เข็มน้ำมันไม่ขึ้นครับ ทำไงได้บ้างครับ

มหิงสา · 4433

Offline มหิงสา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
หุหุ ตอนนี้ลองเช็คดูแล้วเข็มน้ำมัน ไม่กระดิกเลยนะครับ
เติมเต็มถังก็ได้วี่แวว รถคั้นนร้วางข้ามสายพันธุ์มานะครับ (ไม่รู้เกี่ยวไหม)
แต่ รอบ ความเร็ว ความร้อนขึ้นหมด เข้าใจว่าแปลงมาแล้ว

1. อยากทราบว่ามาตรวัดน้ำมัน ซ่อมยังไงครับ เปลี่ยนอะไรที่ไหนยังไง
2. เ่อ่อ ไมล์นี้เป็นไมล์เดิม corsa ใช่ไหมครับ (ไม่รู้เกี่ยวกันไหม)

ตอนนี้ผมมีเรือนไมล์ civic ek เอามาใช้แทนขึ้นทุกตัวเลยไหมครับ
เพราะเป็นไมล์ไฟฟ้า(ป่าวหว่า)

ขอบคุณครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
 :มั้ง: อืมมมม์ อาจเป็นเพราะ เซ็นเซอร์เดิม ไม่เหมาะกับเกจใหม่ก้อได้ครับ...
แต่จริงมันไม่น่าเกี่ยวกันนี่นาาาา :มั้ง: หรือว่าต่อสายไม่ถูก ไม่ครบ....เด๋ววันนี้หลังจากหมดเวร...จะเอาวงจรมาให้ดู... :น้ำร้อน:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline joyalice

• DekGayRay's
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ขอถามด้วยๆๆ

นู๋ขับ Astra Van 1.6 16V เด๋วนี้เติมน้ำมันแล้วเข็มวัดมันแปลกๆ น้ำมันถึงขีดล่าง (ก่อนโซนแดง) เติมไปเต็มถัง 30 ลิตรเอง
แล้วเวลาเติมเต็มถังมันเข็มมันก็ไม่ถึงบนสุดๆๆมด้วย ห่างขีดบนสุดไปประมาณ 1-2 มิล (คิดมากไปป่าวไม่รู้)

แปลกๆ หลังจากที่เพิ่งไปทำท่อไอเสียมา แล้วก็ู๋เพิ่งไปเปลี่ยนปั๊มติ๊ก ใช้มือ 2 ของ Lumina
หลังจากไปทำท่อไอเสียมา กินน้ำมันน้อยกว่าเดิมนิดเดียวเอง จาก 8.2 km/l เป็น 8.7 km/l เซ็งเลยยย ........

เกี่ยวกันมั้ยคะ!?!

:มั้ง:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ผมว่านะ มาตรวัดน้ำมันเปนไฟฟ้าเกือบทั้งหมดแระ
เดาๆ ดูนะ ที่มันไม่กระดิก ก่มี 2 จุดก่คือ ลูกลอยในปั๊มติ๊ก กับ สายเชื่อมต่อ (พอดียังไม่เคยรื้อ เคยแกะอ่ะนะ)

แต่ในคอร์ซ่า ถ้าเข็มน้ำมันไม่ขึ้น ไฟแดงโชว์น้ำมันหมด ก่ขึ้นหราตลอดเวลาอ่ะดิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Ethanol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ชอบใช้รถเก่า ไม่แคร์สื่อใครเขาจะว่าเราจน
ของผมก็ว่าแปลกครับ เข็มน้ำมันมันขึ้นเฉพาะตอนติดเครื่อง ตอนดับเครื่องจะตกไปที่ 0 ครับ  ;)แรกๆสตาร์ท เข็มยังไม่ทันขึ้นมันจะฟ้องว่าน้ำมันหมดทูกที... ไม่ทราบคนอื่นเป็นไหมครับ CORSA 3d ครับ

มือใหม่หัดซ่า ... คับพ้ม!

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ของผมก็ว่าแปลกครับ เข็มน้ำมันมันขึ้นเฉพาะตอนติดเครื่อง ตอนดับเครื่องจะตกไปที่ 0 ครับ  ;)แรกๆสตาร์ท เข็มยังไม่ทันขึ้นมันจะฟ้องว่าน้ำมันหมดทูกที... ไม่ทราบคนอื่นเป็นไหมครับ CORSA 3d ครับ

เป็นเหมือนกันครับ เพราะเวลาเราปิดสวิทย์ดึงกุญแจระบบไฟมันจะตัดการทำงานครับต้องเปิดทิ้งไว้ซักพักครับมันจะขึ้น

วิธีการตรวจเช็คก็ไม่ยากอะครับ ต่อตรงดูก็รู้เลยหรือไม่ก็ถอดเกจ์วัดน้ำมันออกมาแล้วลองขยับลูกลอยดูครับจะได้รู้ว่าเสียที่ลูกลอยหรือที่หน้าปัด

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

ช่อบุญ

• Guest
เป็นเหมือนกันแต่ไม่ใช่เข็มน้ำมันนะแต่เป็นเขาเรียกว่าอะไรละกระติกน้ำที่เอาใว้ฉีดล้างกระจกอ่ะมันคงจารั่วมั่งแต่ไม่รู้ว่ารั่วตรงไหนเมื่อคราวก่อนหนานมาทำให้แล้วแต่ยังไม่หายคิดว่าน่าจะมีอีกที่แหละแต่ดูม่ะเป็นอ่ะแต่พอเติมน้ำไปเห็นหยดลงข้างล่าง
รอลุงชัยมาดูให้ก็เดี๋ยวๆอยู่นั่นแหละและก็ปล้ำอยู่กะน้องเรนทั้งวัน :(

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง