Z16XE ราคาจิ๊บๆ ท่านใดจะลอง?

PeeSard · 6925

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
เครื่องพร้อมเกียร์ ไม่มีแค่ไดชาร์ต และคอมแอร์ เห็นราคาแล้วสิวๆจังเลย
ท่านใดจะลองจัดการบ้างเนี่ย... พี่เอ ประดิษฐ์ยนต์ไหวมั้ย?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline rmphuket

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 :omg:อูย....เห็นแล้วน้ำยาย...ไหล... :omg:

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
มันคือเครื่องของอะไรอ่ะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เคยถามคร่าวๆกับร้าน...X20XEV

ยกแพ+คอพวงฯ อยู่ที่ประมาณ สองกลางอะครับ..

ตัวZ น่าเล่นไฮเทคดี แต่....ขอสายไฟมาทั้งยวง ไม่ตัดนะครับ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
Opel_Astra_ECOTEC-engine_Z16XE_1.6-16V
อยู่ใน astra G ครับ

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
อิมโมมี กล่องมีครบ แต่...ไม่มีเรือนไมล์มาด้วย

ชุดคันเร่งไฟฟ้า >> กล่องอิมโม >> เรือนไมล์ >> อีซียู  

ทั้งสี่ตัวต่ออนุกรมกันอยู่ สื่อสารกันด้วย K-Line Protocal KPW-2000

ตามรูปมีหมด ยกเว้น เรือนไมล์....

จำได้ว่า พี่เข้ กับ พี่สิน เคยบอก มาแบบนี้ไม่มีหัว

รื้อขายลูกเดียวเด้อ :dead:

งั้นเหลือแต่เรือนไมล์ กะชุดคันเร่งไฟฟ้าช่ายป่าวน้า...
จะได้เช็คดูว่า ของที่เหลือม้นปลิวไปไหนแหล่ว?

เพราะถ้าได้มาครบ ลงรถ จบแล้วไม่เกิน 5 หมื่น ก็ไม่แพงเลย

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
งั้นเหลือแต่เรือนไมล์ กะชุดคันเร่งไฟฟ้าช่ายป่าวน้า...
จะได้เช็คดูว่า ของที่เหลือม้นปลิวไปไหนแหล่ว?

เพราะถ้าได้มาครบ ลงรถ จบแล้วไม่เกิน 5 หมื่น ก็ไม่แพงเลย

เท่าที่ดูในรูปนะ  คันเร่งไฟฟ้ามี  ,กุญแจมี 2 ดอก  ,อีซียูอยู่ที่เครื่อง

แต่ กล่องอิมโม ไม่เห็น อาจจะอยู่ที่คอพวงมาลัย  ตอนผมไปบ้านเจ้าต้นทาเล้นที่ กม.21  
ก็เห็นว่ามีคอพวงมาลัยนะ แต่เรือนไมล์ไม่เห็นนะ

เครื่องตัวนี้จำได้ว่าเมื่อก่อนติดแพช่วงล่างมาด้วย แต่รื้อขายไปเหลือแค่นี้แหละ ขายสองหมื่นอยู่นานแล้ว

จำได้ว่าคอร์ซ่า 3D ตัวที่พี่สินลง Z14XE  คันสีเขียวตองน่ะ ตอนแรกทำครบหมด
สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด เสกคาถา ตั้งโต๊ะเซ่นใหว้ ร่ายมนต์ดำ ก็ไม่ติด

สุดท้ายใล่ไปใล่มา ต้องใส่เรือนไมล์เข้าไปด้วยติดชึ่งเลย ดีใจกันยกอู่ เลยไปเลี้ยงฉลองเที่ยวทะเลกันใหญ่ 555  :drink:

เห็นพี่สินว่าระบบอิมโมมันพ่วงผ่านเรือนไมล์น่ะ แต่เครื่องตัวนั้นมาจากคอร์ซ่า C น่ะ

ยังไงก่อนซื้อแนะนำว่าหาข้อมูลจากบรรดาเจ้าสำนักที่มีประสบการณ์ก่อนครับ ถ้าไม่ติดแล้วจะยุ่งครับ :จุก:

Offline chanat

• Tel 0896762564

เท่าที่ดูในรูปนะ  คันเร่งไฟฟ้ามี  ,กุญแจมี 2 ดอก  ,อีซียูอยู่ที่เครื่อง

แต่ กล่องอิมโม ไม่เห็น อาจจะอยู่ที่คอพวงมาลัย  ตอนผมไปบ้านเจ้าต้นทาเล้นที่ กม.21  ก็เห็นว่ามีคอพวงมาลัยนะ แต่เรือนไมล์ไม่เห็นนะ

เครื่องตัวนี้จำได้ว่าเมื่อก่อนติดแพช่วงล่างมาด้วย แต่รื้อขายไปเหลือแค่นี้แหละ ขายสองหมื่นอยู่นานแล้ว

จำได้ว่าคอร์ซ่า 3D ตัวที่พี่สินลง Z14XE  คันสีเขียวตองน่ะ ตอนแรกทำครบหมด สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด เสกคาถา ตั้งโต๊ะเซ่นใหว้ ร่ายมนต์ดำก็ไม่ติด

สุดท้ายใล่ไปใล่มา ต้องใส่เรือนไมล์เข้าไปด้วยติดชึ่งเลย เห็นพี่สินว่าระบบอิมโมมันพ่วงผ่านเรือนไมล์น่ะ

ก่อนซื้อแนะนำว่าหาข้อมูลจากบรรดาเจ้าสำนักที่มีประสบการณ์ก่อนครับ ถ้าไม่ติดแล้วจะยุ่งครับ :จุก:
มันต้องตัดหัว มาจัดชุด ขาย ครับ ถึง จะ จบ ไม่ใช่ง่ายๆอย่างที่คิดกัน แต่ตอนนี้ มันมีเข้ามาแล้ว พี่สินก็ทำแล้ว และในอนาคต ก้คงมี คนทำต่อๆไป ก้น่า จะได้เห็นเพิ่มขึ้น

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

น้านุ่นลองเลยครับ เีิริอนไมล์หาไม่ยาก  :ปลิว: จะเอาจอขาวหรือดำดีละวัดเป็นไมล์ครับ  แต่สายแพร์!!!!.....

^
กะลังหารถมาลองอยู่ เลยถามดูก่อนอ่ะครับ

ตามที่น้าขอนว่ามา สงสัยจะเหมือน mini ตัวใหม่แน่ๆ ของพวกเล่นขับไปมุดน้ำ อย่างอื่นไล่เก็บเนียนแล้ว
เหลือแต่ไมล์ ไฟช็อตเสีย ก็เลยเปลี่ยนไมล์ใหม่ สตาร์ตไม่ติดเลย.. ต้องจ้างช่างเทคนิคจากศูนย์ BMW มาแก้โค้ด

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
พี่นุ่น ถ้าจะทำอะไร โทรหาพี่สินก่อนแล้วกันครับ ผมคุยกับแกมาแล้ว ไม่หมูนะพี่ เหอะๆ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ลุย  ครับพี่ทั่น....
ว่าแต่ หา 5dr ให้ได้ก่อนนะ...ลงในคัน 50,000 นี่แหละ.. เดี๋ยวช่วยหา
:เครียด: :drink: :omg:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

^
อ๊วกแน่นอน.. รอพี่บัติยัดในไอ้เหลือมน่าจะดูดีกว่า ถ้าผมได้ 5D ผมขอลง X14 ก็พอ อิอิ..

พี่นุ่น ถ้าจะทำอะไร โทรหาพี่สินก่อนแล้วกันครับ ผมคุยกับแกมาแล้ว ไม่หมูนะพี่ เหอะๆ
ยังไม่ทำปุบปับหรอกจ้า ถ้ามันมาไม่ครบ ก็ทิ้งไว้ให้คุณต้นแกขายราคาลงไปเรื่อยๆดีกว่า รอเหลือซัก 5พัน เด๋วซื้อมาทำโซฟา 55+

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
จะไปยากอะำไร...

ได้เครื่องมา 20000 สตาท์ไม่ติด ก็ซื้อกล่องสแตนอโลนมาจูนอีก 30000 จิ... แรงกว่าเห็นๆ  :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: อย่างมากก็เครื่องพัง กล่องไม่พัง  :น้ำร้อน:

ถ้ามันยังไม่ได้ ก็เอา สายไฟของ ฮอดด้าเซ็นเซอร์ของ ฮอนด้ามายัด...  แล้วจูนอีกรอบ... :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

ถ้ายังไม่ได้ ก็ ใช้เครื่องเทพ... c14nz อิอิอิ  :อุ่น:

แต่ว่า....ย้อนกลับไปที่ บันทัดแรก... เข้าเวบอีเบย์ ซื้อ ไมล์ corsa C มายัดเลยอาจจะง่ายกว่านะฮะ... :สำนึก:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

จะไปยากอะำไร...
แต่ว่า....ย้อนกลับไปที่ บันทัดแรก... เข้าเวบอีเบย์ ซื้อ ไมล์ corsa C มายัดเลยอาจจะง่ายกว่านะฮะ... :สำนึก:
พี่ก็ว่างั้นแระ.. ไมล์ mini พวกหามาก้ไม่กี่ตังค์เอง แต่แก้โค้ดใหม่อะดิ..
ไม่รู้ว่า ตัวนี้ เจอ tech III แล้วรอดเลยมั้ย จะได้ง่ายขึ้นอ่ะนะ

Offline Omega VIP

เหอๆ  คิดง่ายครับ  ทำยาก Can Bus นะนั่น

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ถ้ายังไม่ได้ ก็ ใช้เครื่องเทพ... c14nz อิอิอิ  :อุ่น:

:ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:  ;D ;D ;D
+10 ครับ

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ปัญหามันอยู่ที่กล่อง im นี้แระจ้า เหมือนครื่อง d4 vvti ต้องเอาคอกุญแจมาด้วยม่ายงั้น start ไม่ติด น่าจะต้อง clear กล่องให้เป็น

กล่องว่างแล้วลงข้อมูลใหม่

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

ปัญหามันอยู่ที่กล่อง im นี้แระจ้า เหมือนครื่อง d4 vvti ต้องเอาคอกุญแจมาด้วยม่ายงั้น start ไม่ติด น่าจะต้อง clear กล่องให้เป็น

กล่องว่างแล้วลงข้อมูลใหม่

ระบบอิมโมบิไลซ์เซ่อร์ II ตอนนี้ยังเคลียร์ไม่ได้ครับ

ระบบทั้งหมด ต่อกันแบบรวมศูนย์ สื่อสารกันด้วย K-Line โปรโตคอล KPW-2000

ถ้าเป็นระบบ อิมโมบิไลซ์เซ่อร์ I จะใช้โปรโตคอล KPW-81  

ทั้งสองระบบสามารถอ่านได้เพียงอย่างเดียว

แต่ถ้าจะ...

เข้าเคลียร์กล่อง อิมโม ก็ต้องใช้ PIN 4 ตัว

เข้าเคลียร์กล่อง อีซียู ก็ต้องใช้ PIN 4 ตัว

จะเดาก็ได้ แต่เมื่อเดาผิดจะถูกล๊อค เป็นอัลกอริทึ่ม

มันจะให้โอกาสคีย์ผิดได้ 10 ครั้ง นับครั้งเป้นเค้าท์เตอร์ ให้ป้อนอินพุท  PIN Code 4 ตัว

ป้อนผิดต่อเนื่องเมื่อหมดโอกาสเมื่อใหร่ จะหน่วงไปเรื่อย จากนาที เป็น ชั่วโมง จากชั่วโมง เป็นวัน จากวันเป็นเดือน และเป็นปี

รอกันแก่เลยครับ 555 :dead:

เป็นแบบนั้นครับ :ไม่:

อย่างงี้ต้องหา แฮ็กเกอร์มาอยู่ข้างๆ ตอนเซ็ตโค้ต.. ;D

http://cgi.ebay.co.uk/VAUXHALL-OPEL-ASTRA-Z14XE-Z16SE-Z16XE-ECU-/250767077605?pt=UK_CarsParts_Vehicles_CarParts_SM&hash=item3a62e1f0e5

ก็เปลี่ยน ECU ยกชุดอะครับ เอาเลขเชสซีีรถให้เขา โปรแกรมใหม่ก่อนส่งมา แต่ก็หมื่นกว่าบาทอะครับมาครบชุด เพิ่มกุญแจสแปร์ก็ได้ครับของZafiraก็แนวนี้ครับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :shock:

กล่ิองอะไรกันเนี้ย... ฉลาดไปแล้ว....

แต่ว่า ขอแค่เอาไมล์ corsa c มาใส่ก็ใช้งานได้ทันทีเลยใช่ไหมครับ...  :มั้ง:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

:shock:

กล่ิองอะไรกันเนี้ย... ฉลาดไปแล้ว....

แต่ว่า ขอแค่เอาไมล์ corsa c มาใส่ก็ใช้งานได้ทันทีเลยใช่ไหมครับ...  :มั้ง:

ไม่ใช่ครับ Corsa C ก็แยกไปต่างหากอีกครับ ทันสมัย กว่าเวเวคตร้า บี

สำหรับ Corsa C เรือนไมล์จะเป็น Can Bus 
ระบบทั้งหมดของคอร์ซ่า ซี จะไปรวมกันที่ Body Control Module ใช้ทั้ง CAN และ PKW ซึ่งทำหน้าที่เหมือนเป็นไขสันหลัง
ควบคุมทุกอย่าง การใช้โปรโตคอลเพื่อสื่อสารกัน มีข้อดีคือ ลดจำนวนสายไฟ

ที่นี้ถ้าพูดเฉพาะเครื่อง Z16XE ตัวนี้ จำได้ว่าตอนที่ติดแพเก่า ถอดมาจาก Vectra B

เรือนไมล์เวคตร้า บี เรียกอีกอย่างว่า Instrument Cluster มีสองแบบ

ก่อนปี 1999 แบบนึง หลังปี 1999 ก็อีกแบบนึง

Instrument Cluster หรือเรือนไมล์ของเวคตร้า บี  จอเรือนไมล์จะเป็น ดิจิตอล ไม่ใช่ตัวเลขกระดิก
ดังนั้นจึงสามารถใช้เครื่อง เทค ตรวจสอบเรือนไมล์และโปรแกรมระยะเซอร์วิส แก้เลขไมล์ ..etc

ถ้ารู้ PIN 4 ตัว กับรหัส บอดี้ ทุกอย่างก็ง่ายหมด

ดูเล่นๆ เอาเฉพาะเรือนไมล์ก็พอ  :drink:

อ่าว.... vec B มีเครื่อง 1.6 ด้วยอ่ะ... ผมพึ่งทราบ....  :shock:

lap Time

มีหลายเครื่องครับ

เริ่มจะเห็นภาพ/เห็นงบที่ลงให้ใช้งานได้แล้วแระครับ 8)

เปลี่ยนจาก X16 มาเป็น Z16 ดีมั้ยเนี่ยเรา ..(มีรมย์อยากเปลี่ยนเครื่องเหมือนเขาบ้างแล้ว 55) 

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง