ถามจริงๆคนมาว(เมาเหล้า)เค้าผิดได้ตลอดเหรอ

khomsan · 3780

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
 :drink: :drink: :เครียด: :เครียด:สมมุตินะ  เราขับรถของเรามาดีๆ(ขณะที่ดีกรีในสายเลือดมันกะลังทำงาน)แล้วมีรถคันอื่นมาจิ้มเรา  อ้าว...งานเข้าเป็นเรื่อง  เราขับตามกฎจราจรนะ  ไม่กินขวาไม่กินซ้าย  มิวายจะถูกจิ้มข้าง  หรือตูด  พอหยุดรถคุยกะคู่กรณี  แล้วมีสักขีพยานท่านตำรวจ  เห็นเรามาวมาแน่ๆ  จับไปเป่าแอลกอฮอล์  สุดท้ายเราผิด   ทั้งๆที่เราไม่ผิด  มันมาสะกิดผมเองนะพี่   ของผมก้อขับมาดีๆ   เป็นแบบนี้  ท่านพี่ๆคิดว่ายังงัย   เราเมาผิดตลอดเลยเหรอ    เอ้าแถมอีก  กลับถึงบ้าน  เรารู้เรามาว  ไม่เข้าไปตอแยกะแม่บ้าน(ผบ.ทบ)  แต่ท่านก้อยังประทานไมโครมาให้(ฝากรอยเท้าเอาไว้   ฝากรอยซ้ำเอาไว้)  ตื่นนอนมาสร่างเมา   เรางงไปโดนอะไรมาหว่า  :มั้ง: :มั้ง:  ทามมายมานปวดไปทั้งตัวอย่างงี้   ถามแม่ยอดชีวี  บอกว่าหมั่นใส่เลยจัดเข้าไปให้หนักๆ   ชอบนักใช่มั้ยอาบอบนวด   เลยจัดแถมให้อยากไปนวดอีกมั้ย   เอ้าอะไรหว่า   เมาแบบนี้ผิดทั้งนอกบ้านและในบ้านเลยหรือเนี้ย :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:   ท่านพี่ๆช่วยตอบทีเมาแบบนี้ผิดมากนักเหรอ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ถามมาก็ตอบครับ เมากลับTaxiไม่ผิดเลยครับ แต่เมาแล้วขับรถเต็มๆครับ ขาดระเบียบวินัย และ ความรับผิดชอบต่อสังคม ก่อให้เกิดความเสียงต่อชีวิตผู้อืนครับ จากประสพการ์ณตรงกับคนในครอบครัวเป็นแอลกออล์ริสซึ้ม เมื่อสั่นตลอดเวลาครับ  :red:

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

ถ้าเมาขับไม่โดนอะไร ผมว่า..ก้คงไม่เป็นไรครับ...

แต่ถ้า...ไปตำใคร..หรือใครมาตำ...เค้าเห็นว่าเราอยู่ในอาการมึนๆ ...เค้าซัดว่าเราเมาเต็มๆ..

ตามกฏหมายว่า...ห้ามคนเมาขับรถ...เพราะสมรรถภาพในการขับขี่ไม่สมบูรณ์...

ในกรณีเราว่าเราสมบูรณ์แล้วนะครับ...พอมีปัญหาขึ้นมา เค้าก็โทษคนเมาอยู่ดี....

เมาไม่ขับ หลับบ้านเพื่อน....เพื่อนไม่ให้นอนเราก็กลับแท๊กซี่ครับ....

ถ้าวันไหนมีแววว่าจะได้ดื่ม...ผมเลือกที่จะไม่เอารถไปครับ....

ถ้ามีแวว..ว่ามีเลี้ยงฉุกเฉิน...ปฏิเสธไม่ดื่มดีกว่าครับ....เซฟไว้ก่อน..

(หรือถ้าปฏเสธไม่ได้จริงๆ.....ก้อย่าเติมแก้ว 2 ครับ....หยัดไว้ให้มั่นคง).....ผมเจอเป็นประจำ

ปฏเสธบ่อยเข้า..เพื่อนเค้าก็จะไม่คะยั้นคะยอแล้วครับ....เพราะเรายืนยันคำเดิม....

ว่าแต่ท่านเป็นอะไรมากหรือปล่าว...ทั้งคนทั้งรถ... :bye:

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

ถ้าเมาขับไม่โดนอะไร ผมว่า..ก้คงไม่เป็นไรครับ...

แต่ถ้า...ไปตำใคร..หรือใครมาตำ...เค้าเห็นว่าเราอยู่ในอาการมึนๆ ...เค้าซัดว่าเราเมาเต็มๆ..

ตามกฏหมายว่า...ห้ามคนเมาขับรถ...เพราะสมรรถภาพในการขับขี่ไม่สมบูรณ์...

ในกรณีเราว่าเราสมบูรณ์แล้วนะครับ...พอมีปัญหาขึ้นมา เค้าก็โทษคนเมาอยู่ดี....

เมาไม่ขับ หลับบ้านเพื่อน....เพื่อนไม่ให้นอนเราก็กลับแท๊กซี่ครับ....

ถ้าวันไหนมีแววว่าจะได้ดื่ม...ผมเลือกที่จะไม่เอารถไปครับ....

ถ้ามีแวว..ว่ามีเลี้ยงฉุกเฉิน...ปฏิเสธไม่ดื่มดีกว่าครับ....เซฟไว้ก่อน..

(หรือถ้าปฏเสธไม่ได้จริงๆ.....ก้อย่าเติมแก้ว 2 ครับ....หยัดไว้ให้มั่นคง).....ผมเจอเป็นประจำ

ปฏเสธบ่อยเข้า..เพื่อนเค้าก็จะไม่คะยั้นคะยอแล้วครับ....เพราะเรายืนยันคำเดิม....

ว่าแต่ท่านเป็นอะไรมากหรือปล่าว...ทั้งคนทั้งรถ... :bye:
ปล่าวครับ  ผมไม่เป็นอะไรครับ   แต่เห็นคนอื่นเค้าเป็นครับ  เลยอยากขอยกประเด็นนี้มาแตกยอดออกไปชักหน่อย   บางครั้งบางกรณีคนที่ไม่ดีมาหาเรื่องคนเมางี้   แบบนี้คนเมาเค้าก้อเสียเปรียบนะสิครับ   ผมเองก้อทราบครับไอ้เรื่องกฎหมายห้ามเมาแล้วขับเนี้ย   แต่บางครั้งเหตุหลายๆกรณีที่คนเมาเค้าขับของเค้าอยู่ดีๆ  ไม่กี่นาที  ไม่กี่ก.ม.เค้าก้อจะถึงบ้านแล้ว  แต่ต้องมาเกิดเหตุซะก่อน   ทั้งๆที่เค้าเองก้อมีสติ  ที่จะสามารถขับรถได้   แต่กฎหมายบอกเจอเป่าเข้าไปเกิน50มิลลิกรัม  แบบนี้มันขำไม่ออกเหมือนกัน   แต่ผมเองไม่ได้สนับสนุนให้คนเมาแล้วขับนะครับ  เจตนาของผมแค่  อยากยกประเด็นนี้ขึ้นมาพูดและแตกยอดความคิดของเราออกไปบ้างครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
[/color]ปล่าวครับ  ผมไม่เป็นอะไรครับ   แต่เห็นคนอื่นเค้าเป็นครับ  เลยอยากขอยกประเด็นนี้มาแตกยอดออกไปชักหน่อย   บางครั้งบางกรณีคนที่ไม่ดีมาหาเรื่องคนเมางี้   แบบนี้คนเมาเค้าก้อเสียเปรียบนะสิครับ   ผมเองก้อทราบครับไอ้เรื่องกฎหมายห้ามเมาแล้วขับเนี้ย   แต่บางครั้งเหตุหลายๆกรณีที่คนเมาเค้าขับของเค้าอยู่ดีๆ  ไม่กี่นาที  ไม่กี่ก.ม.เค้าก้อจะถึงบ้านแล้ว  แต่ต้องมาเกิดเหตุซะก่อน   ทั้งๆที่เค้าเองก้อมีสติ  ที่จะสามารถขับรถได้   แต่กฎหมายบอกเจอเป่าเข้าไปเกิน50มิลลิกรัม  แบบนี้มันขำไม่ออกเหมือนกัน   แต่ผมเองไม่ได้สนับสนุนให้คนเมาแล้วขับนะครับ  เจตนาของผมแค่  อยากยกประเด็นนี้ขึ้นมาพูดและแตกยอดความคิดของเราออกไปบ้างครับ

ต้องแยกแยะนะครับระหว่างคนดื่มที่มีแอลกอฮอล์ในกระแสเลือดเกินกว่า 50มิลลิกรัม/เปอร์เซ็นต์ กับคนเมา มันไม่เหมือนกันนะครับ กรณีคนเมาอาจมีปริมาณแอลกอฮอล์ไม่ถึง 50มิลลิกรัม/เปอร์เซ็นต์ ก็มีครับ สาวๆที่บริษัทผมเคยลองให้กินสปายขวดเดียว เดินไม่เป็นพูดรัวไม่รู้เรื่องเลยครับหลับไม่รู้เรื่องเลย(ให้ดื่มตอนงานเลี้ยงนะครับคนอยู่กันเป็นพัน) แล้วก่อนที่จะเมาหลับผมให้เป่าเครื่องวัดเอลกอฮอล์ได้แค่30กว่าๆเองครับ  เรื่องนี้มันมีผลการวิจัยเรื่องความสามารถในการต้านทานพิษแอลกอฮอล์ในมนุษย์นะครับลองไปหาอ่านดูในห้องสมุดครับ เพราะฉะนั้นคนเมาคือคนที่ควบคุมสติ ควบคุมการทรงตัวตนเองไม่ได้ ความคิดอ่านช้าเกินค่ามาตรฐานที่ทางการแพทย์กำหนดซึ่งเค้าจะมีวิธีการทดสอบวัดผลทางการแพทย์เช่น เดิน หรือ วิ่งเป็นต้น  แต่ที่เค้าเอาที่ 50มาวัดนั้นก็เพื่อให้เป็นมาตรฐานโดยมีหลักฐานยืนยันและรวดเร็ว บางประเทศแค่ 25ก็นอนคุกแล้วครับ เพราะฉะนั้นก็ดื่มไม่ขับดีที่สุดเพราะการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในขณะขับขี่ยวดยานนั้นจะทำให้ดื่มลำบากและหกเลอะเทอะสิ้นเปลืองครับ ควรนั่งดื่มกับที่จะดีกว่า ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ปกติผมเองก้อนั่งดื่มนะน้าหมอ   มีบางครั้งก้อยืนดื่มบ้าง  แต่ขับแล้วดื่มเนี้ยผมจะขับบีเอ็ม(BMX)ไปชะมากกว่า  ประมานว่ายกกระป๋องชดฮ๊ะ   เอ..ว่าแต่ว่าเมาแล้วขับจักรยานเนี้ยเค้าจับมั้ยหว่า :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ปกติผมเองก้อนั่งดื่มนะน้าหมอ   มีบางครั้งก้อยืนดื่มบ้าง  แต่ขับแล้วดื่มเนี้ยผมจะขับบีเอ็ม(BMX)ไปชะมากกว่า  ประมานว่ายกกระป๋องชดฮ๊ะ   เอ..ว่าแต่ว่าเมาแล้วขับจักรยานเนี้ยเค้าจับมั้ยหว่า :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ก็ลองดูครับผมก็อยากรู้เหมือนกัน  เอาเป็นวิทยาทานไว้แบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

:หนาว: :หนาว: :หนาว: :หนาว: :หนาว: :หนาว:

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เรื่องดื่มไม่ขับ ผมก้อสนับสนุนครับ

เวลามีสรรงสรรค์ก้อเอาแม่บ้านไปด้วย ขากลับก้อให้เจ้าหล่อนขับ เรานอน.... :อุ่น:

ส่วนเรื่องเมาแล้วนอน แต่...เจ้าหล่อนแอบนวดประเคนให้นี่...ไม่ได้นะครับ

ถ้าเกิดกลับผม...ได้รีเซต  ไปสู่จุดเริ่มต้นทันทีจะบอกให้... :ปลิว:

ตอนจีบกันใหม่ๆ ไม่เห็นว่าไรเลย...นานไปจะมาห้าม...ใครกันที่เปลี่ยน...เหอะๆๆๆๆ  :จุก:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

เรื่องดื่มไม่ขับ ผมก้อสนับสนุนครับ

เวลามีสรรงสรรค์ก้อเอาแม่บ้านไปด้วย ขากลับก้อให้เจ้าหล่อนขับ เรานอน.... :อุ่น:

ส่วนเรื่องเมาแล้วนอน แต่...เจ้าหล่อนแอบนวดประเคนให้นี่...ไม่ได้นะครับ

ถ้าเกิดกลับผม...ได้รีเซต  ไปสู่จุดเริ่มต้นทันทีจะบอกให้... :ปลิว:

ตอนจีบกันใหม่ๆ ไม่เห็นว่าไรเลย...นานไปจะมาห้าม...ใครกันที่เปลี่ยน...เหอะๆๆๆๆ  :จุก:
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับน้าหมาน   แต่อย่าเข้าใจว่าเป็นผมนะครับ  เรื่องที่ตั้งประเด็นขึ้นมาเนี้ย  ผมได้มาจากเพื่อนๆน้องๆเค้าเอามาพูดมาเล่าให้ฟังในวงเล่า(ย้ำ..วงเล่าจริงๆ  ไม่ใช่วงเหล้านะ)  ผมเห็นว่ามันน่าคิดดีเลยเอามาตั้งเป็นประเด็นให้วิพากษ์วิจารย์กันไปครับ

Offline โกฮัง

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 120
  • รุ่นรถ: CORSA  5 D   M/T
  • สีรถ : เขียวเก่า
  • เครื่องยนต์: C14NZ      เหลือ  45 แรง
เมาได้...แต่ไม่ขับ..ขับเมื่อไหร่ก็ต้องไม่ดื่ม...ครับ
....ถ้าไม่ถูกจ่าจับ...ก็โดน....เมียจับอยูดีครับ...มันเป็นสะอย่างนั้น...

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ตามความคิดของผม  กรณีที่ยกตัวอย่างคือ เมาขับรถมาดี ๆ ถูกชน กรณีนี้แยก 2 ประเด็นครับ เราเมาเราก็โดนคดีด้านที่เราเมาแล้วขับครับ ส่วนเรื่องอุบัติเหตุ ว่ากันไปตามผิดตามถูกครับ แต่ถ้าเราเมาแล้วเราทำให้เกิด หรือขับไปชนคนอื่น โดนเต็ม ๆ ครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับน้าหมาน   แต่อย่าเข้าใจว่าเป็นผมนะครับ  เรื่องที่ตั้งประเด็นขึ้นมาเนี้ย  ผมได้มาจากเพื่อนๆน้องๆเค้าเอามาพูดมาเล่าให้ฟังในวงเล่า(ย้ำ..วงเล่าจริงๆ  ไม่ใช่วงเหล้านะ)  ผมเห็นว่ามันน่าคิดดีเลยเอามาตั้งเป็นประเด็นให้วิพากษ์วิจารย์กันไปครับ

ดีนะมีน้าอยู่ข้างหน้า ถ้าเป็นปากอยู่ข้างหน้าละก็ :omg: :omg: :omg:

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับน้าหมาน   แต่อย่าเข้าใจว่าเป็นผมนะครับ  เรื่องที่ตั้งประเด็นขึ้นมาเนี้ย  ผมได้มาจากเพื่อนๆน้องๆเค้าเอามาพูดมาเล่าให้ฟังในวงเล่า(ย้ำ..วงเล่าจริงๆ  ไม่ใช่วงเหล้านะ)  ผมเห็นว่ามันน่าคิดดีเลยเอามาตั้งเป็นประเด็นให้วิพากษ์วิจารย์กันไปครับ

ดีนะมีน้าอยู่ข้างหน้า ถ้าเป็นปากอยู่ข้างหน้าละก็ :omg: :omg: :omg:

แหม๋....ลุงนวดก้อ....

มันมีน้อง น.หนู คอยกับกับอยู่ข้างหลังครับคุณลุง  :red:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ตอบว่าไม่ตลอด.............

คราวหน้าถ้าดื่มเข้าไปแล้ว ให้รอสักพักเพื่อให้ปริมาณแอลกอฮอลลดลงก่อนขับครับ

เป็นห่วงจริงๆ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :red: แค่คิดก็ผิดแล้วครับ เหอะๆ แต่ผมก็ทำ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
พูดอยากครับพี่ เรื่องของเรื่องคือ อย่าเปิดช่องให้เค้าหาเรื่องได้ดีกว่า ว่าง่ายๆคือ ถ้าคิดจะดื่ม ก็อย่าขับดีกว่าครับ เพราะถ้าดื่มแล้วขับ เกิดเรื่องขึ้นมาต่อให้เราไม่ผิด ก็แก้ตัวยาก ฟังไม่ขึ้นอยู่ดีครับ

ส่วนเรื่องกลับบ้านมีนวด อันนี้ตัวใครตัวมันครับ ผมไม่เคย(พลาด) :น้ำร้อน:

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
มีคนเคยบอกว่า....กินนมเปรี้ยว...หลังจากกินเหลา....แล้วเป่าจะมีปริมาณ..L-ก-ฮ  ลดลง...ไม่รู้จริงมั๊ย...เคยลองแล้ว...

ปรี๊ด...แตก... 60 กว่า...ดีน๊า..ที่เพื่อเป็น..ตำจรวด......(มันบอก......"กูเห็นมิง...ตังแต่เลี้ยวออกร้านเหล้าแล้ว")......(แล้วก้เจือกไม่โทรบอก)

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

มีคนเคยบอกว่า....กินนมเปรี้ยว...หลังจากกินเหลา....แล้วเป่าจะมีปริมาณ..L-ก-ฮ  ลดลง...ไม่รู้จริงมั๊ย...เคยลองแล้ว...

ปรี๊ด...แตก... 60 กว่า...ดีน๊า..ที่เพื่อเป็น..ตำจรวด......(มันบอก......"กูเห็นมิง...ตังแต่เลี้ยวออกร้านเหล้าแล้ว")......(แล้วก้เจือกไม่โทรบอก)

กินเหลาแล้วดื่มน้ำชาไม่เป็นไรครับ แต่อย่าดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์  ;D ;D ;D เข้าเรื่องดีก่ามายืนยันตามที่พี่ตานุบอกครับเวลาเมาเค้าให้กินโยเกิรต์ครับแล้วจะเป่าแอลกอฮอล์ไม่ขึ้น เรื่องนี้มีการทดลองจริงจังจากสถาบันอะไรจำไม่ได้แล้วครับในต่างประเทศ เค้าทดลองกับกลุ่มตัวอย่างที่เป็นคนเมาชนิดที่เดินแล้วเป๋หรือล้มเลยนะครับนะครับโดยทดสอบวัดปริมาณแอลกอฮอล์โดยการเป่าแต่ละคนเกินกฏหมายกำหนดกันไปไกลโขระดับเกินร้อยขึ้นไปทั้งนั้นจำนวน 100คน แล้วให้กินโยเกิรต์แบบกระป๋อง(ลักษณะตามรูป)รสใดก็ได้ จำนวนคนละ400กระป๋องจะกินเร็วกินช้าก็ได้แต่ต้องกินให้หมด แล้วไปตรวจวัดปริมาณแอลกอฮอล์โดยการเป่า ไม่น่าเชื่อครับกลุ่มตัวอย่างทั้งหมดไม่มีใครเกินปริมาณที่กฎหมายกำหนดเลยแม้แต่รายเดียวลองดูก็ได้นะครับผลการวิจัยนี้เค้าไม่หวงห้ามแต่อาจมีผลข้างเคียงคืออ๊วกแตกอ๊วกแตนได้ครับ ;D ;D ;D

มีคนเคยบอกว่า....กินนมเปรี้ยว...หลังจากกินเหลา....แล้วเป่าจะมีปริมาณ..L-ก-ฮ  ลดลง...ไม่รู้จริงมั๊ย...เคยลองแล้ว...

กินเหลาแล้วดื่มน้ำชาไม่เป็นไรครับ แต่อย่าดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์  ;D ;D ;D เข้าเรื่องดีก่ามายืนยันตามที่พี่ตานุบอกครับเวลาเมาเค้าให้กินโยเกิรต์ครับแล้วจะเป่าแอลกอฮอล์ไม่ขึ้น เรื่องนี้มีการทดลองจริงจังจากสถาบันอะไรจำไม่ได้แล้วครับในต่างประเทศ เค้าทดลองกับกลุ่มตัวอย่างที่เป็นคนเมาชนิดที่เดินแล้วเป๋หรือล้มเลยนะครับนะครับโดยทดสอบวัดปริมาณแอลกอฮอล์โดยการเป่าแต่ละคนเกินกฏหมายกำหนดกันไปไกลโขระดับเกินร้อยขึ้นไปทั้งนั้นจำนวน 100คน แล้วให้กินโยเกิรต์แบบกระป๋อง(ลักษณะตามรูป)รสใดก็ได้ จำนวนคนละ400กระป๋องจะกินเร็วกินช้าก็ได้แต่ต้องกินให้หมด แล้วไปตรวจวัดปริมาณแอลกอฮอล์โดยการเป่า ไม่น่าเชื่อครับกลุ่มตัวอย่างทั้งหมดไม่มีใครเกินปริมาณที่กฎหมายกำหนดเลยแม้แต่รายเดียวลองดูก็ได้นะครับผลการวิจัยนี้เค้าไม่หวงห้ามแต่อาจมีผลข้างเคียงคืออ๊วกแตกอ๊วกแตนได้ครับ ;D ;D ;D
โห...400  กระป๋องเลยเชียวรึ  :แงๆ: :แงๆ: แบบนี้เรียกแม่อีหนูมาดีกว่า(ขอดูดนมหน่อย) :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:  มาขับรถให้หน่อยนะแม่คุณเอ้ย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง