ช่วยคิดวิธีทวงหนี้หน่อยค่ะ

airr · 16224

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เอาน่า ใจเย็นๆอีกนิดครับ คุงนาย  เดี๋ยวก็สำมะเหร็ดครับ

บางที เขาคงตกที่นั่งลำบากมากๆจริงๆครับ  อีกไม่กี่วันครับ

หากเลยจากนั้น...น้าหมอจัดการให้  พฤกษา-ส้มเกลี้ยง ถิ่นใครให้มันรู้ไป

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เอาน่า ใจเย็นๆอีกนิดครับ คุงนาย  เดี๋ยวก็สำมะเหร็ดครับ

บางที เขาคงตกที่นั่งลำบากมากๆจริงๆครับ  อีกไม่กี่วันครับ

หากเลยจากนั้น...น้าหมอจัดการให้  พฤกษา-ส้มเกลี้ยง ถิ่นใครให้มันรู้ไป

แถวนี้นะมันถิ่นผมอย่างที่ตาแก่โทนี่ว่าเลยเพราะเมาแล้วไปฉี่รดเสาไฟฟ้าแถวนั้นบ่อยๆ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

แถวนี้นะมันถิ่นผมอย่างที่ตาแก่โทนี่ว่าเลยเพราะเมาแล้วไปฉี่รดเสาไฟฟ้าแถวนั้นบ่อยๆ 8) 8) 8)
จนเจ้าของบ้านต้องติดป้าย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
งั้นง่ายมากๆ เอาชื่อ มา หาเบอร์ โทรไปถามเมียเขา จบๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline airr

• หนึ่งในใต้หล้า
  • airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/
วันนี้ วันที่ 30 ธันวา ตามที่นัดจะจ่ายแล้ว แต่ยังไม่มีวี่แวว
บ้านลูกหนี้อยู่ Preuksa Ville 19 Pinklao-Outer Ring Moderator
ถ้าวันนี้ยังไม่จ่าย สงสัยจะต้องรบกวนเพื่อนๆช่วยสืบถึงภรรยาเค้าแล้วอ่ะค่ะ

Offline khomsan

รอลุ้นเอาใจช่วยครับ   เค้าอาจจะยังไม่ได้รับเงินเดือนและโบนัสก้อได้นะครับ   รอตอนเย็นชักหน่อย   คิดว่าเค้าคงจะจัดการเรื่องเงินให้  ผมก้อพยายามเข้าใจทั้งคู่ครับอดทนอีกชักนิดนะครับ   เชื่อว่าทุกอย่างคงจะจบลงด้วยดีครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
จ่ายยัง แอร์  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
ดีใจด้วยครับ :) อย่างน้อยก็มีการตอบรับ   ผมเองเคยเจอครับคนแถวๆนี้ละ เห็นว่าเดือดร้อนเลยช่วยดอกก็ไม่ใด้คิด ตอนนี้ข้ามปีแล้วยังไม่ใด้คืนสักบาทคิดแล้วมันหน้าเจ็บใจ  >:( แต่มานั้งคิดดีๆคิดซะว่าทำบุญหรือไม่ก็ฝากแบงไว้  เดี๋ยวก็ใด้คืน  ถ้าจะใช้ก็หาเอาใหม่ดีกว่าครับ   

Offline bat

• bat
น้าลักษณ์ พูดให้คิดอีกละ ใครหว่า :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: 

Offline Omega VIP

ดีใจด้วยครับ :) อย่างน้อยก็มีการตอบรับ   ผมเองเคยเจอครับคนแถวๆนี้ละ เห็นว่าเดือดร้อนเลยช่วยดอกก็ไม่ใด้คิด ตอนนี้ข้ามปีแล้วยังไม่ใด้คืนสักบาทคิดแล้วมันหน้าเจ็บใจ  >:( แต่มานั้งคิดดีๆคิดซะว่าทำบุญหรือไม่ก็ฝากแบงไว้  เดี๋ยวก็ใด้คืน  ถ้าจะใช้ก็หาเอาใหม่ดีกว่าครับ   

เรื่องแบบนี้ ทำลายมิตรภาพ มานักต่อนักแล้วครับ

• http://www.weddingsquare.com/airich/
วันที่ 30 ธ.ค.  เค้าโอนมาส่วนเดียว
และเงียบหายไป ส่ง SMS ไปแล้ว แจ้งกลับว่า
ส่วนที่เหลือจะจ่ายก่อนวันที่ 14 ม.ค.
เบื่อจัง ต้องมาคอยนั่งลุ้น...............

เกือบได้ไปเที่ยวแถววัดส้มเกลี้ยงแล้ว

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แจ้งความไปยัง
ผมมองว่าถ้าเงินไม่มีจะมาจ้างทำไมวะ ราคาก็ตกลงกันไปแล้ว ยอดค่าใช้จ่าย ซื้อของก็ต้องมี
ผมว่าไหนๆ จัดค่าเสียเว เสียอาไป อีกซัก 5000 เถอะแม่ง

ตอนสั่งงานละเร่งจัง พอจะเก็บตังบอกใจเย็น น่าถีบมาก.....

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แจ้งความไปยัง
ผมมองว่าถ้าเงินไม่มีจะมาจ้างทำไมวะ ราคาก็ตกลงกันไปแล้ว ยอดค่าใช้จ่าย ซื้อของก็ต้องมี
ผมว่าไหนๆ จัดค่าเสียเว เสียอาไป อีกซัก 5000 เถอะแม่ง

ตอนสั่งงานละเร่งจัง พอจะเก็บตังบอกใจเย็น น่าถีบมาก.....

สงกะสัยเก็บซองไม่ได้ตามยอดมั๊งครับป๋าเจี๊ยบ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

นั้นดิน้า เมือกมากๆคนแบบนี้เหอะๆ น่าพาไปให้กะเบนลาหู จิ้มซัก 3 รู เหอะๆๆ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ผมว่ารวบรวมหลักฐานหรือ ถ้ายอดเงินคงค้าง ไม่เกิน 2 หมื่นบาท แค่มีรายมือชื่อหรือเขาเซ็นยินยอม แค่นี้ก็พอที่จะฟ้องร้องแล้วครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline khomsan

ลุยให้แหลกไปเลยดีกว่าครับ   :ตาย: :ตาย: :ตาย:   เสียความรู้สึกเราจริงๆ  แบบนี้บวกค่าเสียความรู้สึกไปด้วยนะครับ    ติดตามและลุ้นมาตลอดอุตสาห์มองโลกในแง่ดีแล้วเนี้ย   คนแบบเนี้ยต้องเอาให้หนักจัดให้ถึงบ้านก่อนแล้วค่อยต้อนเข้าทางกฎหมาย

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

วันที่ 14 นี้ รองวดสุดท้ายอีกจำนวนนึงค่ะ
ก็แปลกใจอย่างที่เจี๊ยบบอกว่า ถ้าลำบากแล้วสั่งแบบราคาสูงทำไมน้า

วันที่ 14 นี้ รองวดสุดท้ายอีกจำนวนนึงค่ะ
ก็แปลกใจอย่างที่เจี๊ยบบอกว่า ถ้าลำบากแล้วสั่งแบบราคาสูงทำไมน้า

น่าจะเป็นประเภท หน้าใหญ่ หรือไม่ก็พวกลูกเล่นเยอะ

เขานึกว่า มีเครดิต 60 วันหรือเปล่า คุงน้องแอ :มั้ง: :-[

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
อาจจะเป็นอย่างที่น้าหมอว่าอะค่ะ เก็บซองได้ไม่ตามยอด 5555

สู้ๆ จ้าาา วันที่ 14 ขอให้ได้ครบทุกบาททุกสตางค์เลยยยยย

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet

เรื่องเงินกับคนใกล้ตัวนี่ เสียเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก ไม่เปนไรค่ะ ก้อถือซะว่าวัดใจกันไป
เพราะเค้าจะไม่ได้อะไรจากเราไปอีกแล้วแม้กระทั่งมิตรภาพ...............เฮ้อออออออออ

เอาใจช่วยพี่ลักษณ์นะคะ ว่าแต่...พี่ลักษณ์ขายก้ามปูวันเดียวก้อน่าจะได้แล้วนะคะ แฮ่ๆ ^^*
ฝากความคิดถึงถึงลูกสาวคนสวยและลูกชายจอมซนด้วยนะคะ น่ารักมากกๆๆๆๆ คิดถึงก้ามปูร้านพี่ลักษณ์ด้วยค่ะ ฮ่า ฮ่า อร่อยยย

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

เรื่องเงินกับคนใกล้ตัวนี่ เสียเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก ไม่เปนไรค่ะ ก้อถือซะว่าวัดใจกันไป
เพราะเค้าจะไม่ได้อะไรจากเราไปอีกแล้วแม้กระทั่งมิตรภาพ...............เฮ้อออออออออ

เอาใจช่วยพี่ลักษณ์นะคะ ว่าแต่...พี่ลักษณ์ขายก้ามปูวันเดียวก้อน่าจะได้แล้วนะคะ แฮ่ๆ ^^*
ฝากความคิดถึงถึงลูกสาวคนสวยและลูกชายจอมซนด้วยนะคะ น่ารักมากกๆๆๆๆ คิดถึงก้ามปูร้านพี่ลักษณ์ด้วยค่ะ ฮ่า ฮ่า อร่อยยย

คิดถึงบราวนี่อร่อยที่สุดในโลกกกกก  ด้วยคร้าาา

เป็นกำลังใจให้ทั้งพี่ลักษณ์  และคุณแอร์เลยนะคะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง