ต้องการพัดลมหม้อน้ำ Astra 1600 16v ครับ ใครมีบ้าง

panyatu · 5390

Offline panyatu

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ต้องการพัดลมหม้อน้ำ Astra 1600 16v ครับ ใครมีบ้าง :มั้ง:
พอดีจะซื้อมาเปลี่ยนนะครับ
เห็นสภาพตัวเก่าไม่ค่อยดีครับ
รายละเอียดดังนี้ครับ
BOSCH
GM 90 502 466
12 V ขนาดตามรูปครับ จะได้ไม่ต้องแปลง
หา 3 ตัวเลยนะครับ
ใครมีโทรหาหน่อยครับ :ตาปิ้ง:
ปัญญา 087-1519439

....................................................

Spec..ที่มีอยู่

....................................................

พัดลมตัวใหญ่ขอปลั๊กแบบนี้ด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องแปลงมาก

ส่วนไอ้ 2 ตัวเล็ก ก็ขอ Plug แบบนี้ครับ

:please: หาต่อไป...

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
พัดลมมันเยอะไปป่าวเนี่ย  8)

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
มีแต่เป็นตัวใหญ่เป็นของแอสตร้าเครื่อง2000ขายพร้อมครงเหล็กครับ2100พร้อมค่าส่งให้ครับ (

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
:please: หาต่อไป...

ดูๆแล้ว

ผมว่ามันน่าจะซ่อมได้นะท่าน

ดูอาการ มันไม่ทำงานเพราะอะไร

ลองต่อไฟตรง 12V ดูว่ามันหมุนมั้ย

ถ้าไม่หมุน ขยับปลั๊กดู

ขยับปลั๊กแล้วหมุน อาจเป็นที่ปลั๊ก หรือสายไฟจากมอเตอร์มาที่ปลั๊ก หลวมหลุดครับ

ผมเคยเจอแล้ว

บัดกรีใหม่ ใช้ได้ยาวนาน

หากไม่เป็นที่ขั้วปลั๊ก ต้องใช้ โอมห์มิเตอร์ วัดขดลวด ว่าขาดมั้ยครับ

จากรูป ผมว่าน่าจะเป็นที่ปลั๊กนะ

หากปลั๊กเดิมเจ๊ง

หาของใหม่ แบบเทียบมาใช้ได้ครับ แต่ต้องทนกระแสไฟได้มากกว่า 30Amp นะ

เดี๋ยว ปลั๊กมันละลาย

โชคดีครับ

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
พึ่งสังเกตุ...

ของพี่มันแปลง หน้าแปลน พัดลมมาครับ

ไอ้เจ้าตัวเล็ก 2 ตันนั้นเป็นพัดลม มอไซค์ครับ ปรกติไม่จำเป้นต้องใช้ครับ... โดนช่างหลอกแปลงระบบมาหรือเปล่าไม่ทราบครับ... เพราะว่าปรกติพัดลมมันจะมีแค่ตัวเดียวครับ...

คืตัวที่พี่ลักษณ์ แจ้งราคาเอาไว้ครับ...

ดูจากอาการ... สงสัยว่า ปลั้กจะหลวมครับ...

ผมเคยแปลงให้เจ้าโค้ชไป แกะปลั๊กออกมาเลย... แล้วก็เอาสายไฟ พันให้ขาขั้ว มันติดกันเหมือนเดิมฮะ (ตอนนั้นก็ลืมถ่ายรูปเอาไว้)

จริงๆ ถอดมาบัดกรีก็ได้นะครับ แต่ว่า ดูสักหน่อยว่ามันเป็นอะไรพังครับ ถ้าแค่ขาไฟ ก็หมูๆครับ...  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

พัดลมไม่เสียครับ
แต่มันมีเสียงดังอะครับ
รื้ออกมาดูแล้ว พบว่าสปริงแปลงถ่านมันล้า ไป 1 ตัว
เลยดัดเข้าที่เก่า ลงต่อไฟดูแล้วมันก็ใช้งานได้นะครับ
 :หึหึ:

แต่อยากหาตัวใหม่มาใส่ดีกว่า ตัวนี้กะหาสปริงมาซ่อม แล้วเก็บเป็น Spare  ไว้นะครับ
....................
ต้นครับ ของผมนะจะโดนแปลงนะครับ
เพราะดูจากหลายๆคันไม่เห็นมีเหมือนผมเลย :แงๆ:

.....................................
พี่ลักษณ์ ขอดู Plug กับขนาดของมันหน่อยได้ไหม ผมจะได้ไม่ต้องแปลงขายึดนะครับ
........................................
2000ips ขอบคุณครับ
พัดลมปกติ แต่สปริงแปลงถ่านไม่ค่อยดีอะครับ เดี๋ยวหาของเปลี่ยนก่อน ใครมีแจ้งด้วยนะครับ สปริงแปลงถ่าน 1 อัน
............................................

Offline kamolwat_t

• DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
งั้นซื้อของพี่ลักษณ์เอาไว้เป็นอะไหล่รอเลยฮะ... :อุ่น:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

งั้นซื้อของพี่ลักษณ์เอาไว้เป็นอะไหล่รอเลยฮะ... :อุ่น:
เรียบร้อยแล้ว รอโอนตังก์
เอาของพี่ลักษณ์มาใช้ (พี่ลักษณ์ รับประกัน เปลี่ยนใหม่ให้หากพัง เพราะแกมี 3 ตัว) :D :D
แล้วเก็บของเดิมไว้เป็น Spare :ตาปิ้ง:

สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ แล้วพัดลมตัวหน้า(ตัวนอก) มันทำงานตอนไหนครับ
ของผมมันทำงานตอนเปิด Air ครับ
สงสัยเจ้าของเดิมจะโม ไว้เยอะ อยากเอากลับระบบเดิมนะครับ...

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ แล้วพัดลมตัวหน้า(ตัวนอก) มันทำงานตอนไหนครับ
สงสัยเจ้าของเดิมจะโม ไว้เยอะ อยากเอากลับระบบเดิมนะครับ...

มันทำงานถูกต้องแล้วครับ พัดลมตัวหน้า(พัดลมเป่า) มันคือพัดลมแอร์ครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

มันทำงานถูกต้องแล้วครับ พัดลมตัวหน้า(พัดลมเป่า) มันคือพัดลมแอร์ครับ

แหะๆ รอดตัวไป...ขอบคุณครับ

ผมเคยแปลงเอาของญี่ปุ่นใส่ครับ

ยี่ห้อเดนโซ่ แรงดีใช้ได้เลยครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

ยี่ห้อเดนโซ่ แรงดีใช้ได้เลยครับ
ใช้ Cable Tie มัดเลยหรือพี่ สุดยอดครับ เก็บไว้พิจารณาเป็นทางเลือกไว้ครับ

ใช้ Cable Tie มัดเลยหรือพี่ สุดยอดครับ เก็บไว้พิจารณาเป็นทางเลือกไว้ครับ

ในรูปเป็นการวางตำแหน่งคร่าวๆครับ

ติดตั้งต้องให้แน่นหนาครับ

ในรูปเป็นการวางตำแหน่งคร่าวๆครับ

ติดตั้งต้องให้แน่นหนาครับ
รับทราบครับพี่

ได้รับของหลายวันแล้ว ขอบคุณครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง