ท่านใดมีสายเกียร์ Auto Crosa 5 ประตู แบ่งขาย

mayry · 4832

Offline mayry

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ท่านใดมีสายเกียร์ Auto Crosa 5 ประตู แบ่งขาย

ไม่รู้ว่าขายประมาณ เท่าไร ทั้งของใหม่และของมือสอง

พี่น้องท่านใด เคยซื้อแนะนำทีของใหม่ซื้อที่ไหน

ของมือสองเท่าไร เปลี่ยนแล้วใช้ได้อีกนานไหม

ขอบคุณครับ

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
แบ่ง... :มั้ง: จะเอาชิ้นไหนบ้างอ่ะครับ..เผื่อคนแถวนี้มีขายคับ  ;D ;D

ขออภัยครับ ผมเข้าใจผิด อิอิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• *
  ไม่แน่ใจเหมือนกันครับเห็นช่างเขาบอกว่าอย่างนั้น

ขยายความ

คือสายที่ติดอยู่ที่เกียร์(น่าจะเป็นสลิง)   คือเกียร์ผม  เข้าเกียร์  P  มันจะถอยหลัง  R  ก็  ถอย  ต้อง  Start ที่  N

และตอนรถลดความเร็วลงมาที่ประมานเกียร์ 1 เครืองจะดับ  ผมต้องเปลียนจาก  D  มาที่ 1  ครับตอนรถชะลอความเร็วลง

ช่างบอกว่าสลิงเสีย    ช่วยหน่อยครับ

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ช่วยเล่าอาการที่เป็นโดยละเอียดก็จะดียิ่งขึ้นครับ  ;)

เพื่อนๆจะได้ช่วยกันวิเคราะห์ปัญหาได้ตรงจุดและรวดเร็วขึ้นครับ  :ตาปิ้ง:

อาการเท่าที่อ่านแล้ว ผมยังสงสัยอยู่ว่ามันเป็นที่สายเกียร์ หรือตัวเกียร์เองกันแน่ครับ  :มั้ง:

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ช่วยเล่าอาการที่เป็นโดยละเอียดก็จะดียิ่งขึ้นครับ  ;)

เพื่อนๆจะได้ช่วยกันวิเคราะห์ปัญหาได้ตรงจุดและรวดเร็วขึ้นครับ  :ตาปิ้ง:

อาการเท่าที่อ่านแล้ว ผมยังสงสัยอยู่ว่ามันเป็นที่สายเกียร์ หรือตัวเกียร์เองกันแน่ครับ  :มั้ง:

เสริมครับ  เช่น มีอาการ s กระพริบบ้างไหม
วิ่ง ๆ มาใส่เกียร์ N รถดับไหม แทนที่จะค่อย ๆ ลดเกียร์ลง
ใส่ P รถสตาร์ทติดไหม หรือเสียงเงียบ ต้องสตาร์ทที่ N เท่านั้น   ผมว่าปัญหาน่าจะอยู่ที่ใส่สายเกียร์ไม่ตรงล็อคกับซีเล็คเตอร์ แต่ s มันต้องกระพริบน๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

• *
ขอบคุณมากครับ

คืออาการระยะแรก  ใส่  D  เกียร์เปลี่ยนขึ้นปกติ  แต่ตอนชะลอความเร็วพอเกียร์ประมาณเกียร์  1  เครื่องจะดับ

วิธีแก้คือพอชะลอความเร็วผมจะใส่เกียร์  1  หรือใส่   N  ก็จะไม่ดับ

ผมจอดไว้ ประมาณ  3  เดือน  Start  ไม่ติดจึงตามช่างไฟมาดู  ช่างเช็คแล้วบอกว่าเสียที่ปลั๊กเกียร์อะไรสักอย่าง

ช่างเลยต่อตรงให้ขับไปที่อู่  พอต่อตรง เข้า  P  แล้ว รถผมถอยหลังเลยครับ  ต้องเข้า  N  แล้ว  Start

ช่างไฟบอกว่าสลิงเกียร์มันมีอะไรสักอย่างแตกให้ไปให้ช่างเปลี่ยนสลิง

ก็เลยไปให้ช่างแถวบ้านดูบอกว่าถ้าเบิกของใหม่เกือบสี่พัน  จะหามือสองให้  ก็เลยช่วยเขาหา

พอมีพี่น้องท่านใดเคยเจอแบบผมไหม  ท่านใดมีความรู้ช่วยแนะนำที

ไม่รู้เดินมาถูกทางหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถอดซีเล็คเตอร์มาล้างทำความสะอาดดูก่อนครับ..
ที่เหลือก็เช็คสวิชท์ ระบบไปดูด้วยครับ

ส่วนรูปเด๋ว รอพี่ๆสมาชิกเอามาให้ดูนะครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
เท่าที่ประเมินได้จากข้อมูลที่เล่ามา มันมี2อาการคือ  ???

ขณะใช้งานนั้นเมื่อมีการชลอรถเพื่อจอด เครื่องจะดับ  :มั้ง:

และอีกอาการหนึ่งคือ ระยะของการตั้งสายเกียร์ ผิดเพี้ยนไปจากปกติ คือขณะอยู่ที่ P แล้วมันจะถอยหลังทันที  :มั้ง:

ขอถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับว่า ขณะทีทำการโยกคันเกียร์ เพื่อเปลี่ยนเกียร์นั้น มันมีอาการติดขัดหรือระยะฟรีผิดไปจากปกติหรือไม่  :หึหึ:

หากมันยังคล่องตัวและระยะฟรีในการโยกเกียร์เหมือนปกติ ก็คงไม่ใช่สายสลิงเกียร์เสียหรอกครับ

คงเป็นเพียงการปรับระยะของสายเกียร์+ซีเล็คเตอร์เกียร์เท่านั้น  :ตาปิ้ง:

ส่วนอาการชลอรถแล้วเครื่องดับ อาจเป็นปัญหาที่ระบบรอบเดินเบาของเครื่องยนต์ ที่ต้องตรวจสอบต่อไปครับ  ???

ลองตรวจสอบดูก่อนครับ เพราะสายเกียร์ออโต้นั้นเสียยากมากเลยครับ  :D

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  ไม่แน่ใจเหมือนกันครับเห็นช่างเขาบอกว่าอย่างนั้น

ขยายความ

คือสายที่ติดอยู่ที่เกียร์(น่าจะเป็นสลิง)   คือเกียร์ผม  เข้าเกียร์  P  มันจะถอยหลัง  R  ก็  ถอย  ต้อง  Start ที่  N

และตอนรถลดความเร็วลงมาที่ประมานเกียร์ 1 เครืองจะดับ  ผมต้องเปลียนจาก  D  มาที่ 1  ครับตอนรถชะลอความเร็วลง

ช่างบอกว่าสลิงเสีย    ช่วยหน่อยครับ
ผมเคยเป็นอาการเดียวกับของพี่เลย ช่างบอกสายเกียร์เสีย  พอไปเจอช่างอีกคนตั้งสายเกียร์ให้ใหม่ก็เลยหายครับ
ลองตั้งใหม่ดูเผื่อหายนะครับ :bye:

• *

ขอบคุณอีกทีครับ

ซีเลคเตอร์คือตัวที่เกาะอยู่กับเกียร์ใช่ไหมครับ   ถ้าตัวนี้ช่างไฟเอาไปล้างให้แล้วครับ   แต่อาการเบาดับยังไม่หายครับ

ตอนเข้าเกียร์ก็เข้าปกติไม่คอยฟื้นนะครับ   แต่  ทั้ง   P  ,  R   มันถอยอยู่ครับ   อาการนี้พอเข้าใจแล้วครับเดี๋ยวผมลองดูตามคำแนะนำอีกที

แต่อาการเบาดับ  ไม่รู้ทำไงต่อดีครับ    (เป็นไปได้ไหมครับที่สายเกียร์มันหย่อนพอปรับตั้งแล้วจะหายไป)

แนะนำทีพี่น้อง   ขอบคุณจากใจครับ

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ตัวพลาสติดบังคับสายเกียร์(เค้าเรียกกันแบบนี้ไหม)หักหรือเปล่าครับ ของผมก็หักใช้วิธีดามเอาครับ

• *
ตัวพลาสติดบังคับสายเกียร์(เค้าเรียกกันแบบนี้ไหม)หักหรือเปล่าครับ ของผมก็หักใช้วิธีดามเอาครับ

น่าจะใช่ครับน่าจะแตกเหมือนกัน    ตัวนี้มีขายไหมครับ  ถ้าของใหม่เท่าไร  มือสอง ?

ถามหน่อยครับ   แล้วของพี่เบาดับไหมตอนมันหักครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ตอนหักใส่เกียร์ไม่ได้เลยครับ  :-X :-X ใช้ท่อแอร์มาผ่าแล้วเอาครอบท่อพลาสติก แล้วใช้เข็มขัดรัด หัว-ท้ายครับ ใช้มา 2 ปีแระ  :D :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง