เหลือเชื่อ-กูรูต่างประเทศยก-aveo-คุ้มค่ากว่าซื้อไฮบริด

godgi · 2404

Offline godgi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ลิงค์ครับ
http://auto.sanook.com/item/1742-เหลือเชื่อ-กูรูต่างประเทศยก-aveo-คุ้มค่ากว่าซื้อไฮบริด.html     :D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เขาคิดโดยเอา

1. ราคารถ

2. ค่าใช้จ่ายด้านเชื้อเพลิง

3.ค่าบำรุงรักษา

มารวมกันแล้ว เฉลี่ย ออกมาครับ มันกลายเป็นว่า ไฮบริด มันคิดออกมาเป็นค่าใช้จ่ายต่อ กม. สูงกว่าครับ สาเหตุหลักๆ มาจาก

1. ราคาตัวรถต่างกันมากครับ (อนาคตมันคงถูกกว่านี้) ข้อดีของการซื้อไฮบริด ช่วงเวลานี้คือ ทำให้คนอื่นรู้ว่าเราใช้รถรุ่นท๊อป ครับ ไฟท้ายสีไม่เหมือนชาวบ้าน มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ (ต้องรักโลกด้วย)

2. ค่าน้ำมัน อาวิโอ้มันวิ่ง ประหยัดใช้ได้อยู่ ไฮบริด บางตัวมันแค่ ประหยัดตอนรถติด-รถจอด (ในทางปฏิบัติ มันแทบจะไร้ประโยชน์ แต่ในด้านสิ่งแวดล้อมมัน เป็นความภูมิใจลึกๆๆๆ ของผู้ใช้ว่า เรารักษาโลก)

3. ค่าบำรุ่งรักษาค่าซ่อม ระหว่างรถบ้านๆ กับรถไฮเทค มันก็ต่างกันในระดับนึงอยู่แล้วครับ...

แต่ทั้งหมดที่ว่ามา corsa เดิมทำหน้าตาสวยๆ ติดแก๊ส ประหยัดและถูกตังกว่าทุกกรณีครับ... จ่ายไปยังไม่เท่าเงิน ดานท์รถ ไฮบริด เลย :shock:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ราคาคามมะรี่ นี่มันบ้านวิ่งได้บ้านถนนรึป่าวครับ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline kamolwat_t

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ราคาคามมะรี่ นี่มันบ้านวิ่งได้บ้านถนนรึป่าวครับ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

คือ เรื่องแบบนี้มันก็ว่ากันไม่ได้อ่ะนะ...

คนเราอยู่บ้านแล้วรู้สึกว่ามีความปลอดภัย ถ้าเงินเหลือๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็อยากจะซื้อความ สบายและปลอดภัยเวลาที่ออกไปนอกบ้านเช่นกัน...

มันเลยเกิด เซกเมตนท์ ต่างๆ ของรถยนต์ที่ใช้งานกันบนถนน อ่าครับ...

อันนี้อธิบายในแง่ของการออกแบบนะ  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง