รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำการแต่งรถโอเปิ้ลควอซ่า 4 ประตูทีครับทั้งสเกิตรวมถึงสีสภาพนอก

tom12345678 · 6322

Offline tom12345678

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำการแต่งรถโอเปิ้ลควอซ่า 4 ประตูทีครับทั้งสเกิตรวมถึงสีสภาพนอกครับ

• *

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ดูตามกระทู้ในshowroomนี้แหละครับหรือไม่ก็ค้นในgoogle พิมพ์ corsa b ในหมวดรูปภาพก็มีให้ดูกันตาแฉะแล้วครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• *
ผมอยากจะหาสเกิตใส่แต่ไม่รู้ว่าแบบไหนถึงจะสวยรวมถึงราคาครับผมไม่รู้จะบอกว่าเอาแบบไหนดีจึงขอคำแนะนำ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมอยากจะหาสเกิตใส่แต่ไม่รู้ว่าแบบไหนถึงจะสวยรวมถึงราคาครับผมไม่รู้จะบอกว่าเอาแบบไหนดีจึงขอคำแนะนำ

อย่างที่ว่าอ่ะครับดูจากรูปแล้วหาแบบที่เราชอบก๊อปรูปมาแล้วสืบหากับเพื่อนๆในนี้จะดีกว่าครับเพราะไม่มีใครทราบว่าท่านชอบแบบไหน อย่างผมเนี่ยก็ไม่ค่อยชอบแบบที่คนอื่นเค้าชอบกันเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน งั้นผมลองแนะนำละกันนะครับเอารถผมเป็นที่ตั้งเลยละกันแต่ผมว่าท่านคงไม่ชอบหรอกเพราะกว่า99.99%ในนี้ก็ไม่มีใครชอบแหกกฎผีกัดใช้ของ no name อย่างผมอ้อแต่ของผมมัน 3ประตูนะครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

• *
สวยดีนะครับแปลกดี
ผมใช้มาหลายปีแล้วจนเรียนจบแต่ไม่ได้สนใจเอามาแต่งพอดีจะขายคิดไปคิดมาเอามาแต่งดีกว่าเสียดาย
อีกอย่างเข้ามาดูในคลับนี้แล้วเจอสวยๆหลายคันจึงอยากเอามาแต่งบ้างแต่ผมไม่รู้เรื่องการแต่งอะไรเลย
จึงคิดว่าอยากจะได้สเกิตที่มันมีตาข่ายรวมถึงมีไฟล่างอะครับเรียกไม่ถูกอีกอยย่างทำสีรอบคันจะประมาณราคาได้ไหมว่าสักเท่าไหร่ครับรวมทั้งหมดพร้อมชุดสเกิตนะฮะขอบคุณครับ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline moimoi

ดูตามกระทู้ในshowroomนี้แหละครับหรือไม่ก็ค้นในgoogle พิมพ์ corsa b ในหมวดรูปภาพก็มีให้ดูกันตาแฉะแล้วครับ

ตามนั้นครับ  ชอบคันไหนก็ทำเลยเราไม่สงวนสิทธิ์ จะได้มีเพื่อนอีกคันครับ   :) :)

Offline golf german

• DekGayRay's
  • นักรบพเนจร
 :) :)รถผมใช้ 5 ประตูเหมือนกันแต่งพอสมควรครับแต่ไม่เยอะมากลองชมดูก่อนครับแล้วค่อยว่ากันว่าอยากแต่งแนวไหนครับ ยินดีให้คำแนะนำคร๊าบบบบบบบ ;D ;D ;D

• *
ต้องขอขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่ให้คำแนะนำ
ผมกำลังจะเอารถเข้าไปทำสีใหม่แล้วผมจะเอารูปรถมาโชว์และขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ
ผมชื่อต้อมนะครับยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆท่านยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

จริงๆแล้วถ้าเป็นหนุ่มๆน่ะไม่ค่อบอยากรับฝากเนื้อฝากตัวเท่าไหร่นะครับถ้าเป็นสาวๆละก็โอเค แต่ไม่เป็นไรครับอนุโลมละกันแต่ถ้าฝากตังด้วยละแจ่มเลย 8) 8) 8)

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
:) :)รถผมใช้ 5 ประตูเหมือนกันแต่งพอสมควรครับแต่ไม่เยอะมากลองชมดูก่อนครับแล้วค่อยว่ากันว่าอยากแต่งแนวไหนครับ ยินดีให้คำแนะนำคร๊าบบบบบบบ ;D ;D ;D
รอบคันนะ แยกหน่อยก็จะดี หมดไปเท่าไหรคับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

รอบคันนะ แยกหน่อยก็จะดี หมดไปเท่าไหรคับ
side skirt 2ชิ้น และ skirt หลัง 1ชิ้น รวมทำสี 6,500 บาท และ ค่าเก็บรอยและสาดสีเดิมทั้งคัน ค่าเสียหายอยู่ที่ 13,000 บาท ครับผมมมมมมมมมม :-[ :-[ :-[

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
สิวๆเลย กินเหล้าทั้งเดือนหมดเยอะกว่านี้อีก ช่ายป่าว ?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งรถอยู่ในระหว่างดำเนินการเสร็จแล้วจะขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการ รถผม 5d นะครับอยู่ฝั่งธนแถวๆหนองแขมใกล้ๆกับพี่ที่อยู่สาย2และท่านอื่นๆเจอผมยังไงแวะทักบีบแตรปี้นๆ :Pกันบ้างนะครับ

Offline new corsa b

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
 :)

พวงมาลัย แบบคุณ กลอฟ เกอร์แมน ใส่คอนซ่า มันต้องแปลงอะไรไหม หรือใส่ได้เลย...ครับ

:)

พวงมาลัย แบบคุณ กลอฟ เกอร์แมน ใส่คอนซ่า มันต้องแปลงอะไรไหม หรือใส่ได้เลย...ครับ
ต้องใส่กล่องเซ็นเซอร์ airbbag และสายสัญญาณแจ้งที่หน้าปัทม์เพิ่มครับพวงมาลัยเป็นของzafiraครับใส่ด้วยกันได้เพราะในcorsa b minor changeก็เป็นพวงมาลัยแบบนี้ครับหรือจะใส่ของรุ่น GSI ก็ได้ครับเหมือนกับของASTRAอ่ะครับ ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง