[ Corsa ] เขียว ๆ ขับสนุก กับ ความภูมิใจของผู้ครอบครอง

Astra5 · 9961

Offline Astra5

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เอาภาพลูกคนเล็กมาให้ดูกันครับ
« Last Edit: 27 Apr 2011, 19:41 by ยัยแมวอ้วน »

TechnicalDay.com... Investment Gate to Success

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
ยินดีคับ อับดุล 5d สวนสยาม
แล้วลูกคนโตละ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
คันนี้  ทำ Fiber มาจากโรงงานเดียวกับ เจ้าหนำเลี๊ยบ ของน้าหนวดนิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
กากเพรชใหญ่มาก

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
สีเขียวออกแนวเปรี้ยวนะเนี่ย.. :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ต่ออุปกรณ์ส่วนควบครบทุกอย่างหรือยังครับ แล้ววันนั้นกลับกี่ทุ่มครับ วันนั้นผมกลับถึงบ้านตายสนิทเลย 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
 8) 8) น่า จอด คู่ คันหน้า หมอ น่ะค่ะเนี่ย จะได้ รู้ ว่า คราบโคลน ของ น้าหมอ ชัด จิงๆๆ อิอิ..

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ดูๆเหมือนข้างในบ้าน จะเป็นเจ้าซ่าอีกคัน

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

• *
ดูๆเหมือนข้างในบ้าน จะเป็นเจ้าซ่าอีกคัน

ข้างในบ้านเป็น Astra 2 คัน ครับ สีแดง กับ สีดำ

TechnicalDay.com... Investment Gate to Success

• *
ยินดีคับ อับดุล 5d สวนสยาม
แล้วลูกคนโตละ

ลูกคนโต เป็น คาลิบล้า ECO TEC สีแดง ๆ ครับ

• *
กากเพรชใหญ่มาก

เม็ดนึงหลายกะรัตครับ เลยใหญ่พิเศษ

• *
ต่ออุปกรณ์ส่วนควบครบทุกอย่างหรือยังครับ แล้ววันนั้นกลับกี่ทุ่มครับ วันนั้นผมกลับถึงบ้านตายสนิทเลย 8) 8) 8)

ต่อไม่ครบหรอกครับ ขาดหลายจุด แต่ไปพึ่งพาอู่สินแทนนะครับ

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ใครเจอคอซ่าสีเขียวแนวนี้โปรด ระวัง!!!!!  :shock:

เพราะสีมันสวยแสบตามากๆ เด็กและสตรีมีครรภ์ ไม่ควรมองเกิน2ครั้งต่อวัน  :หนาว:

โปรดอย่าลอกเลียนแบบ มันเป็นความสามารถเฉพาะบุคคล ฮิฮิฮิ  :ตาปิ้ง:

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline moimoi

สวยงามครับ Corsa นี่มันแต่งขึ้นจริง นี่ถ้าทำ Mag เป็นสีส้ม เป็นตำนานอีกคันแน่ๆครับ 

• *
ใครเจอคอซ่าสีเขียวแนวนี้โปรด ระวัง!!!!!  :shock:

เพราะสีมันสวยแสบตามากๆ เด็กและสตรีมีครรภ์ ไม่ควรมองเกิน2ครั้งต่อวัน  :หนาว:

โปรดอย่าลอกเลียนแบบ มันเป็นความสามารถเฉพาะบุคคล ฮิฮิฮิ  :ตาปิ้ง:

สำนวนคุ้น ๆ เหมือนกับเครื่องดื่มชูกำลัง ประมาณนั้น  :-[ :-[

• *
สวยงามครับ Corsa นี่มันแต่งขึ้นจริง นี่ถ้าทำ Mag เป็นสีส้ม เป็นตำนานอีกคันแน่ๆครับ 

ล้อสีส้ม ???  เอาไว้จะลองดูนะครับ แต่อาจดูเป็นวัยรุ่นไปนิดนึง

• *
คันนี้  ทำ Fiber มาจากโรงงานเดียวกับ เจ้าหนำเลี๊ยบ ของน้าหนวดนิ

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพนะครับ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ของผมตอนนี้จะว่าทำที่เดียวกันก็ได้นะครับ แต่ตอนนี้มันโดนผ่าตัดที่ใหม่ครับเพราะเพื่อนผมที่เป็นเจ้าของอู่สีบอกว่า ความลาดเอียง ส่วนโค้งส่วนเว้า ระดับ และสมดุลย์ ทั้งซ้าย-ขวา หน้า-หลัง ไม่เท่ากันเลยครับต้องมาแก้ใหม่ตัดเฉีอนปาดกบเขียด กันใหม่หั้งหน้าหลังเลยครับ ตอนกลางคืนรีบๆไม่ได้สังเกตุรีบจะให้เสร็จอย่างเดียวเลย ทำให้รถผมทำสีไม่เสร็จตามกำหนดเวลาที่ผมจะต้องใช้งาน  เรื่องกันชนนัดกัน 2วันอย่างช้า 3วัน ล่อไป15วัน :omg: :omg: :omg: เลยมาเบียดเวลาทำสี ตอนนี้ช่างที่อู่เพื่อนกำลังแก้ไขอยู่แต่เค้าไม่ชำนาญต้องค่อยๆทำไปเลยช้ามาก  แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้วเลยบอกช่างให้ทำตามสบายเลยให้สภาพโดยรวมมันดูได้หน่อยไม่ต้องรีบเพราะยังไงมันก็ไม่ทันงานผมอยู่แล้ว :เครียด: :เครียด: :เครียด:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ล้อสีส้ม ???  เอาไว้จะลองดูนะครับ แต่อาจดูเป็นวัยรุ่นไปนิดนึง

แบบนี้ป่ะครับลุงกริช

• *

ของผมตอนนี้จะว่าทำที่เดียวกันก็ได้นะครับ แต่ตอนนี้มันโดนผ่าตัดที่ใหม่ครับเพราะเพื่อนผมที่เป็นเจ้าของอู่สีบอกว่า ความลาดเอียง ส่วนโค้งส่วนเว้า ระดับ และสมดุลย์ ทั้งซ้าย-ขวา หน้า-หลัง ไม่เท่ากันเลยครับต้องมาแก้ใหม่ตัดเฉีอนปาดกบเขียด กันใหม่หั้งหน้าหลังเลยครับ ตอนกลางคืนรีบๆไม่ได้สังเกตุรีบจะให้เสร็จอย่างเดียวเลย ทำให้รถผมทำสีไม่เสร็จตามกำหนดเวลาที่ผมจะต้องใช้งาน  เรื่องกันชนนัดกัน 2วันอย่างช้า 3วัน ล่อไป15วัน :omg: :omg: :omg: เลยมาเบียดเวลาทำสี ตอนนี้ช่างที่อู่เพื่อนกำลังแก้ไขอยู่แต่เค้าไม่ชำนาญต้องค่อยๆทำไปเลยช้ามาก  แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้วเลยบอกช่างให้ทำตามสบายเลยให้สภาพโดยรวมมันดูได้หน่อยไม่ต้องรีบเพราะยังไงมันก็ไม่ทันงานผมอยู่แล้ว :เครียด: :เครียด: :เครียด:

จริง ๆ แล้ว ทางอู่ก็รับปากกับผมเหมือนกันนะครับ ว่าจะเสร็จภายใน 2 สัปดาห์ แต่ก็ล่าช้าไปเป็น 5 สัปดาห์แทน ประเภทไม่ไปเฝ้า ก็ไม่ยอมทำ งานที่รับปากไว้ก็ขาดไปหลายจุด แต่สงสารรถ ก็เลยมีความจำเป็นต้องเอาออกมาให้เร็วที่สุด

สรุปว่า งานไม่เรียบร้อย และไม่แนะนำ

Offline moimoi

แบบนี้ละใช่เลยครับ  :ตาปิ้ง: แอ๊ะ คันนี้รถใครครับ มะเคยเห็นมาก่อนเลย สวยงามจริงๆ   :D :D

แบบนี้ละใช่เลยครับ  :ตาปิ้ง: แอ๊ะ คันนี้รถใครครับ มะเคยเห็นมาก่อนเลย สวยงามจริงๆ   :D :D

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
คันนี้  ทำ Fiber มาจากโรงงานเดียวกับ เจ้าหนำเลี๊ยบ ของน้าหนวดนิ

ของผมตอนนี้จะว่าทำที่เดียวกันก็ได้นะครับ แต่ตอนนี้มันโดนผ่าตัดที่ใหม่ครับเพราะเพื่อนผมที่เป็นเจ้าของอู่สีบอกว่า ความลาดเอียง ส่วนโค้งส่วนเว้า ระดับ และสมดุลย์ ทั้งซ้าย-ขวา หน้า-หลัง ไม่เท่ากันเลยครับต้องมาแก้ใหม่ตัดเฉีอนปาดกบเขียด กันใหม่หั้งหน้าหลังเลยครับ ตอนกลางคืนรีบๆไม่ได้สังเกตุรีบจะให้เสร็จอย่างเดียวเลย ทำให้รถผมทำสีไม่เสร็จตามกำหนดเวลาที่ผมจะต้องใช้งาน  เรื่องกันชนนัดกัน 2วันอย่างช้า 3วัน ล่อไป15วัน :omg: :omg: :omg: เลยมาเบียดเวลาทำสี ตอนนี้ช่างที่อู่เพื่อนกำลังแก้ไขอยู่แต่เค้าไม่ชำนาญต้องค่อยๆทำไปเลยช้ามาก  แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้วเลยบอกช่างให้ทำตามสบายเลยให้สภาพโดยรวมมันดูได้หน่อยไม่ต้องรีบเพราะยังไงมันก็ไม่ทันงานผมอยู่แล้ว :เครียด: :เครียด: :เครียด:

จริง ๆ แล้ว ทางอู่ก็รับปากกับผมเหมือนกันนะครับ ว่าจะเสร็จภายใน 2 สัปดาห์ แต่ก็ล่าช้าไปเป็น 5 สัปดาห์แทน ประเภทไม่ไปเฝ้า ก็ไม่ยอมทำ งานที่รับปากไว้ก็ขาดไปหลายจุด แต่สงสารรถ ก็เลยมีความจำเป็นต้องเอาออกมาให้เร็วที่สุด

สรุปว่า งานไม่เรียบร้อย และไม่แนะนำ

ยินดีต้อนรับนะค่า

ตอนไปที่อู่ก็เห็นรถคันนี้ค่ะ ตอนแรกนึกว่ารถน้าหมอ แต่พอดูที่ล้อไม่ใช่สีส้ม งั้นไม่ใช่แหละ รถสีสวยเปรี้ยวจี้ดจริงๆค่า

เห็นด้วยกับที่เจ้าของกระทู้บอกข้างบนอ่ะค่า  "  สรุปว่า งานไม่เรียบร้อย และไม่แนะนำ "

จากที่ได้ไปทำมาค่า และที่เลือกทำที่นี้เพราะเห็นว่าใกล้บ้านมากไปมาสะดวก ทางอู่บอกว่าทำสีได้เกือบเหมือนถึง 95% เออ ฟังดูดี เข้าท่า น่าสน งานไม่ยาก เสร็จเร็ว บรา บรา.... อีกอย่างเห็นว่ารถไม่ได้เป็นไรมากก็น่าจะโอเค ก็เลยตัดสินใจทำ พอทำแล้วสีไม่เหมือนและบอกว่า รถพี่สีไม่เหมือนกันนะ ทำยากมากเนี่ยเลยต้องทำใหม่ถึง 3 รอบแน่ะ ฟังดูเหมือนเป็นความผิดไงไม่รุ พอนัดรับรถ ก็รีบไปเพราะต้องรีบใช่ จอดไว้นานแหล่ะ สีไม่เหมือนก็พอเข้าใจและเห็นใจ แต่พอนำกลับมาบ้านก็เห็นยังมีรอยบุ๋มที่ถูกชนอยู่ (อันนี้ถือว่าเป็นความผิดเราเอง ไม่ดูให้ดีไม่โทษ) โทรแจ้งทางอู่กลับบอกว่า พี่ไปชนไรป่าว หรือใครขับชนหรือเปล่า โง้น งี้ งั้น ฟังแล้วเซ็ง สุดท้ายบอกว่าให้เอาเข้าไปดู เราฟังก็เซ็งกลัวว่าจะต้องทิ้งไว้นาน ก็เลยช่างมันแหละ ทำจ๋ายยย..... (นี้ยังไม่รวมทำสติ๊กเกอร์หลังคารถขาดเป็นจุดๆ สุดท้ายก็เลยต้องแกะสติ๊กเกอร์บนหลังคาออกแหละ เพราะดูไม่เรียบร้อย ตอนนี้หลังคาเป็นสีเหลืองแล้วค่า) :'(   :สำนึก:  :'(

Offline aor

เรื่องงานสีนะ ความเห็นส่วนตัวผม ถ้าเขาเน้นโฆษณาเรื่องราคากับความรวดเร็วเป็นหลักเนี่ย รวมถึงอู่ที่โฆษณารับทำ aero part
(จะทำด้วยไฟเบอร์หรือพลาสติกก็แล้วแต่) ด้วยเนี่ย เรื่องคุณภาพมันอาจเป็นเรื่องรองนะครับ (ไม่ใช่ทุกอู่) ซึ่งมันก็จริงก็ถูกของเขา
เพราะเขาเน้นโฆษณาเรื่องราคาและความรวดเร็ว (ส่งช้า ได้เย็นอะไรประมาณนี้) เป็นหลัก

จะให้ได้คุณภาพดี (โดยเฉพาะงานสี) มันต้องใช้เวลาเพื่อให้ได้งานละเอียด มันต้องใช้เงินเพื่อให้ได้สีคุณภาพดี ๆ ซึ่งการที่โฆษณาว่า
ราคาถูกและรวดเร็วเนี่ย มันสวนทางกันครับ

ตั้งเป็นข้อสังเกตให้คิด เพื่อประโยชน์กับสมาชิกในนี้ ถ้าจะขัดผลประโยชน์เจ้าของอู่สี อู่รับทำ aero part ก็ขออภัยครับ ซึ่งอู่ที่ทำงานดี
รวดเร็ว ราคาสมเหตุผล ก็คงมีไม่ใช่น้อย

• *
เรื่องงานสีนะ ความเห็นส่วนตัวผม ถ้าเขาเน้นโฆษณาเรื่องราคากับความรวดเร็วเป็นหลักเนี่ย รวมถึงอู่ที่โฆษณารับทำ aero part
(จะทำด้วยไฟเบอร์หรือพลาสติกก็แล้วแต่) ด้วยเนี่ย เรื่องคุณภาพมันอาจเป็นเรื่องรองนะครับ (ไม่ใช่ทุกอู่) ซึ่งมันก็จริงก็ถูกของเขา
เพราะเขาเน้นโฆษณาเรื่องราคาและความรวดเร็ว (ส่งช้า ได้เย็นอะไรประมาณนี้) เป็นหลัก

จะให้ได้คุณภาพดี (โดยเฉพาะงานสี) มันต้องใช้เวลาเพื่อให้ได้งานละเอียด มันต้องใช้เงินเพื่อให้ได้สีคุณภาพดี ๆ ซึ่งการที่โฆษณาว่า
ราคาถูกและรวดเร็วเนี่ย มันสวนทางกันครับ

ตั้งเป็นข้อสังเกตให้คิด เพื่อประโยชน์กับสมาชิกในนี้ ถ้าจะขัดผลประโยชน์เจ้าของอู่สี อู่รับทำ aero part ก็ขออภัยครับ ซึ่งอู่ที่ทำงานดี
รวดเร็ว ราคาสมเหตุผล ก็คงมีไม่ใช่น้อย

ตอนแรกก็คิดว่า ราคาถูกตามที่โฆษณา แต่จริง ๆ แล้ว ผมจ่าย 25k นะครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง