หม้อน้ำ

manekineko · 2752

Offline manekineko

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
on: 09 Feb 2011, 08:58
หาหม้อน้ำมือสองอยู่คะใครมีขายบ้างและก้อเรือนไม ปะเกนฝาสูบคะ

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
Reply #1 on: 09 Feb 2011, 09:09
ระบุรุ่นรถด้วยครับ  จะได้ แนะนำถุก

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #2 on: 09 Feb 2011, 10:20
หาหม้อน้ำมือสองอยู่คะใครมีขายบ้างและก้อเรือนไม ปะเกนฝาสูบคะ

หม้อน้ำ ซื้อมือ 1 ราคา 4500 ครับ ดีกว่า มือ 2 ยังไง ก็รั่วข้าง...

เรือนไมล์ เป็นไรพังครับ สายไมล์ขาดป่าว

ปะเก็น ก็ ถามที่ ช่างเต้ย กับช่างเชษ สิครับ

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline preecha_asv

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Opel Astra 8 Valve Caravan
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C16SE
Reply #3 on: 16 Feb 2011, 13:19
หม้อน้ำแนะนำของใหม่ดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องเสียน้อยเสียยากครับ ราคาประมาณที่ต้นบอกอะครับเต้ยลองถามช่างเชษฐ์ กะ ช่างเต้ย ดูครับ เพื่อความสบายใจ

Offline khomsan

Reply #4 on: 16 Feb 2011, 13:41
หม้อน้ำแนะนำของใหม่ดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องเสียน้อยเสียยากครับ ราคาประมาณที่ต้นบอกอะครับเต้ยลองถามช่างเชษฐ์ กะ ช่างเต้ย ดูครับ เพื่อความสบายใจ
เห็นด้วยครับ   เพื่อความชัวร์และขับได้อย่างสบายใจ   ซื้อของใหม่ใส่ไปเลยครับ  แนะนำถ้าเป็นไปได้ซื้อแบบ3ชั้นนะครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #5 on: 18 Feb 2011, 16:41
ออ ตอนนี้จะมีหม้อน้ำทองแดง ของใหม่ แบบยาว เกียร์ธรรมดา 1 อันนะครับ ใครเอาบอกฮะ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
Reply #6 on: 18 Feb 2011, 17:46
เอ่ออออ เจ้าของเรื่องหายต๋อมไปเลย เป็นอย่างไรบ้าง บอกเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ  :pray :pray

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline khomsan

Reply #7 on: 19 Feb 2011, 00:28
เอ่ออออ เจ้าของเรื่องหายต๋อมไปเลย เป็นอย่างไรบ้าง บอกเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ  :pray :pray
[/quote  นั้นสิงานนี้สงสัยแอบซุ่ม :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
Reply #8 on: 19 Feb 2011, 02:03

หม้อน้ำ ซื้อมือ 1 ราคา 4500 ครับ ดีกว่า มือ 2 ยังไง ก็รั่วข้าง...

เรือนไมล์ เป็นไรพังครับ สายไมล์ขาดป่าว

ปะเก็น ก็ ถามที่ ช่างเต้ย กับช่างเชษ สิครับ

ตามนี้เลยฮ่ะแต่ตอนผมเปลี่ยนมีค่าอย่างอื่นด้วยนะครับ นอกจากหม้อน้ำ ค่าแรง นั้นโน้นนี้ +-พัน

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง