สอบถามเรื่องโคมไฟหน้าคับ

hiroto_25 · 3175

Offline hiroto_25

• ผู้เยี่ยมยุทธ
พี่แบบตามรูปนี้เขาเรียกว่าโคมตาเพชรป่ะครับ

ขออนุญาติเจ้าของรถนะครับ

ตอบให้ผมรู้หน่อยคร๊าฟฟ ฟฟ ฟ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
โคมตาเพชรเท่าที่รู้ ไม่ใช่อย่างในรูปที่ท่านโพสต์นะครับ โคมเพชรมันเป็นโคมรุ่นเก่ากว่าในรูป โคมในรูปเป็นดีไซน์ใหม่ล่าสุด เหมาะ
สำหรับท่านที่มีรสนิยมเลิศหรูและคู่ควรเท่านั้น หึ หึ

โคมเพชรเป็นอย่างในรูปข้างล่างนี้ครับ (น่าจะถูกต้องนะ)

Offline bat

• bat
ตามพี่อ้อเลยวุธ แบบที่พี่สินเคยโละขายมันอีกแบบนึง :)

Offline anupanr

• นักรบพเนจร
  • **
  • นนทบุรี
รบกวน ใครรู้ช่วยแจ้ง
แหล่งซื้อ และราคา โดยประมาณด้วยครับ

Phone 089-764-4576

โคมตาเพชรเท่าที่รู้ ไม่ใช่อย่างในรูปที่ท่านโพสต์นะครับ โคมเพชรมันเป็นโคมรุ่นเก่ากว่าในรูป โคมในรูปเป็นดีไซน์ใหม่ล่าสุด เหมาะ
สำหรับท่านที่มีรสนิยมเลิศหรูและคู่ควรเท่านั้น หึ หึ

โคมเพชรเป็นอย่างในรูปข้างล่างนี้ครับ (น่าจะถูกต้องนะ)

ขอบคุนครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ฮง โมดิฟาย 081 641 6319
สั่งเจ้ไว้ ได้ของแน่ แต่นานหน่อย(ถ้ามีเลย ก็โชคดีไป)ฮะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันม่ะค่อยสว่างนะครับ... เวลาขับต่างจังหวัด ลำบากหน่อย ขับในเขาแทบร้องไห้ มองไม่เห็นโค้งเลย ต้องขับตามไฟท้ายชาวบ้านอย่างเดียว... :-\ :-\ :-\

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline zoom

• **
มันม่ะค่อยสว่างนะครับ... เวลาขับต่างจังหวัด ลำบากหน่อย ขับในเขาแทบร้องไห้ มองไม่เห็นโค้งเลย ต้องขับตามไฟท้ายชาวบ้านอย่างเดียว... :-\ :-\ :-\   
   เห็นด้วยกะต้น  ไฟหน้าแบบโปรเจคเตอร์ (ไม่รู้เขียนถูกเปล่า)  มันไม่ค่อยสว่างเลย      ต้น แล้วแบบตาเพชรนี่จะสว่างมากกว่าหรือเปล่าอ่ะคะ   

Offline panupun

ซื้อร้านฮงก่อนปีใหม่ 4800 บาท เป็นโคมเพชรขอบดำสว่างดีพอได้ แต่ไฟขาวสูงยังไม่รู้ตั้งอย่างไร
เพราะที่หมุนมือด้านล่างไม้มี  มีแต่เป็นกากะบาตเล็กๆอยู่ด้าบบนไม่รู้ไว้ตั้งหรือเปล่าไม่กล้าไขหมุนดู

Offline zoom

• **
ซื้อร้านฮงก่อนปีใหม่ 4800 บาท เป็นโคมเพชรขอบดำสว่างดีพอได้ แต่ไฟขาวสูงยังไม่รู้ตั้งอย่างไร
เพราะที่หมุนมือด้านล่างไม้มี  มีแต่เป็นกากะบาตเล็กๆอยู่ด้าบบนไม่รู้ไว้ตั้งหรือเปล่าไม่กล้าไขหมุนดู
  แล้วมีปัญหาเรื่องแตกลายงาเวลาร้อน ตรงตัวโคมบ้างไหมค่ะ เพราะโปรเจคเตอร์มันแตกลายงาอ่ะคะ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
^
^
ตัวนี้เป็นโคมกระจกครับ ไม่เป็นกระ ลายงา

Offline khomsan

มีแบบที่ใส่กะแอสตร้า4ประตูบ้างมั้ยครับ  :มั้ง: :มั้ง:   ราคาประมาณเท่าไหร่  ;D ;D  เดี๋ยวจะหาจัดใส่เหมือนกัน ;) ;)   ของเดิมกลัวไม่ถูกใจผบ.ทบ.(ยิ่งขี้บ่นอยู่ด้วย) :เครียด: :เครียด:ยิ่งเวลาขับตอนกลางคืนเนี้ย   คนแก่ๆอย่างผมมองไม่ค่อยเห็น :please: :please:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
มีแบบที่ใส่กะแอสตร้า4ประตูบ้างมั้ยครับ  :มั้ง: :มั้ง:   ราคาประมาณเท่าไหร่  ;D ;D  เดี๋ยวจะหาจัดใส่เหมือนกัน ;) ;)   ของเดิมกลัวไม่ถูกใจผบ.ทบ.(ยิ่งขี้บ่นอยู่ด้วย) :เครียด: :เครียด:ยิ่งเวลาขับตอนกลางคืนเนี้ย   คนแก่ๆอย่างผมมองไม่ค่อยเห็น :please: :please:

เอาโคมเดิมไปล้างทำความสะอาดใช้หลอดไฟ ฟิลลิปส์ เอ็กซ์ตรีม ก็สว่างโร่แล้วครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ู^
^
ถอดมาล้างแล้วใส่Daylightไปเลยครับ  :D  ว่าแต่รถตัวอย่างข้างบนสุดอะ สวยดีนะครับน้าหมอ ;D

ขอบคุณทุกๆท่านทุกคำแนะนำครับ   :D :D เอ้าเมียจ๋าตังคออกพรุ้งนี้จัดเลย  ;D ;D  เข้าอู่เช็คไฟทั้งระบบ   เปลี่ยนไฟฟ้าสว่างคาตาแน่แม่คุณ 8) 8)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ู^
^
ถอดมาล้างแล้วใส่Daylightไปเลยครับ  :D  ว่าแต่รถตัวอย่างข้างบนสุดอะ สวยดีนะครับน้าหมอ ;D

ผมว่าเห่ยนะน้า ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ผมว่าเห่ยนะน้า ;D ;D ;D

โห....ไปสรรเสริญเญินยอ มาร์ช เขาขนาดนั้น ด๋วเขาก็มากันทั้งเวปหรอกครับ เหอะๆ  ;D

Offline anupanr

• **
  • นนทบุรี
ขอบคุณทุกคน และน้องต้นด้วยครับ
สงสัยน้องต้นจะรู้ว่า ไม่เหมาะกับวัยอย่างเรา

เลยรีบบอก ว่าไม่สว่าง

ดีแล้วที่แจ้งครับ   
ไปทำความสะอาดโคม
เปลี่ยนหลอดใหม่  ก็พอแย้ว

Phone 089-764-4576

ล้างและทำความสะอาดโคมไฟหน้าเรียบร้อยแล้วครับ   :ปลิว: :ปลิว:   ถอดตอน4ทุ่มนี่เอง   ยังไม่เปลี่ยนหลอดไฟ   ลองเปิดดูอู้หู้แจ้งจ่างป่างเลยครับท่าน   ;) ;) :D :D     งานนี้ศรีภรรยาบอกเห็นมั้ยทีนี้ไปเที่ยวอีหนูทีไม่ต้องกลัวว่าจะส่องทางไม่เห็น :-[ :-[ :-[

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง