านไป คุณก็จะมานั่งคิด ว่าทำไมกูโง่ได้ใจขนาดนี้ เสียเวลาให้กับเรื่องไม่เป็นเรื่อง ผมก็เคยเกิดขึ้นกับตัวเองมาแล้ว
หลายครั้งหลายหน ถึงขนาดเทียบเลยว่า เอาเวลาที่เสียไปนั่น ไปอยู่กับพ่อแม่พี่น้องเราคุ้มค่ากว่ามากมาย
ถ้ามันไม่ใช่ก็ไม่ใช่ครับ ถ้าเรียกว่า แม้แต่กัลยาณมิตร เขายังเป็นไม่ได้ แล้วคุณคิดจะเอามันมาเป็นคู่ชีวิตอีกหรือ

แต่ของผมมันไม่มีข้อ 1 ครับ ข้ามมา 2 และ 3 เลย ยิ่งคบกันแรกๆนี่ติ๊สใส่กันเต็มที่......... ใส่กันไม่มียั้ง

ตอนนี้ยิ่งสนิท ดูๆแล้วเหมือนเพื่อนกันมากกว่าครับ แต่โดยรวมก็โอเค

ถึงจะข้อ 3 แต่ว่าก็รับได้เพราะเป็นนิสัยที่ไม่ดีของทั้ง 2 คน

แบบว่าไม่ใช่ผมที่ทำคนเดียว....... มานก็ทำ............ :-X

Offline aor

- รู้ตัวเองแล้ว ยอมรับหรือเปล่าล่ะ แล้วพร้อมหรือเปล่าที่จะแก้ไขปรับปรุงตัวเองใหม่
คือทำตัวเองให้มันดี ให้มันถูกต้องก่อนเถอะนะ คนอื่นเขาจะเป็นยังไงก็ช่างเขา เพราะจริง ๆ แล้ว เราไม่อาจจะไปกะเกณฑ์อะไรจาก
คนอื่นได้เลย ดูซิ แม้แต่ตัวเราเอง ยังไม่มีปัญญาจะปรับเปลี่ยนพฤติกรรมตัวเองเลย
- ผมว่า ถ้าคุณจะเริ่มตั้งแต่วันนี้ วิเคราะห์ตัวเอง ทะเลาะกับตัวเองให้ถึงที่สุด ให้รู้ว่าตัวเองนั้น มีสิ่งไม่ดีอะไรบ้าง ถ้าสามารถยอมรับ
ข้อบกพร่องต่าง ๆ นั้นได้ และเริ่มที่จะสามารถปรับปรุงตัวเองได้ คุณก็มาถูกทางแล้วหล่ะครับ แถมจะไปได้เร็วกว่าคนอื่น ๆ ด้วย
บางคนพอพูดเรื่องธรรมะปุ๊บ ก็จะบอกว่าเขายังไม่แก่ รอให้แก่ก่อนค่อยเข้าวัด ผมว่านะ ถ้ารอให้แก่ก่อนแล้วเข้าวัดเนี่ย ก็คือเอาไปเผา
เลยทีเดียวนั่นแหละ เพราะขนาดเป็นหนุ่มเป็นสาวมันยังพูดไม่รู้เรื่อง ไม่สนใจ แล้วจะให้ไปตรัสรู้ตอนแก่น่ะหรือ no way
- หลักธรรมเบื้องต้นที่อยากแนะนำให้ลองไปศึกษาและปฏิบัติดูคือ พรหมวิหารธรรม อันได้แก่ เมตตา กรุณา มุทิตา และอุเบกขา
และอีกข้อคือ อิทธิบาท 4 อันได้แก่ ฉันทะ วิริยะ จิตตะ และวิมังสา คร่าว ๆ นะ เมตตาคือ อยากเห็นคนอื่น (ตัวเองด้วย) มีความสุข
ส่วนกรุณาคือ อยากเห็นคนอื่น (ตัวเองด้วย) ให้พ้นทุกข์ ส่วนฉันทะคือ การยอมรับพร้อมที่จะแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเอง ที่เหลือก็
ไปศึกษาเพิ่มเอาเองเด้อ

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
จีบกันใหม่ๆ พอเนินนานไป และผลสุดท้าย
อาจไม่ใช้ก็ได้นะ ขำๆๆ
>นิยาม....ความรัก... กะ...ฟัน
>ถ้ารักคือ....ฟัน
>รักคงมั่นคือ....ฟันแท้
>รักร่อแร่คือ.... ฟันโยก
>รักโสโครกคือ.... ฟันดำ
>รักถลำคือ....ฟันเหยิน
>รักหมางเมินคือ....ฟันห่าง
>รักร้างคือ....ฟันหลอ
>รักหงิกงอคือ....ฟันหลุด
>รักบริสุทธิ์คือ....ฟันขาว
>รักชั่คราวคือ....ฟันปลอม
>รักอ่อนซ้อมคือ....ฟันร่วง
>รักสีม่วง คือ....ฟันเก
>รักจำเจคือ....ฟันซ้อน
>รักสลอนคือ....ฟันแทรก
>รักแรกคือ....ฟันน้ำนม
>รักคิกขุคือ....ฟันกระต่าย
>รักสลายคือ....ฟันหลุด
>รักชำรุด คือ....ฟันสึก
>รักเจ็บลึกคือ....ฟันคุด
>รักตุ๊ดคือ....ฟันหนุ่ม
>รักทั้งกลุ่มคือ....ฟันหมด
>รักสลดคือ....ฟันพลาด
>รักต่างชาติคือ....ฟันฝรั่ง
>รักปิดบังคือ....ฟันชู้
>รักอุดอู้คือ....ฟันซ้า
>รักกะฮาคือ....ฟันเล่น
>รักไมเป็นคือ.....ฟันดะ
<รักเธออยู่เสมอจริงๆ นะ
<หรือรักชั่วนิรันดร คือ....ฟันธง

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline khomsan

พูดไม่ออกบอกไม่ถูกว่าสถานะภาพตอนนี้เป็นยังงัย    แต่ความรักของผมไม่หมดอายุง่ายๆเหมือนนมยูเอชทีแน่ๆ(แหมคนหูหนวกจีบคนหูดีแถมสวยมาเป็นแฟนมาทำเมียได้เนี้ยมันก้อสุดบรรยายแล้วนะ)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

พูดไม่ออกบอกไม่ถูกว่าสถานะภาพตอนนี้เป็นยังงัย    แต่ความรักของผมไม่หมดอายุง่ายๆเหมือนนมยูเอชทีแน่ๆ(แหมคนหูหนวกจีบคนหูดีแถมสวยมาเป็นแฟนมาทำเมียได้เนี้ยมันก้อสุดบรรยายแล้วนะ)

:D :D :D :D :D :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline khomsan

ขอบคุครับพ่อหมอ   ผมว่ายังงัยๆความรักมันเรื่องที่สดใส   ความรักความไว้ใจและการเอาใจใส่ต่อกันและกันเสมอผมว่ามันมีคุณค่ามากมายจนบรรยายไม่ถูก(พ่อหมอครับผมได้รถมาแล้วนะครับ  โอเปิล  แอสตร้า1.6ครับ  เพิ่งได้มาแค่2วันเองครับ)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

ขอบคุครับพ่อหมอ   ผมว่ายังงัยๆความรักมันเรื่องที่สดใส   ความรักความไว้ใจและการเอาใจใส่ต่อกันและกันเสมอผมว่ามันมีคุณค่ามากมายจนบรรยายไม่ถูก(พ่อหมอครับผมได้รถมาแล้วนะครับ  โอเปิล  แอสตร้า1.6ครับ  เพิ่งได้มาแค่2วันเองครับ)

>:( >:( >:( ผมยังหนุ่มยังแน่นอยู่ไม่แก่นะมาเรียกผมหยั่งงี้ได้ไง แล้วก็ม่ะได้เป็นหมอผีด้วยอ่ะ :( :( :(ถ้าไปเรียกอย่างงี้กับตาแก่แถวบางบัวทองล่ะก็สูสีพอกล้อมแกล้ม ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง