วิจาร์ณหนังครับ

baskgame · 1656

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
หนังเรื่อง หลุด4หลุด      เป็นความคิดเป็นส่วนตัวนะครับ

เรื่อง 1 เกรียนล้างโลก
บอกได้คำเดียวว่า กล้ามากครับ กล้าที่จะทำออกมาเป็นหนังใหญ่ให้คนเสียตังไปดู(ทุเรศ)มากมาย เห้อ จะลงทุนให้มากกว่านี้หน่อยไม่ได้แต่ก็ว่านะครับ ชื่อเรื่องมันบอกอยู่แ้ล้วว่าเกรียน (เหมือนโดนดักควายยังไงไม่รู้)ตอนนี้สั้นสุดๆ เฮ้อ ให้ 3 เต็ม 10 ครับ

เรื่อง 2 ร้านของขวัญที่คุณเกลียด ไอเดียดีนะครับสำหรับหนังตอนนี้ แต่สุดท้ายมันง่ายไปหน่อย แต่ก็ว่านะครับ หนังสั้นต้องรีบสรุป

เรื่อง 3 คืนจิตหลุด อนันดาแสดงได้ดีครัีบ ถ่ายทอดอารมย์ได้ดีมากทีเดียว มันหักมุมตอนสุดท้ายคล้ายๆกับหนังฝรั่งหลายต่อหลายเรื่องที่เราเคยได้ดูมา (แอบงงนิดๆ)แต่ก็ถือว่าผ่านนะครับ สำหรับตอนนี้

เรื่อง 4 ฮู อา กง บอกได้คำเดียวครับว่า ฮา มากมาย แอบหลอนด้วยนะนี้ นักแสดงชายเป็นตัวชูโรงเรยครับ สรุป ผ่านครับ (ฮาปวดท้อง)

สรุป สุดท้ายครับหนังเรื่องนี้ ผมให้ 6.5/10 (ที่ให้เท่านี้เพราะเรื่องแรกครับ)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หนังไทยถ้าไม่เอาฮา ก็รอดูหนังของท่านชายกบอย่างเดียว
สมันก่อน รุ่นป้าจินตรา ป้าส้มโอ ยังสาวๆ มีเรื่องน่าดูเยอะ
ก้อย่างว่าแระ สมัยเด็ก ต่อมสมองยังไม่พัฒนา หนังไทยแบบไหนก็ดูได้หมด

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
หนังไทยหลายเรื่องแล้ว ที่เสียดายเงิน....ไม่ใช่ทำไม่ดีนะ ผมเห็นใจ..แต่ใช้มุขดักควายนี่ ไม่ไหว..

ตีหัวเข้าบ้าน..แล้วมาโฆษณา ว่า ร้อยล้านแล้ว......ห่วยอ่ะ ...โฆษณา..แบบเอาชอ๊ตเด็ดมาโฆษณาหมดแล้ว...ข้างในไม่มีอะไรเลย

ขอติงเรื่องนึง "ตุูีกกี้ เจ้าหญิงขายกบ"....ดูเอาขำๆ อ่ะพอใช่...แต่เอามุขเหยียดหยามผู้หยิงไม่สวย..มากไปหรือเปล่า..

.ดูตอนท้ายๆ...ผมเดินออกจากโรงหนังเลย..ไม่ไหวห่วยจัด

ไม่ได้จะเอาสาระอะไรหรอก....แต่รุ้สึกว่า..ถ้าใครไม่สวย นี่ไปตายได้เลยใช่มั๊ย....นึกถึงใจผู้หยิงเค้ามั่งหรือเป่า...

เดี๋ยวจะมี "ดูหนังจะไปเอาสาระอะไรมาก".....แต่นี่มัน..มากไป..มากไปถึงขนาด....ออกอาการเหยียดหยามมนุษย์ด้วยกัน

คำหยาบก็มากเกินไปแล้วด้วยกับหนังไทยปัจจุบันนี้....ไม่รู้มันจะหยาบเอาถ้วยอะไร.....ถือว่าคนเสียเงินไปดู...คนด่ากัน...มันก้เรื่องของเค้า...

ใช่....แต่ถ้าผมรู้ก่อนผมก้ไม่เสียเงินเข้าไป....หนังดีมีให้ดูอีกเยอะครับ.....จะว่าไป...วงการหนังไทย....มี อยู้ 2 อาชีพ

ตลกเก่า กับ ดาราเก่า......พวกเรียนทำหนังมา.....ไม่ได้เกิด..... :dead:

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แฮะๆ

ผมจะดูหนังที่คิดว่า พอดูได้ฮะ...

ใครได้ดูเรื่อง thesin บ้างครับ

http://www.donung.net/%E0%B8%8A%E0%B8%B9%E0%B9%89,The%20Sin-26.html

ตอนแรกๆ ผมก็อ่านไปเจอคำวิจารณ์ แล้วรู้สึกว่า มัน ท่าจะห่วย ไม่เห้นดังเลย...

แต่พอได้ดูผ่านวบเนี้ยฮะ คิดว่ามันเป็นหนังที่มุมกล้องสวยมากๆๆๆๆ ครับ... ถ้าตัดเรื่อง sex ออกไปนะครับ เป็นหนังที่น่าเก็บเลย...  :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
แฮะๆ

ผมจะดูหนังที่คิดว่า พอดูได้ฮะ...

ใครได้ดูเรื่อง thesin บ้างครับ

http://www.donung.net/%E0%B8%8A%E0%B8%B9%E0%B9%89,The%20Sin-26.html

ตอนแรกๆ ผมก็อ่านไปเจอคำวิจารณ์ แล้วรู้สึกว่า มัน ท่าจะห่วย ไม่เห้นดังเลย...

แต่พอได้ดูผ่านวบเนี้ยฮะ คิดว่ามันเป็นหนังที่มุมกล้องสวยมากๆๆๆๆ ครับ... ถ้าตัดเรื่อง sex ออกไปนะครับ เป็นหนังที่น่าเก็บเลย...  :D

หนังดีครับ เรื่อง  ชู้ มุมกล้องดีครับ บทเยี่ยมครับ แต่หนังไม่ค่อยดัง ดูแล้วทำให้คิดได้หลายอย่างครับ :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง