ระวังภัยรูปแบบใหม่ครับ

baskgame · 2613

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ผมเปิดร้านคอมพิวเตอร์นะครับแถวๆ กกท หัวหมากครับ วันนี้มีคนเข้ามาที่ร้านแล้วถามว่าพี่ๆจำผมได้รึป่าวผมเคยมาซ่อมคอมร้านพี่อะ

ครับ (คือว่าผมจำได้นะครับว่าไอคนที่เคยมารอบนึงแล้วตอนกลางคืนแต่..!!ไม่ได้มาซ่อมคอม ที่ไอคนนี้มาก็คือเค๊าบอกว่าเค๊ามีรถ

วีออสตัวใหม่ซึ่งใช้กุญแจแบบฝังชิบแต่ดันลืมกุญแจไว้ในรถ ทั้งกระเป๋าตังโทรสับมือถือ..จิงๆแล้วของพวกนี้คนปกติเค๊าพกติดตัวกัน

มิใช่หรอครับ เค๊าก็มาถามว่ารู้จักพวกร้านทำประตูรถมั้ย ผมก็หาเบอร์ให้ไป แต่เค๊าบอกว่าโทรสับลืมไว้ในรถ โทรไม่ได้ผมก็ทำท่าจะติดต่อ

ให้เค๊าบอกว่าไม่เป็นไรครับพี่ผมเกรงใจ  :shock: ผมก็ถามจะให้ผมช่วยยังไง มันบอกว่า ขอยืมตังสัก 500 จะได้นั่งรถแท๊กซี่ไปหาแฟน

ผมก็บอกว่าเอาเบอร์แฟนมาจะโทรหาให้ มันบอกจำเบอร์ไม่ได้ มันก็ยืนยันว่าจะขอยืมตังเด๋วเอามาคืนไม่หนีหรอก ผมเลยบอกว่าให้นั่งแท๊ก

ซี่แล้วไปเก็บเงินปลายทางเอา มันบอกว่าแฟนมันไปเที่ยวไม่ได้อยู่บ้าน ผมก็เริ่มงงกะมันแระ คิดในใจว่ามาแปลกแล้วไอคนนี้ผมเลยบอกว่า

พี่ไปหาข้างหน้าเถอะครับผมจนปัญญาช่วยพี่แล้วล่ะ)

แล้ววันนี้มันกลับมาอีกครับ!!!!!!! ผมกะแฟนจำหน้ามันได้ติดตาเลยครับมามุกเดียวกับคืนนั้นเลย สงสัยมันจำไม่ได้ว่า

เคยเข้ามาร้านผมรอบนึงแล้วครับ ผมเลยแกล้งถามมันว่าพี่ทำกุญแจลืมไว้ในรถเมื่อไหร่ มันบอกว่าตะกี้นี้เอง แม่งมันขยันลืมจิงๆ ผมเลย

บอกว่าพี่เคยมาเล่นมุกนี้กับผมรอบนึงแล้วนะ มันก็ยืนยันว่าไม่เคยมาผมเลยบอกว่าเด๋วรอแปบโทรเรียกน้อง(ที่เป็นตำรวจที่ สน.หัวหมาก)

มันเลยบอกว่าขอเบอร์ ร้านกุญแจอย่างเดียวก็ได้ครับ แล้วรีบไปเลย เฮ้อ เล่นมาตั้งนาน เด๋วนี้เล่นมุกกันแปลกๆมาเล่าให้ฟังจะได้ระวังกัน

ครับ  :sosad3 :sosad3 

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เป็นผมนี่โทรเรียกตำรวจมาก่อนครับ เพราะว่าตำรวจมีไว้บริการประชาชนครับ ;D

www.opel.in.th

089-7015533

Offline m_pong

• mmmm
 :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(แบบนี้ผมเคยเจอนะ ที่ระยองนี่ล่ะ พวกนี้แต่งตัวดีมากเลย เสื้อเชิทกางเกงยีนมีราคา  มาบอกลักษระเดียวกันเลย  แต่ที่ระยองใม่มีแท็กชี่ มีแต่วินจยย ,

ผมโดนมันจัดไป 40 บาท   :ไถ: :ไถ: :ไถ:

แบบว่าให้มันไปแบบงงๆ   :cry3 :cry3 :cry3อีกอย่างที่ทำงานตัวเองด้วย  ตอนนั้นทำงานเปงช่างซ่อมบำรุ่งที่ห้างสตาร์ นึกว่ามันรู้จักเรา มันบอกว่าแฟนมันทำอยู่ร้าน ใอที

ต้องไปรับแฟนมาทำงานแต่  ผมมาก่อนลืมของทั้งหมดอยู๋ในรถ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ฟังดูแล้วแบบเดียวกันเลย  ดีนะระยองใม่มีแท็กชี่ใม่งั้นตูโดนนนนนนนนนนนนนน   มากก่า

นี่ อิอิอิอิ   :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 ;D แบบนี้ต้องกระทืบให้หลาบจำครับ และก็แจ้งความแม่งบุกรุกอีกขอหาด้วย เหอะๆ
แต่ต้องระวังตัวด้วยนะ เหอะๆ เราอยู่กับที่มันมาจากไหนก็ได้เหอะๆ
 :lovelove

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline khomsan

ถ้าเปิดร้านซ่อมคอมแนะนำครับ   ระวังอีกเรื่องนึงครับ(ผมก้อรับซ่อมคอมครับ)เพื่อนผมเปิดร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าครับและรับซ่อมคอมด้วย(แต่ไม่มีใบอนุญาติประกอบการ)   วันนึงลูกค้าแปลกหน้าเอาคอมมาให้ซ่อมครับ   แต่ไม่มีฮาร์ดดิส  เค้าบอกเพื่อนผมว่าให้ซื้อฮาร์ดดิสมาใส่และลงวินโดว์โปรแกรมอื่นๆที่จำเป็นให้ด้วย   หลังจากที่เพื่อนผมดำเนินการจักการคอมลูกค้ารายนั้นเสร็จแล้ว  เค้าก้อโทรไปบอกให้ลูกค้ามาตรวจสอบและดูสินค้าที่เค้าซ่อมให้   ลูกค้าก้อมาดูแต่บอกว่าไว้วันพรุ้งนี้จะมารับสินค้าและชำระค่าซ่อม   พอวันต่อมาปรากฏว่าลูกค้ารายนั้นเอาทั้งตำรวจและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องกับพวกลิทสิทธิ์ต่างๆเข้ามาที่ร้านเพื่อนผม    ถามหาใบอณุญาติประกอบการและตรวจสอบฮาร์ดแวร์  ซอฟแวร์ต่างๆ   ทางเจ้าหน้าทีแจ้งว่าเพื่อนผมใช้สินค้าละเมิดลิทสิทธิ์  ทำการตรวจยึดอุปกรณ์ต่างๆและจับกุมเพื่อนผม   ไปโรงพัก   ระหว่างทางที่จะไปโรงพักนั้นพวกนั้นก้อพูดจาข่มขู่ต่างๆนานา   ว่าอย่างนั้นอย่างนี้   ถ้าไม่อยากเป็นคดีก้อให้จ่ายพวกมันไป5-6หมื่นบาท   เพื่อนผมต้องยอมครับ    ฉนั้นเวลารับงานอะไรต่างๆมาขอให้ตรวจสอบลูกค้าให้ดีๆนะครับ   เห็นว่าไม่ชอบมาพากลไม่ต้องไปรับไม่ต้องไปทำอะไรทั้งสิ้น    แถวที่ผมอยู่โดนกันแยะครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
งงครับ ลูกค้าไม่ใช่เจ้าทุกข์นิครับ มันแจ้งความได้ยังไงหว่า ผู้ผลิตก็ไม่ใช่ เจ้าของลิขสิทธ์ก็ไม่เชิง ไม่เห็นต้องกลัวนี่ครับ พามันไปจับที่ตึกคอม แต่ล๊ะจังหวัดเลยครับ ผมว่า ไม่มีซักร้านที่ถูกต้องครับ เรื่อง Os ราคาของแท้ ต้อง เกือบหมื่น ใครจะไปซื้อลงหว่า ยกเว้นแถมมากับเครื่อง

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
งั้นดีเลยผมใช้ HP ProBook 4720s Notebook PC  จอ 17.3" พอดีมือซนไปหน่อย เค้าลงWin7 มาให้ไม่ชอบเลยไปลง XP เองมั่วไปมั่วมางานเข้าเลยมั่วไปหมดเลยตอนนี้ใช้ไม่ได้ถ้าจะมาเตรียมอุปกรณ์มาดำเนินการให้ด้วยเน้อเอา XP เจ๋งที่สุดที่มี Win7 ไม่เอา ใช้ยาก นะจ๊ะป๋าบี้รูปหล่อ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline baskgame

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ถ้าเปิดร้านซ่อมคอมแนะนำครับ   ระวังอีกเรื่องนึงครับ(ผมก้อรับซ่อมคอมครับ)เพื่อนผมเปิดร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าครับและรับซ่อมคอมด้วย(แต่ไม่มีใบอนุญาติประกอบการ)   วันนึงลูกค้าแปลกหน้าเอาคอมมาให้ซ่อมครับ   แต่ไม่มีฮาร์ดดิส  เค้าบอกเพื่อนผมว่าให้ซื้อฮาร์ดดิสมาใส่และลงวินโดว์โปรแกรมอื่นๆที่จำเป็นให้ด้วย   หลังจากที่เพื่อนผมดำเนินการจักการคอมลูกค้ารายนั้นเสร็จแล้ว  เค้าก้อโทรไปบอกให้ลูกค้ามาตรวจสอบและดูสินค้าที่เค้าซ่อมให้   ลูกค้าก้อมาดูแต่บอกว่าไว้วันพรุ้งนี้จะมารับสินค้าและชำระค่าซ่อม   พอวันต่อมาปรากฏว่าลูกค้ารายนั้นเอาทั้งตำรวจและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องกับพวกลิทสิทธิ์ต่างๆเข้ามาที่ร้านเพื่อนผม    ถามหาใบอณุญาติประกอบการและตรวจสอบฮาร์ดแวร์  ซอฟแวร์ต่างๆ   ทางเจ้าหน้าทีแจ้งว่าเพื่อนผมใช้สินค้าละเมิดลิทสิทธิ์  ทำการตรวจยึดอุปกรณ์ต่างๆและจับกุมเพื่อนผม   ไปโรงพัก   ระหว่างทางที่จะไปโรงพักนั้นพวกนั้นก้อพูดจาข่มขู่ต่างๆนานา   ว่าอย่างนั้นอย่างนี้   ถ้าไม่อยากเป็นคดีก้อให้จ่ายพวกมันไป5-6หมื่นบาท   เพื่อนผมต้องยอมครับ    ฉนั้นเวลารับงานอะไรต่างๆมาขอให้ตรวจสอบลูกค้าให้ดีๆนะครับ   เห็นว่าไม่ชอบมาพากลไม่ต้องไปรับไม่ต้องไปทำอะไรทั้งสิ้น    แถวที่ผมอยู่โดนกันแยะครับ
งงครับ ลูกค้าไม่ใช่เจ้าทุกข์นิครับ มันแจ้งความได้ยังไงหว่า ผู้ผลิตก็ไม่ใช่ เจ้าของลิขสิทธ์ก็ไม่เชิง ไม่เห็นต้องกลัวนี่ครับ พามันไปจับที่ตึกคอม แต่ล๊ะจังหวัดเลยครับ ผมว่า ไม่มีซักร้านที่ถูกต้องครับ เรื่อง Os ราคาของแท้ ต้อง เกือบหมื่น ใครจะไปซื้อลงหว่า ยกเว้นแถมมากับเครื่อง

ครับ พันธ์ทิพย์ มีหลายอย่างที่ละเมิดลิขสิทธิ์ครับ แผ่นโปรแกรม ก๊อปขายกันลึ่มๆ ไหนจะหนังอีก ถ้าโดนผมไม่ยอมโดนคนเดียวแน่ๆ

งั้นดีเลยผมใช้ HP ProBook 4720s Notebook PC  จอ 17.3" พอดีมือซนไปหน่อย เค้าลงWin7 มาให้ไม่ชอบเลยไปลง XP เองมั่วไปมั่วมางานเข้าเลยมั่วไปหมดเลยตอนนี้ใช้ไม่ได้ถ้าจะมาเตรียมอุปกรณ์มาดำเนินการให้ด้วยเน้อเอา XP เจ๋งที่สุดที่มี Win7 ไม่เอา ใช้ยาก นะจ๊ะป๋าบี้รูปหล่อ   :P :P :P

ผ่านมาแถวหน้ารามเอามาสิครับน้าหมอ เด๋วจะจัดให้อย่างสาสมใจเลยทีเดียว  :ice :ice

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผ่านมาแถวหน้ารามเอามาสิครับน้าหมอ เด๋วจะจัดให้อย่างสาสมใจเลยทีเดียว  :ice :ice

ขอบคุณล่วงหน้าครับมีโอกาสจะแวะไปขอรับความช่วยเหลือครับต้องหาโอกาสแว๊บงานไปตนับ :P :P :P
Sent from my nexus S using Tapatalk

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Sent from my nexus S using Tapatalk

nexus S  ;) ;) ;D ;D :haha :haha โบราณเขาว่าำอะไรครับ ไก่ๆ พลอยๆ

nexus S  ;) ;) ;D ;D :haha :haha โบราณเขาว่าำอะไรครับ ไก่ๆ พลอยๆ

อ๋อ...ข้าวหมกอ่ะเหรอครับ  :P :P :P

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ลุงหนวดฯ  มันเป็น Core i3 หรือ i5 หรือ i7  ครับ.....พวกนี้  มันไม่เหมาะกับ XP เลยนะครับ...กลับไป WIN7 ดังเดิมนั้นแหละดีแล้วครับ
ใช้ผิดจะเป็กระวังสมองบวมนา..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline khomsan

ยกมาเลยครับน้าหมอเดี๋ยวจัดให้อยากได้โปรแกรมอะไร  ใช้งานแบบไหน  ให้ลงอะไรมั้งเรื่องกะตังค์ไม่ต้องคิดกันครับ :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline moimoi

ที่ร้านก็เคยเจอครับ พอดีแฟนอยู่ร้านคนเดียว มันเข้ามาถามว่าอันนี้ราคาเท่าไร พอบอกราคามันๆบอกว่าวันก่อนมันมาซื้อแล้วให้แบงค์พันแล้วทอนมันไม่ครบ(ประมาณว่าแฟนนึกว่ามันให้แบงค์100) มันเลยมาทวงตังส์ทอนอีก900กว่าบาท มันมาตอนที่ร้านมีคนเยอะๆประมาณว่าเราโกงเงินมัน แฟนก็ตกใจ พอดีผมกลับมาพอดีก็เลยถามมันว่ามาซื้อวันไหน มันบอกว่า2-3วันมาแล้ว เลยถามมันว่าเงินหายไปเกือบพันทำไมเพิ่งนึกได้ตอนนี้ มันเริ่มตอบตะกุกตากัก บอกว่ามันจ่ายแบงค์พันจริง ก็เลยบอกมันไปว่าที่ร้านทำบัญชีทุกวันถ้ามีเงินเกิน ผมต้องรู้ แล้วช่วงที่บอกเนี่ยมีเกินอย่างมาก 100กว่าบาท ถ้าน้องบอกว่าทอนขาดหลัก100 แล้วบอกตรงวันที่เกินผมจะคืนเงินให้  ยังไม่ทันพูดจบดีเลยมันรีบออกจากร้านไปเลย   เฮ้อ!!!! ไอ้บ้า   :-\  หากินกันหน้าด้านๆจริงๆ   >:( >:(

ลุงหนวดฯ  มันเป็น Core i3 หรือ i5 หรือ i7  ครับ.....พวกนี้  มันไม่เหมาะกับ XP เลยนะครับ...กลับไป WIN7 ดังเดิมนั้นแหละดีแล้วครับ
ใช้ผิดจะเป็กระวังสมองบวมนา..

ผมไม่ถูกกันกับWIN7 เลยพับผ่าสิเล่นก็ยากเอาอะไรลงก็ไม่ค่อยยอมขนาดจะอัพฟร้อนท์มันยังไม่ยอมเลยรำคาญมากเลยใช้ XP สบายใจกว่ากันเยอะเลยทำอะไรก็ง่าย เครื่องของผม แค่i5เองครับ :P :P :P

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง