โอ๊ยสังสัยจัง........ว่าที่เรืออากาศตรีได้รับเงินเดือนเท่าไรครับ

bassoat · 32019

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
โอ๊ยสังสัยจัง........ว่าที่เรืออากาศตรีได้รับเงินเดือนเท่าไรครับ และตำแหน่งเทียบเท่ากับราชการระดับที่เท่าไรครับ

ขอบคุณมากครับ

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
c3  ครับ ถ้าบรรจุใหม่ ก้น่า จะไม่ถึงหมื่น

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline Kem_rayong

• VIP's Member

เอาเท่าที่รู้นะครับ   เรืออากาศตรี ,เรือตรี ,ร้อยตรี ,ร้อยตำรวจตรี = ท.อากาศ ,เรือ ,บก,ตำรวจ
  ส่วนฐานเงินเดือน  เริ่ม น.1 ถึง น 35 เต็มขั้น เทียบท่า  C3
  น 1 เริ่ม ที่  6400 บาท  และ น.35 เต็มที่ 25700 บาท แต่ที่ปรับใหม่ล่าสุดไม่รู้ครับ
  ส่วน ว่าที่เรืออากาศตรี เป็นการสอบเลื่อนฐานะได้ จากทหารชั้น ประทวน เป็น สัญญาบัตร
 เงื่อนไขเวลา ไม่รู้นานเท่าไร เหมื่อน ต้องรอ ผ่าน PRO ก่อนนะ
อีกอย่าง เป็นทหาร,ตำรวจ ที่จบใหม่ จาก รร.เตรียม งงหรือเปล่าเนีย  8)
  ถ้าจำไม่ผิด จบจาก รร.เตรียม ติดว่าที่นาน  6  เดือน
  และจากประทวน (จ่า) เป็นสัญญาบัตร นายร้อย น่าจะ  1  ปี  ถึ่งจะเป็น  เรืออากาศตรี สมบูรณ์แบบ
 และ อันนี้ ไม่เกี่ยวกับ ว่าที่ ร้อยตรี ของ รด. นะ อันนั้นไม่มี เงินเดือน ต้องประกาศสภาวะสงคราม ถึงจะมี
 เล่นซะยาวเลย  8)  นี้อย่าบอกนะว่าจะไปสมัคร เป็นทหารอากาศนะ
 เห็นเขาว่ากันนะ  ไป 4 จังหวัดภาคใต้  ได้  " นายร้อย " มากัน ตึ่มเลย  8)

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
7400+เงินเพิ่ม2000

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ตอนผมจบจากรั้วนายเรืออากาศปี2542ติดยศเรืออากาศตรี ได้เงินเดือน7040บาท(เจ็ดพันสี่สิบบาทถ้วน)ครับพี่ จบสาขาวิศวกรรมอากาศยาน ถ้าไม่เป็นนักบินก็ได้เท่านี้ เป็นนักบิน+ค่าปีก ตอนนี้ปรับแล้วหลายหมื่นอยู่ครับ  แต่ผมลาออกเลยมาเป็นพนักงานการบินไทยค่าปรับตอนนั้นจ่ายให้กองทัพไป430,000บาทครับ  ปีแรกศิษย์การบินเดือนละ5000บาท หลังจากนั้นก็35000 บาทปัจจุบันก็9xxxxบาทครับ  :ตาปิ้ง:

Offline sawfee

มาอยู่แถวบ้านผมไหม ครับ

เงินเดือน+ครองชีพ+เสี่ยงภัย + ฯลฯ

อิอิอิ สนใจไหม ครับ

แต่ละคนเดี่ยวนี้ป้ายแดง กันทั้งนั้น 

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline bassoat

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
จะมารับราชการทหารอากาศหรอครับ ถ้าไม่จบเหล่ายศตำแหน่งจะช้านะครับแถมเงินเดือนน้อย แต่ถ้าใจรักก็ลุยเลยครับ :D

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

เงินเดือน+ครองชีพ+เสี่ยงภัย + ฯลฯ

แต่ละคนเดี่ยวนี้ป้ายแดง กันทั้งนั้น  

อยากไปครับ....

แต่เส้นไม่ใหญ่จริง หมดสิทธิ์ :dead:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline chanat

• DekGayRay's
  • Tel 0896762564

อยากไปครับ....

แต่เส้นไม่ใหญ่จริง หมดสิทธิ์ :dead:
[/quote  พี่คร้าบบบบบบบ จะไปทามมายยยยยยย เสี่ยงภัย เพื่อนผม อยู่ชุดปจว. นราธิวาส มา ตั้งแต่จบใหม่ๆ ยันป่านนี้ วันๆเตะบอลอยู่แต่ในค่าย ปลอดภัยสุด ชีวิต มันจำเจ ครับ มีแต่บึ้มๆๆ กับปังๆๆๆ เลือดนอง ครับ อยู่สัตหีบบ้านเราดีสุด สบายชิวครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง