งานเข้าอีกแล้ว.....เวลาเหยียบครัชเสียงดังมากเลยค่ะ

jar · 11172

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
เพิ่งเป็นเมื่อวานค่ะ พอดีตอนเช้าขับไปเรียนดังนิดหน่อย
แต่ขากลับเสียงดังขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ ตอนนี้ไม่กล้าขับเลยค่ะ เพราะเสียงดังมาก
แค่แตะครัชนิดเดียวก็ดังแล้วค่ะ เสีนงดังเหมือนเหล็กเสียดกัน เลยค่ะ
 :shock: :shock:

อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากอะไรคะ....ต้องซ่อมตรงไหน เปลี่ยนอะไรบ้างคะ
 :จุก: :จุก: :เครียด: :เครียด:

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :มั้ง:เหยียบคลัสแล้วดังก็คงจะเป็นที่คลัสครับ
 :prayคงจะเป็นที่หวีคลัส หรือจานกด

:giveme เข้าเกียร์ยากด้วยไหมครับ คุณครูคงได้ยกคลัสแล้วหละ
 :วิญญาณ: :วิญญาณ:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตั้งแต่ได้มาเนี่ยซ่อมไปเท่าไหร่แล้วนี่คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ เห็นแล้วเครียดแทน :sosad3 :sosad3 :sosad3

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline khomsan

ลองเอาน้ำมันประเภทโซแน็ก ฉีดที่ก้ามปูคลัทซ์ดูก่อนครับ  หรืออาจเป็นที่ลูกปืนกดคลัทซ์ แผ่นคลัทซ์ หรืออาจจะเป็นจากลูกปืนภายในมันแห้งไม่มีจารบีหล่อลื่น   เอาง่ายๆเสียค่าใช้จ่ายถูกๆไปก่อนครับ :D :D

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ตั้งแต่ได้มาเนี่ยซ่อมไปเท่าไหร่แล้วนี่คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ เห็นแล้วเครียดแทน :sosad3 :sosad3 :sosad3
:giveme :giveme คงน้อยกว่าพี่หมอครับ

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
ลูกปืนกดคลัชแตกซะละมั้ง

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

นั่นจิคะ คนอื่นเค้างานเข้าบ่อยแบบนี้อะเป่าอะคะ......แต่มะเครียดค่ะ ยังสู้ไหว หุหุ
 :มั้ง: :pray :pray :อุ่น: :อุ่น:

วันนี้ขับไปจอดไว้อู่แล้วค่ะ รอตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนตรงไหนบ้าง
ช่างบอกถ้าเปลี่ยนแค่ลูกปืนน่าจะพอได้ หรือว่าต้องยกครัชทั้งชุดเลยรึเปล่าคะ

:มั้ง:เหยียบคลัสแล้วดังก็คงจะเป็นที่คลัสครับ
 :prayคงจะเป็นที่หวีคลัส หรือจานกด

:giveme เข้าเกียร์ยากด้วยไหมครับ คุณครูคงได้ยกคลัสแล้วหละ
 :วิญญาณ: :วิญญาณ:
อ้อ....เข้าเกียร์ยากมาพักนึงแล้วค่ะ

เห็นช่างบอกว่าอาจต้องเปลี้ยนซีลคอหลัง กับซีลปลายเกียร์ด้วยอะค่ะ
 :น้ำร้อน: :แงๆ:

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:giveme :giveme คงน้อยกว่าพี่หมอครับ

ไอ้ลำพังตัวผมน่ะมันไม่เท่าไหร่หรอกครับ อ.หน่า  แต่ของคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์นี่สิมันไม่เหมือนกัน เพราะผมอยู่ใกล้อู่มีช่างเป็นมือเป็นเท้าคอยช่วยเหลืออยู่  แต่คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์นี่สิครับอยู่ห่างไกลช่างช่างที่ทำก็ไม่ชำนาญการแถมเสียบ่อยอีกทำอันนู้นไปงอกอันนี้ :sosad3 :sosad3 :sosad3

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

• เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
แนะนำให้ทำทั้งหมดครับเพราะยกแล้ว ต้องทำให้คุ้มครับ

๑.ซีลคอหลัง หรือซีลข้อเหวี่ยงหลังครับ
๒.ซีลปลายเกียร์ หรือชื่อกาษาอังกิดทางการก็เรียก Main Drive shaft
๔.โอริงไกด์สลีฟ หรืออีกชื่อนึงคือ โอริง ปลอกลูกปืนคลัช
๕.ชุดคลัช ประกอบด้วย  ลูกปืนคลัช หวีคลัช แผ่นคลัช
๖.ซีลเพลาขับ ซ้าย ขวา

Offline jar

ตกลงจะทำตรงไหนบ้างอะคะ ....ช่างรอการอนุมัติอยู่....เฮ้อ
 :sorry :sorry
 :สำนึก: :สำนึก:

ตกลงจะทำตรงไหนบ้างอะคะ ....ช่างรอการอนุมัติอยู่....เฮ้อ
 :sorry :sorry
 :สำนึก: :สำนึก:

คุณครุป้าจาร์จดใว้ยังครับ

Offline jar

แนะนำให้ทำทั้งหมดครับเพราะยกแล้ว ต้องทำให้คุ้มครับ

๑.ซีลคอหลัง หรือซีลข้อเหวี่ยงหลังครับ
๒.ซีลปลายเกียร์ หรือชื่อกาษาอังกิดทางการก็เรียก Main Drive shaft
๔.โอริงไกด์สลีฟ หรืออีกชื่อนึงคือ โอริง ปลอกลูกปืนคลัช
๕.ชุดคลัช ประกอบด้วย  ลูกปืนคลัช หวีคลัช แผ่นคลัช
๖.ซีลเพลาขับ ซ้าย ขวา

งบประมาณจากรายการข้างต้นประมาณเท่าไหร่คะ

:sosad3

ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ ช่างตรวจสอบแล้ว.....ลูกปืนแตกค่ะ
ถ้าเฉพาะลูกปืนจะโอมั้ยคะ
 :-X :-X

๑.ซีลคอหลัง หรือซีลข้อเหวี่ยงหลังครับ ภาษาอังกิดเรียก Oil Seal Crank Shaft Rear  
ขนาด 87 x 100 x 8.5 mm. (วงใน x วงนอก x หนา)  ประมาณ 680 บาท ร้านเอกชัยกลการ

๒.ซีลปลายเกียร์ หรือชื่อกาษาอังกิดทางการก็เรียก Oil seal Main Drive shaft
ขนาด 21 x 32 x 7 mm. (วงใน x วงนอก x หนา)
อันนี้ให้หาซื้อของแท้เท่านั้น ของแท้จะเป้นเหล็ก มีร้านเดียวที่ร้าน อุมดมมอเตอร์ วรจักร ครับ ราคารประมาณ 370 หรือ 780 ผมก็จำไม่ได้แต่ไม่ถึงหนึ่งพันนะ

๓.โอริงไกด์สลีฟ หรืออีกชื่อนึงคือ โอริง ปลอกลูกปืนคลัช
อันนี้หาเทียบร้านโอริงในจังหวัดพื้นที่ได้เลนครับ ถอดออกมาแล้วไปเทียบเอา วงนึงประมาณ 60-80 บาท

๔.ชุดคลัช ประกอบด้วย  ลูกปืนคลัช หวีคลัช แผ่นคลัช แนะนำให้ใช้ชุดคลัช วาลิโอ
มีขายร้านเดียวคือร้านเอกชัยกลการ ร้านอื่นมักไม่มี ถ้าบอกว่ามีคือกล่องวาลิโอแต่ข้างในเป้นยี่ห้อ LUX

ยี่ห้อ Valeo ประมาณ 4800 ราคาอาจจะขึ้นๆลงๆ  นำเข้าจากฝรั่งเศษ
ยี่ห้อ LUX ก็ประมาณ 4500 ประมาณนี้ครับ ถูกกว่าวาลิโอ ร้อยสองร้อย อันนี้ไม่ทราบผลิตจากใหน

๕.ซีลเพลาขับ ซ้าย ขวา หรือ Oil Seal Differrential
ขนาด 35 x 54 x 10 mm. (วงใน x วงนอก x หนา) อันนี้ซื้อร้านเอกชัยกลการ หรืออู่สินออโต้เท่านั้น คุณภาพดีกว่าที่อื่น
ราคาประมาณ อันละ 250 บาท

ของทั้งหมดให้เพื่อนสมาชิกหาส่งไปให้ก็ได้ครับ ราคาที่ผมบอกเป้นราคาเดินไปซื้อเองที่วรจักรนะครับ

ต่างจังหวัดก็มี ค่าส่ง ค่าน้ำมัน บ้างตามความยากลำบากของคนขายครับ

งบประมาณจากรายการข้างต้นประมาณเท่าไหร่คะ

:sosad3

ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ ช่างตรวจสอบแล้ว.....ลูกปืนแตกค่ะ
ถ้าเฉพาะลูกปืนจะโอมั้ยคะ
 :-X :-X

จะเปลี่ยนแค่ลูกปืนก็ได้แต่เดี๋ยวต้องยกอีก คุ้มรึเปล่า

พอเสีย มันพากันเสียมาตามรายการข้างบนนั่นแหละ ตามกันมาติดๆที่ละอย่าง

กัดฟันไปเถอะครับ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
สั่งหงษ์ทอง หรือยนต์แสงไทย ให้เขาส่งไปได้เลยจ้า

ดูๆแล้ว แถว 101 สงสัยจะได้ช่างเฉพาะกิจแบบประดิษฐ์ยนต์มาอีก 1 อู่แล้วแระ 555

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel

นั่นจิคะ คนอื่นเค้างานเข้าบ่อยแบบนี้อะเป่าอะคะ......แต่มะเครียดค่ะ ยังสู้ไหว หุหุ

เป็นกำลังใจช่วยสู้ๆครับ คุณอาจารย์คุณครูจาร์ เป็นแฟนพันธ์แท้แล้วนี่

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ผมยกนิ้วโป้งให้ 2 นิ้วเลย ผมให้ฉายาให้เลยว่า หญิงเหล็กคอร์ซ่าแดง  8)
 เมื่อไหร่หนอ จะพ้นวิบากกรรมซะที อันดับแรก อาจารย์จาร์ สั่งอะไหล่อย่างที่ น้าขอน บอก
 ประเภท ซีลและโอริง ไม่ว่า ซีลท้ายเครื่อง ผมซื้อเมื่อไวไว(ม่ะใช่บะหมี่) 320 บาท(ร้านหงษ์ทอง)
 ซีลเพลาขับ ซ้าย-ขวา ดู ลูกปืนปลายเกียร์(ซื้อเทียบตามร้านอะไหล่ได้)สมควรเปลี่ยน
 ส่วนเรื่อง หวีคลัซและจานคลัซ ก็ตรวจดูสภาพก่อนว่า สึกมากน้อยขนาดไหน
 ถ้าสภาพไม่ไหวก็เปลี่ยนเสียทีเดียว ก็จะเป็นผลดีระยะยาวครับ

:มั้ง: ??? :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline น้าบ่าว

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สู้...สู้...สู้....เป็นกำลังใจให้ครับ......

Offline jar

เป็นกำลังใจช่วยสู้ๆครับ คุณอาจารย์คุณครูจาร์ เป็นแฟนพันธ์แท้แล้วนี่
:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ผมยกนิ้วโป้งให้ 2 นิ้วเลย ผมให้ฉายาให้เลยว่า หญิงเหล็กคอร์ซ่าแดง   8)
 เมื่อไหร่หนอ จะพ้นวิบากกรรมซะที อันดับแรก อาจารย์จาร์ สั่งอะไหล่อย่างที่ น้าขอน บอก
 ประเภท ซีลและโอริง ไม่ว่า ซีลท้ายเครื่อง ผมซื้อเมื่อไวไว(ม่ะใช่บะหมี่) 320 บาท(ร้านหงษ์ทอง)
 ซีลเพลาขับ ซ้าย-ขวา ดู ลูกปืนปลายเกียร์(ซื้อเทียบตามร้านอะไหล่ได้)สมควรเปลี่ยน
 ส่วนเรื่อง หวีคลัซและจานคลัซ ก็ตรวจดูสภาพก่อนว่า สึกมากน้อยขนาดไหน
 ถ้าสภาพไม่ไหวก็เปลี่ยนเสียทีเดียว ก็จะเป็นผลดีระยะยาวครับ

:มั้ง: ??? :P
สู้...สู้...สู้....เป็นกำลังใจให้ครับ......

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจจากทุกท่านนะคะ ที่เป็นกำลังใจให้ตลอดมา ทำให้จาร์ ก้าวมาจนถึงจุดนี้
:'( :'( :'(

จาร์จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด จะไม่ทำให้ทุกคนผิดหวังค่ะ

:cry3  :cry3 :cry3
:bye: :bye: :bye: :bye:

Offline sawassdee

• นักรบพ่อลูกอ่อน

:ตาปิ้ง:  พรั่นพรือหล่าว น้าบ่าว  เปิดร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าแล้วมีเวลาเข้าเว็ปเห้อ   คิดถึง  คิดถึง  :)

พิเชฐ

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

ผมว่านะครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ ถ้าไม่เปลี่ยนยกชุด แต่คอยเปลี่ยนทีละอย่างตามอาการที่มันเสีย ผมว่าค่ายกเกียร์ขึ้นลงคงบานตะโก้แห้ว  ผมไม่รู้ว่ายกเกียร์เค้าที่นั่นเค้าคิดกันเท่าไรแต่ผมคิดว่าคงจะไม่ถูกเป็นแน่แท้  ลองคิดดูนะครับเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรก็แล้วแต่ที่ต้องยกเกียร์ลงครั้งนึงก็เสียค่าแรงครั้งนึง  อุปกรณ์ที่น้าขอนกับลุงโหน่งว่ามาดูๆแล้วก็ประมา5-6อย่าง สรุปว่าจะต้องเสียค่ายกเกียร์ขึ้นลง 5-6ครั้ง  ถ้าค่ายกเกียร์ขึ้นลงครั้งละ200ก็ช่างมันเถอะครับลองคำนวนดูนะครับว่ามันคุ้มหรือเปล่า  อ้อ....อย่าลืมค่าเสียเวลา ค่าน้ำมันที่ต้องเดินทางไปหาช่าง ค่ารถยกที่อาจต้องใช้บางกรณีด้วยนะครับว่ามันคุ้มกับเปลี่ยนทีเดียวเลยหรือเปล่าว :P :P :P(ชอบจังเลยไอ้ตัวเนี๊ยะ)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
(ชอบจังเลยไอ้ตัวเนี๊ยะ)  :P :P :P

ช่ายครับ ช่าย แม่นแต้ ...... แสดงความเป็นตัวตนของน้าหมอได้ชัดเจนที่ซู๊ดดดดดดด.......อิอิ    :haha

อาจาร์ยกัดฟันทำไปครั้งเดียวไปเลยครับ หมดปัญหาเกียร์ไปอีกนานครับ  :ปลิว:

(ชอบจังเลยไอ้ตัวเนี๊ยะ)  :P :P :P

ช่ายครับ ช่ายแม่นแต้ ...... แสดงความเป็นตัวตนของน้าหมอได้ชัดเจนที่ซู๊ดดดดดดด.......อิอิ    :haha

อาจาร์ยกัดฟันทำไปครั้งเดียวไปเลยครับ หมดปัญหาเกียร์ไปอีกนานครับ  :ปลิว:

นี่อ่ะแบบนี้แหละที่ผมเคยบอกบอมส์กะจี๊ดตอนที่ไปงานศพที่วัดบางโคแล้วเจอน้าเบิร์ดครั้งแรกนั่นแน่ะครับ ถ้ามีเยอะๆมันประกอบกับอารมณ์กวน....ดี ;D ;D ;D

;D ;D ;D
ผมว่าจะไปเปิดร้านอะไหล่โอเปิ้ลที่ร้อยเอ็ดแล้วครับ
 ;) ;) ;)

;D ;D ;D
ผมว่าจะไปเปิดร้านอะไหล่โอเปิ้ลที่ร้อยเอ็ดแล้วครับ
 ;) ;) ;)

มามะ....อ.หน่า เรามาหุ้นกันเปิดร้านอะไหล่ที่ 101 เอาไว้ขายให้คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ดีก่า แค่นี้ก็รวยไม่รู้เรื่องแล้วครับ :haha :haha :haha

ผมว่านะครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ ถ้าไม่เปลี่ยนยกชุด แต่คอยเปลี่ยนทีละอย่างตามอาการที่มันเสีย ผมว่าค่ายกเกียร์ขึ้นลงคงบานตะโก้แห้ว  ผมไม่รู้ว่ายกเกียร์เค้าที่นั่นเค้าคิดกันเท่าไรแต่ผมคิดว่าคงจะไม่ถูกเป็นแน่แท้  ลองคิดดูนะครับเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรก็แล้วแต่ที่ต้องยกเกียร์ลงครั้งนึงก็เสียค่าแรงครั้งนึง  อุปกรณ์ที่น้าขอนกับลุงโหน่งว่ามาดูๆแล้วก็ประมา5-6อย่าง สรุปว่าจะต้องเสียค่ายกเกียร์ขึ้นลง 5-6ครั้ง  ถ้าค่ายกเกียร์ขึ้นลงครั้งละ200ก็ช่างมันเถอะครับลองคำนวนดูนะครับว่ามันคุ้มหรือเปล่า  อ้อ....อย่าลืมค่าเสียเวลา ค่าน้ำมันที่ต้องเดินทางไปหาช่าง ค่ารถยกที่อาจต้องใช้บางกรณีด้วยนะครับว่ามันคุ้มกับเปลี่ยนทีเดียวเลยหรือเปล่าว :P :P :P(ชอบจังเลยไอ้ตัวเนี๊ยะ)
นอกจากค่าแรงและเวลาแล้ว ค่าน้ำมันเกียร์ที่ต้องเปลี่ยนทุกครั้งที่ยกเกียร์ด้วยนะครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เปลี่ยนลูกปืนอย่างเดียวก่อนครับครูจาร์....    

.22  เล็กไปครับ .38 ไปเลยครับ..กลางอกน้าหนวดฯนั้นเลย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เปลี่ยนลูกปืนอย่างเดียวก่อนครับครูจาร์....    

.22  เล็กไปครับ .38 ไปเลยครับ..กลางอกน้าหนวดฯนั้นเลย

ผมน่ะไม่ตายง่ายๆหรอกครับ  ระดับผมน่ะนรกกว่าจะส่งมาเกิดได้ก็แย่แล้ว  แล้วจะเอาผมกลับไปนะรึ ฮ่ะๆๆๆๆๆยากส์ :P :P :P

Offline chanat

• DekGayRay's
  • Tel 0896762564
คอซ่า เปลี่ยนคลัช ไม่ต้องยกเกียร์ครับ มันจะมีช่องสำหรับเซอร์วิส อยู่ครับ เวลาเปลี่ยนควร ยกชุดครับ เนื่องจาก อายุการใช้งาน มันก็นาน มาแล้ว ครับ ทำครั้งเดียวจะใช้ไปอีกนานครับ :)

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง