คานเหล็กในกันชนของรถรุ่นต่างๆครับ

godgi · 9510

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เริ่มจากในค่าย GM ก่อน 
optra ด้านหน้าคานเหล็ก+โฟม   :D

ต่อกันที่ น้อง Aveo   :D

ไปดูของ honda ครับ ไม่มีคานเหล็กเลย :shock:

ไปดู Toyota กันบ้างครับ ก็ไม่มีคานเหล็กเหมือนกันอ่ะ  :shock:

อันนี้ของ Ford focus ครับ คานใหญ่พอสมควรเลยอ่ะ  :D

ของ Mazda 3 ก็มีเหมือนกันนะ  :)

ต่อไปก็ของ Mitsu ครับ
space wagon ไม่เห็นมี แต่ Lancer ก็มีคานกับเค้าเหมือนกัน  :)

ไปดูของ honda ครับ ไม่มีคานเหล็กเลย :shock:
เพิ่มของ Honda Civic ครับ

ผมว่าในบรรดารถใหม่ตอนนี้ Aveo ดูจะแข็งสุดในบรรดารถเล็กเลย   มีคานมาให้ด้วยอ่ะ เค้าคำนึงถึงความปลอดภัยแม้ในรุ่นเล็ก  :D
(แต่ก็คงแข็งน้อยกว่า Corsa  :มั้ง:)
ถ้าไม่นับ  น้องกัส แล้วผมว่า Optra  ดูจะแข็งสุดในบรรดารถระดับเดียวกัน ด้านหน้าคานเหล็ก+โฟม (ไม่ใช่โฟมอย่างเดียวน๊ะ)
(แต่ก็คงแข็งน้อยกว่า Astra   :มั้ง:)
ส่วน Omega คงจะแข็งกว่า Camry / Teana / Accord อยู่แล้วเน้อ  :มั้ง:
ถ้ามีรูปรุ่นไหนก็ช่วยเพิ่มเติมด้วยนะครับ  :)

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Ford Fiesta ก็เป็นโฟม..ครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
Ford Fiesta ก็เป็นโฟม..ครับ

โฟม Scrub แบบ ม่ายยมีฟองอ่ะป้ะค่ะ พี่โทนี่  ;D ;D

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
แถมของซาฟิร่าครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง