ต้องการน็อตล้อด่วน

แบงก์ · 5566

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
เรื่องมันเกิดเพราะผมปะยางครับช่างมันพลังควาย น็อตเลยเกลียวล้ม รูดครับ ขันไงก็ไม่แน่น ใครมีอยู่หรือรู้แหล่งรู้ราคาชี้นำทีครับ

ขอบคุณครับ

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งดุมไปเลยหรอ  :-\

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งดุมไปเลยหรอ  :-\
เดี๋ยวต้องไปดูที่ดุมก่อนครับว่ารูดด้วยป่าว แต่ส่วนมากน็อตล้อจะมีความแข็งแรงของเนื้อวัสดุน้อยกว่า

แต่ถ้ารูดด้วยก็ :sosad3

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ส่วนใหญ่น็อตล้อจะพังครับ ดุมไม่ค่อยพัง
น็อตล้อถ้าไม่ใช่ของแท้ จะพังง่ายๆ เลยครับ โดยเฉพาะถ้าไม่ขันด้วยมือ

อย่างไรก็ดี ควรขันด้วยมือครับ ไม่ว่าน็อตแท้หรือเทียบ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ถ้าเป็น คอร์ซ่า...ดุมพังครับ เกลียวรูด

ส่วนแอสต้า...น๊อตพัง... อาจขาดหรือเกลียวรูดครับ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
งานงอกละ คุณ แบงค์ ตาม พี่ นพ ละครับ

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
astra ผมเคยน็อตเสียไป 1 ตัวเหมือนกัน เกลียวรูด โชคดีเป็นแค่ที่น็อตครับ  :P

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถ้าเป็นแค่น็อต ก็หายห่วง
น็อตล้อหาเทียบตามร้านอะไหล่ ตัวละ 45 บาท แบบดีๆ 70-90 บาท

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline khomsan

ของผมก้อน๊อตรูดครับ   พอดีผมเคยทำงานเป็นช่างซ่อมรถที่บริษัท  BMTP เลยไปขอเทียบน๊อตดุมล้อที่นั้น   เพื่อนมันใจดียกให้มาฟรีๆเลย :) :) :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
บางทีถ้าดุมรูดด้วย ก็ลองเทียบน็อตใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อยมั้ย?
หรือไม่ก็ เจาะรูดุมใหม่ 4 รู รูเก่าก็อุดซะ ลองดูนะ มันถูกกว่าซื้อดุมใหม่แน่นอน

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ในกรณีรูเกลียวในดุมรูด เห็นหลายคนบอกว่าเอาไปตีปลอกรูน๊อตใหม่ครับ...

ว่างๆผมก้อจะเอานู๋แดงไปทำเหมือนกัน...

มันรูดไปสองรูแล้วอ่ะ  :-X

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

:giveme มีพี่ๆแนะนำให้ค่อยอุ่นใจหน่อย ยังมีทางแก้ไข  8)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ถ้าเกลียวที่ดุมล้อรูด ถอดไปให้โรงกลึงทำเกลียวใหม่ได้ครับ
 โดยการใส่เกลียวสปิงแทนใช้น๊อตเบอร์เดิม ทำแล้วแข็งแรง
 กว่าเก่าอีกครับ ต่อแป๊บโหนได้เลยครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline GSI GODZILA

พอจะหาได้ มารับได้เลย ไม่มีค่าใช้จ่าย  :ไถ: :ไถ: :ไถ:

พอจะหาได้ มารับได้เลย ไม่มีค่าใช้จ่าย  :ไถ: :ไถ: :ไถ:
เย้!!! ขอบคุณครับ แต่รับที่ไหนหว่า :ตาปิ้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เย้!!! ขอบคุณครับ แต่รับที่ไหนหว่า :ตาปิ้ง:

พรุ่งนี้ไงโทรหาเลยจิเสี่ยเม้งจะได้เอาติดมือมาด้วยจะได้ไม่เสียเที่ยว  :P :P :P

Sent from my nexus S using Tapatalk

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

:)ขอบพระคุณพี่เม้งครับผม :)

Offline GSI GODZILA

:)ขอบพระคุณพี่เม้งครับผม :)
ด้วยความยินดีครับ :หึหึ:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง