เสียงดังแกรกๆอี๊ดๆ

airr · 10108

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
ต้องบอกความยาวเส้นรอบวงเท่าไรครับ พี่นุ่น

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ต้องบอกความยาวเส้นรอบวงเท่าไรครับ พี่นุ่น
เขานับฟันรึป่าว? เด๋ว ตอนเย็นกลับไปนับ/วัดให้นะท่าน
(ผมมีของใหม่เบอร์ 1715 กับของเก่า 1705)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ไม่นับหรอกครับ...

ผมเองก้อไม่รู้เบอร์เดิมมันเบอร์อะไร...

เอาของเดิมไปเทียบเลยได้เบอร์นี้มาครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
6pk คือสายพาน 6 ร่อง
1705 กับ 1715 มันจะต่างกัน 1 ซ.ม. ถ้ายาวกว่าหน่อยจะทำให้ลูกรอกทำงานน้อยกว่าเดิมนิดนึง คือการทำงานไม่เครียสครับ เท่าที่ทราบมาครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline own

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • pro
จานเบรคหน้า ท่าทางจะต้องเปลี่ยน แนะนำอะไรดีครับ ที่นี่เห็นมี TRW

จานเบรคไม่ค่อยรู้ครับแต่ถ้าจานข้าวของซุปเปอร์แวร์ เมลามีนก็ดีนะครับเขวี้ยงไม่แตก เวลาเราหลบตอนที่แม่บ้านทำท่า UFO ครับ ;D ;D ;D

สงสัยโดนบ่อย 8) 8)

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
corsa เครื่อง c 14 ใช้ 6 pk 1575 astra เครื่อง x 16 ใช้ 6pk 1715 astra เครื่อง c 16 ใช้ 6pk 1640 ครับท่าน

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
corsa เครื่อง c 14 ใช้ 6 pk 1575 astra เครื่อง x 16 ใช้ 6pk 1715 astra เครื่อง c 16 ใช้ 6pk 1640 ครับท่าน

:D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline airr

• airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/
มารบกวนอีกครั้งคะ จากอาการเดิมที่มีเสียงคล้ายสายพานดัง
ถึงวันนี้รถวิ่งปกติมากๆ ไม่มีเสียงใดๆอีกเลย
ไปดูประวัติการซ่อม เปลี่ยนสายพานทามมิ่งไปเมื่อเดือนกันยายน ปีที่แล้ว
ขอถามตามนี้ค่ะ

- เพิ่งเปลี่ยนสายพานทามมิ่งมาปีเศษ เป็นไปได้ไหมคะที่มีจะหมดสภาพแล้ว
- อู่ที่จันท์ บอกว่าลูกรอกปั๊มน้ำ(หรือวาล์วน้ำ)แตก  ถ้าแตกจริงๆ รถจะมีอาการยังไงมั่งคะ
- ไปที่อู่เค้าบอกว่า ถ้าไม่มีอาการให้เห็นก็ไม่รู้จะซ่อมยังไง แล้วจะบอกให้เค้าเช็คไงดีอ่ะคะ เพราะรถต้องวิ่งทางไกลซะด้วย
- ท่อไอเสีย (ท่อปลาย) ผุแล้ว รบกวนแนะนำร้านแถว บางซื่อ / ประชาชื่นด้วยคร่าาาาา

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
มารบกวนอีกครั้งคะ จากอาการเดิมที่มีเสียงคล้ายสายพานดัง
ถึงวันนี้รถวิ่งปกติมากๆ ไม่มีเสียงใดๆอีกเลย
ไปดูประวัติการซ่อม เปลี่ยนสายพานทามมิ่งไปเมื่อเดือนกันยายน ปีที่แล้วขอถามตามนี้ค่ะ

- 1.เพิ่งเปลี่ยนสายพานทามมิ่งมาปีเศษ เป็นไปได้ไหมคะที่มีจะหมดสภาพแล้ว
- อู่ที่จันท์ บอกว่าลูกรอกปั๊มน้ำ(หรือวาล์วน้ำ)แตก  ถ้าแตกจริงๆ รถจะมีอาการยังไงมั่งคะ
- ไปที่อู่เค้าบอกว่า ถ้าไม่มีอาการให้เห็นก็ไม่รู้จะซ่อมยังไง แล้วจะบอกให้เค้าเช็คไงดีอ่ะคะ เพราะรถต้องวิ่งทางไกลซะด้วย
- 2.ท่อไอเสีย (ท่อปลาย) ผุแล้ว รบกวนแนะนำร้านแถว บางซื่อ / ประชาชื่นด้วยคร่าาาาา
1.เปลี่ยนไปเมื่อ ก.ย.ปีที่แล้วก็ยังไม่ถึงปีเลยแค่ 5เดือนเอง
2.ติดต่อป๋าบัติเลยงานนี้ป๋าบัติช่วยได้ไม่ได้เปลี่ยนแค่ท่อพักปลายนะเปลี่ยนยาวเลยไม่แพงด้วย 3,900.-เอง

ข้ออื่นไม่รู้เลยครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
1. เรื่องเสียงคงต้องรบกวนพี่กิ๊ฟ ทีมแมว ครับผม ช่วยแอร์หน่อยนะครับพี่กิ๊ฟ ครับ เหอะๆ
2. ท่อ ถ้าใบปลายอย่างเดียวไม่แพงนะ ลองถ่ายรูปมาดูก่อนได้ครับ เหอะๆ
ถ้าเอาท่อเปล่าๆ 1000-1500 แล้วแต่งาน ปลายก็เลือกเอา อีกไม่กี่ร้อย ถ้าจีิงๆ แนะนำไปทำท่อสูตรปู่ x16 คุ้มกว่าครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• http://www.weddingsquare.com/airich/
ติดต่อพี่กิฟยังไงอ่ะคะ และเรื่องท่อรบกวนสถานที่นิดนึงจ้า

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
1. เรื่องเสียงคงต้องรบกวนพี่กิ๊ฟ ทีมแมว ครับผม ช่วยแอร์หน่อยนะครับพี่กิ๊ฟ ครับ เหอะๆ
2. ท่อ ถ้าใบปลายอย่างเดียวไม่แพงนะ ลองถ่ายรูปมาดูก่อนได้ครับ เหอะๆ
ถ้าเอาท่อเปล่าๆ 1000-1500 แล้วแต่งาน ปลายก็เลือกเอา อีกไม่กี่ร้อย ถ้าจีิงๆ แนะนำไปทำท่อสูตรปู่ x16 คุ้มกว่าครับ เหอะๆ

กล้าไว้ใจพี่รึป่าวก็ไม่รู้ครับ เบอร์โทรก็ไม่มี  8)  8)  8)   ไม่แน่วันพุธที่ 12 นี้ยังอยู่ที่จันทบุรีรึป่าว เพราะอาจจะแวะไปลูบ ๆ คลำ ดูให้ครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
งั้นไปหาพี่กิ๊ฟ เดี่ยวให้พี่กิ๊ฟ ถ่ายรูปมาให้ดูด้วย เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ขอบคุณพี่กิฟที่โทรมานะคะ เดี๋ยวลองขับไปเรื่อยๆ แล้วจะมารายงานนะคะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง