ช่วยดู corsa คันนี้หน่อยครับ เป็นอย่างไรบ้าง

seki · 3195

Offline seki

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=J11075018&row=2

วันนี้จะเข้าไปดูรถดันไม่อยู่ไปอู่ซะงั้น ช่างบอกว่าขับแล้วมีเสียงกุกกักๆเลยเอาไปเช็ค

(ไม่ทราบมันเป็นอะไรหรอคับ) แล้วโดยรวมแล้วคันนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

ราคาแพงกว่าชาวบ้านเค้าเลย มันมีไรดี (หรือเต๊นแค่เอากำไรครับ)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ราคานี้ ไม่น่าคบเปนอย่างยิ่ง
1. เครื่องเดิมติดแก๊ส ..ก่พอกระท่อนกระแท่น
2. ล้อกระทะเดิม ขอบ 13 มันจะเอายังงัย แต่งก่ไม่แต่ง แล้วยังแพงอีก
3. ใบเหลืองแลบ ..โดนใบเหลืองมาแล้วนะ จำไว้
4. สวิทช์ไฟฉุกเฉินก่หนีไปเที่ยว
5. ทำเบาะ ฝาข้างมาใหม่ เพื่อเมคราคาอ่ะดิ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
1. เครื่องเดิมติดแก๊ส ..ก่พอกระท่อนกระแท่น
2. ล้อกระทะเดิม ขอบ 13 มันจะเอายังงัย แต่งก่ไม่แต่ง แล้วยังแพงอีก
3. ใบเหลืองแลบ ..โดนใบเหลืองมาแล้วนะ จำไว้
4. สวิทช์ไฟฉุกเฉินก่หนีไปเที่ยว
5. ทำเบาะ ฝาข้างมาใหม่ เพื่อเมคราคาอ่ะดิ..

ใบเหลืองแลบแล้วอย่างงี้หมายความว่ารถเคยโดนชนแล้วหรอครับ

จะดูอย่างไรดีว่ารถเคยถูกชนมาหรือไม่ครับ

Offline Zero

• นักรบพเนจร
  • **
  • ZERO

ใบเหลืองแลบแล้วอย่างงี้หมายความว่ารถเคยโดนชนแล้วหรอครับ

จะดูอย่างไรดีว่ารถเคยถูกชนมาหรือไม่ครับ

ไม่เสมอไปหรอกครับ อาจจเป็นเพราะไปทำเบาะมาใหม่...ช่างไม่รู้เลยทำให้มันทำงาน

แต่คันนี้ผมว่าราคาโหดไปครับ และรถมันร้องเหมียวๆๆๆๆๆ ด้วยนะ   ;D

Opel Corsa 3Drs X14XE AT
PearlGreen VITA style...

• *

ไม่เสมอไปหรอกครับ อาจเป็นเพราะไปทำเบาะมาใหม่...ช่างไม่รู้เลยทำให้มันทำงาน

แต่คันนี้ผมว่าราคาโหดไปครับ และรถมันร้องเหมียวๆๆๆๆๆ ด้วยนะ   ;D

ไม่ทราบว่าอาจจะโดนย้อมอะไรมาบ้างหรอครับ

ผมดูเครื่องยนต์ไม่เป็นเท่าไหร่ เห็นว่าเป็นเครื่องเดิมอยู่

เรื่องภายในที่เค้าทำใหม่ไม่ได้ซีเรียสอะไรครับ สนใจเครื่องยนต์มากกว่า

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อย่างนี้ดูยากครับไปลองขับดีกว่า 160 นี่แพงมากๆซื้อเวคบีได้สบายเลยน่ะครับ
ดูคัน 135 ที่เครื่อง 1.4 16 วาวว์ดีกว่าครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
อย่างนี้ดูยากครับไปลองขับดีกว่า 160 นี่แพงมากๆซื้อเวคบีได้สบายเลยน่ะครับ
ดูคัน 135 ที่เครื่อง 1.4 16 วาวว์ดีกว่าครับ

คือก็สนใจแต่ corsa เท่านั้นอ่ะครับ

หายากจัง  :please:

• *
ไปเจอรถบ้านมาแต่เค้าเปลี่ยนเครื่องเป็น starlet แล้ว นอกนั้นภายในอะไรๆของเดิมหมด

ตั้งไว้ 129000 เป็นไงบ้างครับคันนี้ เปลี่ยนเป็นเครื่อง starlet แล้วมันดีหรือไม่ดีกว่าเครื่องเดิม อย่างไรบ้างครับ แบบว่าอะไหล่หาง่ายมั๊ย ถูกดีมั๊ย เครื่องดีมั๊ย

ไม่สนเรื่องขายต่อนะครับ อยากรู้ว่าถ้าเราได้รถเปลี่ยนเครื่องมาใช้ (เป็นรุ่นที่ว่า) จะดีหรือไม่ดีต่อการดูแลของเราต่อไปครับ เค้าวิ่งมาใกล้แสนแล้ว

Offline Ethanol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ชอบใช้รถเก่า ไม่แคร์สื่อใครเขาจะว่าเราจน
ราคาเวอร์มากมายอ่ะครับ :o

ไปดูจริงน่าจะลดให้ประมาณ 150 000

ช่วงล่างดังกุกกัก ยังไงซื้อมาต้องเอามาบูรณะอีกไม่น้อยแหงๆ เต้นท์คงไม่ทำดีๆก่อนมาขายหรอกครับ

เห็นว่า 3D ออโต้ ราคาขณะนี้รวมค่าบูรณะแล้วไม่ควรเกิน 120000 นิครับ

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ตัวนี้ผมไปดูมา บอกผ่าน 75000 ครับ > ต้องทำสีใหม่ ซ่อมเครื่อง(มีอะไรรั่วแหงๆ) ซ่อมช่วงล่าง ซักเบาะ http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=A30090203&row=2

ตัวนี้บอกผ่าน 105000 > ต้องซ่อมไฟคอนโซล เปลี่ยนโคมไฟท้ายที่เป็นรูhttp://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=C04090287&row=2

มือใหม่หัดซ่า ... คับพ้ม!

• *
ไปเจอรถบ้านมาแต่เค้าเปลี่ยนเครื่องเป็น starlet แล้ว นอกนั้นภายในอะไรๆของเดิมหมด

ตั้งไว้ 129000 เป็นไงบ้างครับคันนี้ เปลี่ยนเป็นเครื่อง starlet แล้วมันดีหรือไม่ดีกว่าเครื่องเดิม อย่างไรบ้างครับ แบบว่าอะไหล่หาง่ายมั๊ย ถูกดีมั๊ย เครื่องดีมั๊ย

ไม่สนเรื่องขายต่อนะครับ อยากรู้ว่าถ้าเราได้รถเปลี่ยนเครื่องมาใช้ (เป็นรุ่นที่ว่า) จะดีหรือไม่ดีต่อการดูแลของเราต่อไปครับ เค้าวิ่งมาใกล้แสนแล้ว

แล้วนี่ล่ะครับ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~

แพงจังคับ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

อันนี้ไม่แน่ใจเดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ แต่ในนี้ก็เปลี่ยนเครื่อง starlet กันหลายคันเหมือนกันคับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline bat

• bat
ถ้าราคา 130,000 บาท มาเอารถผมไปเลยครับ  :-* :-* :-* :-* ผมจะได้ไปเอา astra 5 ประตู มาแต่งต่อ  8) 8) 8) 8)

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
http://www.thaisecondhand.com/_board/ca/data/CA7438625.html
http://www.opel.in.th/index.php/topic,480.0.html

ลองดูนะครับคันคอซ่าได้มาเอาฝาโปรงโดมใส่แจ่มครับ

http://www.won-group.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1519

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
รถที่แปลงเครื่องมาต้องขอลองขับครับผม... ถึงจะรู้ฮะ... :P

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

อยากจะบอกว่าตออนนี้ราคารถ ลงฮวบๆเลยเหละ เหลือหลักหมื่นทั้งนั้นเลยลองดูดี ใจเย็นจ๊ะ

http://www.taladrod.com/w/Search/TaladOffer.aspx?mk=17&md=75
http://www.taladrod.com/w/Search/TaladOffer.aspx?mk=17&md=73
http://www.taladrod.com/w/Search/TaladOffer.aspx?mk=17&md=77

คอซ่าไม่ค่อยลงทำไหร่นะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง