หาเวลาว่างไปเยี่ยมน้าโหน่งที่อุทัยกันมั้ยครับ

teeracha · 8717

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
เห็นข้อมูลท่องเที่ยวจาก web ผู้จัดการ เลยคิดถึงเมืองอุทัยขึ้นมานะครับ
ทั้งที่ผมไปอุทัยบ่อยๆ ตั้งแต่ยังเด็กเนื่องจากคุณพ่อเป็นคนอุทัยครับ
แต่กว่าผมจะว่างคงอีกหลายเดือน
http://manager.co.th/Travel/ViewNews.aspx?NewsID=9540000017679

Offline new corsa b

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
 :nono

ไปด้วย...ไปด้วย...

ไม่เห็นพาเราไปวิหารแก้ว ฮกแซ่ตึ้ง เลย พาแต่ไปกินก๊วยเตียวไก่ และก็ กิน กิน กิน อ้วนเลยเรา...

ผอ.โหน่ง(ผู้อำนวยการรถโอเปิ้ล อุทัย) จัดตารางทัวร์ด่วน...ทราบแล้วเปลี่ยน.

;D :P

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เอาซิพี่ จะไปเมื่อไรจัดมา  แล้วแห่กันไปกินลาบเป็ดชัยนาทกัน 5  55

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ว่าจะพยายามไปตั้งแต่ปีที่แล้ว ก็ยังไม่ได้ไป
เด๋ว เดือนหน้างานใหญ่ของออฟฟิศก็จะมาอีกแล้ว
ก็ต้องรองานหมดอีก หง่าวเหมือนเดิม 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
เอาซิพี่ จะไปเมื่อไรจัดมา  แล้วแห่กันไปกินลาบเป็ดชัยนาทกัน 5  55
ถ้าพี่ว่างคงต้องรอช่วงปิดเทอมครับ

ไปกินก๋วยเตี๋ยวไก่ และอาหารปลาจากแม่น้ำสดๆ
และเที่ยววิหารแก้ว + เลี้ยงอาหารปลาเขตอภัยทาน
หนังปลาช่อน จิ้มน้ำจิ้ม กินกับข้าวต้ม พร้อมจิบแมวลายเย็นๆ
ยามเย็นข้างแม่น้ำสะแกกรัง สุดยอดบรรยากาศเลยครับ

Offline khomsan

ถ้าพี่ว่างคงต้องรอช่วงปิดเทอมครับ

ไปกินก๋วยเตี๋ยวไก่ และอาหารปลาจากแม่น้ำสดๆ
และเที่ยววิหารแก้ว + เลี้ยงอาหารปลาเขตอภัยทาน
หนังปลาช่อน จิ้มน้ำจิ้ม กินกับข้าวต้ม พร้อมจิบแมวลายเย็นๆ
ยามเย็นข้างแม่น้ำสะแกกรัง สุดยอดบรรยากาศเลยครับ
อ.หน่า   บรรยายบรรยากาศจนผมเคลิ้มเลยครับ   อยากไปด้วยครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ไปบ้านน้าทีไรได้ของติดมือมาทุกทีเลย  ;D

เห็นกระทู้แล้วแอบตกใจ นึกว่าแกเป็นอะไร

ไปบ้านน้าทีไรได้ของติดมือมาทุกทีเลย  ;D

เห็นกระทู้แล้วแอบตกใจ นึกว่าแกเป็นอะไร
อู้ย... น้าโหน่งแกออกแข็งแรง ยังเตะปี๊ปดัง
เรื่องสุขภาพสำหรับน้าโหน่งไม่ต้องกังวลครับ
 8) 8) 8)

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
บ้านป้าผมอยู่ที่ท่าซุงครับ จำได้ว่าสมัยเด็กมาตอนปิดเทอมทุกปี ตกปลาสนุกมาก สมัยยังไม่มีเขื่อน ตอนนี้เปลี่ยนไปหมดซะแล้ว ...เฮ้อ

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ไปด้วย ๆๆๆๆๆ  ค่ะ

:) :) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

หวาดดีครับ ช่วงบ่ายไม่อยู่ไปเคาะสนิมคัดเบ็ดมา ไม่ได้จับซะนาน
 เดี๋ยวลืมวิธีการ ตีเบ็ด จะมาเที่ยวอุทัยเมืองพระชนกจักรี ก็นัดกัน
 นานๆหน่อยนะครับ ผมจะได้เกณฑ์สมาชิกที่อุทัยมาช่วยกันต้อนรับ
 อ่ะครับ อาทิ สิงห์แดง(นที) โอ๊ด(bassoat )รวมทั้งเจ้าของงาน
 อาจารย์หน่า ส่วน หัวหน้าแก๊ง Astra ที่อุทัยไม่รู้จะสะดวกมารึเปล่า
 เพราะอยู่ไกล อีกอย่างผมจะได้นัดน้องที่ขาย ก๋วยเตี๋ยวไก่ ว่าห้าม
 หยุด จะได้ไม่ผิดหวังครับ

:) :-[ :D :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
อ่า...อยากปายด้วย อยากไปเยี่ยมน้าโหน่งพ่อสื่อพ่อชัก :giveme แอบรอดูกำหนดการก่อนดีก่า  :pray

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member

หวาดดีครับ ช่วงบ่ายไม่อยู่ไปเคาะสนิมคัดเบ็ดมา ไม่ได้จับซะนาน
 เดี๋ยวลืมวิธีการ ตีเบ็ด จะมาเที่ยวอุทัยเมืองพระชนกจักรี ก็นัดกัน
 นานๆหน่อยนะครับ ผมจะได้เกณฑ์สมาชิกที่อุทัยมาช่วยกันต้อนรับ
 อ่ะครับ อาทิ สิงห์แดง(นที) โอ๊ด(bassoat )รวมทั้งเจ้าของงาน
 อาจารย์หน่า ส่วน หัวหน้าแก๊ง Astra ที่อุทัยไม่รู้จะสะดวกมารึเปล่า
 เพราะอยู่ไกล อีกอย่างผมจะได้นัดน้องที่ขาย ก๋วยเตี๋ยวไก่ ว่าห้าม

:) :-[ :D :Pอยากไปด้วยครับแต่ไม่มีเวลา เอาเป็นว่าผมรอพี่โหน่งมาเยื่ยมผมที่อุดรดีกว่า ;D ;D

• BAN!!!!!

:) :-[ :D :Pอยากไปด้วยครับแต่ไม่มีเวลา เอาเป็นว่าผมรอพี่โหน่งมาเยื่ยมผมที่อุดรดีกว่า ;D ;D

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

เป็นความตั้งใจอย่างแรงเลยครับ คุณลักษณ์ แวะอุดรเสร็จ ก็จะเลยไป
 หนองคาย ไปหา เจ้าจ๊ะโอ๋ ไปนอนตกปลากันซักคืน ที่ริมโขงอ่ะครับ กางเต็นท์นอน... :อุ่น:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
อยากไปด้วยเยี่ยมน้าโหน่งด้วย....จัง
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
 :please: :please:

Offline nuchavee

• นักรบพเนจร
  • **
 :) :) มาดัน ไปเมื่อไหร่ บอกด้วยนะจ๊ะ  :D :giveme

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:) :) มาดัน ไปเมื่อไหร่ บอกด้วยนะจ๊ะ  :D :giveme

เตี๋ยวไก่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• BAN!!!!!

น้าหมอ...เฉียดไปเฉียดมา สองสามรอบแล้ว แค่แวะเข้ามา 16 ก.ม.
 ก็ได้หม่ำๆๆๆๆๆ แย้ว (ขุดบ่อล่อปลา น้าหมอ หม่ำเสร็จ เสาอากาศหาย 555)

;) ;D :P

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

น้าหมอ...เฉียดไปเฉียดมา สองสามรอบแล้ว แค่แวะเข้ามา 16 ก.ม.
 ก็ได้หม่ำๆๆๆๆๆ แย้ว (ขุดบ่อล่อปลา น้าหมอ หม่ำเสร็จ เสาอากาศหาย 555)

;) ;D :P

ตอนนี้ก็ไม่มีอยู่แล้วครับลุงโหน่ง ไอ้เด็กล้างรถทำผมงอหักเมื่อตอนนู้นอันที่ลุงชัยให้มาอ่ะครับ แล้วมีพี่ๆที่ทางใต้จำไม่ได้แล้วว่าใครส่งผ่านมาให้ที่เต้นท์รถแถวสวนสยามของมาถึงแล้วแต่ไม่มีเวลาไปเอาพอติดต่อไปอีกทีนึงเค้าหาของไม่เจอแล้วไม่รู้วางไว้ไหนเลยกุดอยู่จนกระทั่งทำสีเลยบอกให้อู่ถอดทิ้งแล้วโป๊วปิดไปเลยมันน่าเกลียด  ตอนนี้สั่งซื้อใหม่อยู่ครับยังไม่ได้ของเลยเค้าบอกว่า3,600.-อาทิตย์หน้าไปรับของจ่ายตังจบครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

เนี้ยว่าจะลองเอาเสาโทรศัพย์เคลื่อนที่  ที่บ้านเอาไปลองใส่ดูมั้งเห็นมันมีไฟวิ่งขึ้นลงสวยดี ;D ;D ;D

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline jabuck

• **
  • No.: 171
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : ฟ้า-ดำ
  • เครื่องยนต์: 4e fe at 1300 cc
พี่โหน่งครับกรองน้ำมันของอาวีโอ้กี่บาทครับพี่
ขนาดเท่ากับของเดิมคอซ่ามั้ยครับ
ผมไม่แน่ใจว่าของเดิมมันจะตันหรือยัง
เพราะรถผมมันติดยากจัง ต้องเบิ้ลทุกที่เลยพี่ แบบว่าผมเหนื่อย    ใจอะครับ

• BAN!!!!!
พี่โหน่งครับกรองน้ำมันของอาวีโอ้กี่บาทครับพี่
ขนาดเท่ากับของเดิมคอซ่ามั้ยครับ
ผมไม่แน่ใจว่าของเดิมมันจะตันหรือยัง
เพราะรถผมมันติดยากจัง ต้องเบิ้ลทุกที่เลยพี่ แบบว่าผมเหนื่อย    ใจอะครับ

วันศุกร์ ก็ขับมาอุทัยดิ่...หาเรื่องทำกัน เผื่อจะติดง่ายขึ้น ผมว่าติดยาก
 แต่ติด ไม่ใช่เรื่องยาก...ประเภท ม่ายติด นี่ซิน่าปวดหัวกว่าครับ
 ส่วนเรื่อง กรองเบนซิน เท่ากันครับ ราคาที่ติดมาน่าจะ 350 หรือ 375
 ประมาณนี้ครับ ผมจำไม่ได้ว่าผมซื้อมากี่ลูก มันน่าจะเหลืออีกลูก เดี๋ยว
 ผมหาดูก่อน จ่าก็เห็นที่บ้านผม ของวางให้เกลื่อนไปหมอหาอะไหล่ซัก
 ชิ้น หาตรงนู้นทีตรงนี้ที กว่าจะเจอ ฮาฮา มาเอากันชนหลังไปด้วยครับ

:) :-[ :P

วันศุกร์ ก็ขับมาอุทัยดิ่...หาเรื่องทำกัน เผื่อจะติดง่ายขึ้น ผมว่าติดยาก
 แต่ติด ไม่ใช่เรื่องยาก...ประเภท ม่ายติด นี่ซิน่าปวดหัวกว่าครับ
 ส่วนเรื่อง กรองเบนซิน เท่ากันครับ ราคาที่ติดมาน่าจะ 350 หรือ 375
 ประมาณนี้ครับ ผมจำไม่ได้ว่าผมซื้อมากี่ลูก มันน่าจะเหลืออีกลูก เดี๋ยว
 ผมหาดูก่อน จ่าก็เห็นที่บ้านผม ของวางให้เกลื่อนไปหมอหาอะไหล่ซัก
 ชิ้น หาตรงนู้นทีตรงนี้ที กว่าจะเจอ ฮาฮา มาเอากันชนหลังไปด้วยครับ

:) :-[ :P
น่าสนุกนะครับน้าโหน่งขอร่วมวงแจมได้มั้ยครับ   เผื่อได้ไปพูดคุยหาความรู้อะไรที่แปลกแตกต่างจากชาวบ้านเค้ามั่งครับ ;D ;D ;D

เอ...ผมว่าผมมีกรองเบนชิลของเก่าอยู่ไหนหว่า    เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะลองหาให้ดูก่อนนะครับ  มันเป็นของเดิมที่ถอดออกมาตอนรถผมจอดเสียที่โคราชครับ   ช่างกรเปลี่ยนของใหม่ให้ทั้งชุดเลย   ของเก่าตอนนี้มีเท่าที่เห็นมีแต่ปั้มติกครับ  มันเสียครับ(ว่าจะลองซ่อมดูครับเผื่อฟลุ๊คเก็บไว้ฉุกเฉินให้เพื่อนสมาชิก  งานนี้ฟรีครับ

เจอแล้วครับกรองเบนซิลตัวเก่า    มันร้าวชักหน่อยผมลองเอามาสวมใส่กะปั้มติ๊กดูแล้วครับ   พอใช้ได้เลยครับ    น้องปุ๊ได้เอาลวดเล็กๆมาพันไว้ตรงบริเวณที่มันร้าวครับ    ใส่เข้าไปอีกทีแน่นกะลังดีเลยครับ   สนใจก้อมาเอาไปเลยครับให้ฟรี   

Offline jabuck

• **
  • No.: 171
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : ฟ้า-ดำ
  • เครื่องยนต์: 4e fe at 1300 cc
วันศุกร์นี้ผมเข้าเวรครับพี่ ดองเอาไว้ก่อนครับ
แถวอุุทัยมีซูซูกิคาริเบี้ยนถูก ๆ ขายมั้ยครับสภาพเดิม ๆ มีบอกด้วยนะครับ
จะเอาไว้ลุยไปตกปลา ชะโด ครับพี่

• BAN!!!!!
เอ...ผมว่าผมมีกรองเบนชิลของเก่าอยู่ไหนหว่า    เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะลองหาให้ดูก่อนนะครับ  มันเป็นของเดิมที่ถอดออกมาตอนรถผมจอดเสียที่โคราชครับ   ช่างกรเปลี่ยนของใหม่ให้ทั้งชุดเลย   ของเก่าตอนนี้มีเท่าที่เห็นมีแต่ปั้มติกครับ  มันเสียครับ(ว่าจะลองซ่อมดูครับเผื่อฟลุ๊คเก็บไว้ฉุกเฉินให้เพื่อนสมาชิก  งานนี้ฟรีครับ

มาเที่ยวได้เลยครับ ไม่ต้องมาเป็นกลุ่มหรอกครับ ผ่านมาก็แวะมาเที่ยวเล่นๆก็ได้ครับ

:please: :ปลิว: :P

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แถวอุุทัยมีซูซูกิคาริเบี้ยนถูก ๆ ขายมั้ยครับสภาพเดิม ๆ มีบอกด้วยนะครับ
จะเอาไว้ลุยไปตกปลา ชะโด ครับพี่[/color]
พี่จ่า ท่าว่าจะหาถูกๆยากแล้วแระ เคยเห็นถูกสุดๆในชีวิต เมื่อ 10 ปีที่แล้วก็ 8หมื่น
ตอนนี้กลายเป็นของรักของหวงกันหมดแล้ว

ผมว่า เอามาสด้าแฟมมิเลีย มายกสูงจะง่ายกว่า ราคารถตอนนี้แค่ 2หมื่นกว่าบาทเอง

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ไม่พรุ่งนี้ก็วันเสาร์จะเข้าไปอู่มนัสการช่าง จ.อุทัย แวะไปหาของกินฟรีซะหน่อยดีก่า   :P :P :P

ไม่พรุ่งนี้ก็วันเสาร์จะเข้าไปอู่มนัสการช่าง จ.อุทัย แวะไปหาของกินฟรีซะหน่อยดีก่า   :P :P :P

พี่หมอซ่อมอะไรครับ ไปถึงอุทัย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง