เพราะอะไรคนบนท้องถนนบางส่วนถึงคิดว่า corsa เป็นลูกเมียน้อยครับ

Kaset · 3666

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
ผมก็เคยได้ยินพี่ต้นพูดเหมือนกันว่า corsa มันเป็นลูกเมียน้อยบนท้องถนน ทีแรกผมก็เฉยๆนะ แต่พอเจอกับตัวเอง มันก็คงจะจริงละครับ   :แงๆ: :แงๆ:

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
รถเล็กน่ารัก ดูไม่มีพิษสงงัย เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ลูกเมียน้อยตรงไหนใครว่า ตังซื้อเบ๊นซ์ขับมีแต่ไม่ซื้อใครจะทำไม บอกคนพูดสวนชนกันเอาป่าว :( :( :(

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) ที่เขาว่าถ้าชนอะนะน้าหมอ เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ปรกติขับ corsa ครับ...

เวลาที่เราขับเร็วกว่าชาวบ้าน (100 เดียว) ที่บนถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ ถ้าที่ กทม ก็ขนาดถนนประมาณ วงแหวนกาญจณาครับ

วิ่งเลนขวา เราเข้าไปจะจนตูดคันข้างหน้ามันไม่หลบให้นะครับ... สุดท้ายก็แซงซ้ายตลอด...

มอไซค์ก็ชอบปาดหน้า

จะออกจากซอย ก็ไม่ยอมให้ออก...

แต่ถ้าขับ omaga มา เรื่อยๆ มันหลบให้แต่ไกลเลยครับ...

ล่าสุดใช้ตัวช่วยครับ ท่อดังไว้ก่อน มีอะไรก็กดๆเบิ้ลๆ เดี๋ยวมันก็ยอม... เหอๆๆๆๆ

ถ้าใครได้มาขับรถที่เชียงใหม่จะรู้ว่า มอไซค์ ขี่เหี้ยยยยยยยยยยยยยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ชนแล้วน้าหมอซ่อมให้ด้วยนะ  8) 8) ส่วนผมตังค์ซื้อเบนซ์ขับไม่มี ไม่ซื้อใครจะทำไม  8) 8)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ

เชียงรายหนักกว่า ฟัน ธง.................... :ตาย:

Offline cherryjaa

จากที่เคยขับมานะ.....รถใหญ่ชอบแกล้งอะ รถเก๋งด้วยกันก็ชอบเบียด ชอบมาแถๆๆ เห็นรถเล็กๆเหลืองๆก็ไม่ยอมหลบ
ยิ่งบนทางด่วนนะ จี้ตูดกันเข้าไปอะ......แต่เค้าเคยขับเบนซ์นะ....ของเจ้านายที่ตลาดน้ำอยุธยา ;D(ถ้าตัวเองคงมะมีปัญญา)
ไม่มีแมวคันไหนมาเบียด มาจี้ตูดสักคน เลือกปฎิบัติกะรถกันมากมาย 8) 8)

ล่อกรอบกระจกหลุดไป 2 ครั้งแล้ว อยู่ๆ ก็เบียดออกทางขวาซะงั้น ไม่ดูรถหลังเลย  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สมาคม รถเล็ก แห่ง opel in มาปรับทุกข์กัน...  :สำนึก:

อย่างถ้าเป็น กทม ขนาดวิ่งเส้นลาดพร้าว รถเยอะๆ ถนน 2เลน มอไซค์เพียบ ยังวิ่ง 120 เลย...  ;)

เชียงใหม่ขับรถกันประหลาด ถนน 6 เลน วิ่งกัน 80 ....  >:(

แล้วจะแซงก็ออกมาเลย... คันช้าขับอยู่ 80 คันที่แซงแซงด้วยความเร็ว 85 เราขับมา 100 เบรคตัวโก่ง....  :drink: >:( :ตาย: :ตาย: :ตาย:

มอไซค์ ก็ขี่ช้า... อยู่เลนกลาง เลนที่2 แล้วชิดขวาของเลน .... :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ถนนคันคลองเลนซ้ายเป็นของมอไซ เหลือแต่เลนขวาเอาไว้ให้รถยนต์วิ่ง  :( :( ไม่เข้าใจทำไมไม่วิ่งซ้ายสุด แล้วรถยนต์ก็วิ่งด้วยความสบายใจ เชิบ เชิบ เรื่อยๆ 60 กม/ชม  :ตาย: :ตาย: :ตาย: รถมันก็ติดกันเป็นชบวนแซงซ้ายก็ไม่ได้มอไซวิ่งอยู่ พอจะแซงขวาสุด(เลนที่ไม่ค่อยมีใครวิ่ง เพราะมันติดกับที่กั้น) รถยนต์มันก็ทำท่าขยับเข้า ขยับออก  :เครียด: :เครียด:  สรุปก็ทำใจ เปิดเพลง kenny G ฟังกันไป

อีกครั้งสำหรับความเพี้ยนของมอไซ มันมาด้วยความเร็ว 80 กม/ชม (ถนน 4 เลน) ผมอยู่เลนขวา มันทิ้งโค้ง โอ๊ะ แม่เจ้า มันแถออกมาหาผม แล้วมันก็บีบแต ผมผิดหรอ  :สำนึก: :สำนึก: ที่ไปขวางมัน

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
ทำใจแล้วครับ  :'( :'( :'(

เวลาขับรถคันอื่นไม่ยักกะโดนเลยครับ  คิดซะว่ารถเรามันน่ารักน่าชังให้โดนแกล้งก็แล้วกันครับ 8)

ไอ้พวกที่คิดว่า ขี่มอไซค์บนถนนแล้วเข้าลายเหมือนอยู่ในสนาม (ซึ่งมึงไม่เคยขับในสนามและไม่รู้ว่ามึงขี่ผิดตั้งแต่ท่านั่งแล้ว)

มานต้องเจอ corsa แซงโค้งนอกกกกกกกกกกกกกกกก  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

lap Time

Offline khomsan

โอีว....โล่งใจใช้แอสตร้า :) :)  ขับไปอุดรมามีแต่แซงกับแซงชาวบ้านเค้าอย่างเดียว    รึว่าเค้าไม่อยากยุ่งเกี่ยวกะรถเราหว่า 8) 8) 8)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

น้ำใจบนท้องถนนมีกันบ้างมั้ย  :แงๆ: :แงๆ: อยากระบายและเซ็งกับพฤติกรรมการขับรถของคนบางส่วนบนท้องถนนครับ  :ไม่: :ไม่: 

- กระจกหลังไม่ดูบ้างละ (มีรถอะไรไม่รู้ อย่างกับแจ๊สขับจ่อตูดอยู่ท้ายรถ)
  >> ก็มันแน่ละก็คุณเล่นขับอยู่ 70 กม/ชม อยู่เลนขวาบนถนนซุปเปอร์  ก็จ่อตูดเป็นธรรมดาซิครับ  :เครียด: :เครียด:

- (ถนน 4 เลน) อุ๊ย จะแซงคันหน้า เปิดไฟเลี้ยวขวา แล้วก็ออกมา แล้วก็ค่อยๆกดคันเร่งเบาๆ เดี๋ยวรถมันจะพัง
  >>  ถ้าปาดแล้วพุ่งไปเลย ไม่ว่ากัน แต่ปาดแล้วคุณเมิงขับเนิบๆ ต๊ะตอนยอน ค่อยแซง ไม่ดูรถหลังบ้างละครับ :ตาย: :ตาย:

- (ถนน 4 เลน) ขับกระบะมาด้วยความไว เจอโค้งต้องเบรคหน่อย แล้วเข้าไลน์ใน จะได้ไม่หลุดโค้ง
  >> เอ๊า มาเบียดกันทามมายยย ผมอยู่ในเลนซ้ายของผมดีๆ เจือกมาด้วยความไวเอง  :ตาย: :ตาย:

- (ถนน 4 เลน)ไอ้ 5 คันหน้า corsa สีแดง แมร่งขับช้าชิหาย กระพริบไฟสูงใส่มันหน่อยดิ เกะกะวะ เอารัวๆเลยนะ
  >> โอ๊ยยย เพิ่งออกจากไฟแดงมาได้ไม่ถึง 50 เมตร รถเก๋งด้านซ้ายก็ตีคู่กันมา แล้วจะให้ผมหลบให้ยังไงครับ ก็เหยียบแล้วนะ ใจเย็นๆซิเพ่ รถเก่าแล้ว รู้ว่าพี่รีบ  (จำได้แม่นเลยว่าเป็นรถ ฮอน-ดา รุ่น เมือง) มันไม่จบแค่นั้น มันหาทางแซงออกซ้าย ทันใดนั้น ในพริบตามันก็มาอยู่ด้านหน้าแล้วมันก็วิ่งเรื่อยๆของมัน โอ๊ะ !! อะหยั่งทำกันซะงั้นล๊ะ เฮาก็กึ๋ดว่ามีธุระสำคัญ มันจะเกิ๋นไปละ  :ตาย: :ตาย:

เอาคราวๆ ที่จริงมีอีกเยอะที่ได้พบเจอมาครับ เหนื่อยกันเลยทีเดียวเจอคนแบบนี้  :-X :-X

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
พวกชอบเบียด ผมหักพวงมาลัยสบัดใส่ครับ พวกไม่กล้าเข้าใกล้เลย

พวกไม่หลบก้อแซงไปข้างๆ ลดเกียร์แล้วเหยียบคันเร่งแบบกระโดดแซง

ประมาณเนี๊ยอะครับ...เด๋วก้อเลิกยุ่งกะเราเองแหละ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Omega VIP

ที่แบงค์ว่ามา พี่เพิ่งเจอมาเกือบทั้งหมดที่เชียงใหม่ ติดที่เป็นรถเช่า ไม่งั้นพวกนี้เจอดีแน่ๆ ขับรถกันเ-ี้ยมากๆ

Sent from my GT-I5700 using Tapatalk

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
พวกชอบเบียด ผมหักพวงมาลัยสบัดใส่ครับ พวกไม่กล้าเข้าใกล้เลย

พวกไม่หลบก้อแซงไปข้างๆ ลดเกียร์แล้วเหยียบคันเร่งแบบกระโดดแซง

ประมาณเนี๊ยอะครับ...เด๋วก้อเลิกยุ่งกะเราเองแหละ...

สุดยอดของน้าหนานมา  :D หรือของ Corsa (ผมล้อเล่นครับ)

ผมว่า Corsa ที่ว่าเป็นลูกเมียน้อยนะ อาจเพราะตัวน้อย เข้าได้ซอกแซ็ก รถอื่นไม่ไป เข้าไม้แต่เจ้าตัวน้อยมันก็ตะแบง ก็ไปได้ครับ5555

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline nui

ไม่สนใจว่ารถเราเล็กใครขับมากวนๆเจอจี้ตูดแน่ ใครหนีทันก็ปล่อยไป ฮา

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
เส้น มอเตอร์ เวย์ เจอ ประจำ เลยอ่ะ มา จี้ ตูด  :หนาว: พอ หลบ ให้ไป แม่งก้อไม่ไป ก้อ เลย หนีตลอด แต่ ข้องใจ ว่า ไอตัวเล็ก  เรา มัน ก้อ วิ่ง ฉิวๆๆ เหมือนกันน่ะ  8) 8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
น้ำใจบนท้องถนนมีกันบ้างมั้ย  :แงๆ: :แงๆ: อยากระบายและเซ็งกับพฤติกรรมการขับรถของคนบางส่วนบนท้องถนนครับ  :ไม่: :ไม่: 

- กระจกหลังไม่ดูบ้างละ (มีรถอะไรไม่รู้ อย่างกับแจ๊สขับจ่อตูดอยู่ท้ายรถ)
  >> ก็มันแน่ละก็คุณเล่นขับอยู่ 70 กม/ชม อยู่เลนขวาบนถนนซุปเปอร์  ก็จ่อตูดเป็นธรรมดาซิครับ  :เครียด: :เครียด:

- (ถนน 4 เลน) อุ๊ย จะแซงคันหน้า เปิดไฟเลี้ยวขวา แล้วก็ออกมา แล้วก็ค่อยๆกดคันเร่งเบาๆ เดี๋ยวรถมันจะพัง
  >>  ถ้าปาดแล้วพุ่งไปเลย ไม่ว่ากัน แต่ปาดแล้วคุณเมิงขับเนิบๆ ต๊ะตอนยอน ค่อยแซง ไม่ดูรถหลังบ้างละครับ :ตาย: :ตาย:

- (ถนน 4 เลน) ขับกระบะมาด้วยความไว เจอโค้งต้องเบรคหน่อย แล้วเข้าไลน์ใน จะได้ไม่หลุดโค้ง
  >> เอ๊า มาเบียดกันทามมายยย ผมอยู่ในเลนซ้ายของผมดีๆ เจือกมาด้วยความไวเอง  :ตาย: :ตาย:

- (ถนน 4 เลน)ไอ้ 5 คันหน้า corsa สีแดง แมร่งขับช้าชิหาย กระพริบไฟสูงใส่มันหน่อยดิ เกะกะวะ เอารัวๆเลยนะ
  >> โอ๊ยยย เพิ่งออกจากไฟแดงมาได้ไม่ถึง 50 เมตร รถเก๋งด้านซ้ายก็ตีคู่กันมา แล้วจะให้ผมหลบให้ยังไงครับ ก็เหยียบแล้วนะ ใจเย็นๆซิเพ่ รถเก่าแล้ว รู้ว่าพี่รีบ  (จำได้แม่นเลยว่าเป็นรถ ฮอน-ดา รุ่น เมือง) มันไม่จบแค่นั้น มันหาทางแซงออกซ้าย ทันใดนั้น ในพริบตามันก็มาอยู่ด้านหน้าแล้วมันก็วิ่งเรื่อยๆของมัน โอ๊ะ !! อะหยั่งทำกันซะงั้นล๊ะ เฮาก็กึ๋ดว่ามีธุระสำคัญ มันจะเกิ๋นไปละ  :ตาย: :ตาย:

เอาคราวๆ ที่จริงมีอีกเยอะที่ได้พบเจอมาครับ เหนื่อยกันเลยทีเดียวเจอคนแบบนี้  :-X :-X

แบบนี้มันต้องเจอกับชาเขียว ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
พูดถึงรถเล็ก วันนั้นเจอnissan marchวิ่ง180+นิดๆครับ เดิมกระทั่งล้อ ผมกดไปไล่ก้นลองดูความเร็ว ....180แล้ว! :o
(กล่องตัดอยู่เลยรู้แค่นั้น555)
  :วิญญาณ: corsaได้แค่140ก่าๆเอง :-X

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

สบัดใส่แบบอุ้ย..!!!!ตกใจ  :omg:

ประมาณนั้นอะครับ ไม่ได้สบัดใส่แบบตั้งใจ กลัวถูกยิงเหมือนกัน  :หนาว:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของรถเล็ก อายุเยอะแระจ้า
พี่เจอบ่อยมาก จนไม่อยากคิดให้ขี้กลากขึ้นหัว

เราต้องปรับตัวให้ทัน
1. ทำยังงัยก็ได้ ให้แรงดี
2. ทำยังงัยก็ได้ ให้แตรดัง
3. ทำยังงัยก็ได้ให้ช่วงล่างดี

เอาละถึงเวลาทดสอบ และยั่วยวน
ของนู๋แดง.. เจอบ่อยๆ กระบะบ้าพลังขับจี้ตูดอยู่นั่นแระ เด๋ว รอซ้ายโล่งก่อน กรูปาดช้ายแล้วจะฉีกให้มึงร้องให้เลย .. พอได้จังหวะโล่ง ก็จัดไปเลย ปรี๊ดเดียวก็ 180 แล้ว
ครั้งหลังสุด ตู้บ้าพลัง ทำเป็นตบไฟไล่ มึงก็รู้ว่า ข้างหน้ามันวิ่งช้า มึงก็ออกซ้ายไปดิ มึงตบไฟอย่างงี้ อยากเทสต์รถกะกรูดิ
ก็เลยปาดซ้ายโชว์พลัง อัดเต็มที่ 190 ให้ดู ก็ไม่เห็นอยากตาม ยังนึกในใจ มึงรีบร้อนทำไมไม่ทำอย่างงี้ ไอ้เวล..ถึงว่าโดนชีวิคชนกระจาย

ส่วนวิธีการยั่วยวนของนู๋เขียว
ถึงเครื่องจะไม่แรง แต่เรื่องมุดไม่กลัว โล่งปั๊บมุดเลย ไม่ต้องกลัว ช่วงล่างเราเจ๋งอยู่แล้ว
และอีกวิธีที่ทำแล้ว คันที่ว่าแรงๆ หรือใหญ่ๆ ก็ต้องขยาด ก็การมุดโค้ง นู๋เขียว เข้าโค้งยูเทิร์นของทางด่วนได้เกิน 100 นะ
เห็นเดิมๆอย่างงี้ นู๋ทำได้ มันบดยางจนเสียงยางยังเอี๊ยดๆๆๆๆๆ ตลอดโค้งเลย.. (รถไม่รู้สึกโคลงแน่นอน)
และรถคันอื่นๆ ก็ชะลอแอบข้างๆ กันหมดเลย สะใจคนขับมาก แต่คนนั่งไม่รู้ ...555+

เรื่องแตร ก้ยัด Stebel เข้าไปเลย แตรไฟฟ้า ดังดีนักแล..อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของรถเล็ก อายุเยอะแระจ้า
พี่เจอบ่อยมาก จนไม่อยากคิดให้ขี้กลากขึ้นหัว

ของนู๋แดง.. เจอบ่อยๆ กระบะบ้าพลังขับจี้ตูดอยู่นั่นแระ เด๋ว รอซ้ายโล่งก่อน กรูปาดช้ายแล้วจะฉีกให้มึงร้องให้เลย .. พอได้จังหวะโล่ง ก็จัดไปเลย ปรี๊ดเดียวก็ 180 แล้ว
ครั้งหลังสุด ตู้บ้าพลัง ทำเป็นตบไฟไล่ มึงก็รู้ว่า ข้างหน้ามันวิ่งช้า มึงก็ออกซ้ายไปดิ มึงตบไฟอย่างงี้ อยากเทสต์รถกะกรูดิ
ก็เลยปาดซ้ายโชว์พลัง อัดเต็มที่ 190 ให้ดู ก็ไม่เห็นอยากตาม ยังนึกในใจ มึงรีบร้อนทำไมไม่ทำอย่างงี้ ไอ้เวล..ถึงว่าโดนชีวิคชนกระจาย

ถึงเครื่องจะไม่แรง แต่เรื่องมุดไม่กลัว โล่งปั๊บมุดเลย ไม่ต้องกลัว ช่วงล่างเราเจ๋งอยู่แล้ว
และอีกวิธีที่ทำแล้ว คันที่ว่าแรงๆ หรือใหญ่ๆ ก็ต้องขยาด ก็การมุดโค้ง นู๋เขียว เข้าโค้งยูเทิร์นของทางด่วนได้เกิน 100 นะ
เห็นเดิมๆอย่างงี้ นู๋ทำได้ มันบดยางจนเสียงยางยังเอี๊ยดๆๆๆๆๆ ตลอดโค้งเลย.. (รถไม่รู้สึกโคลงแน่นอน)
และรถคันอื่นๆ ก็ชะลอแอบข้างๆ กันหมดเลย สะใจคนขับมาก แต่คนนั่งไม่รู้ ...555+

เรื่องแตร ก้ยัด Stebel เข้าไปเลย แตรไฟฟ้า ดังดีนักแล..อิอิ

แรง...มากๆ :D :D :D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
แบบนี้มันต้องเจอกับชาเขียว ;D ;D ;D

เจอแล้วปาดออก แล้วโบกไม้โบกมือให้เขาไปก่อนใช่บ่...... ;D 8)

เส้น มอเตอร์ เวย์ เจอ ประจำ เลยอ่ะ มา จี้ ตูด  :หนาว: พอ หลบ ให้ไป แม่งก้อไม่ไป ก้อ เลย หนีตลอด แต่ ข้องใจ ว่า ไอตัวเล็ก  เรา มัน ก้อ วิ่ง ฉิวๆๆ เหมือนกันน่ะ  8) 8)

มอเตอร์เวย์ก็ใช้ทุกวันอะครับ แต่ยังไม่เคยเจอใครมาจี้   ถ้ามีก็คงใช้วิธีของน้าหมอข้างบนละครับ  :D

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel

ไว้เก็บตังทำรถ เอาแบบประมาณหนูเขียวก็พอ (อยากเข้าโค้งยูเทิร์นได้ตั้งเกิน 100)  :D ผมคงไม่กล้าเหรอกลัว :ปลิว:

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
เพราะว่าเมียน้อยน่ารักกว่าเมียหลวง

ลูกเมียน้อยก็เลยน่ารักมีแต่คนอิจฉา 555  :-[

8) อันของน้าขอนมีประเด็นนะผมว่า เหอะๆ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง