ใครมีแม็ก 13" กว้างๆอยากแลกกะ 14" ของผมบ้างครับ

แบงก์ · 4574

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
อยากเปลี่ยนแนวแล้วครับ ใครนั่งทับไว้ มาแบ่งกันหล่อหน่อยนะครับ :giveme

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
หรือแนะนำแหล่ง มีลายไหนสวยๆแนะนำก็ได้นะครับ

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
อยากเปลี่ยนแนวแล้วครับ ใครนั่งทับไว้ มาแบ่งกันหล่อหน่อยนะครับ :giveme
แล้วมันจะออกมายังไงละ เอารูปมาให้ดูหน่อยสิ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ปรกติถ้าล้อขอบ 13 หน้ากว้างมันก็ 5 นิ้ว
แต่ถ้าไม่ได้ขับเร็ว เน้นสวยงาม ก็ต้องเอากระทะไประเบิดล้อแล้วแระเพิ่มมาอีกซักนิ้ว

ส่วนแม็ก เท่าๆที่เจอ ก็เป็นของพวกเรโทร มันจะมีหน้ากว้างมาหน่อย
แต่ในบ้านเรา มันเป็นล้อ 4x114 ซะเยอะกว่า หา 4x100 ได้น้อยมาก
ของพวกโตต้า มิตซู ก็หน้า 5 นิ้วกันทั้งนั้น เพราะยางสแตนดาร์ดของขอบ 13 มันกว้างแค่ 175 จะเยอะที่สุด
พวก 185 195 จะหายาก อาจจะต้องสั่งด้วยซ้ำ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
น้านุ่นผมเคยเห็น 13" ล้อกล้วย หน้ากว้าง ไม่รู้เท่าใหร่ ใส่ยาง 175*75*13  มันก็ดูสวยดีครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
ขอบ 13 อย่าว่าแต่พวก 185 195 เลยครับ 175 ยางรุ่นดีๆหน่อยผมยังว่าหายากเลย ของผมจะหาเปลี่ยนยางใหม่ ยังไม่ค่อยมีตัวเลือกเลย สงสัยจะได้เปลี่ยนใหม่ แต่รุ่นเดิม(Taxi Premium) ใช้มาซักพักชักถูกใจ :'(

ว่าแต่ว่า พี่นุ่นครับ ถ้าผมจาหาล้อกระทะ มาระเบิด มันจะหมดซักเท่าไหร่ครับ แบบว่าหามาระบิดอีกชุดโดยเฉพาะ แบบว่าอยากเก็บของเดิมไว้เอาชัวร์ด้วย

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ล้อกล้วย ต้องถามพี่กริช เลยครับ น้าแกลองมาทุกขอบแล้ว.. :)

ระเบิดล้อ ถ้าระเบิดขนาดหน้า ก็คงราคาไม่แตกต่างจากขยับออฟเซ็ตแน่นอน
ขยับออฟตอนนี้ ราคาชัวร์ๆ ก็วงละ 500 จ้า..

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
ก็คงจะขยับออฟเพิ่มฐาน รถเฉยๆอ่ะครับพี่ ระเบิดหน้า เดี๋ยวผมหายางใส่ยากอีก  :เครียด:

วงละ 500 นี่คือ ค่าทำอย่างเดียวหรือว่า ซื้อมาแล้วก็ทำด้วยครับพี่ คือไม่รู้จริงๆครับ :น้ำร้อน:

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline surach

• นักรบพเนจร
  • **
ได้ยินว่า 500 ต่อล้อเหมือนกันครับ ตอนนี้ได้ล้อกระทะแล้ว รอกระตังอยู่ว่าจะเอาสักเจ็ดนิ้ว

สรุปว่าเฉพาะค่าทำออฟ ประมาณวงละ 500

พอดีผมไปค้นๆดู ไปเจอว่าเค้าขายล้อกระทะกันประมาณ 4 วง พันก่าๆ แล้วแต่สภาพ

แก้หน่อย พิ่มตกค๊าบ  เดี๋ยวเค้าหาว่าผมไปซื้อของมาจากร้านเคฟ... ที่กะลังเป็นกรณี    :o

ว่าจะเอาล้อกระทะมาเพิ่มออฟก็คงสวยดีนะ :หึหึ:

ล้อกระทะ ที่พี่ได้มาจากร้านแม็กแถวเทพารักษ์ ขอบ14 วงละ 300 จ้า
ก็เหลือเอาไปทำขยับ ET อีกวงละ 500 ก้เท่ากับราคาล้อทั้งชุด 800x4 = 3200

Offline moimoi

ปรกติถ้าล้อขอบ 13 หน้ากว้างมันก็ 5 นิ้ว
แต่ถ้าไม่ได้ขับเร็ว เน้นสวยงาม ก็ต้องเอากระทะไประเบิดล้อแล้วแระเพิ่มมาอีกซักนิ้ว

ส่วนแม็ก เท่าๆที่เจอ ก็เป็นของพวกเรโทร มันจะมีหน้ากว้างมาหน่อย
แต่ในบ้านเรา มันเป็นล้อ 4x114 ซะเยอะกว่า หา 4x100 ได้น้อยมาก
ของพวกโตต้า มิตซู ก็หน้า 5 นิ้วกันทั้งนั้น เพราะยางสแตนดาร์ดของขอบ 13 มันกว้างแค่ 175 จะเยอะที่สุด
พวก 185 195 จะหายาก อาจจะต้องสั่งด้วยซ้ำ

กล้วย 13 นิ้วไม่ว่าจะเป็น Enkei Compe Magrode Wata Br ส่วนใหญ่จะเป็น 4/114 จะมี 4/100 บ้างแต่น้อยมากครับส่วนใหญ่จะเป็นล้อที่มาจาก รถMINI ถ้ายี่ห้ออื่นจะเป็นล้อก๊อบครับ  ถ้าจะหา 4/100 จริงๆต้อง 14 นิ้วขึ้นไปครับ แต่ราคาแรงมากครับ

สรุปว่าเฉพาะค่าทำออฟ ประมาณวงละ 500

พอดีผมไปค้นๆดู ไปเจอว่าเค้าขายล้อกระทะกันประมาณ 4 วง พันก่าๆ แล้วแต่สภาพ

;D ;D ;D

แก้หน่อย พิ่มตกค๊าบ  เดี๋ยวเค้าหาว่าผมไปซื้อของมาจากร้านเคฟ... ที่กะลังเป็นกรณี    :o

Offline suradet

• นักรบพเนจร
  • **
  • Tong
น้านุ่มคับ ผมอยากเห็นกระทะล้อระเบิด จังเลยคับน้าว่ามันจะสวยไมคับ

suradet@mju.ac.th
Tong 083-3248274
อยู่เชียงใหม่
ขับ Opel corsa 5Dr สีเขียว เดิมๆๆ

^
เด๋ว วันเสาร์นี้ ถ้างานไม่ล้นมือ อาจจะได้เอาล้อไปทิ้งไว้ที่ร้านครับ..

รอดูอยู่นะครับพี่ :giveme

ยังไม่ว่างไปที่ร้านเลย..ร้านอยู่ไทรน้อยโน่นแน่ะ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
^
เด๋ว วันเสาร์นี้ ถ้างานไม่ล้นมือ อาจจะได้เอาล้อไปทิ้งไว้ที่ร้านครับ..

ก่อนเข้าไทรน้อย แวะบางบัวทอง ก่อนน๊า....อยากกินก๋วยเตี๋ยวกะพี่ท่าน ......และอาจไปร้านด้วยกัลล....

(ป๋าติ...ฝากอีก 4 วงค๊าบ  แฮะๆ....)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เมื่อวานนี้ ก็ลางานอยู่วนเวียนแถวปทุม แต่ลืมเอาล้อมาด้วย เพราะรีบมาเข้าคิวที่อำเภอ แล้วต่อไปที่ขนส่ง
ก็เลยลืมเอาล้อติดรถมาด้วยอ่ะนะ ไม่งั้นพรุ่งนี้ก็ไปรับได้แล้ว

เอาไว้พรุ่งนี้ค่อย โทรไปบอกนะท่าน  :)

เมื่อวานนี้ ก็ลางานอยู่วนเวียนแถวปทุม แต่ลืมเอาล้อมาด้วย เพราะรีบมาเข้าคิวที่อำเภอ แล้วต่อไปที่ขนส่ง
ก็เลยลืมเอาล้อติดรถมาด้วยอ่ะนะ ไม่งั้นพรุ่งนี้ก็ไปรับได้แล้ว

เอาไว้พรุ่งนี้ค่อย โทรไปบอกนะท่าน  :)
ไม่เอาล้อติดรถมา รถจะวิ่งไงอะครับ ( แซวแทนพี่หมอ )

อ่ะล้อเล่นคร๊าบ อย่าเคืองผมนะ ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ไม่เอาล้อติดรถมา รถจะวิ่งไงอะครับ ( แซวแทนพี่หมอ )

อ่ะล้อเล่นคร๊าบ อย่าเคืองผมนะ ;D

คงใช้สไลท์มามั๊ง  :haha :haha :haha   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :bye: มันไม่จบแค่แก้ออฟนะซิ ครับ ยื่นหุบ ซุ้ม เบรค อีกน่าจะเยะเน้อ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง