[ Corsa ] พ่อแม่น้องมุกค่ะ

man326 · 15546

Offline man326

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ยินดีที่ได้เป็นสมาชิก opel in thai ค่ะ
 :) พ่อแมนกะแม่แนนค่ะ
ลูกสาวน้องมุก
เพิ่งคลอด 10 ม.ค 2554  ค่ะ
อยากทำหลายๆๆอย่าง
แต่ยังไม่รู้จะทำไรดี
ยังไงแนะนำด้วยนะค่ะ

« Last Edit: 27 Apr 2011, 19:39 by ยัยแมวอ้วน »

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ยินดีต้อนรับครับ            ทะเบียนสวย......

ถ่ายรูปเครื่องหน้าตรงซิครับ อย่างนี้ดูแล้วเมื่อยคอ.........มองยาก........

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ยินดีต้อนรับครับเฮียแมนกับซ้อแนน และน้องมุขครับ  ขั้นแรกไปทำการเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดก่อนเลยครับ
1.น้ำมันเครื่อง
2.น้ำมันเกียร์
3.น้ำมันเพาเวอร์
4.น้ำมันเบรค
5.น้ำหม้อน้ำ
แล้วอะไรอีกหว่าเดี๋ยวรอพี่ๆเซียนๆมา แถ  ลง ละกันนะครับ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• *
ขอบคุณค่ะ เด๋วพรุ่งนี้เอามาลงให้ใหม่

• *
ยินดีต้อนรับครับเฮียแมนกับซ้อแนน และน้องมุขครับ  ขั้นแรกไปทำการเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดก่อนเลยครับ
แล้วอะไรอีกหว่าเดี๋ยวรอพี่ๆเซียนๆมา แถ  ลง ละกันนะครับ ;D ;D ;D

ขอบคุณค่ะ คันนี้80000 โอไหมค่ะ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ขอบคุณค่ะ คันนี้80000 โอไหมค่ะ
มันแล้วแต่ความพอใจของคนซื้ออ่ะครับ สภาพ การบำรุงรักษา อันนี้ต้องให้ท่านผู้รู้แจ้งอ่ะครับ ผมมันแค่ประเภทตลกหน้าม่านอ่ะครับเอาไว้รับแขก ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ยินดีต้อนรับครับ ^^

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ยินดีต้อนรับด้วยคนครับผม ทะเบียนคล้ายรถผมเลยครับ แต่รถผม 1551 :)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline moimoi

ยินดีต้อนรับครับ     :)   และยินดีด้วยครับสำหรับคุณพ่อคุณแม่มือใหม่ครับ    :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ยินดีต้อนรับนะคร้าาาาาาาา

:) :) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #10 on: 11 Jan 2011, 21:28
ยินดีต้อนรับคร๊าบ   พวงมาลัยเพาเยอร์ ด้วย  8)  8)   อย่างนี้อุ้มลูกเก่งแน่เลยครับ เพราะอีกหน่อยได้ซ้อมกล้ามแขนแน่ ๆ  ยังไงได้รถใหม่ดูเรื่องพวกของเหลวตามพี่หมอ แต่ที่ต้องทำเลยก็คือตรวจสภาพสายพาน ราวลิ้นครับ ได้รถใหม่สมควรนับ 1 ครับ

อ้อ แล้วไอ้ที่ล็อคแบทเตอร์รี่ ไมมันเท่ห์จังเลยครับ เป็นสาย ๆ คาดเอา  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #11 on: 11 Jan 2011, 21:34

แล้วอะไรอีกหว่าเดี๋ยวรอพี่ๆเซียนๆมา แถ  ลง ละกันนะครับ ;D ;D ;D...(ตาม..ที่คนแกร่ๆว่ามา)

คันนี้..จะขน คันเบ็ดหมดเหรอครับ....เพื่อนแกร่ๆ ของผมแถวบางใหญ่ ก็ชอบ ตกปลา ครับ...ส่วนผม ชอบ กดปลา..ครับ ;D

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
Reply #12 on: 11 Jan 2011, 21:35
ยินดีต้อนรับมากมายครับ สภาพโดยรวมสวยนะครับ เรื่องราคาไม่สำคัญหรอกครับ (ไม่ถึงแสนผมให้ผ่านครับ ;))  
ค่อยทำ อันไหนสวยค่อยทำครับ  :)

• *
Reply #13 on: 11 Jan 2011, 21:37
ยินดีต้อนรับคร๊าบ   พวงมาลัยเพาเยอร์ ด้วย  8)  8)   อย่างนี้อุ้มลูกเก่งแน่เลยครับ เพราะอีกหน่อยได้ซ้อมกล้ามแขนแน่ ๆ  ยังไงได้รถใหม่ดูเรื่องพวกของเหลวตามพี่หมอ แต่ที่ต้องทำเลยก็คือตรวจสภาพสายพาน ราวลิ้นครับ ได้รถใหม่สมควรนับ 1 ครับ

อ้อ แล้วไอ้ที่ล็อคแบทเตอร์รี่ ไมมันเท่ห์จังเลยครับ เป็นสาย ๆ คาดเอา  8)  8)

วันนี้เยอร์จนข้อมืออักเสบเลยค่ะ (เดิมอักเสบอยู่แล้ว)
กะว่าจะเปลี่ยนเป็นพาวเวอร์เหมือนกันแต่ช่างที่นี่บอกว่าอะไหล่หายาก
ส่วนที่ล็อคแบตลวดค่ะ  แนนก็ขำๆๆเหมือนกันตอนเห็นครั้งแรก  เจ้าของเดิมบอกแบตมานเล็กไป

Reply #14 on: 11 Jan 2011, 21:38
ยินดีต้อนรับมากมายครับ สภาพโดยรวมสวยนะครับ เรื่องราคาไม่สำคัญหรอกครับ (ไม่ถึงแสนผมให้ผ่านครับ ;))  
ค่อยทำ อันไหนสวยค่อยทำครับ  :)

สวยแล้วไปทำมันอีกทำไมล่ะครับน้าบัติ ;D ;D ;D

Offline aor

Reply #15 on: 11 Jan 2011, 21:40
ยินดีต้อนรับครับ
มาใหม่ แบตเตอร์รี่ก็ผิดสเปคเลยนะ ต้องใช้แบตฯ ขั้วจมนะครับ เปลี่ยนให้ตรงสเปคเถอะครับ
สายพานราวลิ้น ลูกรอก ปั๊มน้ำ จับเปลี่ยนใหม่ก่อนใช้งานจริงในชีวิตประจำวันนะครับ อันนี้ให้เป็น first priority เลยนะครับ
สายพานราวลิ้น ลูกรอก เปลี่ยนทุก 40,000 กม. หรือทุก 4 ปี แล้วแต่ว่าอย่างไหนถึงก่อนกัน อย่าชะล่าใจว่า รถวิ่งมาน้อย เพราะอายุ
มันก็ปาเข้าไป 16-17 ปีแล้ว ชิ้นส่วนต่าง ๆ ทะยอยกลับเยอรมัน ตรวจสอบช่วงล่าง ผ้าเบรค ยาง ระบบหล่อเย็น ระบบแอร์ เกียร์ ฯลฯ
สุดท้าย ก็หมั่นเข้าไปหาอ่านความรู้ตามกระทู้ต่าง ๆ ในเว็ปนี้ จะได้ประโยชน์มากมาย
ท้ายสุด ตนเป็นที่พึ่งพิงแห่งตนก่อนนะครับ สาธุ

Reply #16 on: 11 Jan 2011, 21:43
ค่อยทำ อันไหนสวยค่อยทำครับ  :)

สวยแล้วไปทำมันอีกทำไมล่ะครับน้าบัติ ;D ;D ;D
One One คอยแต่จะหา Story  ไปไหนมาไหน มาแต่ตัวจริงๆเลย..น้าคนนี้ 

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
Reply #17 on: 11 Jan 2011, 21:46
คันนี้ถ้ามีปลายท่อ วีออซ คงจะดูดีกว่านี้อีกเยอะเลยนะเนี่ย  8) 8) 8)

Reply #18 on: 11 Jan 2011, 21:47
คันนี้ถ้ามีปลายท่อ วีออซ คงจะดูดีกว่านี้อีกเยอะเลยนะเนี่ย  8) 8) 8)
:D :D :D :D :D :D :D

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
Reply #19 on: 11 Jan 2011, 21:58
ยินดีต้อนรับครับ  :) :)

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #20 on: 11 Jan 2011, 22:04
เปลี่ยนแบต ก่อนเลยครับ หัวแบตชนกระโปรงชัวร์  แบบรถยุโรปอะครับ ขั้วแบตจมต่ำอะครับ

• *
Reply #21 on: 11 Jan 2011, 22:12
ขอบคุณคำแนะนำของน้าๆทุกท่านมากครับ รู้สึกอบอุ่นจังเลยครับ ยังไงเรื่องแบตเดียวไปหามาเปลียนก่อนนะครับ

• *
Reply #22 on: 11 Jan 2011, 22:39
ยินดีต้อนรับด้วยคนครับผม ทะเบียนคล้ายรถผมเลยครับ แต่รถผม 1551 :)

:D งวดนี้จัดไปหลายใบอิอิ

• *
Reply #23 on: 11 Jan 2011, 22:41

แล้วอะไรอีกหว่าเดี๋ยวรอพี่ๆเซียนๆมา แถ  ลง ละกันนะครับ ;D ;D ;D...(ตาม..ที่คนแกร่ๆว่ามา)

คันนี้..จะขน คันเบ็ดหมดเหรอครับ....เพื่อนแกร่ๆ ของผมแถวบางใหญ่ ก็ชอบ ตกปลา ครับ...ส่วนผม ชอบ กดปลา..ครับ ;D

รู้ได้ไงคับว่าชอบตกปลา

• *
Reply #24 on: 11 Jan 2011, 22:44
ยินดีต้อนรับครับ
มาใหม่ แบตเตอร์รี่ก็ผิดสเปคเลยนะ ต้องใช้แบตฯ ขั้วจมนะครับ เปลี่ยนให้ตรงสเปคเถอะครับ
สายพานราวลิ้น ลูกรอก ปั๊มน้ำ จับเปลี่ยนใหม่ก่อนใช้งานจริงในชีวิตประจำวันนะครับ อันนี้ให้เป็น first priority เลยนะครับ
สายพานราวลิ้น ลูกรอก เปลี่ยนทุก 40,000 กม. หรือทุก 4 ปี แล้วแต่ว่าอย่างไหนถึงก่อนกัน อย่าชะล่าใจว่า รถวิ่งมาน้อย เพราะอายุ
มันก็ปาเข้าไป 16-17 ปีแล้ว ชิ้นส่วนต่าง ๆ ทะยอยกลับเยอรมัน ตรวจสอบช่วงล่าง ผ้าเบรค ยาง ระบบหล่อเย็น ระบบแอร์ เกียร์ ฯลฯ
สุดท้าย ก็หมั่นเข้าไปหาอ่านความรู้ตามกระทู้ต่าง ๆ ในเว็ปนี้ จะได้ประโยชน์มากมาย
ท้ายสุด ตนเป็นที่พึ่งพิงแห่งตนก่อนนะครับ สาธุ

คุณaorค่ะสายพานราวลิ้น ลูกรอก ปั๊มน้ำ สามารถใช้ได้ทั่วไปหรือต้องของopelเท่านั้นค่ะ

Reply #25 on: 11 Jan 2011, 22:48

แฮะ แฮะ แฮะ... ต้องหาแบบนี้ ไปใช้ครับ ไม่กี่บาท ฮะ.

• *
Reply #26 on: 11 Jan 2011, 23:03

แฮะ แฮะ แฮะ... ต้องหาแบบนี้ ไปใช้ครับ ไม่กี่บาท ฮะ.

กะว่าจะหาแบบนี้พอดีคับไว้ทำตัวเครื่องแจ่มๆๆก่อนนะคับ จัดแน่ๆๆ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #27 on: 11 Jan 2011, 23:07
ยินดีต้องรับคร้าบ.... :)

อะไรจำเป็นต้องทำ จัดการก่อนนะครับ เพื่อความปลอดภัย... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #28 on: 11 Jan 2011, 23:07

กะว่าจะหาแบบนี้พอดีคับไว้ทำตัวเครื่องแจ่มๆๆก่อนนะคับ จัดแน่ๆๆ
แต่ตอนนี้ สิ่งนี้ มีหนึ่งเดียวในเมืองไทยเลยก็ว่าได้นะครับ....(มีคนแอบขำ)

Offline khomsan

Reply #29 on: 11 Jan 2011, 23:15
ยินดีต้อนรับคร๊าบ :) :) :)  ทามตามที่พี่ๆน้องๆคุณลุงคุณป้าคุณตาคุณยายคุณปู่คุณย่าคุณว่าที่พ่อตาแม่ยายว่าที่ลูกเขยทั้งหลายแนะนำมาก้อแล้วกันนะครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง